ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 19:45:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: แบบนี้ก็มีด้วย เฮ้ยเซ็ง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ก็มีด้วย เฮ้ยเซ็ง  (อ่าน 3649 ครั้ง)
takumi9999
Verified
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 25 กันยายน 2013, 18:51:54 »

ถึงคุณ   รัตนาพร ดำเลิศ  ร้านเลิศขจรคาร์แคร์  653ม.2 ต.วังไทร  อ.คลองขลุง จ.กำแพงเพชร 62120  
087-8496295

ตามที่เราตกลงซื้อขายเบาะกัน ในราคา6000 ทางผมได้ส่งของไปให้คุณแล้ว  โดยผมจ้างรถกระบะ  ไปส่งของให้คุณ  300บาท
และที่ntc  เขาคิดค่าขนส่ง800  ซึ่งทางลูกค้าได้ตกลงว่าให้เก็บปลายทาง  แต่ทางntcขอเก็บก่อน  ทางผมได้จ่ายเงินไป800 ทาง
ลูกค้าก็ได้บอกว่าจะโอนตามมาให้  แต่ไม่ได้โอน   พอวันต่อมาทางลูกค้าได้โทรมาบอกว่าสินค้าอยู่ในสภาพไม่ดี ไม่สวย  มีสนิมที่รางเบาะ
ซึ่งทางผมได้บอกไปแล้วว่ามันเป็นเบาะใหม่  ซึ่งผมซื้อมานานแล้ว  เก็บวางไว่เฉยๆเกือบ2ปี  มันย่อมมีฝุ่นและเลาะบ้างอยู่แล้ว ส่วนเรื่องรางมีสนิม
ผมได้มาไงมันก็อยู่อย่างนั้น  ถ้าผมคิดจะหลอกลวง  ผมเอาสีสเปร์พ่นไปคุณก็ไม่มีทางรู้แล้ว  และในเมื่อลูกค้าบอกไม่ถูกใจสินค้า  ทางผมก็ได้ตกลงไปว่า
ถ้าอย่างนั้นจะคืนเงินให้ และให้ส่งของมา  ซึ่งทางผมก็โอนเงินรอบแรกไปให้5200  เพราะผมรอเช็คทางntc กำแพงเพชรก่อนว่าส่งมาจริงมั้ย และเก็บเงินที่ต้นทางหรือเปล่า   พอเช็คเสร็จผมก็โอนตามไปอีก800  รวมเป็น6000

พอผมโทรกลับไปคุยกับคุณ  รัตนาพร ผมบอกว่าผมโอนเกินไป800  เพราะผมลืมหักค่าที่ผมจ่ายค่าขนส่งไปเมื่อวาน800  ทางคุณ รัตนาพรตอบว่า  ก็เป็นเรื่องของผม
ซึ่งผมคิดว่ามันไม่ถูกต้องนะครับ  ในเมื่อสินค้าไม่ถูกใจ  ผมก็แสดงความรับผิดชอบโดยการคืนเงินให้แล้ว  แต่ทำไมไม่รับผิดชอบค่าขนส่งของผมในรอบแรก
แต่มาบอกว่าก็ถือว่าเป็นค่าขนส่งกลับแล้วกัน  ผมถามหน่อยในเมื่อลูกค้าไม่ถูกใจสินค้าจะส่งกลับมา  ลูกค้าก็ต้องรับผิดชอบคืนของมาถูกม้ยครับ
เพราะถ้าเช่นนั้นอยู่ดีๆผมต้องเสียเงินค่าจ้างรถไปส่งของ  เสียค่าขนส่งด้วยทำไม ผมวางเบาะไว้ในห้องเฉยๆไม่ดีกว่าหรอครับ

สิ่งที่ผมจะถามทาง  คุณ  รัตนพรคือ  ตกลงคุณจะเอาอย่างไร  จะคืนเงินค่าขนส่งรอบแรกให้ผมมั้ย  หรือจะกดวางสาย  ตัดสาย และไม่รับสายผมอีกเลย

ส่วนนี่คือ  ไอดีของเขา   tongkp   ใครรู้จักก็ลองคิดเอานะครับ  และเดี๋ยวรอดูว่าคุณ  รัตนาพร  จะแสดงความรับผิดชอบอย่างไรนะครับ

