ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
24 พฤษภาคม 2024, 04:12:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Meetings & Activity  |  หัวข้อ: นอกรอบทำบุญวัดพระบาทน้ำพุ วันอาทิตย์ ที่ 7 ตุลาคม 2555 ลงชื่อกันหน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 3 ... 7 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกรอบทำบุญวัดพระบาทน้ำพุ วันอาทิตย์ ที่ 7 ตุลาคม 2555 ลงชื่อกันหน่อยค่ะ  (อ่าน 58814 ครั้ง)
Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 13:20:50 »

รอบนี้เราจะไปทำบุญที่วัดพระบาทน้ำพุกันนะค่ะ

วัดพระบาทน้ำพุ หรือวัดพระพุทธบาทประทานพร  ตั้งอยู่เชิงเขาน้ำพุ หมู่ที่ 3 ตำบลเขาสามยอด อำเภอเมือง จังหวัดลพบุรี วัดแห่งนี้รู้จักกันดีว่ามีรอยพระพุทธบาท และเป็นที่ตั้งของมูลนิธิธรรมรักษ์ สถานที่พักฟื้นผู้ติดเชื้อและรักษาผู้ป่วยโรคเอดส์ ระยะสุดท้ายที่อาจจะกล่าวได้ว่ามีขนาดใหญ่ที่สุดในโลก

วัดพระบาทน้ำพุเริ่มต้นรับรักษาและฟักฟื้นผู้ติดเชื้อและผู้ป่วยโรคเอดส์ครั้งแรกเมื่อ พ.ศ. 2535 โดยได้รับความเห็นชอบจากกระทรวงสาธารณสุขและกรมศาสนา พร้อมทั้งได้รับงบประมาณสนับสนุนการดำเนินการในช่วงการก่อตั้ง และดำเนินการต่อเนื่องมาจนถึงปัจจุบัน โดยมี พระอาทรประชานาถ (อลงกต ติกฺขปญฺโญ) เจ้าอาวาส เป็นผู้ริเริ่มโครงการ ซึ่งด้วยวัตถุประสงค์ที่ว่า สถานการณ์โรคเอดส์ในไทยเริ่มรุนแรงมากขึ้น มีผู้ติดเชื้อเป็นจำนวนมาก ขณะที่ทางรัฐบาลรณรงค์ให้ความรู้ทำให้คนเกิดความกลัว หวังให้ป้องกันตนเองจากโรคเอดส์ แต่เป็นความผิดพลาดในการให้ความรู้ที่ไม่ถูกต้องในขณะนั้น ทำให้ผู้คนรังเกียจผู้ป่วยเอดส์จนเกิดปัญหาสังคม

การดำเนินการเกี่ยวกับโรคเอดส์ มี 2 ส่วน คือ

ส่วนแรก รับดูแลรักษาผู้ติดเชื้อ และผู้ป่วยโรคเอดส์ทั่วไปจากทั่วประเทศ

ส่วนที่สอง รับอุปการะเด็กกำพร้าที่ได้รับผลกระทบโรคเอดส์จากบิดามารดา

ทั้งสองส่วนอยู่ในการดูแลของวัดประมาณ 2,000 คน แบ่งเป็นเด็กประมาณ 1,300 คน ในแต่ละเดือนวัดจะมีค่าใช้จ่ายประมาณ 4 ล้านบาท เป็นค่าใช้จ่ายในส่วนของค่าอาหาร ยารักษาโรค ค่าบริหารจัดการภายในวัด และค่าเผาศพ ปัจจุบันได้รับเงินสนับสนุนจากรัฐบาลไทยเดือน ละ 100,000 บาท ส่วนที่เหลือเป็นการรับบริจาคจากผู้มีจิตศรัทธา ส่วนยาต้านไวรัสเอดส์และอาสาสมัครได้รับการสนับสนุนจากต่างประเทศ

อย่างไรก็ดี ด้วยสถานการณ์โรคเอดส์ที่ทวีความรุนแรงขึ้นในปัจจุบัน ทำให้มีผู้ป่วยที่ติดต่อเข้ารักษาตัวที่วัดพระบาทน้ำพุมีมากขึ้นด้วย ทำให้ปัญหาทางการเงินของวัด ค่าใช้จ่ายก็เพิ่มขึ้นเป็นเงาตามตัว เนื่องจากเงินทุนโดยเฉพาะที่ใช้เป็นค่ารักษาพยาบาลนั้นไม่เพียงพอ

