ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 19:46:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ท่านสมาชิกที่ใช้ชื่อว่า "edza" รบกวนมาตอบด้วยครับ หรือท่านใดรู้จัก รบกวนบอกต่อที 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านสมาชิกที่ใช้ชื่อว่า "edza" รบกวนมาตอบด้วยครับ หรือท่านใดรู้จัก รบกวนบอกต่อที  (อ่าน 6220 ครั้ง)
s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 14:53:52 »

เรื่องฝาสูบที่เราเคยตกลงกันไว้ ตั้งแต่ต้นเดือนพฤษภา
ตกลงว่ายังจะทำตามที่รับปากไว้กับผมหรือเปล่าครับ
ผมPMไปด้วยความเกรงใจ ท่านก็ไม่ตอบใดๆเลย
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 15:07:33 »

เกิดอะไรขึ้นครับ ขยิบตา

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 15:17:04 »

รอดูด้วยคน จุมพิต จุมพิต จุมพิต

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 15:58:59 »

ผมได้ซื้อฝาสูบจากท่านนี้มาครับในราคา 2500 บาท ตอนซื้อก็เชื่อใจ ท่านว่าใช้งานได้เลยทำมาเรียบร้อยแล้ว
เพราะว่าผมต้องการเอาไปสับกับของเดิมที่มันโก่งนิดๆ ตอนเอาไปให้อู่ ช่างก็ถามผมว่าชัวร์หรือเปล่ากับฝาอันนี้
ผมก็มั่นใจกับคำพูดของผู้ขายว่ามันใช้ได้เลย ก็สั่งประกอบเครื่อง ปรากฏว่าทำเสร็จ เครื่องเดินไม่เรียบ
ช่างเช็คกำลังอัดดู พบว่ามีอยู่สองสูบกำลังอัดรั่ว ผมก็มึนเลยครับ ต้องเปิดฝาซ้ำอีกรอบหรือนี่
เลยโทรไปหาผู้ขาย บอกเหตุการณ์ไปตามที่เจอ หวังว่าจะได้รับความช่วยเหลือ เพราะผมต้องเปิดฝาอีกรอบ
ผู้ขายก็ไม่ได้แสดงความเห็นใดๆ สุดท้ายผมต้องเอาฝาเดิมของผมไปปาด(มันโก่งนิดเดียว) ดีที่ปะเก็นยังใช้ได้อยู่
ส่วนฝาของผู้ขาย ผมขอให้ทางอู่เขาช่วยรับไปโดยหักจากค่าแรงที่ผมต้องจ่ายเขา หลังจากนั้นผมก็คุยกับอู่ว่าฝานั้นเป็นไงบ้าง
ช่างแจ้งว่า วาล์วคด บ่าวาล์วรั่ว แต่เขาซื้อผมไปแล้วก็เลยจะทำเก็บไว้เผื่อขายให้คนอื่น
สรุปผมต้องจ่ายค่าแรงเปิดฝาสองรอบ น้ำมันเครื่องสองรอบ น้ำยาหล่อเย็นสองรอบ
หลังจากเสร็จเรื่อง ก็เลยPMหาผู้ขายว่าฝาสูบท่านเป็น....ตามที่อู่บอก ผู้ขายแจ้งว่าจะขอฝาคืนแล้วจะคืนเงินให้
แต่ผมขายหักค่าแรงให้อู่ไปแล้ว และอู่ก็เปลี่ยนวาล์ว ทำบ่าไปแล้ว ไม่สามารถคืนได้
ผู้ขายจึงบอกว่าจะช่วยค่าแรงผม 1,000 บาท เมื่อวันที่ 25 เมษา ผมก็ดีใจเพราะตังทำรถจนหมดแล้ว ถ้าได้คืนมาสักพันถือว่าโอเคเลย
ผ่านมาถึงวันที่ 7 พฤษภา ผมได้สอบถามไปอีกครั้ง เพราะยังไม่ได้รับเงิน ผู้ขายบอกกำลังยุ่ง ก็โอเคไม่เป็นไรครับ
จนถึงปัจจุบันก็ยังไม่ได้รับการติดต่อใดๆ เลยต้องมาประกาศตามหาครับ
เรื่องเงินผมไม่ติดใจแล้วครับ เพียงแค่บอกผมเท่านั้นว่าจะให้หรือไม่ให้แค่นั้นเอง
junkhung
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 17:05:30 »

เป็นกำลังใจให้ครับ เคลียร์จบไวๆครับ เจออย่างนี้เสียความรู้สึกกันเปล่าๆ

VTA
s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 17:18:45 »