ปล.  อยู่ดีๆผมต้องมาเสียเงิน1100  โดยใช่เหตุทำไมครับ    หรือต้องเสียเงินไปเหมือนคำพูดคุณ  รัตนาพร  ที่บอกผมว่า  ถือว่าเป็นการนำสินค้ามาให้ลูกค้าดู  มันใช่เรื่องหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กันยายน 2013, 19:19:34 โดย takumi9999 » บันทึกการเข้า
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 กันยายน 2013, 20:03:29 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้  เอาใจช่วยกับเรื่องที่เกิดขึ้น ครับ ถือว่าเป็นผู้ขายที่ซื่อสัตย์ คนนึงครับ  ยอมเสียค่าขนส่ง   ค่าส่ง   มีรับปะกันของ ซึ่งจริงๆ ไม่ต้องทำก็ได้

จริงๆ ถ้าเราจะไม่รับสาย อย่างเค้าก็ได้นะครับ เคสนี้เกิดมาเยอะมาก....จอง  กั๊ก  จนเสียโอกาส  พอจะขายเราจายไม่ได้ ถึงเวลาไม่เอา

ล่าสุดผมก็ขายกระจกให้น้อง ท่านนึง แต่มีปัญหา น้องไม่ถูกใจ ก็คืนของกัน  ต่างคนต่างเสียค่าขนส่ง...ซึ่งจริงๆ ไม่ต้องรับปะกันก็ได้...แต่เราก็ต้องเข้าใจ ใครๆเสียเงินก็อยากได้ของดี   และน้องคนที่ซื้อ ก็มีน้ำใจด้วยครับ......เคสนี้ มีชื่อร้าน มีชื่อ user ขนาดนี้ มีกิจการขนาดนี้
เปิดร้านคาร์แคร์ด้วย ส่วนต่างไม่ถึงพันบาท ไม่คุ้มชื่อเสียงครับ  ผมมองว่า  ฝ่ายผู้ซื้อเสียหายครับ......เอาใจช่วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กันยายน 2013, 20:06:20 โดย chira711 » บันทึกการเข้า

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 กันยายน 2013, 23:10:28 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้  เอาใจช่วยกับเรื่องที่เกิดขึ้น ครับ ถือว่าเป็นผู้ขายที่ซื่อสัตย์ คนนึงครับ  ยอมเสียค่าขนส่ง   ค่าส่ง   มีรับปะกันของ ซึ่งจริงๆ ไม่ต้องทำก็ได้

จริงๆ ถ้าเราจะไม่รับสาย อย่างเค้าก็ได้นะครับ เคสนี้เกิดมาเยอะมาก....จอง  กั๊ก  จนเสียโอกาส  พอจะขายเราจายไม่ได้ ถึงเวลาไม่เอา

ล่าสุดผมก็ขายกระจกให้น้อง ท่านนึง แต่มีปัญหา น้องไม่ถูกใจ ก็คืนของกัน  ต่างคนต่างเสียค่าขนส่ง...ซึ่งจริงๆ ไม่ต้องรับปะกันก็ได้...แต่เราก็ต้องเข้าใจ ใครๆเสียเงินก็อยากได้ของดี   และน้องคนที่ซื้อ ก็มีน้ำใจด้วยครับ......เคสนี้ มีชื่อร้าน มีชื่อ user ขนาดนี้ มีกิจการขนาดนี้
เปิดร้านคาร์แคร์ด้วย ส่วนต่างไม่ถึงพันบาท ไม่คุ้มชื่อเสียงครับ  ผมมองว่า  ฝ่ายผู้ซื้อเสียหายครับ......เอาใจช่วยครับ
สุดยอดครับ
ซื้อ ขาย กันก็ใจใจกันหน่อยครับ เงินเล็กน้อยแลกกับมิตรภาพมันคุ้มกว่ากันเยอะครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 กันยายน 2013, 19:30:53 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม   เรียนคุณ tongkp  ขอบคุณ ที่ส่ง pm  มาแจ้งข้อมูล  ผมไม่มีเจตนา ใด ที่จะสร้างความเสียหายทั้งสองฝ่าย แต่ในเมื่อ ท่านได้เข้ามาอ่าน

กระทู้ แล้วทำไมไม่ชี้แจง ให้เข้าใจซึ่งกันและกันครับ ทำไมปล่อยให้ผู้ขายเค้ามาลง กระทู้ถามหาความรับผิดชอบ ใจเขาใจเรา ถ้าทางท่าน

