ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 02:22:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ทำเนียบ ผู้แบ่งปันประสบการณ์ DIY และมีคำตอบ ปัญหารถยนต์ HONDA เกือบทุกเรื่อง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเนียบ ผู้แบ่งปันประสบการณ์ DIY และมีคำตอบ ปัญหารถยนต์ HONDA เกือบทุกเรื่อง  (อ่าน 169016 ครั้ง)
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #40 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 16:16:38 »

ต้องขอบคุณอาจารย์โก้ครับที่ผลักดัน
Ko Bangplee
จอมยุทธ

« ตอบ #41 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 21:44:16 »

ลังเล  อิทังเม คุรูปัชฌายาจริยานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ คุรูปัชฌายาจริยา
ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้า ขอให้ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้ามีความสุข

ท่านมาแบ่งปันแบบไม่หวังสิ่งใด  แต่หารู้ไม่ว่าท่านอาจได้รับโดยไม่รู้ตัว  ที่ชัดเจนที่สุดก็สุขใจละ
ที่ผมทำ ทำเนียบนี้ ผมหวังสิ่งตอบแทนครับ
   1.  หวังตอบแทนคุณผู้ถ่ายทอดประสบการณ์ เพราะบางท่านให้แบบหมดไส้หมดพุง โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนเลยก็มี
   2.  หวังให้พี่น้อง CIVIC หาข้อมูลง่ายขึ้น ไหนๆ ก็ มาบ้า HONDA ด้วยกันแล้ว  บ้าจริงๆ เครื่องก็เก๊าเก่า แต่ง ซ่อมกันอยู่นั่นแหละ  
              ที่ผมชอบ HONDA เพราะว่าไม่เคยเป็น TAXI  ศักดิ์ศรี ๆ  
   3.  หวังให้ Web นี้ ดูเป็นระเบียบมากขึ้น เป็นแหล่งรวมความรู้  (ผมไม่ใช่เจ้าของ Web นะ แต่ผมรื้อรถได้ครั้งแรกด้วย Web นี้)  
   4.  หวังสุขใจ ถึงแม้เป็นผู้ให้เกี่ยวกับเรื่องรถยังไม่ได้  ก็ให้ได้แค่แบบกระทู้นี้ก่อน ดีหรือมีประโยชน์มากน้อยอย่างไร ยังไม่รู้
    5.  หวัง อยากให้ผู้รู้ หรืออาจารย์แต่ละท่าน กลับมาช่วยพี่น้อง CIVIC เหมือนเดิม
              เพราะที่สุ่มๆ อ่านเจอบางกระทู้ ทำให้ผู้ถ่ายทอดบางท่านถึงกับเซ็ง web นี้  ไม่อยากจะเอามาลงให้อ่านกัน
               อยากจะหนุนและเป็นกำลังใจให้ผู้ถ่ายทอดประสบการณ์กลับมาลงและตอบแก้ไขปัญหาให้พี่น้อง CIVC เหมือนก่อนๆ ครับท่าน
               ก่อนที่ท่านจะหนีไปเล่น Facebook กันหมด หรือหนีไปเลี้ยง ซูกาไกรเดอร์ เลี้ยงแมว เลี้ยงสุนัข เพลินกว่ากันเยอะ

ก็หวังแค่นี้แหละครับ    
                           ( เขียนยาวอีกแล้วเรา  ก็สมัยก่อนเมียบังคับให้ช่วยพิมพ์รายงาน ไม่ช่วยเดี๋ยว อด.... เลยกลายเป็นคนพิมพ์เก่งไปหน่อย)  ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤศจิกายน 2013, 21:53:04 โดย Ko Bangplee » บันทึกการเข้า
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #42 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 00:29:38 »

ขอบคุณจิตสาธารณะของอาจารย์โก้ครับ
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #43 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2013, 15:32:06 »

สงสัยพี่กันต์อยู่กับผู้ชุมนุม เงียบเลย ผมจะไปศูนย์ราชการพรุ่งนี้ วันนี้กำลังกลับจากราชการที่ ขอนแก่น  ฮืม
Ko Bangplee
จอมยุทธ

« ตอบ #44 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2013, 16:06:29 »