สิ่งของที่ทางวัดต้องการมาที่สุด ตอนนี้

1.   แชมพูสระผมได้เป็นซองยิ่งดี  
2.   น้ำยาทำความสะอาดพื้น
3.   เครื่องปรุงรส เช่น น้ำปลา ซอสปรุงรสต่างๆ
4.   นม UHT รสใดก็ได้

รายชื่อผู้ร่วมบริจาค

1. WELOVE CIVIC         จำนวนเงิน 1500 บาท
2. tdcub  และคุณมิ้งค์EK   จำนวนเงิน 1900 บาท
3. My_Mint                       จำนวนเงิน  500.11 บาท
4. นายเชาวลิต ประถมทอง  จำนวนเงิน  2000 บาท
5. gold gear66                      จำนวนเงิน   500 บาท
6. คุณกันต์ธีภพ กวาวสิบ          จำนวนเงิน        200 บาท
7. คุณรัสรินทร์ แดงก่ำ             จำนวนเงิน        200 บาท
8. บริษัท โอเพ่น ลิงค์                   จำนวนเงิน        1000 บาท และ สิ่งของ
9. .........

กำหนดการ โดยประมาณ

*** เราจะวิ่งเส้นพหลโยธิน ใช้เส้นสระบุรี ระยะทาง ประมาณ 230 กิโลเมตร

08.00 น. เจอกันที่จุดนัดพบจุดแรก เจอกันที่ โลตัสรังสิต ถ้าทางกรุงเทพฯออกเดินทางจะโทรประสานงานกับจุดอื่นๆต่อไปของอย่างเดียวให้มารอตรงทางผ่านก็พอ (เดียวหลง) +555555

09.00 น. ล้อหมุด ออกเดินทางทันที ติงลี่ขออนุญาตให้สมาชิกตรงต่อเวลานะค่ะ รอบนี้จะไม่รอใครมาที่จุดนัดพบไม่ทัน ก็ขับตามมานะค่ะ น่าจะทันกัน  เพราะเป็นทริป One Day

- ชาวอยุธยา และใกล้เคียง ติดต่อ พี่พงษ์ 081-406-6644

- ชาวสระบุรี และใกล้เคียว ติดต่อ คุณพล 081-296-0815

11.00 น. น่าจะถึง จ.ลพบุรี งานนี้ต้องรบกวนเจ้าบ้านหาร้านอาหารอร่อยๆ และถูกไว้หน่อย (จะประสานงานอีกที ขออาสาสมัครหน่อย) เราจะรับประทานอาหารกันก่อนที่จะเข้าไปที่วัด ค่ะ

13.00 น. เข้าวัดปฏิบัติภารกิจ  

***** เสร็จสิ้นภารกิจ ตัวใคร ตัวมัน ตามอัธยาศัย เด้อ........

รายชื่อผู้ร่วมขบวนทำบุญ

1. โก้
2. ติงลี่
3. ป้ากบ
4. thoed27
5. somruek
6. SudyoD
7. wanger
8. worawit charoenkan
9. max55
10. yesoatmon
11. Alien ( เจ้าบ้าน)
12. pui BIG CAR   +1
13. .............

จุมพิต ใครไปไม่ได้จะร่วมทำบุญโอนเงินได้ที่

ธนาคาร ทหารไทย สาขา ถนนรัชดาภิเษก – นางสิ้นจี่  ชื่อบัญชี จิณห์นิภา สกุลกาญจนาโชติ  เลขที่บัญชี 203-2-11452-8

ติงลี่ 0812773021
โก้ 0815808850

รูปทำบุญวัดพระบาทน้ำพุ ปีที่แล้ว http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=106639.0

* _1_~1.GIF (123.33 KB, 834x576 - ดู 2338 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ตุลาคม 2012, 13:48:37 โดย Tingly » บันทึกการเข้า

sticker เป็นแค่เปลือกนอก จุดประสงค์ของ club คือการเข้ามามีส่วนร่วมซึ่งกันและกัน ไม่ใช่แค่หวังใน sticker แล้วก็หายไป ซึ่ง ถึงแปะไป ก็ไม่มีใครรู้จัก sticker นั้นก็ไม่มีความหมาย

..........I Love Civic........( ^ _ ^ )...
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 13:32:02 »

One Day Trip แน่นอน

ใครสนใจจองห้องพักที่นั่น ก็ตามสะดวกคร๊าบบบบ

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 13:32:09 »

เป็นวัดอุปถัมป์ของชาว WLC เลยก็ดีนะ จัดแบบนี้ทุกปีที่วัดพระบาทน้ำพุครับ   จุมพิต

alek_chess
Gold Member
ชาวยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 13:48:31 »