ตอนนี้ก็โทษตัวเองครับ
ซื้อของในเวป เจอของเสีย, ใช้ไม่ได้มาสามครั้งแล้ว
ครั้งแรก พัดลมหม้อน้ำ ซื้อจากสปอนเซอร์ชื่อดัง ใช้ไม่ถึงอาทิตย์เจ๊งสนิท โทรไปหาคนขายก็....เลยแกะมาซ่อมเอง ก็จบไป
ครั้งที่สอง ผ้าเบรค จากในเวปอีก ด้วยความไม่มีตังเลยซื้อมือสอง ตอนไปเอาของก็ไว้ใจไม่ได้ดูของ พอเอามาใส่ ผ้ามันเอียงจนเบรคไม่อยู่
ก็ต้องกัดฟันซื้อใหม่ จบกันไปไม่เสียค่าแรงเพราะทำเอง
ล่าสุดก็กรณีนี้ล่ะครับ นี่ถ้ามีเงินเยอะสักหน่อย คงไม่ต้องไปเสี่ยงกับของมือสอง
บางทีก็น้อยใจนะ ผมเอาของที่ไม่ได้ใช้มาขายในราคาแบบทิ้งๆขว้างๆก็บ่อย แจกฟรีก็บ่อย
ล่าสุดแจกตู้แอร์ใหม่เอี่ยมไปฟรีๆ ส่งถึงที่เลยด้วย
แต่ตัวเราเองกลับเจอแต่เรื่องอะไรก็ไม่รู้
Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 17:40:02 »

มาช่วยดัน หาความจริง รอ ท่าน edza มาตอบละกัน เนอะ

sticker เป็นแค่เปลือกนอก จุดประสงค์ของ club คือการเข้ามามีส่วนร่วมซึ่งกันและกัน ไม่ใช่แค่หวังใน sticker แล้วก็หายไป ซึ่ง ถึงแปะไป ก็ไม่มีใครรู้จัก sticker นั้นก็ไม่มีความหมาย

..........I Love Civic........( ^ _ ^ )...
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 20:14:02 »

ขอให้จบด้วยดีครับ
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 23:28:59 »

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับพี่ชาติ ขอให้เรื่องจบด้วยดีครับ จุมพิต

s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 23:31:21 »

ขอบคุณน้องพี และทุกๆท่านด้วยครับ
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 23:34:59 »

ขอบคุณน้องพี และทุกๆท่านด้วยครับ
จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ตู้แอร์ใบที่พี่กล่าวมะกี๊ใช่ตู้แอร์เดิมๆของพีที่ขายต่อพี่ชาติไปป่ะ

นอกเรื่องหน่อย อิอิ

EK180
Gold Member
เจ้าสำนัก

T.085 005 8088 ตั้ม.

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 00:41:26 »

เป็นกำลังใจให้นะครับพี่ชาติ ขอให้ จบ แบบ แฮปปี้แอนดิ้งครับ

s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 02:58:24 »

ตู้แอร์ใบที่พี่กล่าวมะกี๊ใช่ตู้แอร์เดิมๆของพีที่ขายต่อพี่ชาติไปป่ะ

นอกเรื่องหน่อย อิอิ
ใช่ครับ
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 08:53:35 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
tdcub
Sponsor
อาจารย์ปู่

No.767

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2013, 09:57:13 »

ยิ้ม ยิ้ม :)ทุกที่มีทุกแบบ อย่าเครียดนะครับ

ของแต่งใหม่แท้ เทียม
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111129.0.html
ของแต่งมือ2 สภาพดี-มาก
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111327.0.html
ตี๋ tel : 089-7979-379
s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #15 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2013, 10:25:41 »

ยิ้ม ยิ้ม :)ทุกที่มีทุกแบบ อย่าเครียดนะครับ
ก็ปลงๆแล้วครับ แค่เสียใจนิดหน่อย  เศร้า
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #16 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2013, 13:19:36 »

ก็ปลงๆแล้วครับ แค่เสียใจนิดหน่อย  เศร้า

Bear
เจ้าสำนัก

« ตอบ #17 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2013, 17:32:08 »

เดี๋ยวนี้เริ่มซื้อขายกันลำบากขึ้นทุกวันครับ
 ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #18 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2013, 20:04:28 »

เดี๋ยวนี้เริ่มซื้อขายกันลำบากขึ้นทุกวันครับ
 ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ใช่ครับ ความไว้วางใจมันเหลือน้อยลงทุกที
champ109
จอมยุทธ