อาจารย์ Sitti อยู่กรมตำรวจ หรือว่าอยู่สถาบันไหนครับ เห็นบอกว่าเป็นฝ่ายช่างศิลป  ขยิบตา
เผื่อฝากลูกฝากหลานได้บ้าง ( น่าน เป็นซะอย่างนั้นไป)  ยิ้มเท่ห์
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #45 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2013, 21:56:45 »

เป็นข้าราชการตัวน้อยๆ เส้นไม่ใหญ่พอเด้อครับ ไม่ต้องมาฝากผม ผมยังต้องสอบเข้ามาเองเลยคร้าบบบบ
Buranasak
Verified
อาจารย์ปู่
*

กันต์@ท่าอิฐ นนทบุรี 081-4340153

« ตอบ #46 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2013, 22:35:12 »

อยู่บ้านยู่ครับ ภาระกิจงานเยอะเอาเรื่อง  อายจัง อายจัง อายจัง

เอาน่า...ทนๆไปก่อน...รถมันเก่าแล้ว
Honda Civic EK 96-D16Y4 AT
โทรศัพท์  081-4340153
กระทู้แอร์ครับ....ลองไปอ่านดู
★★ระบบแอร์รถยนต์ Honda Civic -- คลังความรู้เรื่องแอร์รถยนต์ Civic EG,EK,Si ★★
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169234.0
Buranasak
Verified
อาจารย์ปู่
*

กันต์@ท่าอิฐ นนทบุรี 081-4340153

« ตอบ #47 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2013, 22:36:12 »

เป็นข้าราชการตัวน้อยๆ เส้นไม่ใหญ่พอเด้อครับ ไม่ต้องมาฝากผม ผมยังต้องสอบเข้ามาเองเลยคร้าบบบบ

จากรูปตัวใหญ่ เลยน่ะท่าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอาน่า...ทนๆไปก่อน...รถมันเก่าแล้ว
★★ระบบแอร์รถยนต์ Honda Civic -- คลังความรู้เรื่องแอร์รถยนต์ Civic EG,EK,Si ★★
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169234.0
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #48 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2013, 23:29:40 »

มามุุขนี้ ไปไม่เป็นเลยครับ
fisherman
อาจารย์ปู่

ek 96 d 16 y 8 auto vtec phuket

« ตอบ #49 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2013, 08:40:30 »

หวัดดีคร๊าบทุกๆท่าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dหายไปทำมาหากินซะหลายวันคร๊าบบบบ โกรธ โกรธ โกรธ ไหนๆก้อได้ขึ้นแท่นทำเนียบแล้ว ก้อจัดให้ละกัน ว่าด้วยเรื่องวิธีการแร็ปเคฟล่าแบบมืออาชีพ

แต่ราคาชาวบ้าน ทำง่ายๆด้วยตัวคุณเอง อายจัง อายจัง อายจัง ว่าแต่จะขึ้นหัวข้อใหม่หรือใส่ไว้ในห้องไหนดีอ่ะครับท่านพี่โก้ รึว่าเอาไว้ในห้อง d.i.y. อ่ะครับ พอดีทำรถ all new yaris อ่ะครับ

เลยทำ civic ด้วยเลยสีมันเก่าแล้ว ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ เดี๋ยวทำแล้วจะถ่ายรูปขั้นตอนการทำ อุปกรณ์ที่ต้องใช้ ราคาเคฟล่าที่ซิ้อที่ภูเก็ต ( กรุงเทพคงถูกกว่าเยอะ)

1. all new yaris ติดเคฟล่าราคาสามร้อยบาท
2.civic 96 ติดเคฟล่า แถบหน้าฝากระโปรง แก้มซ้าย ขวา หลังคาทั้งหมด ฝาท้าย ในราคา1200 บาท

เดี๋ยวลงวิธีการทำพร้อมรูปประกอบให้นะครับ อายจัง อายจัง อายจัง ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ โปรดรอสักครู่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

การจะมีรถซักคันไม่ใช่เรื่องยาก  แต่การจะรักษารถไว้ไม่ใช่เรื่องง่าย
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #50 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2013, 10:55:05 »

ผมอยากให้ท่านลงในนี้ก็ดีนะ อะไรที่ท่านทำอยากให้มันอยู่ในที่เดียวกัน แต่จะทำยังไงดีล่ะ
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #51 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2013, 10:57:05 »