ถ้าไม่ติดธุระน่าจะไปด้วยอ่ะคร้าบบ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 16:43:14 »

จุมพิต   รูปทำบุญปีที่แล้ว

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=106639.0

ฮืม  ปล. ไอโก้ คลิป ปีนี้จะได้ดูป่าว

sticker เป็นแค่เปลือกนอก จุดประสงค์ของ club คือการเข้ามามีส่วนร่วมซึ่งกันและกัน ไม่ใช่แค่หวังใน sticker แล้วก็หายไป ซึ่ง ถึงแปะไป ก็ไม่มีใครรู้จัก sticker นั้นก็ไม่มีความหมาย

..........I Love Civic........( ^ _ ^ )...
keema_6
Gold Member
เจ้าสำนัก

อาร์มคับ มาช้ากลับก่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 16:55:40 »

ใครสนใจจองห้องพักที่นั่น ก็ตามสะดวกคร๊าบบบบ

แล้วพี่โน๊ตจองยังอ่า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รถเล็กๆเด็กๆทำ สไตล์ผม http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=149462.0
wanger
Gold Member
เจ้าสำนัก

no.744

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 22:21:57 »

ถ้าไม่ติดอะไรขอไปด้วยคนครับ ขับช้าๆหน่อยนะครับเด๋วผมจะตามไม่ทัน  อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

EK  ฝั่งพระประแดง
system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 22:27:17 »

จุมพิต   รูปทำบุญปีที่แล้ว

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=106639.0

ฮืม  ปล. ไอโก้ คลิป ปีนี้จะได้ดูป่าว
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

Alien
Gold Member
อาจารย์ปู่

เอ...นะเฮ้ยย

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 22:33:46 »

พูดถึงคลิปปีที่แล้วยังไม่ได้ดูเลยนี่นาพี่โก้   โกรธ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Alien
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 22:36:06 »

เดี๋ยวนี้จ่าย 100,000 บาท ไม่ต้องจองแล้วพี่โน๊ต เข้าอยู่ได้ตลอดชีพคับ

ใครสนใจบอกนะคับ จะได้ไปติดต่อทางวัดไว้ให้

chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 23:39:00 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม   ขอปรึกษาหน่อยครับ เจ๊ลี่....ทาง WELOVECIVIC  สามารถออกหนังสือ...หรือกำหนดการอย่างเป็นทางการ ได้หรือไม่ครับ....พอดีสนใจ อยากนำไป ให้พี่น้องที่ทำงาน

ที่ออฟฟิต  บริษัท CP ALL CO.LTD  (office อยุธยา และ ที่นครสวรรค์ และ เพื่อนๆ กลุ่ม  MBA สถาบัน ปัญญาภิวัฒน์ ( แจ้งวัฒนะ) ....ได้เป็นส่วนหนึ่งในการร่วมทำบุญ กับทาง เว็บ

คิดว่า หน้าจะทำให้มียอดบริจาค เพื่อร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการทำบุญกับทางเว็บ ไม่มากก็น้อยนะครับ....

แต่ถ้าไม่สามารถได้ก็ไม่เป็นไรครับ....จะพยายาม แนะนำเพื่อนๆ  ในกลุ่ม ที่เรียน และทำงาน ให้ช่วยกัน ตามจิตศรัทธา ครับ....

ไม่แน่ใจว่า ปีนี้จะได้ไป หรือปล่าวครับ....เพราะ เริ่ม เรียนเสาร์ อาทิตย์  แล้วครับ...ยังไง จะพยายาม ชักชวนเพื่อนๆช่วยกันร่วมรวบรวม  ปัจจัยทำบุญต่างๆ จากเพื่อนๆ และ

ตัวผม ไปให้นะครับ.... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
ตุ้ยนุ้ย
Gold Member
อาจารย์ปู่

I love civic

« ตอบ #11 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012, 00:23:24 »

MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #12 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012, 08:24:32 »

ทอดผ้าป่าก็ดีเหมือนกันนะ  จุมพิต

Forgive  AND  Forget
DeviL's_OuM
+++หนุ่มโฉด+++
Gold Member
อาจารย์ปู่

+++ ลูกศิษย์วัดหลวงพ่อเณร @ CIVIC CLUB No.463 +++

« ตอบ #13 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012, 11:13:29 »

โอ้วว  กลับทัน  ยิ้ม ยิ้ม

thoed27
= ท่านเทิด 7500 รอบ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เทิด...สมุทรปราการ อีกคน คริคริ

