ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 19:09:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ไฟรูกุญแจ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟรูกุญแจ  (อ่าน 7338 ครั้ง)
Yakumo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 27 ธันวาคม 2007, 01:47:33 »

จากที่รถรุ่นที่ใช้อยู่ไม่มี ไฟที่รูกุญแจ และก็เป็นว่ามีบางร้าน ทำของออกมาขายแต่เป็นของพวก Jazz ก็เลยลองซื้อมา ทำมาติดตั้งดูครับ ก็ลองดูกันเล่นๆ นะครับ

การติดตั้งก็ไม่ยากอะไร ก็เชื่อมเข้ากับไฟที่หลังคาได้เลยครับ และถ้าใครติดตั้ง ไฟ footlight ของ Honda Accessory ก็สามารถเชื่อมต่อมาใช้งานได้เลยเช่นกันครับ

มาดูกันดีกว่า อันดับแรกก็แกะ ตัวโครงพลาสติกที่คอพวงมาลัยออกก่อนนะครับ โดยที่ต้องคลายน๊อต 3 ตัวก่อนแล้วก็ค่อยๆ กด เพื่อคลายล๊อคและแกะออกมาครับ

จากนั้นก็ลองทาบดูครับ ที่ที่ลองทาบดูพบว่าถ้าจะเอามาติดตั้งกับของ ES ล่ะก้อต้องแต่งชิ้นงานออกนิดหน่อยครับถึงจะสามารถใช้ได้ แต่ก็จะไม่พอดีเสียทีเดี่ยวนะครับ และก็เชื่อมสายไฟ 2 เส้นเค้ากับระบบไฟที่หลังคา

มาลองดูตอนเสร็จกันดีกว่า ก็ถ่ายให้เห็นกันจะๆ เลยว่าตอนกลางคืนมันก็สว่างใช้ได้เลยนะ ไม่ง้อ เด็ก ส่งรถ เวลาไปเที่ยวแล้วหารูไม่เจอ อิอิ

Designed By P'Yuth
BEER_CIVIC ES
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2007, 01:56:53 »

ใช้ของ jazz ก็ได้ ใช่ไหมคับ ขอราคาหน่อย และ ต่อตรงไหนคับ ไฟเพดาน งงอะ
อยากได้ๆๆ
ByeO_o'by
US Spec 2004
Gold Member
ศิษย์พี่

WLC No. 002

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2007, 06:52:46 »

โห พี่วินเร็วนะครับ เนี่ย ได้มาจากพี่แหลมหรือเปล่าอะครับ ผมได้โทรไปหาแกเหมือนกัน
เรื่องไฟนี่อะ

ทะลึ่งอะพี่ หารง หา รู อะไรกัน หุๆ  ระวังเสียบผิดรูนะครับ (เด๋ว สตาร์ทไม่ติด)  ยิ้มเท่ห์

แล้วความหมายของคำว่า เชื่อมนี่คือ ยังไงอะครับ บักกรี หรือ แค่เสียบ เพราะ
ผมเหงปลายมันเป็นแท่งๆ อะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2007, 07:06:57 โดย ByeO_o'by » บันทึกการเข้า
OFFSIDE
Gold Member
อาจารย์ปู่

แรงตามตังค์ พังตามตีน....

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2007, 08:42:10 »

ซื้อได้ที่ไหนครับรบกวนที่.....

อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง รู้ว่าไม่มีตังค์ขับเดิมๆ   ^______^
best
ho ho ho
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2007, 09:42:23 »

แต่งไปเรื่อยๆ อย่างไม่หยุดยั้งจริงๆครับ

ตอบช้า ก็ยังดีกว่าไม่ตอบ
ไม่ถูกใจอะไร pm. มาได้
YUYU
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2007, 10:37:38 »

สวยมาก ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ
Bezy
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2007, 14:10:31 »

สวยดีครับ
Yakumo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2007, 23:48:43 »

โห พี่วินเร็วนะครับ เนี่ย ได้มาจากพี่แหลมหรือเปล่าอะครับ ผมได้โทรไปหาแกเหมือนกัน
เรื่องไฟนี่อะ

ทะลึ่งอะพี่ หารง หา รู อะไรกัน หุๆ  ระวังเสียบผิดรูนะครับ (เด๋ว สตาร์ทไม่ติด)  ยิ้มเท่ห์

แล้วความหมายของคำว่า เชื่อมนี่คือ ยังไงอะครับ บักกรี หรือ แค่เสียบ เพราะ
ผมเหงปลายมันเป็นแท่งๆ อะ

พี่ได้มาสักของมาสักพักแล้วล่ะครับ

Designed By P'Yuth
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ไฟรูกุญแจ