ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
01 พฤษภาคม 2024, 15:53:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: น้ำท่วมเข้ามาในรถทำไงดี 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำท่วมเข้ามาในรถทำไงดี  (อ่าน 4217 ครั้ง)
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

? HuMaN SoCiEtY.?

« เมื่อ: 28 กันยายน 2006, 13:35:00 »

:oผมขับรถผ่านเส้นทางน้ำท่วมครับ รถติดอยู่นาน จะถอยหลังก็ไม่ได้
เดินหน้าก็ไม่ได้ ตอนนี้พรมในรถผมเปียกหมดแล้วอะครับ
พี่ๆช่วยแนะนำร้านซักพรมทำความสะอาดภายในให้หน่อยได้มัยครับ (ราคาเบาๆนะครับ) ลังเล

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
pokkon
White cyclone at Nagashima spaland ###
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กันยายน 2006, 13:46:00 »

ไปขับแถวไหนล่ะนี่
แถวโชคชัย สี่ น้ำท่วมหรอ

BloodRavenRSX
ข้าจะเป็นเจ้าแห่งถนน I'll be KinG Of The RoaD
จอมยุทธ

ตูล่ะเบื่อ เฮ้อออ

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กันยายน 2006, 14:10:13 »

เค้าให้ติดที่สูบน้ามไว้บนรถได้เป่าอ้า หุหุ

= =" คิดถึงเมย์จังเยยย ><"

พูดไม่ออก บอกไม่ถูก..... เซ็งเป็ด

fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กันยายน 2006, 14:17:49 »

ทางเข้าบ้านอะคับ
ฝนมันตกหนักอะสองวันก่อน
ตอนนี้ในรถเหม็นอับมากกกกกกก

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กันยายน 2006, 14:20:02 »

ก็ไปตามคาร์แคร์ทั่วไปก็ได้ครับแค่ซักพรมไม่ใช่เหรอ

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กันยายน 2006, 14:22:46 »

แล้วราคาอะครับ มันแพงมัย
ผมเห็น2000up ทุกทีเลยอะ
มีที่ไหนราคาเบาๆกว่านี้มัยครับ
แล้วมันต้องรื้อออกหมดเลยเหรอครับ
 ฮืม

m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 กันยายน 2006, 14:41:45 »

อืมมม  ลองถามที่ Car-Leck ดูสิ  แต่พี่ว่า น่าจะแพง  ถ้าเป็นไปได้ ก็ ทำเองอ่ะนะ   รื้อเบอะ รื้อพรม มาซักตาก  จอดรถเปิดประตูระบายกลิ่น  อาจใช้เวลา สักหน่อย แต่ก็ มันส์ดีนะ  ยิงฟันยิ้ม   ขอให้หายเหม็น ไว ๆ นะ  เดี๋ยวสาว ๆ เขาจะบ่นเอานะน้องยุ่ย   ยิงฟันยิ้ม

BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 กันยายน 2006, 19:59:04 »

ถอดเบาะรื้อพรมและสิ่งที่เปียกออกมาตากแดดให้มันแห้งคร้าบ อันไหนที่ซักน้ำได้ก็ซักซะเลยทีดัยว แล้วก็ทำความสะอาดพื้นรถด้านใน แล้วค่อยใส่คืนไม่ยากหรอกคร้าบ ที่ไหนก็ทำได้ ทำเองยังได้เลยถ้ามีเครื่องมือประแจต่าง ๆ รถบางรุ่นอาจจะน็อตหัวเหลี่ยมหรือหัวจีบ ! ไม่ต้องจอดรถทิ้งไว้หลายวันด้วยคร้าบ รื้อออกมาทำความสะอาดพื้นรถแล้วเอาเบาะใส่คืนวิ่งใช้ได้ พอพรมหรืออะไรต่าง ๆ ที่ซักที่ตากแห้งแล้วก็ค่อยไปใส่คืน ไม่ยาก ๆ !

