ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 13:50:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ขอปรึกษาหน่อยครับ พอดีได้รถมือ 2 มาจะเอาไปติดแก๊สครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาหน่อยครับ พอดีได้รถมือ 2 มาจะเอาไปติดแก๊สครับ  (อ่าน 1563 ครั้ง)
Tonzanak
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012, 15:33:01 »

พอดีผมก็ได้ศึกษาข้อมูลมาบ้างเรื่องแก๊สนะครับ พอดีผมได้ isuzu vertex มาครับ กำลังจะเอาไปติดแก๊ส อยากปรึกษาเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ก่อนเอารถไปติด ควรเอารถเข้าไปอู่ก่อน เพื่อเช็คเครื่องยนต์ ควรเช็คอะไรบ้างครับเพื่อที่ว่าหลังติดแก๊สแล้วจะได้ไม่เกิดปัญหาครับ เพราะที่บ้านแอนตี้แก๊สมาก ทุกวันนี้รถขับปกติ มีน้ำมันเครื่องหายนิดหน่อยครับ และควรใช้น้ำมันเครื่องอะไรดีครับ กับรถรุ่นนี้ครับ

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นที่ให้มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ จุมพิต

ยังไงขอฝากตัวด้วยนะครับ กำลังจะแปลงร่างรถให้เป็น civic ek lev ด้วย  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2012, 21:46:20 โดย Tonzanak » บันทึกการเข้า
ultramanthai
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012, 15:49:45 »

พอดีผมก็ได้ศึกษาข้อมูลมาบ้างเรื่องแก๊สนะครับ พอดีผมได้ isuzu vertex มาครับ กำลังจะเอาไปติดแก๊ส อยากปรึกษาเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ก่อนเอารถไปติด ควรเอารถเข้าไปอู่ก่อน เพื่อเช็คเครื่องยนต์ ควรเช็คอะไรบ้างครับเพื่อที่ว่าหลังติดแก๊สแล้วจะได้ไม่เกิดปัญหาครับ เพราะที่บ้านแอนตี้แก๊สมาก ทุกวันนี้รถขับปกติ มีน้ำมันเครื่องหายนิดหน่อยครับ และควรใช้น้ำมันเครื่องอะไรดีครับ กับรถรุ่นนี้ครับ

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นที่ให้มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ จุมพิต

ยังไงขอฝากตัวด้วยนะครับ กำจะแปลงร่างรถให้เป็น civic ek lev ด้วย  ยิงฟันยิ้ม
เปรียบเทียบกับ honda ก็รุ่นตาโตคับ รุ่นนี้ติดแล้วใช้ดีพอควร เครื่องทนเป็นแรด ล้างปีกผีเสื้อและตัวควบคุมรอบเดินเบา ควรเปลี่ยนหัวเทียนที่เหมาะสมกับการใช้แก๊ส น้ำมันเครื่องหายอาจเกิดจากเครื่องหลวมหรือแหวนหลวม หรือปะเก้นที่เกี่ยวกับเครื่องเสื่อมแข็งตัวทำให้น้ำมันรั่วได้ ควรทำก่อนติดตั้ง เดียวงานไม่จบ เลือกยี่ห้อแก๊สและอู่ให้ดี ไม่งั้นท่านจะเป็นญาติสนิทมิตรสหายกับเค้านานเชียวนะ
chatchhc
เจ้าสำนัก

ทำงานเพึ่อลูกสองคนนี้

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012, 19:11:55 »

จัดไปเลยครับสุดๆ    ประหยัดเงินไว้ก่อนลูกบอกไว้ftp://http://www.gasover.com/
nookirpc
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อ แต่จริงใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012, 20:50:55 »

ก็เช็คทั่วๆไปทุกจุดครับ ถ้าก่อนหน้าทุกอย่างปกติก็น่าจะเบาใจ และไปติดได้  ถ้าไปติดมาแล้ว สำคัญสุดก็เรื่องระบบระบายความร้อน เรื่องหม้อน้ำครับ หมั่นสังเกตบ่อยๆว่าความร้อนเพิ่มขึ้นมั้ย ถ้าปกติก็ไม่ต้องทำไรแล้ว แค่เช็คแบบปกติที่เคยทำทั่วไปก็พอครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ขอปรึกษาหน่อยครับ พอดีได้รถมือ 2 มาจะเอาไปติดแก๊สครับ