ออกมาเคลียร์ไม่ใช่ตัดสายหนี เรื่องก็หน้าจะจบ  เจตนาผมเป็นห่วง ท่านนะครับลองอ่านดีๆ เพราะผมเห็นว่าทางท่านเปิดธุรกิจ แล้ว

มีข้อครหา มันจะส่งผลเสียต่อธุรกิจตัวเอง   และผมก็ยกตกอย่างเคส ผมให้ฟังครับ...เนื่องจากช่วงนี้ มีเหตุการณ์ซื้อของแล้วผิดใจ

กันระหว่างคนซื้อคนขาย ผมเลยพูดกลางๆเพื่อให้ท่านที่เข้ามาอ่านได้ระวังว่า จะขาย  จะซื้อ ไม่ควรเห็นแก่ได้ ก็เท่านั้นเองครับ  ด้วยความเคารพครับ

ถ้าทำให้เข้าใจผิดยังไงต้องขออภัยด้วยครับ

* Screenshot_2013-09-26-19-19-07-1.png (75.79 KB, 1111x368 - ดู 467 ครั้ง.)

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
takumi9999
Verified
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 กันยายน 2013, 20:05:28 »

เมื่อสักครู่ได้ยกเบาะไปให้ร้านขายเบาะที่ลาดปลาเค้าดูนะครับ  ว่ามีการซ่อมอย่างที่คุณรัตนาพร  บอกไว้หรือเปล่า  ทางร้านแจ้งไม่มีการซ่อมมานะครับ
เพราะถ้าซ่อมมา  ผมคงไม่ซื้อมาตั้งแต่แรกแล้วครับ    เอาง่ายๆนะครับ  ที่คุณรัตนาพร  บอกว่าผมหลอกลวง  ขายของแบบไม่จริงใจ  ผมก็บอกไปแล้ว  ว่าเช็คผมได้ 
และผมแปะลิ้งค์ที่ผมค้าขายให้ดูไปแล้ว  มีสักคนไหมครับ  ที่ออกมาบอกว่าผมมีประวัติไม่ดี  ขาขของหลอกลวงอย่างที่คุณ  รัตนาพรกล่าวมา  คนที่ทำแบบนั้น  ขายของหลอกลวง  ไม่จริงใจ  ผมบอกตรงๆนะ  ทางเว็ปเขาเอาออกไปนานแล้ว  เขาคงไม่เก็บไว้ทำร้ายคนเล่นรถด้วยกันหลอกครับ  ผมขายของมาหลายชิ้นจบทุกครั้ง
ไม่มีใครเคยต่อว่า  ก็เพิ่งจะมีครั้งแรกนี่แหละครับ 
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
Bear
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 กันยายน 2013, 21:46:38 »

ใจเย็นๆพี่น้อง
ซื้อของแบบไม่เห็นของจริงเนี่ยเราต้องตกลงกันให้ดีทั้งสองฝ่ายนะครับ
พอเสียค่าใช้จ่ายไปแล้วไม่ได้ซื้อ-ขายกันก็ต้องไม่ชอบใจกันนะครับ
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
neang
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหนี่ยง no.681 คับผม

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 กันยายน 2013, 21:46:41 »

จัยเย็นคับ คุยกันด้วยเหตุผลนะคับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

จะเก่ามาจากไหน ก้อมาใหม่ที่เรา <<< ยังดี ที่มีขับ >>> RAMBO
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=91023.0
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=158209.0
putirun
= ท่านชายพุธ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

พุธ..สมุทรปราการ..

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 กันยายน 2013, 09:51:06 »