ท่านโก้ถึงคราวเดือดร้อนแล้ว
Ko Bangplee
จอมยุทธ

« ตอบ #52 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2013, 12:24:52 »

ผมอยากให้ท่านลงในนี้ก็ดีนะ อะไรที่ท่านทำอยากให้มันอยู่ในที่เดียวกัน แต่จะทำยังไงดีล่ะ

ก็สร้างกระทู้ใหม่ในห้อง DIY ปกตินั่นแหละครับ  ถ้ามีใครสร้างใหม่ กระทู้จะอยู่บนสุด จะรู้ได้ทันทีครับว่ามี DIY ใหม่เกิดขึ้น
แล้วผมจะ Copy เอาเฉพาะหัวข้อเรื่อง และ Link มาไว้ที่กระทู้ทำเนียบนี้เท่านั้นครับ  
โดยใช้แก้ไข แล้วเพิ่มต่อท้ายเป็นเรื่องที่  3 ของท่านเจ้าสำนัก Fisherman ครับ  อยู่ที่หน้า 1 น่ะครับ

ท่าน Fisherman ลง DIY เสร็จแล้ว  ผมจะอาสาเพิ่มหัวข้อให้ในนี้ทีหลังน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤศจิกายน 2013, 12:54:20 โดย Ko Bangplee » บันทึกการเข้า
Ko Bangplee
จอมยุทธ

« ตอบ #53 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2013, 14:55:27 »

ผมว่า   กระทู้ทำเนียบนี้ ใช้ไม่ได้ผลสักเท่าไหร่ซะแล้ว
ยังคงมีการตั้งกระทู้คำถาม ในห้อง DIY อยู่เหมือนเดิม บางเรื่องก็มีคำตอบอยู่แล้ว
แต่ก็ยังมีการสร้างหัวข้อคำถามขึ้นมาใหม่   คนตอบ ก็ต้องคอยตอบคำถามซ้ำๆ อยู่ร่ำไป เข้าใจแล้วว่าทำไมผู้รู้ถึงหายไปหมด
เอ๊า คงต้องปล่อยตามเวร ตามกรรม 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธันวาคม 2013, 15:51:08 โดย Ko Bangplee » บันทึกการเข้า
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #54 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2013, 16:06:28 »

ถึงผมรู้ก็จะไม่ไปตอบครับ ในกระทู้ที่ถามใหม่แบบนั้น ไม่ต้องการเครดิต แต่ต้องการให้เป็นระบบครับ
fisherman
อาจารย์ปู่

ek 96 d 16 y 8 auto vtec phuket

« ตอบ #55 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2013, 09:31:16 »

หวัดดีครับท่านพี่ทั้งสอง ทำยาริสเสร็จไปหนึ่งคันแล้วเดี๋ยวลงรูปให้ชมครับ เหลือซีวิคยังไม่มีเวลาทำเลย ซื้อเคฟล่าไว้แล้ว ต้องหาเวลาทำซะหน่อยครับ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

การจะมีรถซักคันไม่ใช่เรื่องยาก  แต่การจะรักษารถไว้ไม่ใช่เรื่องง่าย
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #56 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2013, 09:56:31 »

หวัดดีครับท่านพี่ทั้งสอง ทำยาริสเสร็จไปหนึ่งคันแล้วเดี๋ยวลงรูปให้ชมครับ เหลือซีวิคยังไม่มีเวลาทำเลย ซื้อเคฟล่าไว้แล้ว ต้องหาเวลาทำซะหน่อยครับ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
จะรอชมผลงานครับ
Buranasak
Verified
อาจารย์ปู่
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2013, 10:00:51 »

มีภาพประกอบ มีข้อมูล แต่ไม่มีเวลาเขียนอย่างเดียว งานเยอะมากเลยครับช่วงนี้ (ข้ออ้าง) ยิงฟันยิ้ม จุมพิต จุมพิต จุมพิต

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #58 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2013, 18:13:35 »

ต้องขอขอบคุณมากๆครับ  อายจัง อายจัง

จริงๆ ผมได้รถมา ก็ เอามาซ่อมๆไป ก็เลยถ่ายๆรูปไว้บ้าง  ดูไปดูมาเยอะขนาดนี้เลยเว้ย อายจัง

