ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 เมษายน 2024, 00:23:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ คันเร่งกดไม่ลงบางจังหวะ บางทีค้างครับ (แก้ได้แล้วครับ) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ คันเร่งกดไม่ลงบางจังหวะ บางทีค้างครับ (แก้ได้แล้วครับ)  (อ่าน 2883 ครั้ง)
scotlandyard
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 17 มิถุนายน 2013, 11:25:49 »

เวลาขับไป บางจังหวะกดไม่ลงเหมือนมีอะไรมาฝืนไว้ต้องกระทืบ มันจะพวดลงไปบางทีก็กดได้ พอจิดไว้อาทิตนึง มาสตารทเครื่อง ลองเร่งดูคราวนี้ค้างเลยครับ
เคยก้มไปจับคันเร่งดูมันคลอนๆโยกๆครับ
มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
แล้วถ้าเปลี่ยนจะต้องเปลี่ยนตัวไหนบ้างครับ
แถวถ้าเปลี่ยนเองจะต้องทำอย่างไรครับ
 รูดซิบปาก ขอบคุณล่วงหน้าครับผมม ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กรกฎาคม 2013, 19:46:56 โดย scotlandyard » บันทึกการเข้า

SINGGLE CAM!!!!
werapong.k
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2013, 13:56:48 »

รองดูทีลิ้นปีกผีเสื้อ ตัวแกนลิ้นอาจจะคดลองัดดู ผมเคยเป็นเหมือนกัน
MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2013, 15:29:28 »

ถอดสายมาดูครับบางทีลูกยางมันขาดก็ได้ครับอยู่ใกล้กับขาคันเร่งครับเคยเป็น

Forgive  AND  Forget
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2013, 19:01:58 »

รองดูทีลิ้นปีกผีเสื้อ ตัวแกนลิ้นอาจจะคดลองัดดู ผมเคยเป็นเหมือนกัน
เดี๋ยวลองเช็คดูครับ

เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2013, 19:04:00 »

ถอดสายมาดูครับบางทีลูกยางมันขาดก็ได้ครับอยู่ใกล้กับขาคันเร่งครับเคยเป็น
มีวิธีถอดมั้ยครับ อยากลองทำดูขอบคุณครับ

MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013, 09:47:20 »

คล้ายกับถอกเบรกจักรยานครับ ถอดตรงลิ้นปีกผีเสื้อก่อน (หาสีมาร์คจุดไว้ก่อนจะดีมากครับ) ไล่ตามสายจะมีหมุดยางเป็นเกลียวหมุนยึดติดกับตัวรถต้องหมุนออกจากด้านใน ยางตัวนี้ติดกับขาคันเร่งละครับ ไม่ยากครับ

Forgive  AND  Forget
เต่ากัดยาง
ศิษย์น้อง
**

แรงตามตัง พังตาม....ทีน

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013, 10:09:38 »

8)เก็บข้อมูล
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2013, 16:45:12 »

คล้ายกับถอกเบรกจักรยานครับ ถอดตรงลิ้นปีกผีเสื้อก่อน (หาสีมาร์คจุดไว้ก่อนจะดีมากครับ) ไล่ตามสายจะมีหมุดยางเป็นเกลียวหมุนยึดติดกับตัวรถต้องหมุนออกจากด้านใน ยางตัวนี้ติดกับขาคันเร่งละครับ ไม่ยากครับ
:)ขอบคุณมากครับ แก้ไขแล้วยังไงจะใาอัปเดทนะครับบบ ยิ้ม

nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2013, 21:19:24 »

:)ขอบคุณมากครับ แก้ไขแล้วยังไงจะใาอัปเดทนะครับบบ ยิ้ม
รอฟังผลครับ
 อายจัง อายจัง อายจัง

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
เข้าวงการ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2013, 20:00:28 »

หลังจากที่จอดไว้นาน นอนจากมีปัญหา คันเร่งที่เป็นข้างต้นแล้ว ยังรอบสวิงขึ้นลงไม่หยุดเป็นจังหวะเท่าๆกัน
ลองปรึกษาพี่ในเว็บ แล้วก็เช็คคันเร่งและสาย ในเบื้องต้้นแล้ว ก็ยังไม่หาย เลยตัดสินใจแก้รอบสวิงก่อน
เลยถอดลิ้นปีกผีเสื้อมาทำความสะอาด
ถอดออก แต่ไม่แกะเซ็นเซอออกจากลิ้น แกะตัวมอเตอร์คุมรอบเดินเบาจะอยู่ด้านใต้ลิ้นปีกผีเสื้อ มาทำความสะอาด
ไม่รู้จะใช้อะไรทำความสะอาดเลยเช็ดเอาครับ ตอนแรกมันมีคราบน้ำมันหนืดๆ เช็ดเสร็จดูลื่อนขึ้นเยอะ
หมุนเปิดลิ้นขึ้น สังเกตุตอนลิ้ปิดมันมีคราบดำๆเกาะเหนียวๆเลยเช็ด เช็ดไม่ออก เอากระดาษทรายละเอียดลูบเบา(ผมว่าใช้ผ้าชุบเบนซินเช็ดน่าจะดีกว่า)
ประกอบกลับคืน  ตรวจดูสายให้เรียบร้อย
สตารท์   เร่งเครื่องซัก 3000 รอบค้าง นิดนึง
เดินเบานิ่งกว่าเดิม คันเร่งลื่นไม่สดุด  หายทุกอาการรร ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณทุกคนมากครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ คันเร่งกดไม่ลงบางจังหวะ บางทีค้างครับ (แก้ได้แล้วครับ)