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012, 11:16:23 »

โย้ โย้  จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

....CIVIC CLUB....No.589
Y8 พาเพลิน
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,75993.30.html
SAKURA
Gold Member
อาจารย์ปู่

สุรินทร์ - ลพบุรี- เพชรบูรณ์ ^_^ NO.572

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012, 14:27:09 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #16 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012, 15:37:03 »

เรียนคุณ Chira711

เนื่องจากผมได้ลองปรึกษากับ Tingly เกี่ยวกับเรื่องนี้  คือขอเรียนว่า ทาง WLC เพียงต้องการจัดมิตติ้งทำบุญ ซึ่งมิได้จัดอย่างเป็นทางการครับ  จึงมิได้มีการจัดทำหนังสือเป็นทางการแต่อย่างได

ยังไงก็ขอขอบคุณมากๆ หากจะช่วยประชาสัมพันธ์ให้เพื่อนๆ ที่ทำงานได้ทราบโครงการนี้และร่วมทำบุญร่วมกันนะครับ

จุมพิต

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม   ขอปรึกษาหน่อยครับ เจ๊ลี่....ทาง WELOVECIVIC  สามารถออกหนังสือ...หรือกำหนดการอย่างเป็นทางการ ได้หรือไม่ครับ....พอดีสนใจ อยากนำไป ให้พี่น้องที่ทำงาน

ที่ออฟฟิต  บริษัท CP ALL CO.LTD  (office อยุธยา และ ที่นครสวรรค์ และ เพื่อนๆ กลุ่ม  MBA สถาบัน ปัญญาภิวัฒน์ ( แจ้งวัฒนะ) ....ได้เป็นส่วนหนึ่งในการร่วมทำบุญ กับทาง เว็บ

คิดว่า หน้าจะทำให้มียอดบริจาค เพื่อร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการทำบุญกับทางเว็บ ไม่มากก็น้อยนะครับ....

แต่ถ้าไม่สามารถได้ก็ไม่เป็นไรครับ....จะพยายาม แนะนำเพื่อนๆ  ในกลุ่ม ที่เรียน และทำงาน ให้ช่วยกัน ตามจิตศรัทธา ครับ....

ไม่แน่ใจว่า ปีนี้จะได้ไป หรือปล่าวครับ....เพราะ เริ่ม เรียนเสาร์ อาทิตย์  แล้วครับ...ยังไง จะพยายาม ชักชวนเพื่อนๆช่วยกันร่วมรวบรวม  ปัจจัยทำบุญต่างๆ จากเพื่อนๆ และ

ตัวผม ไปให้นะครับ.... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

neang
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหนี่ยง no.681 คับผม

« ตอบ #17 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012, 15:52:10 »

ชาวลพบุรี ยินดีต้อนรับ ทุกเมื่อคับผม  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

จะเก่ามาจากไหน ก้อมาใหม่ที่เรา <<< ยังดี ที่มีขับ >>> RAMBO
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=91023.0
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=158209.0
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #18 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012, 21:18:13 »

เรียนคุณ Chira711

เนื่องจากผมได้ลองปรึกษากับ Tingly เกี่ยวกับเรื่องนี้  คือขอเรียนว่า ทาง WLC เพียงต้องการจัดมิตติ้งทำบุญ ซึ่งมิได้จัดอย่างเป็นทางการครับ  จึงมิได้มีการจัดทำหนังสือเป็นทางการแต่อย่างได

ยังไงก็ขอขอบคุณมากๆ หากจะช่วยประชาสัมพันธ์ให้เพื่อนๆ ที่ทำงานได้ทราบโครงการนี้และร่วมทำบุญร่วมกันนะครับ

จุมพิต     ครับไม่เป็นไร ครับพี่โอม  ลองถามดูครับพี่.....ยังไงจะพยายามช่วยกันประชาสัมพันธ์ แนะนำเพื่อนๆ ที่ทำงานและเรียน รวมถึงตัวผม...ให้ช่วยกัน...ทำบุญร่วมกับทางเว็บ อีกแรงครับ....เพื่อให้เกิดประโยชยน์ ไม่มากก็น้อยครับ...พี่โอม  และเจ๊ ลี่ และ ทีมงานสต๊าฟ และ คุณโก้ ที่คิดกิจกรรมดีๆ ให้พวกเราได้ มีส่วนช่วยเหลือสังคม (โดยเฉพาะ ที่ ที่พวกเรา