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
Guttjang
เข้าวงการ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 กันยายน 2006, 20:32:01 »

ใช้ประแจกับไขควงปากแฉกก็รื้อได้เองแล้วครับ รื้อไม่ยากครับ ซักด้วยแฟ๊บแล้วก็ตากแดดให้แห้ง
Guttjang
เข้าวงการ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 กันยายน 2006, 20:35:53 »

เบียร์หกในรถสิครับ เหม็นมั่กๆ (บอกแควนว่าไปกินเบียร์กะเพื่นมา แต่จริงๆไม่ได้ไป ก็เลยแวะซื้อเบียร์ก่อนเข้าบ้านแล้วก็วางไว้ในถังขยะในรถ พอเลี้ยวเข้าซอยเท่านั้นแหละ ทั้งหก ทั้งอดกินเลย แควนก็เลยยิ่งเชื่อไปใหญ่)
tton
Gold Member
เจ้าสำนัก

Civic Club No.80

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 กันยายน 2006, 20:49:33 »

ลองเค้าไปถามศูนย์ดูนะครับว่า พรมชุดละเท่าไร ถ้า ราคาพอๆๆ กับการซักพรมนะครับผมแนะนำเปลียนพรมจะดีกว่า ไม่เหม็นแน่ๆๆๆ รับรองได้ ซักยังมีโอกาสเหม็นมากกว่า ครับ ลองดูอีกวิธีแล้วกันครับ

golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ToTo The Hero

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 กันยายน 2006, 12:54:29 »

พี่ยุ่ยโชคร้ายซะงั้นน่ะ

จับออกมาซักตากแดดเองเลยคับพี่ ออกกำลังกาย  ยิ้มกว้างๆ
oasis
oasis civic club 063
Gold Member
เจ้าสำนัก

oasis civic club 063

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 กันยายน 2006, 13:42:17 »

รื้อไม่ยากหรอกครับ เอาออกมาตากแดด แดดจัดๆ ก็น่าจะหายน่ะครับ แต่ถ้าเยอะมากก็เปลี่ยนดีกว่าครับไม่มีกลิ่นแน่นอน  ยิ้มกว้างๆ

oasis
civic club 063
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 กันยายน 2006, 14:05:09 »

^^
^^

จะมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับระบบไฟมั๊ยครับช่างไฟ  ยิงฟันยิ้ม

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
PareZa
ชาวยุทธ คอยรับใช้ท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

Civic Club No.175

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 กันยายน 2006, 15:04:15 »

โหหหห พี่ยุ่ยเก่งนะเนี่ย ขับรถแล้วน้ำเข้ารถได้

หนูเกิดมายังไม่เคยเห็นน้ำเข้ารถเลยอ่ะ
pokkon
White cyclone at Nagashima spaland ###
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #15 เมื่อ: 29 กันยายน 2006, 16:04:25 »

โหหหห พี่ยุ่ยเก่งนะเนี่ย ขับรถแล้วน้ำเข้ารถได้

หนูเกิดมายังไม่เคยเห็นน้ำเข้ารถเลยอ่ะ
เดี๋ยวเจอกันครั้งหน้าเค้าก็เอาน้ำมาเทใส่รถหรอกหนูแพร
ไปแซวเค้าอ่ะ

golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ToTo The Hero

« ตอบ #16 เมื่อ: 29 กันยายน 2006, 20:56:25 »

เดี๋ยวเจอกันครั้งหน้าเค้าก็เอาน้ำมาเทใส่รถหรอกหนูแพร
แซวมากเด๋วเจอพี่ยุ่ยเอาคืนอย่าร้องไห้นะ  ยิงฟันยิ้ม
PareZa
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #17 เมื่อ: 29 กันยายน 2006, 23:00:22 »

แซวมากเด๋วเจอพี่ยุ่ยเอาคืนอย่าร้องไห้นะ  ยิงฟันยิ้ม

เง้ออออ ก็หนูไม่เคยเห็นจริงๆนี่นา
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2006, 16:59:05 »

:-\พรมออกแล้ว  ขับเป็นรถแข่งเลย อิอิ
ไม่มีอะไรเลย ถอดมา 2 วันแล้ว

fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2006, 17:07:00 »

