ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 13:46:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับแอร์ผมเย็นน่ะ.....แต่ว่า 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับแอร์ผมเย็นน่ะ.....แต่ว่า  (อ่าน 1868 ครั้ง)
boy_chalerampol
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 01 มีนาคม 2013, 22:06:12 »

ผมเปิดแอร์แล้วคอมแอร์มันตัด-ต่อไวมากๆเลยอะครับ
ผมปรับลดเท็มมันลงแล้วมันเย็นมันก็ตัด-ต่อ-ตัดต่อ..ไวมาก อายจัง
เป็นชนิดที่ว่า..ต๊อกแต๊กๆ,,เลยอะครับ
มันเป็นที่อะไรจุดไหนหรอครับพอดีจะพาไปหาหมอแต่ก็กัว*หมอฟัน
***อยากได้คำแนะนำดีๆก่อนไปหาหมออะครับจะได้ทราบว่าลูกผมเป็นอะไรกันแน่
kittikun52
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013, 22:49:52 »

ชุดครัชหน้าคอมดูดบ่างไม่ดูบ่างหรือเปล่า ของผมก็เป็นเปลื่ยนมาหายเลยเพราะหน้าสัมผัสมันสึกมากตามรูป

We Are Ek Prapadang & Rama2
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 มีนาคม 2013, 00:55:47 »

เกี่ยวกับสายพานหรือรอบเครื่องต่ำไปหรือป่าวไม่แน่ใจนะครับ
ผมเคยเป็นสายพานดังแล้วรอบเครื่องต่ำครับ (เป็นบางครั้งนะครับ)
พอดีครบรอบเปลี่ยนสายพาน เลยเปลี่ยนสายพานทั้งหมด และเปลี่ยนประเก็นฝาสูบด้วยครับ (น้ำข้าม)
เปลี่ยนมาได้ 2 อาทิตย์แล้วครับ ตอนนี้ยังไม่มีอาการนะครับ รอดูต่อไป
ผมสันนิษฐานว่าน่าจะสายพานหรือไม่ก็รอบเครื่องครับ (ผมเดาเอาเองนะครับ)

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
kando
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 มีนาคม 2013, 05:03:00 »

ชุดครัชหน้าคอมดูดบ่างไม่ดูบ่างหรือเปล่า ของผมก็เป็นเปลื่ยนมาหายเลยเพราะหน้าสัมผัสมันสึกมากตามรูป

ตามท่านนี้เลยครับ หน้าครัช ลาสิกขาแล้ว
MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 มีนาคม 2013, 08:05:35 »

พัดลมมันทำงานปรกติป่าวครับ

Forgive  AND  Forget
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 มีนาคม 2013, 08:16:48 »

ขอบคุณพี่ๆมากเลยน่ะครับสำหรับคำตอบทั้งหมด
***ผมว่าน่าจะประเด็นหน้าครัชคอมแอร์แน่เลย...เพราะรถผมซื้อมามือ2มาครัชคงน่าจะมาหมดที่ผมแน่เลย อายจัง...
+++++++++พี่ครับแล้วค่าเสียหายใรการซ่อมหน้าครัชคอมแอร์(แบบจบๆ)**เท่าไหรหรอครับ? ฮืม
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 มีนาคม 2013, 08:18:32 »

พัดลมมันทำงานปรกติป่าวครับ

พัดลมทำงานปกตินะครับ....ผมสงสัยน่าจะประเดนครัชคอมแอร์แน่เลย ลังเล
kittikun52
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 มีนาคม 2013, 12:49:41 »

ของผมจบที่1300รวมแว๊กละน้ำยาแอร์ร้านคนรู้จักกันชุดหน้าครัชมือ2ร้านหามาหัยจากเชียงกงสภาพเยื่ยมของใหม่เข้าบอกว่ามันไม่ค่อยทน3-4วันพัง

kittikun52
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 มีนาคม 2013, 12:54:36 »

ล้างมาหัยดูคับ.

ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 มีนาคม 2013, 14:04:52 »

ล้างมาหัยดูคับ.

ขอบคุณมากเลยครับ เจ๋ง***พรุ่งนี้ผมจะเอาไปหาหมอแล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับ
***แต่ประเดนหน้าครัชคอมแอร์มีสูงมาเลยครับ... ฮืม ฮืม ฮืม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับแอร์ผมเย็นน่ะ.....แต่ว่า