ผมเอง ที่เคยคิดไว้ว่าจะทำต่อไปคือ เปลี่ยนลูกปืนล้อหน้า แต่สุดท้ายยังไม่ได้ทำเลย

ส่วนที่หายๆไปจากบอร์ดก็เพราะเปลี่ยนงานไม่ค่อยได้นั่งเฝ้าคอมทั้งวัน ไปนู่นไปนี่เยอะ  รถยนต์ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้เลย จอดจะเกือบเดือน  ล่ะ

ยังไงถ้าได้ทำอะไรกับรถคงไม่พลาดที่จะเอามาลงนำเสนอแก่ทุกท่านเช่นเดิมครับ   ยิ้มเท่ห์

ส่วน PM ยังตอบเรื่อยๆ และโทสับก็รับเรื่อยๆครับ  อายจัง

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #59 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2013, 18:33:45 »

อาจารย์ปู่ desperado      

เอ ...... เคยอ่านเจอกระทู้ไหนน๊อ ยังหาไม่เจอ
ท่านนี้ ชื่อคุณเหน่งครับ หายไปจากเว็บ เกือบสองปีแล้วมั้ง  จำได้ว่าอยู่ขอนแก่น ครับ ยิ้มกว้างๆ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
Ko Bangplee
จอมยุทธ

« ตอบ #60 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013, 16:53:27 »

ต้องขอขอบคุณมากๆครับ  อายจัง อายจัง

จริงๆ ผมได้รถมา ก็ เอามาซ่อมๆไป ก็เลยถ่ายๆรูปไว้บ้าง  ดูไปดูมาเยอะขนาดนี้เลยเว้ย อายจัง

ผมเอง ที่เคยคิดไว้ว่าจะทำต่อไปคือ เปลี่ยนลูกปืนล้อหน้า แต่สุดท้ายยังไม่ได้ทำเลย

ส่วนที่หายๆไปจากบอร์ดก็เพราะเปลี่ยนงานไม่ค่อยได้นั่งเฝ้าคอมทั้งวัน ไปนู่นไปนี่เยอะ  รถยนต์ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้เลย จอดจะเกือบเดือน  ล่ะ

ยังไงถ้าได้ทำอะไรกับรถคงไม่พลาดที่จะเอามาลงนำเสนอแก่ทุกท่านเช่นเดิมครับ   ยิ้มเท่ห์

ส่วน PM ยังตอบเรื่อยๆ และโทสับก็รับเรื่อยๆครับ  อายจัง

ค่อยมีกำลังใจหน่อย นึกว่าทิ้ง Welovecivic ไปกันซะหมดแล้ว  เศร้า
คนขับ CIVC ยังมีอีกเยอะครับ รถอาจมีปัญหากำลังค้นหาคำตอบใน web ต่างๆ กันอยู่  ถือว่าช่วยเหลือกันครับ

เดี๋ยวเย็นนี้ต้องฉลองสัก 2-3 ขวด

* ลีโอ.jpg (3.73 KB, 92x92 - ดู 371 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธันวาคม 2013, 19:26:03 โดย Ko Bangplee » บันทึกการเข้า
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #61 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013, 16:57:34 »

ต้องขอขอบคุณมากๆครับ  อายจัง อายจัง

จริงๆ ผมได้รถมา ก็ เอามาซ่อมๆไป ก็เลยถ่ายๆรูปไว้บ้าง  ดูไปดูมาเยอะขนาดนี้เลยเว้ย อายจัง

ส่วนที่หายๆไปจากบอร์ดก็เพราะเปลี่ยนงานไม่ค่อยได้นั่งเฝ้าคอมทั้งวัน ไปนู่นไปนี่เยอะ  รถยนต์ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้เลย จอดจะเกือบเดือน  ล่ะ

ยังไงถ้าได้ทำอะไรกับรถคงไม่พลาดที่จะเอามาลงนำเสนอแก่ทุกท่านเช่นเดิมครับ   ยิ้มเท่ห์

ส่วน PM ยังตอบเรื่อยๆ และโทสับก็รับเรื่อยๆครับ  อายจัง
ขอบคุณครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #62 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013, 17:38:22 »

อายจัง อายจัง อายจัง

Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #63 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 10:11:59 »

