ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
01 พฤษภาคม 2024, 11:09:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: มีปัญหาเกี่ยวกับรถค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเกี่ยวกับรถค่ะ  (อ่าน 1195 ครั้ง)
แอล
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 27 กันยายน 2006, 15:06:13 »

รถซีวิคที่ซื้อมา ตอนนี้ก็เปลี่ยนอันที่มีปัญหาเรื่องกินซ้ายและก็เสียงที่ตรงกระจกคนขับ
คือศูนย์ก็แย่อย่างหนึ่งค่ะ คือจะไม่เช็คส่วนที่มีปัญหาให้กับลูกค้า นอกจากเราจะรู้เอง
อยากรุ้ว่าแล้วมีปัญหาอย่างอื่นอีกไหมค่ะ เพราะเป็นผู้หญิงไม่ค่อยรู้อะไร ขับอย่างเดียว
ขอบคุณค่ะ
Dorenon
|||::: DdOoRrEeNnOoNn :::|||
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กันยายน 2006, 21:42:12 »

กินซ้าย ถ้ากินมากจริงๆ จนรู้สึกไม่มั่นใจ ลองเริ่มจากเช็คลมยางก่อน ถ้าปกติเข้าไปตั้ง 0 ใหม่ก็น่าจะหายครับ

ถ้าซ้ายนิดๆ อาจเป็นเพราะพื้นถนนครับ

เสียงลมเข้า 0 ก็แก้ได้

ปัญหาอื่นๆ ลองค้นกระทู้ดูครับ

ส่วนมากก็กระจกตกราง แอร์เหม็นอับ ที่เป็นปัญหาสุดคลาสสิค ยิงฟันยิ้ม

cu42clm
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กันยายน 2006, 22:13:59 »

ก็น่าเห็นใจคุณผู้หญิงทั้งหลายนะครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถ  แต่ไม่เป็นไรครับ ลองเข้ามาในเว็บนี้บ่อยๆนะครับ

แล้วก็ลองอ่านกระทู้ย้อนหลังไปเรื่อย (อาจต้องใช้ความอดทอนซักหน่อย) ผมว่าเพื่อนๆจะแลกประสบการณ์การเจอ

ความผิดปกติของรถ คุณแอลก็ลองสังเกตตามที่เพื่อนๆเค้าเจอมาหนะครับ ถ้าได้ยินเสียงหรือมีอาการเหมือนกัน

คุณแอลก็จำวิธีการที่เพื่อนๆเค้าได้รับการแก้ไขจากศูนย์สิครับ แน่นอน!!! เราจะแก้ได้ตรงจุด  ไม่เสียเวลาแล้วรถก็ไม่ช้ำ

มากด้วย  ส่วนเรื่องการที่ทางฮอนด้าไม่ยอมบอกข้อบกพร่องของรถกับเรา แต่รอให้เราเจอก่อนแล้วค่อยโวยเนี่ย

ก็เป็นสิ่งที่ผมเองและเพื่อนๆหลายคนเริ่มจะรับกันไม่ค่อยได้แล้วหละครับ แต่ก็ยังไม่มีทางออกที่ดีกว่านี้ครับ เพราะรถมันขายดี

จนฮอนด้าไม่สนใจจะแก้ปัญหาอะไรหรอกครับ เอาไว้รถขายไม่ออกนั่นหละครับ แล้วคอยดูสิ...
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: มีปัญหาเกี่ยวกับรถค่ะ