ยอมกินมาม่า แต่ขอให้มีรถสวยๆขับไปซื้อมาม่าทุกวันก็พอ^^

« ตอบ #19 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2013, 09:32:34 »

สู้ๆ ครับ เฮียชาติ

อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง
s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 08:14:02 »

เงียบสนิท เจ๋ง
Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #21 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 09:33:22 »

เงียบสนิท เจ๋ง

ขยิบตา เค้่ายังไม่มาตอบไรพี่เลยเหรอ คะ และ พี่เห็นเค้าออนไลน์ บ้างป่าว คะ

sticker เป็นแค่เปลือกนอก จุดประสงค์ของ club คือการเข้ามามีส่วนร่วมซึ่งกันและกัน ไม่ใช่แค่หวังใน sticker แล้วก็หายไป ซึ่ง ถึงแปะไป ก็ไม่มีใครรู้จัก sticker นั้นก็ไม่มีความหมาย

..........I Love Civic........( ^ _ ^ )...
putirun
= ท่านชายพุธ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

พุธ..สมุทรปราการ..

« ตอบ #22 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 09:36:01 »

เป็นกำลังใจให้ครับ เข้าใจความรู้สึกครับ  ยิ้มกว้างๆ

jookninja
Gold Member
เจ้าสำนัก

เด็กแว้นนนนน.............

« ตอบ #23 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 18:29:44 »

เจองี้ เงิบเลย     อายจัง อายจัง
powerstage
จอมยุทธ

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 11:14:50 »

ต้องโทษตัวเองส่วนหนึ่ง ฝาสูบมือสองยังไงก็ต้องส่งเช็คครับอย่าเชื่อใจ

ไอ้คนขายก็ใจหมา ฝามันมีปัญหาก็บอกไปตรงๆจะไปหลอกเขาทำไม

เงิน2500เอง นวดกระปู๋ยังไม่พอเลย แล้วจะไปหลอกเขาทำไมว่ะ

มันเสียสุขภาพจิต เสียเวลา เสียเงิน สู้บอกเขาไปตรงๆไม่ดีกว่าหรอ

เจ้าของรถก็ด้วย ผ้าเบรคของซีวิคเกรดธรรมดามันชุดละไม่กี่ร้อย

เองหนิครับ ชีวิตเรามีค่ามากว่าผงคาร์บอนต้ม 4แผ่นหลายร้อย

หลายพัน หลายหมื่นเท่าครับ ไปประหยัดเรื่องอื่นดีกว่า กินน้อยลง

เที่ยวน้อยลงดีกว่า ยางรถผมเปลี่ยนทีเกือบ6หมื่นบาท ถึงเวลาเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยน

มันแพงสุดกล้ำกลืนเลย แต่ก็ต้องยอม ครั้นจะไปใส่ยางเกาหลี ยางจีนเส้นละ5-6000

ไม่รู้จะระเบิดเมื่อไหร่อีก ใส่ๆไปไม่นานเดี๋ยวมีปัญหา ต้องเสียเงินซ้ำอีก สรุป

มันก็ต้องยอมครับ ผมมองว่าประหยัดเรื่องอื่นดีกว่าเรื่องพวกนี้ครับ ถ้ามันเสีย

ก็คือเสียต้องจ่ายครับ
s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #25 เมื่อ: 10 กันยายน 2013, 15:43:36 »

ต้องโทษตัวเองส่วนหนึ่ง ฝาสูบมือสองยังไงก็ต้องส่งเช็คครับอย่าเชื่อใจ

ไอ้คนขายก็ใจหมา ฝามันมีปัญหาก็บอกไปตรงๆจะไปหลอกเขาทำไม

เงิน2500เอง นวดกระปู๋ยังไม่พอเลย แล้วจะไปหลอกเขาทำไมว่ะ

มันเสียสุขภาพจิต เสียเวลา เสียเงิน สู้บอกเขาไปตรงๆไม่ดีกว่าหรอ

เจ้าของรถก็ด้วย ผ้าเบรคของซีวิคเกรดธรรมดามันชุดละไม่กี่ร้อย

เองหนิครับ ชีวิตเรามีค่ามากว่าผงคาร์บอนต้ม 4แผ่นหลายร้อย

หลายพัน หลายหมื่นเท่าครับ ไปประหยัดเรื่องอื่นดีกว่า กินน้อยลง

เที่ยวน้อยลงดีกว่า ยางรถผมเปลี่ยนทีเกือบ6หมื่นบาท ถึงเวลาเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยน

