ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 16:59:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ???????อยากทราบวิธีกานติดตั้งไฟซีน่อล?????? 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ???????อยากทราบวิธีกานติดตั้งไฟซีน่อล??????  (อ่าน 2582 ครั้ง)
FatNon
จอมยุทธ

เส้นทางยังอีกไกล ก็คงต้อไปให้สุด

« เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 08:45:16 »

อยากทราบวิธีการติดตั้งไฟซีน่อลด้วยตัวเองอะคับ

พี่ๆท่านใดเคยติดตั้งเองรบกวนบอกหน่อยคับ

su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 09:31:17 »

ขอดูหน้าตามันหน่อยดิ จุมพิต

แมงกะซอนบิน
FatNon
จอมยุทธ

เส้นทางยังอีกไกล ก็คงต้อไปให้สุด

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 09:56:39 »

ขอดูหน้าตามันหน่อยดิ จุมพิต

ผมลงรูปไม่ได้อะคับท่านผมเล่นในiPhone อะคับ

su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 09:59:44 »

ไอ้เราก็ไม่เคยติดด้วยซิ รอคนที่เคยติดแล้วมาตอบแล้วกันครับ อายจัง อายจัง

แมงกะซอนบิน
FatNon
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 10:56:46 »

ไอ้เราก็ไม่เคยติดด้วยซิ รอคนที่เคยติดแล้วมาตอบแล้วกันครับ อายจัง อายจัง

ยิงฟันยิ้ม ไม่เป็นไรคับขอบคุณมากคับ

s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 11:11:00 »

ติดแทนหลอดเก่าได้เลยครับ แต่ต้องตัดยางกันฝุ่นออกเป็นรูกลมๆเพื่อเอาหลอดซีนอนลอดผ่านไป
ตอนตัดกะให้พอดีๆ จะได้ไม่มีช่องว่างให้ฝุ่นเข้า ตัวหลอดจะมีเขี้ยวยึดกับโคมเหมือนหลอดเดิม
แล้วก็เสียบสายให้ครบ จะมีสายชุดนึงเสียบเข้ากับขั้วต่อที่เดิมจะใช้เสียบกับหลอดไฟหน้าเก่า
หาจุดยึดบัสลาสที่มั่นคง และระบายความร้อนได้ดี เช็คความเรียบร้อยแล้วลองเปิดไฟเลยครับ
*ตั้งไฟให้ต่ำกว่าเดิมหน่อย เพราะมันจะแยงตารถที่สวนมา

FatNon
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 11:16:32 »

ติดแทนหลอดเก่าได้เลยครับ แต่ต้องตัดยางกันฝุ่นออกเป็นรูกลมๆเพื่อเอาหลอดซีนอนลอดผ่านไป
ตอนตัดกะให้พอดีๆ จะได้ไม่มีช่องว่างให้ฝุ่นเข้า ตัวหลอดจะมีเขี้ยวยึดกับโคมเหมือนหลอดเดิม
แล้วก็เสียบสายให้ครบ จะมีสายชุดนึงเสียบเข้ากับขั้วต่อที่เดิมจะใช้เสียบกับหลอดไฟหน้าเก่า
หาจุดยึดบัสลาสที่มั่นคง และระบายความร้อนได้ดี เช็คความเรียบร้อยแล้วลองเปิดไฟเลยครับ
*ตั้งไฟให้ต่ำกว่าเดิมหน่อย เพราะมันจะแยงตารถที่สวนมา

ขอบคุณมากเลยคับจะลองทำดฺคับ

คือปลั๊กที่มันให้มาติดตั้ให้เข้ากันก่อนใช่ไหมคับ แล้วค่อยเอาไปใส่ในตัวรถ

s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 11:23:10 »

ใส่หลอดเข้ากับโคมให้เรียบร้อยก่อยครับ แล้วค่อยเสียบสาย ไม่งั้นมันจะเกะกะเรา
สุดท้ายค่อยยึดบัลลาสในที่ปลอดภัย
Kai_Rayong
เข้าวงการ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2012, 06:32:00 »

เลือกหลอดให้เหมาะกับโคมด้วยก็จะดี นะครับ  
เพื่อแสงสว่างที่เต็มที่  ผมเคนโดนหลอดซีนอนที่ใช้กับโคมฮาโลเจน
แต่คอมผมเป็นเลนส์โปรเคตเตอร์ ลองดูตามลิงค์ล่างครับ

http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,89339.60.html  
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ???????อยากทราบวิธีกานติดตั้งไฟซีน่อล??????