ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 22:47:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: เตือนภัย ! กันหน่อย ซ้ำขออภัย 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย ! กันหน่อย ซ้ำขออภัย  (อ่าน 27767 ครั้ง)
King EK By WZRT
จอมยุทธ

Honda Zone Thailand

« เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2014, 10:16:01 »

มีเบอร์ 02-714-5100 โทรเข้ามาเป็นสายอัตโนมัติ บอกให้รักษาสิทธิ์บัตรเฟิร์สช้อยส์  โดยการกด วันเดือนปีเกิด รหัสบัตรประชาชน ผมตัดสายทันทีเพราะรู้เลยว่าเป็นมิจฉาชีพ แล้วก็ค้นหาดูในเน็ตดูก็รู้เลยว่าเบอร์หลอกลวง เบอร์เฟิร์สช้อยส์ คือเบอร์ 02-345-6789 ต่างหาก แล้วที่งงก็คือข้อมูลเราหลุดไปได้ไง เล่าให้ฟังนิดหนึงครับผมไม่เคยมีบัตรเครดิตหรือผ่อนของอะไรเลย ซักใบเดียว แต่พอสมัครเฟิร์สช้อยส์ไปเท่านั้น ประกัน สินเชื่อต่างๆ บัตรเครดิตโทรเข้ามา ประจำครับ  บางคนอาจจะเคยเจอแบบนี้แล้ว แต่ขอแชร์ประสบการณ์แบบนี้ไปให้รู้โดยทั่วกันนะครับ เผื่ออาจจะเป็นประโยชน์ ไม่มากก็น้อย

Want-Za Honda Zone
putirun
= ท่านชายพุธ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

พุธ..สมุทรปราการ..

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2014, 14:07:59 »

มีเบอร์ 02-714-5100 โทรเข้ามาเป็นสายอัตโนมัติ บอกให้รักษาสิทธิ์บัตรเฟิร์สช้อยส์  โดยการกด วันเดือนปีเกิด รหัสบัตรประชาชน ผมตัดสายทันทีเพราะรู้เลยว่าเป็นมิจฉาชีพ แล้วก็ค้นหาดูในเน็ตดูก็รู้เลยว่าเบอร์หลอกลวง เบอร์เฟิร์สช้อยส์ คือเบอร์ 02-345-6789 ต่างหาก แล้วที่งงก็คือข้อมูลเราหลุดไปได้ไง เล่าให้ฟังนิดหนึงครับผมไม่เคยมีบัตรเครดิตหรือผ่อนของอะไรเลย ซักใบเดียว แต่พอสมัครเฟิร์สช้อยส์ไปเท่านั้น ประกัน สินเชื่อต่างๆ บัตรเครดิตโทรเข้ามา ประจำครับ  บางคนอาจจะเคยเจอแบบนี้แล้ว แต่ขอแชร์ประสบการณ์แบบนี้ไปให้รู้โดยทั่วกันนะครับ เผื่ออาจจะเป็นประโยชน์ ไม่มากก็น้อย

ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณครับ^^
เราทุกคนอยู่ในบ้านหลังนี้ก็คือเพื่อน พี่น้องกันครับ มีอะไรเตือนกันไว้ก็ดีแล้วครับ
จะได้รับทราบและไม่ตกเป็นเหยื่อของพวกมิจฉาชีพพวกนี้ครับ  จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กุมภาพันธ์ 2014, 14:10:35 โดย putirun » บันทึกการเข้า

jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2014, 15:00:30 »

คงมีการขายข้อมูลลูกค้ามั้งครับ เหมือนเคยใด้ยินมานานแล้วอะ  จริงไม่จริงไม่รู้ครับ  แต่ประกันโทรหาผมบ่อย ของอิอ่อน ใจไม่อยากใช้เลยบัตรเคดิสนี่  อายจัง

มีปัญหา ติดต่อใด้โดยตรง
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2014, 15:02:58 »

ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณครับ^^
เราทุกคนอยู่ในบ้านหลังนี้ก็คือเพื่อน พี่น้องกันครับ มีอะไรเตือนกันไว้ก็ดีแล้วครับ
จะได้รับทราบและไม่ตกเป็นเหยื่อของพวกมิจฉาชีพพวกนี้ครับ  จุมพิต

ผมชอบประโยคนี้ครับ  "เราทุกคนอยู่ในบ้านหลังนี้ก็คือเพื่อน พี่น้องกันครับ"  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2014, 15:06:42 »

คงมีการขายข้อมูลลูกค้ามั้งครับ เหมือนเคยใด้ยินมานานแล้วอะ  จริงไม่จริงไม่รู้ครับ  แต่ประกันโทรหาผมบ่อย ของอิอ่อน ใจไม่อยากใช้เลยบัตรเคดิสนี่  อายจัง

ตอนไม่มีบัตรเครดิต โทรศัพท์เงียบกริ๊ป ครับ  อายจัง

ghotam
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2014, 21:36:19 »

ขอบคุณครับ..... ยิ้ม

ของผมมีโทรหาประจำเลย ...มีหลายบัตร แฮะๆๆๆ
เป็นการขายข้อมูลลูกค้าครับ โดยเฉพาะลูกค้าใหม่ๆ จะมีคนโทรมากวนเรื่อยๆแน่ๆ

nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2014, 22:59:25 »

ขอบคุณครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2014, 09:08:06 »

ขอบคุณครับ..... ยิ้ม

ของผมมีโทรหาประจำเลย ...มีหลายบัตร แฮะๆๆๆ
เป็นการขายข้อมูลลูกค้าครับ โดยเฉพาะลูกค้าใหม่ๆ จะมีคนโทรมากวนเรื่อยๆแน่ๆ
แชร์กันครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ขอบคุณครับ
จุมพิต จุมพิต จุมพิต

จอมยุทธ

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2014, 09:11:50 »

ต่อๆ ความคืบหน้า มีเบอร์มือถือแปลกๆ โทรเข้ามา 3-4 เบอร์ในเวลา 1-2 วันครับ แต่บังเอิญโทรศัพท์ผมไม่ค่อยดีครับ เสียงไม่ชัดเจนผมเลยวางสายและโทรกลับทันที ปรากฎว่า โทรไท่ติดซักเบอร์เลยครับ

ghotam
เข้าวงการ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2014, 10:04:57 »

ต่อๆ ความคืบหน้า มีเบอร์มือถือแปลกๆ โทรเข้ามา 3-4 เบอร์ในเวลา 1-2 วันครับ แต่บังเอิญโทรศัพท์ผมไม่ค่อยดีครับ เสียงไม่ชัดเจนผมเลยวางสายและโทรกลับทันที ปรากฎว่า โทรไท่ติดซักเบอร์เลยครับ

เป็นเบอร์ที่ไว้โทรออกอย่างเดียวครับ
เดี๋ยวนี้โทรฟรีกลางวันจะใช้โทรตามเวลาทำการ ถ้าโทรเข้าก็จะไม่รับสายครับ
เป็นประเภท สินเชื่อ/เงินด่วน/ประกัน เยอะแยะไปหมดเลยครับ

อายจัง

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: เตือนภัย ! กันหน่อย ซ้ำขออภัย