ความคิดเห็นของผม ผมคิดว่า ทำไมเวลามีการตั้งกระทู้ถามหาความรับผิดชอบ หรือโพสที่ต้องการทวงถามคำตอบอะไรก็แล้วแต่
ทำไม่คู่กรณีจะไม่ชอบมาตอบ มาชีแจง หรือ อธิบายให้คนอื่นเข้าใจ ทำไมต้อง pm ถ้าคนเราบริสุทธิ์ใจ ก็คุยกันไปเลยครับ
เพราะเวลาที่มีกระทู้อย่างนี้เกิดขึ้น มันเป็นกระทู้ที่มีคนมารับรู้มากกว่า 1 คนอยู่แล้ว คุณควรจะมาชีแจงเพื่อความเป็นธรรมให้กับตัวของคุณเอง
ไม่ทราบว่าผมพูดถูกมั๊ยครับ ลองคิดดูนะครับ อันนี้คือผมพูดแบบเป็นกลางนะครับ ถ้าคุณไม่ยอมมาชี้แจง คนที่เข้ามาอ่าน ก็ย่อมมองแล้วเข้าข้างเจ้าของกระทู้
ขนาดผมอ่าน ผมยังเห็นใจเจ้าของกระทู้เลย และนับถือน้ำใจเค้าด้วย ถ้าคุณบริสุทธิ์ใจก็มาชีแจงเลยครับ
ผมก็เป็นคนที่เข้ามาอ่านคนนึง และรออ่านคำชี้แจงของคุณด้วยครับ ยิ้มกว้างๆ

chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 กันยายน 2013, 11:44:52 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ผมก็แค่ งง ครับท่านพุฒ.... คุุณBear,น้อง neang  , งง ตรงที่ ถ้า คุณtongkp  ตั้งใจอ่าน กระทู้ ดีๆ  จะตีความ ข้อมูลต่างๆได้ชัดเชน

โดยไม่ต้อง pm มาหาผม แต่ไป คุยกันให้เข้าใจกับผู้ขาย คุยกันตรงๆ ให้เข้า จะได้ ไม่เสียทั้งสองฝ่าย  จะง่ายกว่าก็แค่นั้นเอง

เพราะเราทุกคนไม่ได้มีหน้าที่ในการตัด สิน ใครถูกใครผิด   แค่เราผ่านมาเห็น กระทู้ หนึ่งกระทู้แล้วก็ แสดงความคิดเห็นตามแต่ที่จะทำได้โดยไม่ให้

เกินเลย เท่านั้นเองครับ....คุณtongkp   ลองตั้งใจอ่านดีๆ นะครับ แล้วจะรู้ว่า เราทุกคนในนี้เป็นห่วงคุณจริงๆ ไมมีเจตนา

ทำให้เสียหายหรือเข้าข้างใคร....เพราะการที่มีคนตั้งกระทู้แต่ไม่มีการชี้แจงกลับ คุณtongkp จะถูกมองในทางไม่ดี ยกเว้นไม่คิดอะไร

(ส่วนเรื่องที่ต้องเอาpm)มาเปิดเผย เพราะจากที่อ่าน กระทู้เจ้าของกระทู้ แล้ว เห็นว่าเขาก็บอกชัดเจนดี นะครับิเพียงแต่ว่าผมไม่เห็น

ทางคุณtongkpออกมาแสดงความเห็นอะไร และกำลังเข้าใจผิด อีก เลย ขออนุญาติ ด้วยครับ ที่อาจทำให้เสียหายได้   ด้วยความเคารพ ครับ

จุมพิต จุมพิต

takumi9999
Verified
เข้าวงการ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 กันยายน 2013, 13:21:22 »