อืมมม  ลองถามที่ Car-Leck ดูสิ  แต่พี่ว่า น่าจะแพง  ถ้าเป็นไปได้ ก็ ทำเองอ่ะนะ   รื้อเบอะ รื้อพรม มาซักตาก  จอดรถเปิดประตูระบายกลิ่น  อาจใช้เวลา สักหน่อย แต่ก็ มันส์ดีนะ  ยิงฟันยิ้ม   ขอให้หายเหม็น ไว ๆ นะ  เดี๋ยวสาว ๆ เขาจะบ่นเอานะน้องยุ่ย   ยิงฟันยิ้ม

ไม่ต้องรอสาวๆบ่นหรอกครับ ตอนนี้สาวๆไม่ขึ้นรถผมแล้ว :'(

PareZa
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2006, 18:35:38 »

ไม่ต้องรอสาวๆบ่นหรอกครับ ตอนนี้สาวๆไม่ขึ้นรถผมแล้ว :'(

ถึงสาวๆคนอื่นไม่ขึ้น แต่แพรอยากขึ้นนะคะ อิอิ
Car-Lack 68
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #21 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2006, 19:45:49 »

ตกลงว่าจัดการเรียบร้อยแล้วหรือยังอ่ะครับ

กรณีน้ำเข้ารถ  ต้องถอดพรมออกมาซัก และตากให้แห้งครับ

ถ้าเข้าคาร์แคร์ ราคาก็คงประมาณ 2500 บาทนะครับ  จะสำคัญตรงที่ถอด และใส่ เนี่ยแหล่ะครับ

ก่อนมาทำคาร์แลค  ผมเคยเอาเข้าศูนย์  ใช้เวลาเกือบ 2 อาทิตย์ เสียค่าใช้จ่ายประมาณ 2500-3000  นะครับ

อย่างของคาร์แลค 68 จะอยู่ที่ 1900 บาท + ค่าถอดอีก 700 บาทครับ

ถ้าอยากจะได้แบบถูกๆ แนะนำให้ขับเข้าไปที่ร้านทำเบาะ ให้ช่างเค้าถอดให้ (ค่าแรงถอด ไม่น่าเกิน 300 บาท) แล้วเอามาซักเองที่บ้านก็ได้ครับ  ใช้ผงซักฟอกเนี่ยแหล่ะครับ  รับรองขาวจั๊ว...

จากนั้น ก็ตากแดดให้แห้งสนิท  เน้น ให้แห้งสนิทนะครับ (ตากทิ้งไว้สัก 2-3 วัน)  โดยเฉพาะใยสังเคราะห์ใต้พรม
เพราะถ้าไม่แห้ง  มันจะเหม็นอับ และอาจเกิดเชื้อราได้ครับ 

พอพรมแห้งสนิทแล้ว  ก็กลับไปให้ที่ร้านทำเบาะใส่ให้อีกครั้งครับ

ลองดูนะครับ   

ณัฐพล  คาร์แลค 68 รัตนาธิเบศร์

ช่องทางติดต่อเรา...

Tel: คุณณัฐพล 08-7474-7979
Line ID: KPautosalon
Instagram: KPautosalon
E-MAIL: KPautosalon@yahoo.com
WEBSITE : http://www.KPautosalon.com
FanPage : http://www.facebook.com/KPautosalon

Car-Lack 68
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #22 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2006, 18:33:34 »

เพิ่มเติมอีกนิดครับ

ถ้าน้ำเข้ารถ จากการลุยน้ำท่วม

ค่าซักพรม  สามารถเคลมประกันได้ครับ 

ขอบคุณครับ

ช่องทางติดต่อเรา...

Tel: คุณณัฐพล 08-7474-7979
Line ID: KPautosalon
Instagram: KPautosalon
E-MAIL: KPautosalon@yahoo.com
WEBSITE : http://www.KPautosalon.com
FanPage : http://www.facebook.com/KPautosalon

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: น้ำท่วมเข้ามาในรถทำไงดี