ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 02:25:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ผมมี ตาโต ปี97 อยู่่คันนึงครับ สรุปอยากติดแก๊สเอาตอนแก่ มันก็คงไม่มีบัญหาอะไรหรอกใช่มั๊ยค 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมี ตาโต ปี97 อยู่่คันนึงครับ สรุปอยากติดแก๊สเอาตอนแก่ มันก็คงไม่มีบัญหาอะไรหรอกใช่มั๊ยค  (อ่าน 1843 ครั้ง)
Aekrat
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 22:55:30 »

ฮืม
Amic
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 12:30:47 »

ถ้าเครื่องเดิมไม่มีปัญหาสบายมากครับ ของผม EK 96 ตอนติดใหม่ ๆ ก็จะมีปัญหาที่เกิดขึ้นก็คือ รอบยังไม่นิ่ง มันสั่นๆ ล้างปีกผีเสื้อปรับใหม่ก็หาย ที่ตามมาอีกก็คือ หม้อน้ำแตก สรุปก็คือระบายไม่ทัน ก็ไปเปลี่ยนเป็นสองช่อง ครับ  ที่เหลือก็คือตั้งใจว่าจะเข้าไปปรับวาล์วใหม่   ยิ้มกว้างๆ
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 23:54:52 »

ถ้าเครื่องเดิมไม่มีปัญหาสบายมากครับ ของผม EK 96 ตอนติดใหม่ ๆ ก็จะมีปัญหาที่เกิดขึ้นก็คือ รอบยังไม่นิ่ง มันสั่นๆ ล้างปีกผีเสื้อปรับใหม่ก็หาย ที่ตามมาอีกก็คือ หม้อน้ำแตก สรุปก็คือระบายไม่ทัน ก็ไปเปลี่ยนเป็นสองช่อง ครับ  ที่เหลือก็คือตั้งใจว่าจะเข้าไปปรับวาล์วใหม่   ยิ้มกว้างๆ
ทำเครื่องให้สมบูรณ์ก่อนครับ จะได้ไม่เกิดปัญหา
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
Aekrat
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 01:48:02 »

ขอลคุณครับแต่ว่าคงต้องใช้งบ ฟิตเครื่องใหม่พอสมควรกันเลยรึเปล่าครับเนี่ย
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 12:33:30 »

ขอลคุณครับแต่ว่าคงต้องใช้งบ ฟิตเครื่องใหม่พอสมควรกันเลยรึเปล่าครับเนี่ย
ถ้าเครื่องใช้งานได้ปรกติ ไม่มีปัญหาใดๆ ก็ติดได้เลยครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ผมมี ตาโต ปี97 อยู่่คันนึงครับ สรุปอยากติดแก๊สเอาตอนแก่ มันก็คงไม่มีบัญหาอะไรหรอกใช่มั๊ยค