ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 12:34:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ช่วยสมาชิกใหม่ด้วยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยสมาชิกใหม่ด้วยครับ  (อ่าน 1335 ครั้ง)
Torsparta
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 21:07:35 »

เมื่อวานครับผมขับรถจากสุพรรณบุรีเพื่อมาส่งแฟนที่กรุงเทพ แต่ระหว่างทางฝนตกหนัก น้ำท่วมสูงประมาณครึ่งคันรถ ทำให้น้ำเข้ามาในห้องโดยสารประมาณ 30 ซม. เครื่องดับครับ แต่ลองสตาร์ทใหม่และเหยียบคันเร่งเพื่อไม่ให้เครื่องดับ จนสามารถขับต่อไปออกจากเขตน้ำท่วมได้ แต่ปัญหาที่เจอคือ ระบบเซ็นทรัลล๊อครวนครับ มันล๊อกและปลดล๊อคเองได้ ที่ร้ายที่สุดคือ รีโมตกุญแจใช้ไม่ได้ ทำให้สตาร์ทรถไม่ได้ เวลาสตาร์ทรถมันไม่มีเสียงอะไรเลย ไม่ทราบว่าเกิดจากอะรัยครับ ได้สตาร์ท หรือดีเลย์ รบกวนขอความรู้ด้วยครับ (รถออกมายังไม่ถึงเดือนเลย) เศร้า ร้องไห้
keema_6
Gold Member
เจ้าสำนัก

อาร์มคับ มาช้ากลับก่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 21:34:28 »

ถ้าเป็นที่กันขโมยจิง ถอดฟิวที่กล่องกันขโมยออกครับ หรือถอดปลั้กกล่องกันขโมยออกไปเลยใช้ได้ปรกติแล้วครับ แต่รีโมทจะใช้ไม่ได้นะครับ

รถเล็กๆเด็กๆทำ สไตล์ผม http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=149462.0
Bear
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 08:35:11 »

ข้อมูลน้อยไปนิดนึงครับ..พี่ควรบอกด้วยว่ารถรุ่นไหน ปีอะไรประมาณนี้ด้วยครับ
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ช่วยสมาชิกใหม่ด้วยครับ