ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 01:13:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: อยากทราบว่าไอ้ปุ่มนี้มีใว้ทำอะไรครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าไอ้ปุ่มนี้มีใว้ทำอะไรครับ  (อ่าน 7243 ครั้ง)
lamspe
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2013, 23:50:23 »

มันอยู่ตรงที่ใส่ของด้านล่างของคนขับครับ หัวสีแดง
มีสายไฟต่ออยู่สองเส้นดำกับแดงพ่วงไปที่ไหนไม่รู้ดูไม่เป็นครับ
ผมลองกดดูก้ไม่เห็นจะเกิดอะไรขึ้น วานผู้รู้ตอบทีครับ
Experience
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 01:53:09 »

รถคุณยังใช้รีโมทกันขโมยอยู่หรือเปล่าครับ  ถ้าไม่ใช้แล้ว ปุ่มนี้คงไม่มีผลอะไรแล้วมั๊งครับ
lamspe
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 01:58:27 »

รถคุณยังใช้รีโมทกันขโมยอยู่หรือเปล่าครับ  ถ้าไม่ใช้แล้ว ปุ่มนี้คงไม่มีผลอะไรแล้วมั๊งครับ

ใช้อยู่ครับ เป็นชุดของเดิมจากโรงงานอ่ะครับ รีโมทแบนๆมีสองปุ่ม ว่าแต่ว่ามันมีใว้ทำอะไรครับ
Experience
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 02:05:39 »

ใช้อยู่ครับ เป็นชุดของเดิมจากโรงงานอ่ะครับ รีโมทแบนๆมีสองปุ่ม ว่าแต่ว่ามันมีใว้ทำอะไรครับ

มันเป็นปุ่มไว้เคลียร์ เวลาสัญญาณ กันขโมยดังครับ  ก็จะมากดที่ปุ่มนี้เพื่อเคลียร์สัญญาณกันขโมยถึงจะสตาร์ทรถได้ครับ  แต่ถ้ากรณีกันขโมยปิดไว้  กดปุ่มนี้ก็ไม่มีผลอะไรครับ
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 10:10:52 »

มันเป็นปุ่มไว้เคลียร์ เวลาสัญญาณ กันขโมยดังครับ  ก็จะมากดที่ปุ่มนี้เพื่อเคลียร์สัญญาณกันขโมยถึงจะสตาร์ทรถได้ครับ  แต่ถ้ากรณีกันขโมยปิดไว้  กดปุ่มนี้ก็ไม่มีผลอะไรครับ
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
lamspe
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 15:36:50 »

ขอบคุณมากๆครับ   ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: อยากทราบว่าไอ้ปุ่มนี้มีใว้ทำอะไรครับ