ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
19 เมษายน 2024, 19:11:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ไฟ + จากไฟหรี่ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟ + จากไฟหรี่  (อ่าน 6245 ครั้ง)
Alex007
ศิษย์พี่

« เมื่อ: 10 เมษายน 2013, 20:42:18 »

อยากทราบตำแหน่ง ไฟบวก ที่มาจากไฟหรี่ครับ..ของ ek ว่ามาจากจุดไหน มีภาพให้ดูได้มั้ยครับ? จะดึงมาต่อรีเลย์ไฟเดย์ไลท์น่ะครับ... ท่านใดพอทราบช่วยชี้ตำแหน่งที่ชัดเจนให้ด้วยครับ ขยิบตา..ขอบคุณครับ.. ลังเล
s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 เมษายน 2013, 13:10:34 »

เดย์ไลท์เป็นแอลอีดี กินกระแสนิดเดียวครับ
ต่อพ่วงไฟหรี่ไปเลยก็ได้ครับ
Alex007
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 17:33:26 »

เดย์ไลท์เป็นแอลอีดี กินกระแสนิดเดียวครับ
ต่อพ่วงไฟหรี่ไปเลยก็ได้ครับ
คือผม...อยากใส่รีเลย์น่ะครับ..แบบว่าพอเปิดไฟหรี่แล้วเดย์ไลท์ดับน่ะครับ..
hs2cbp
อาจารย์ปู่

ตู่ @ ระยอง 0634659653

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 18:07:43 »

คือผม...อยากใส่รีเลย์น่ะครับ..แบบว่าพอเปิดไฟหรี่แล้วเดย์ไลท์ดับน่ะครับ..

อ้อ  อายจัง  เดย์ไลท์ เนอะ ถ้าเปิดกลางคืน มันก็เป้นไนด์ไลท์

จะเอาจุดต่อไฟในเก๋ง หรือ แถวๆโคมไฟหน้ารถครับ จะได้หาให้ได้ถูก  ขยิบตา
Alex007
ศิษย์พี่

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 เมษายน 2013, 11:48:41 »

อ้อ  อายจัง  เดย์ไลท์ เนอะ ถ้าเปิดกลางคืน มันก็เป้นไนด์ไลท์

จะเอาจุดต่อไฟในเก๋ง หรือ แถวๆโคมไฟหน้ารถครับ จะได้หาให้ได้ถูก  ขยิบตา
ขอ 2 จุดได้มั้ยครับ?  จุดแรกขอเป็นในห้องเครื่องครับ  (อันนี้จากไฟหรี่นะครับ)  ... ส่วนจุดที่ 2  ขอเป็นไฟจาก ACC+ ในห้องโดยสารน่ะครับ..(แนะนำด้วยครับจากจุดไหนดี บางคนแนะนำไฟจากที่จุดบุหรี่แต่ผม..ไล่สายไม่ถูก)  คือแบบว่าเปิดสวิตช์กุญแจ ACC แล้วผมทำสวิตช์เปิดไว้ ไฟเดย์ไลท์ก็ติดครับ... พอกลางคืนเปิดไฟหรี่..ไฟเดย์ไลท์ก็ดับครับ..  ผมเดินไฟพร้อมรีเลย์ไว้หมดแล้วครับ..แต่รอจั๊ม 2 จุดที่ว่าแค่นั้นครับ..คือจั๊มกับไฟ ACC และจั๊มกับไฟหรี่   ลังเล ลังเล จุมพิต
levelup01
ศิษย์น้อง
**

ชื่ออัง มีอะไรก็แนะนำได้ครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2014, 00:39:59 »

ของผมดึงจากหลอดไฟ ตรงที่เขี่ยบุหรี่ครับพ่อทำให้ แกบอกจะได้ไม่ต้องตัดต่อสายไฟเดิม
เป็นแค่สายสัญญาน ไปกดคอนแทคดีเลย์เฉยๆครับ ส้วนไฟเลี้ยง ลากออกจารีเลย์เลยครับ อีกขั่วก็ลงตัวถังตรงไหนก็ได้
เนียนเวอร์ ไม่ต้องตัดต่เลยครับ รีเลย์ที่ผมใช้ก็ ตัวที่เหมือนรีเลย์ไฟสูงไฟต่ำเลยครับ พร้อมซ้อคเกตอีก รวมๆแล้สแค่ร้อยกว่าบาท

ยิ้ม อยากมีโอกาสต้องสร้างโอกาส ไม่ใช่รอโอกาส ยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ไฟ + จากไฟหรี่