มันแพงสุดกล้ำกลืนเลย แต่ก็ต้องยอม ครั้นจะไปใส่ยางเกาหลี ยางจีนเส้นละ5-6000

ไม่รู้จะระเบิดเมื่อไหร่อีก ใส่ๆไปไม่นานเดี๋ยวมีปัญหา ต้องเสียเงินซ้ำอีก สรุป

มันก็ต้องยอมครับ ผมมองว่าประหยัดเรื่องอื่นดีกว่าเรื่องพวกนี้ครับ ถ้ามันเสีย

ก็คือเสียต้องจ่ายครับ
เศร้า เศร้า เศร้า ร้องไห้ ร้องไห้
s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #26 เมื่อ: 10 กันยายน 2013, 15:45:43 »

ขยิบตา เค้่ายังไม่มาตอบไรพี่เลยเหรอ คะ และ พี่เห็นเค้าออนไลน์ บ้างป่าว คะ
ดูจากข้อมูลส่วนบุคคล ออนไลน์ล่าสุด 11 ก.ค. 2556 ครับ
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #27 เมื่อ: 10 กันยายน 2013, 15:54:02 »

อ้าว...เรื่องราวยังไม่จบหรอครับ ผมนึกว่า ทางสตาฟช่วยติดต่อ ชี้เบาะแสให้แล้วซะอีก  เอาใจช่วยครับ

อายจัง อายจัง อายจัง

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
golf4338
เจ้ายุทธภพ

ถึงตัวจะอยู่TOYOTA..แต่ใจยังรักHONDA

« ตอบ #28 เมื่อ: 10 กันยายน 2013, 22:29:51 »

โกรธ ขอแค่แสดงความรับผิดชอบคับ  โกรธ

nakarin
อาจารย์ปู่

« ตอบ #29 เมื่อ: 11 กันยายน 2013, 00:09:43 »

โกรธ ขอแค่แสดงความรับผิดชอบคับ  โกรธ
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

SingZ96
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #30 เมื่อ: 11 กันยายน 2013, 00:26:40 »

ตอนนี้ก็โทษตัวเองครับ
ซื้อของในเวป เจอของเสีย, ใช้ไม่ได้มาสามครั้งแล้ว
ครั้งแรก พัดลมหม้อน้ำ ซื้อจากสปอนเซอร์ชื่อดัง ใช้ไม่ถึงอาทิตย์เจ๊งสนิท โทรไปหาคนขายก็....เลยแกะมาซ่อมเอง ก็จบไป
ครั้งที่สอง ผ้าเบรค จากในเวปอีก ด้วยความไม่มีตังเลยซื้อมือสอง ตอนไปเอาของก็ไว้ใจไม่ได้ดูของ พอเอามาใส่ ผ้ามันเอียงจนเบรคไม่อยู่
ก็ต้องกัดฟันซื้อใหม่ จบกันไปไม่เสียค่าแรงเพราะทำเอง
ล่าสุดก็กรณีนี้ล่ะครับ นี่ถ้ามีเงินเยอะสักหน่อย คงไม่ต้องไปเสี่ยงกับของมือสอง
บางทีก็น้อยใจนะ ผมเอาของที่ไม่ได้ใช้มาขายในราคาแบบทิ้งๆขว้างๆก็บ่อย แจกฟรีก็บ่อย
ล่าสุดแจกตู้แอร์ใหม่เอี่ยมไปฟรีๆ ส่งถึงที่เลยด้วย
แต่ตัวเราเองกลับเจอแต่เรื่องอะไรก็ไม่รู้

น่าเห็นใจครับ รุ้ซึ้งเลย โดนแบบนี้

เจ๋ง
junkhung
เจ้าสำนัก

« ตอบ #31 เมื่อ: 11 กันยายน 2013, 11:27:22 »

คุณชาติ แล้วรถเป็นไงมั่งครับ กลับสู่สภาวะปรกติหรือยัง

VTA
s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #32 เมื่อ: 13 กันยายน 2013, 12:32:49 »

คุณชาติ แล้วรถเป็นไงมั่งครับ กลับสู่สภาวะปรกติหรือยัง
ขอบคุณครับ ตอนนี้คิดว่าน่าจะปกติ แต่ยังไม่เคยขับแบบไกลๆยาวๆสักที
ว่าจะลองหาโอกาศดูสักที
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ท่านสมาชิกที่ใช้ชื่อว่า "edza" รบกวนมาตอบด้วยครับ หรือท่านใดรู้จัก รบกวนบอกต่อที