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนมากนะครับ  ที่สละเวลามานั่งอ่านข้อความของผม ที่ผมพิมลงไปไม่ต้องการอะไรมากหลอกครับ
เพียงแต่ผมแค่อยากให้ลูกค้าแสดงความรับผิดชอบบ้าง  ไม่ว่าจะเป็นค่าขนส่งที่ผมออกไปก่อน  แต่ถ้าไม่ยอมคืนเงิน ขอโทษผมสักนิดผมก็หายโกรธแล้วครับ
ผมโทรหาขอเงินคืนที่ผมโอนไปก่อน  ก็ไม่ยอมคืนให้ผม  ถ้าพูดดีๆกับผม  ผมก็ไม่เอาหลอกครับ  แต่นี่มาบอกว่า  ก็ช่วยอะไรไม่ได้แล้ว  ก็คงต้องตามนั้นแหละ
ผมฟังแล้วรู้สึกถึงความเห็นแก่ตัว  ผมเลยรู้สึกว่ามันไม่ดี ไม่ถูกต้อง เลยพิมมา อธิบายถึงเรื่องราวทั้งหมด  มันอึดอัดกับคนแบบนี้ครับ ไม่มีอะไรมาก
ผมเองก็รอ  รอดูว่าลูกค้าจะออกมาอธิบายอะไร  ก็ไม่มีเหมือนกัน  คำขอโทษก็ไม่มี  ออกมาพิมข้อความก็พูดสั้นๆแต่เรื่องของตัวเองว่าผมหลอก ไม่จริงใจ
ผมได้ให้เขาเข้ามาอ่านในกระทู้ที่ผมลงแล้วเขาก็ยังเงียบ  ผมท้าให้ไปเช็คหลายๆเว็บ ว่าผมเป็นคนอย่างนั้นจริงมั้ย  ก็ไม่เห็นมีใครต่อว่าผมโกงเลย
กลับมีทางอู่  ประธานคลับ  เพื่อน พี่  บางคน  ที่รู้จักผมจริง  ออกมาพูดคุยกับผมเลย  ว่าแบบนี้มันไม่คืนแล้ว  พวกเขายังไม่ว่าผมโกหกเลย
ผมรู้สึกดีนะครับ  ที่อย่างน้อยได้ระบายความในใจกับเรื่องบางเรื่อง  ที่มีแค่คนๆเดียวมองผมไม่ดี  แต่อย่างน้อย  หลายๆคนที่รู้จักผมจริง  เขาก็ยัง 
รักและห่วงผม  และให้กำลังใจผม ว่าผมไม่ได้เป็นคนอย่างนั้น   วันนี้ผมออกมาพิมครั้งสุดท้ายแล้วนะครับ  เพราะดูแล้วก็เงียบเหมือนเดิม  ไม่ได้ไรสักอย่าง
ผมว่ามันคุ้มค่าครับ   แค่เรื่องเงินที่ผมทำมาหากิน  กับคำพูดคนบางคนที่บอกว่าคนอื่นไม่ดี โกหก หลอกลวง  ผมว่ามันก็คุ้มแล้วที่ได้รู้ว่าใครเป็นคนอย่างไง
ต่อจากนี้หากลูกค้าออกมาเขียนอะไรต่อผมจะไม่ตอบไม่พิมต่อแล้วนะครับ  เพราะผมถือว่ารอการอธิบายความจริง  รอการพูดคุยเขาเลือกที่จะเงียบเอง  มีอะไรไม่คุยไม่พิมให้เคลียร์  แค่นี้ผมก็รู้แล้วครับ ว่าเขาเป็นคนเช่นไร
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
putirun
= ท่านชายพุธ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

พุธ..สมุทรปราการ..

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 กันยายน 2013, 14:07:30 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ผมก็แค่ งง ครับท่านพุฒ.... คุุณBear,น้อง neang  , งง ตรงที่ ถ้า คุณtongkp  ตั้งใจอ่าน กระทู้ ดีๆ  จะตีความ ข้อมูลต่างๆได้ชัดเชน

โดยไม่ต้อง pm มาหาผม แต่ไป คุยกันให้เข้าใจกับผู้ขาย คุยกันตรงๆ ให้เข้า จะได้ ไม่เสียทั้งสองฝ่าย  จะง่ายกว่าก็แค่นั้นเอง

เพราะเราทุกคนไม่ได้มีหน้าที่ในการตัด สิน ใครถูกใครผิด   แค่เราผ่านมาเห็น กระทู้ หนึ่งกระทู้แล้วก็ แสดงความคิดเห็นตามแต่ที่จะทำได้โดยไม่ให้

เกินเลย เท่านั้นเองครับ....คุณtongkp   ลองตั้งใจอ่านดีๆ นะครับ แล้วจะรู้ว่า เราทุกคนในนี้เป็นห่วงคุณจริงๆ ไมมีเจตนา

ทำให้เสียหายหรือเข้าข้างใคร....เพราะการที่มีคนตั้งกระทู้แต่ไม่มีการชี้แจงกลับ คุณtongkp จะถูกมองในทางไม่ดี ยกเว้นไม่คิดอะไร

(ส่วนเรื่องที่ต้องเอาpm)มาเปิดเผย เพราะจากที่อ่าน กระทู้เจ้าของกระทู้ แล้ว เห็นว่าเขาก็บอกชัดเจนดี นะครับิเพียงแต่ว่าผมไม่เห็น

ทางคุณtongkpออกมาแสดงความเห็นอะไร และกำลังเข้าใจผิด อีก เลย ขออนุญาติ ด้วยครับ ที่อาจทำให้เสียหายได้   ด้วยความเคารพ ครับ

