ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
09 มิถุนายน 2024, 09:38:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ติดแก๊สครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแก๊สครับ  (อ่าน 2460 ครั้ง)
mypop
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 01:19:43 »

กำลังหาอ่านหลายๆยี่ห้ออยู่ครับ เตรียมตัวการติด อยากทราบว่าจะเลือกยี่ห้อไหนดีแล้วมันต่างกันยังไงเหรอครับ
มีคนแนะนำ ER กับ Versus มา พอมาอ่านๆดูไม่เห็นมีใครพูดถึง Versus เลย เห็นในโฆษณามาตัวถังทนกว่าจริงไหมครับ
chatchhc
เจ้าสำนัก

ทำงานเพึ่อลูกสองคนนี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2013, 13:14:43 »

รุ่นนี้ได้ทั้ง 2  ยื่ห้อ   ความทนของถังไม่มีค่ายไหนเหนือใคร  และต่ำกว่าใคร   มาตรฐานเท่าเทียมกันหมด   เป็นถังในบ้านเรา   มีมอก TIS  370  รับรองครับ   
CVrobot
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2013, 15:17:46 »

จริงๆ แล้วดีทุกยี่ห้อ ต่างกันที่ระบบซอฟแวร์ แต่ละยี่ห้อจะมีข้อดีข้อเสียต่างกัน ช่างแต่ละคนก็จะชำนาญคนละยี่ห้อ อยากให้ดูงบประมาณ และก็ความละเอียด ความใส่ใจในการติดตั้ง ที่สำคัญบริการและความรับผิดชอบหลังการขายครับ ส่วนตัวใช้ AG จาสี่ปีละไม่มีปัญหาไร แค่เปลี่ยนหม้อต้มไปลูกเดียว
mighe
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2013, 19:31:27 »

ยี่ห้ออะไรก่อได้ครับ ส่วนมากไม่แตกต่าง ต่างที่ ECU แต่ติดกันมากก่อ AC ส่วนของผมใช้ versus อยู่ก่อ OK ดีครับ
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2013, 22:05:25 »

แล้วแต่ชอบเลยครับ แต่เน้นช่างและอู่ที่ได้มาตรฐานครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ติดแก๊สครับ