ท่านโก้ อย่ามาคาดหวังอะไรกับกระทู้ผมมากนักนะครับ ผมแค่คนผ่านทางมา ทำกระทู้ตามอารมณ์ คิดอยากทำก็ทำ อยากพักก็หยุด รอตัวจริง จากท่าน Regis 100 นั่นเลยครับ กระทู้ผมได้มอบให้ท่านโก้กับพี่กันต์จัดการแล้ว ผมอาจไม่ค่อยได้เข้ามาตอบก็มอบทุกท่านไว้เลยแล้วกันครับ เหนื่อยก็พัก อยากพักก็พอครับ ตามสถานการณ์ด้านจิตใจครับ
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #64 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2013, 13:33:20 »

ที่ผมลงให้ก็เกือบจะครบในเรื่องที่ได้ใช้ในชีวิตประจำวันอยู่แล้ว ไม่มีอะไรมากหรอก นอกจากบางท่านอยากไปดัดแปลงอะไรพิเศษ ถามผมๆไม่รู้หรอกไม่ใช่ช่าง แต่อะไรที่พอทำได้ ก็จะแนะนำพอนิดหน่อย ถ้ามีอะไรไม่เกินขอบเขตที่ผมพอช่วยท่านได้ก็ยินดีให้คำปรึกษาครับ พอดีช่วงนี้มีความไม่สบายใจในชีวิตสักพักมาแล้ว เลยไม่ค่อยมีอารมณ์ซ่อมรถน่ะครับ อีกอย่างอะไรต่ออะไรมันก็ซ่อมไปเกือบสมบูรณ์แล้ว เลยไม่ค่อยมีเรื่องมาลงครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #65 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 09:32:44 »

เอ๊า มันเกิดอะไรกันขึ้นป่าวเนี่ย   ลังเล ลังเล

เรื่องกระทู้นี้ผมว่ามันมีประโยชน์มากนะ   

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #66 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 11:54:30 »

เอ๊า มันเกิดอะไรกันขึ้นป่าวเนี่ย   ลังเล ลังเล

เรื่องกระทู้นี้ผมว่ามันมีประโยชน์มากนะ   

จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ไม่มีอะไรครับพี่  แค่ช่วงนี้ไปสนใจการเมืองอยู่ กับมีปัญหาต้องใช้ความคิดสักหน่อย เลยไม่ค่อยได้เข้ามาเลยฝากพี่ๆในนี้ช่วยตอบด้วยครับ ไม่ได้มีปัญหาในเว็บหรอกครับ  พอดีช่วงที่ทำกระทู้มีเรื่องต้องให้คิดเยอะ เลยไม่อยากคิดจึงมาซ่อมรถแล้วอัพเรื่องลง แก้เครียด หลังๆมาไม่รู้จะทำเรื่องอะไรลง มันยังไม่มีอะไรต้องซ่อมเลยไม่ได้ทำต่อครับ ถ้าอะไรที่ทำแล้วพอรู้และลงให้ได้ อะไรที่ยังไม่ผ่านมือตอบไม่ได้จริงๆครับ
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #67 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 11:56:57 »

ตอนนี้ขอไปช่วยชาติก่อนครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #68 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 11:58:56 »

ไม่มีอะไรครับพี่  แค่ช่วงนี้ไปสนใจการเมืองอยู่ กับมีปัญหาต้องใช้ความคิดสักหน่อย เลยไม่ค่อยได้เข้ามาเลยฝากพี่ๆในนี้ช่วยตอบด้วยครับ ไม่ได้มีปัญหาในเว็บหรอกครับ  พอดีช่วงที่ทำกระทู้มีเรื่องต้องให้คิดเยอะ เลยไม่อยากคิดจึงมาซ่อมรถแล้วอัพเรื่องลง แก้เครียด หลังๆมาไม่รู้จะทำเรื่องอะไรลง มันยังไม่มีอะไรต้องซ่อมเลยไม่ได้ทำต่อครับ ถ้าอะไรที่ทำแล้วพอรู้และลงให้ได้ อะไรที่ยังไม่ผ่านมือตอบไม่ได้จริงๆครับ
อ๋อ ถ้างั้นก็ไม่มีน่าห่วงครับ

Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #69 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 12:15:58 »