จุมพิต จุมพิต

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนมากนะครับ  ที่สละเวลามานั่งอ่านข้อความของผม ที่ผมพิมลงไปไม่ต้องการอะไรมากหลอกครับ
เพียงแต่ผมแค่อยากให้ลูกค้าแสดงความรับผิดชอบบ้าง  ไม่ว่าจะเป็นค่าขนส่งที่ผมออกไปก่อน  แต่ถ้าไม่ยอมคืนเงิน ขอโทษผมสักนิดผมก็หายโกรธแล้วครับ
ผมโทรหาขอเงินคืนที่ผมโอนไปก่อน  ก็ไม่ยอมคืนให้ผม  ถ้าพูดดีๆกับผม  ผมก็ไม่เอาหลอกครับ  แต่นี่มาบอกว่า  ก็ช่วยอะไรไม่ได้แล้ว  ก็คงต้องตามนั้นแหละ
ผมฟังแล้วรู้สึกถึงความเห็นแก่ตัว  ผมเลยรู้สึกว่ามันไม่ดี ไม่ถูกต้อง เลยพิมมา อธิบายถึงเรื่องราวทั้งหมด  มันอึดอัดกับคนแบบนี้ครับ ไม่มีอะไรมาก
ผมเองก็รอ  รอดูว่าลูกค้าจะออกมาอธิบายอะไร  ก็ไม่มีเหมือนกัน  คำขอโทษก็ไม่มี  ออกมาพิมข้อความก็พูดสั้นๆแต่เรื่องของตัวเองว่าผมหลอก ไม่จริงใจ
ผมได้ให้เขาเข้ามาอ่านในกระทู้ที่ผมลงแล้วเขาก็ยังเงียบ  ผมท้าให้ไปเช็คหลายๆเว็บ ว่าผมเป็นคนอย่างนั้นจริงมั้ย  ก็ไม่เห็นมีใครต่อว่าผมโกงเลย
กลับมีทางอู่  ประธานคลับ  เพื่อน พี่  บางคน  ที่รู้จักผมจริง  ออกมาพูดคุยกับผมเลย  ว่าแบบนี้มันไม่คืนแล้ว  พวกเขายังไม่ว่าผมโกหกเลย
ผมรู้สึกดีนะครับ  ที่อย่างน้อยได้ระบายความในใจกับเรื่องบางเรื่อง  ที่มีแค่คนๆเดียวมองผมไม่ดี  แต่อย่างน้อย  หลายๆคนที่รู้จักผมจริง  เขาก็ยัง  
รักและห่วงผม  และให้กำลังใจผม ว่าผมไม่ได้เป็นคนอย่างนั้น   วันนี้ผมออกมาพิมครั้งสุดท้ายแล้วนะครับ  เพราะดูแล้วก็เงียบเหมือนเดิม  ไม่ได้ไรสักอย่าง
ผมว่ามันคุ้มค่าครับ   แค่เรื่องเงินที่ผมทำมาหากิน  กับคำพูดคนบางคนที่บอกว่าคนอื่นไม่ดี โกหก หลอกลวง  ผมว่ามันก็คุ้มแล้วที่ได้รู้ว่าใครเป็นคนอย่างไง
ต่อจากนี้หากลูกค้าออกมาเขียนอะไรต่อผมจะไม่ตอบไม่พิมต่อแล้วนะครับ  เพราะผมถือว่ารอการอธิบายความจริง  รอการพูดคุยเขาเลือกที่จะเงียบเอง  มีอะไรไม่คุยไม่พิมให้เคลียร์  แค่นี้ผมก็รู้แล้วครับ ว่าเขาเป็นคนเช่นไร
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จุมพิต ผมเข้าใจทั้งคุณโอและทั้งเจ้าของกระทู้ครับ และผมก็เป็นแค่คนที่เข้ามาอ่านแล้วแสดงความคิดเห็นในมุมมองของผม ผิดถูกอย่างไรก็ลองพิจารณาดูเอาเองแล้วกันครับ
ถ้าอยากอธิบายให้คนอื่นเข้าใจ และเห็นว่าเรื่อราวนี้มันเป็นอย่างไร คุณก็ลองอธิบายครับ หลายคนในนี้พร้อมจะรับฟังครับ
ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: แบบนี้ก็มีด้วย เฮ้ยเซ็ง