อ๋อ ถ้างั้นก็ไม่มีน่าห่วงครับ
ครับ ถ้าผมไม่ค่อยได้เข้ามาตอบ ไม่ว่ากระทู้ไหนของผมก็แล้วแต่ ถ้าพี่เจอช่วยตอบแทนให้ด้วยก็ดีนะครับ อนุญาตทุกกระทู้ครับ ช่วยๆกันครับ บางทีผมอาจไม่ค่อยได้เข้ามาครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #70 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 13:40:24 »

ยิ้มเท่ห์

konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

นุ ++ ปากเกร็ด คร๊าปปท่าน

« ตอบ #71 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 13:50:52 »

สุดยอด ..ทุกท่าน ...โดยเฉพาะ ...คนที่ นำมารวบรมครับ .... ยิ้มกว้างๆ ยิ้ม
Buranasak
Verified
อาจารย์ปู่
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 16:20:02 »

ความรู้ไม่มีวันสิ้นสุดครับ เพราะ ใจโอบอ้อมอารี และเผื่อแผ่ความรู้จากทุกท่านนี้หละครับ กระทู้ใน Welovecivic
นี้ผมมาไล่ดูหลายๆที่นี้ สุดยอดเลยครับ แบ่งปันแบบไม่กั๊กแค่พวกเราช่วยกันเอาความรู้มาลงให้อ่าน จะเป็นเรื่องง่ายๆ
หรือยากๆ ผมว่าก็สุดยอดแล้วครับ.....มีอะไรก็แบ่งปัน

Buranasak
Verified
อาจารย์ปู่
*

« ตอบ #73 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 16:25:51 »

เจ๋งแต่เพื่อนๆต้องเข้าใจและให้กำลังใจกันอันนี้สำคัญครับ เพราะ การทำ DIY หรือมาตอบให้ความรู้นี้ ไม่มีค่าตอบแทน
มีแต่คำว่าเสียสละเวลาให้เท่านั้น .....ผมจึงให้กูรูแต่ละท่านไม่ต้องเอาเรื่องที่จะลงหรือไม่ลงมาเป็นประเด็นความรับผิดชอบ
ส่วนหนึ่งในชีวิตหรอกครับ  เอามาแบ่งปันก็พอ  นั้นหมายถึง มีเวลาก็ทำให้ เขียนให้ ตอบให้ ก็พอแล้ว คนทำบทความมาเผย
แพร่จะได้รู้สึกไม่เครียดมาก  .....เอาเป็นว่าไม่ต้องหายไปไหนหรอกครับ ว่างก็เข้ามาอ่าน ติดตาม เจอคำถามก็ตอบ
หรือถ้าท่านใดรู้ก็ตอบแทนกันไป ช่วยกันนะจะได้ไม่รู้สึกเป็นภาระกับมันมาก 

แต่ขอบอกนะครับ ความรู้เหล่านี้มีค่ามากมายมหาศาลจริงๆครับ....ผมเน้นแชร์ประสบการณ์ เหมือนกันไม่เป็นไร ต่างกันก็ยิ่งดี
ให้กำลังใจกันครับสังคม welovecivic จะอยู่ได้อย่างมีค่า มีประโยชน์ จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

Buranasak
Verified
อาจารย์ปู่
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 16:27:54 »

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ ทำดีต่อไป จุมพิต จุมพิต จุมพิต

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #75 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 19:15:48 »

อายจัง อายจัง

Buranasak
Verified
อาจารย์ปู่
*

« ตอบ #76 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2013, 21:18:59 »

จุมพิต จุมพิต

su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #77 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2013, 09:40:31 »

จุมพิต จุมพิต
ทำอะไรไม่เคยถ่ายรูปประกอบกับเขาเลยๆแต่ก็ยังมีชื่อกับเขาด้วย
ขอบคุณครับที่ให้ที่ว่างกับเขา จุมพิต จุมพิต จุมพิต
อยากเห็นแบบนี้แหละตาเงาะ เอามาอีกๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แมงกะซอนบิน
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #78 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2013, 10:04:20 »

jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #79 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2013, 11:24:14 »

ตาเงาะออกจากป่า แล้ว  ยิงฟันยิ้ม

มีปัญหา ติดต่อใด้โดยตรง
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ทำเนียบ ผู้แบ่งปันประสบการณ์ DIY และมีคำตอบ ปัญหารถยนต์ HONDA เกือบทุกเรื่อง