จะไปเพราะที่ยืนทางสังคมพวกเค้าแทบไม่เหลือแล้วครับ)   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
max 55
Gold Member
เจ้าสำนัก

Max Zizo

« ตอบ #19 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012, 21:57:39 »

ถ้าไม่ติด ธุระอะไรจะไปให้ได้แน่นอนครับ  ไปมาเมื่อปีทีแล้ว ทั้งสนุกและได้บุญด้วยครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
Tassanai
Gold Member
จอมยุทธ

Nok No.779

« ตอบ #20 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012, 23:15:28 »

ไปด้วยครับ ขออนุญาต ผบ. แล้วให้งบร่วมทำบุญด้วยครับ

กาลเวลาผ่านมาเนิ่นนานนัก
  จึงตระหนัก
     จึงรู้จัก
         จึงมองเห็น
neang
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหนี่ยง no.681 คับผม

« ตอบ #21 เมื่อ: 01 กันยายน 2012, 19:35:37 »

ผมไปด้วยคนน๊าาาาเจ๊ลี่......... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

จะเก่ามาจากไหน ก้อมาใหม่ที่เรา <<< ยังดี ที่มีขับ >>> RAMBO
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=91023.0
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=158209.0
ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

มาวิ่งเล่นกันเหอะ . . . .

« ตอบ #22 เมื่อ: 01 กันยายน 2012, 23:03:33 »

ไม่ติดอะไร ขอไปด้วยน้าาาาาา  จุมพิต จุมพิต

kritsadapratumtong
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 00:04:20 »

งานนี้ต้องไปให้ได้เลยครับ ช่วยทักกันหน่อยนะครับไม่รู้จักใครเลยกลัวเหว่ว้าอ่ะ
gold gear 66
Gold Member
ศิษย์น้อง

WLC..714 วุฒิ นนท์บุรี เกิด หาดใหญ่ โว้ยเอ้ย

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 00:14:46 »

ไม่ไป แต่ออกเงิน เหมือนเดิม ได้ใช้มั้ย ครับ

ตัวขับ Fortuner หัวใจ EK ตลอดกาล
tikzajung
"หำเสน่ห์"
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

กูนึกแล้ว ว่ามึงต้องอ่าน

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 00:46:40 »

ถ้าไม่ติดสอบจะไป  จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ชื่อ ติ๊ก นะครับ
ชื่อ FB Pichit Kringon
Line Tikna2431
ขับ Civic EK Lev เขียว ล้อ BBS RS 17 ครับ
dramaangle
จอมยุทธ

« ตอบ #26 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 10:22:21 »

อยากจะไป แต่ไม่ว่างซักที
Alien
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #27 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 11:27:43 »

ผมไปด้วยนะพี่

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

golf4338
เจ้ายุทธภพ

ถึงตัวจะอยู่TOYOTA..แต่ใจยังรักHONDA

« ตอบ #28 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 19:58:28 »

ไปโลตัสรังสิตยังไง ขยิบตา

Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #29 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 11:11:31 »

งานนี้ต้องไปให้ได้เลยครับ ช่วยทักกันหน่อยนะครับไม่รู้จักใครเลยกลัวเหว่ว้าอ่ะ

แล้วเจอกันนะค่ะ  จุมพิต

Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #30 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 11:12:04 »

ไม่ไป แต่ออกเงิน เหมือนเดิม ได้ใช้มั้ย ครับ

จุมพิต  แต่อยากให้ไปมากกว่าอะ

Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #31 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 11:12:47 »

ไปด้วยครับ ขออนุญาต ผบ. แล้วให้งบร่วมทำบุญด้วยครับ

ยิงฟันยิ้ม  มาเลยนก

Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #32 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 11:13:21 »

ไปโลตัสรังสิตยังไง ขยิบตา

ยิ้มเท่ห์  มาใกล้ๆ สิ แล้วจะบอก

Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #33 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 11:14:30 »

ผมไปด้วยคนน๊าาาาเจ๊ลี่......... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ผมไปด้วยนะพี่

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ฮืม  ลองไม่อยู่ สิ จะเอาระเบิดไปเฟียงบ้านเลยแหละ     ยิ้มกว้างๆ

thoed27
= ท่านเทิด 7500 รอบ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เทิด...สมุทรปราการ อีกคน คริคริ

« ตอบ #34 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 11:17:23 »

เจ๊ ผมบอกเพื่อนๆที่ทำงานด้วยอะ สงสัยจะได้ของเยอะนะ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

....CIVIC CLUB....No.589
Y8 พาเพลิน
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,75993.30.html
Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #35 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 11:18:29 »

เจ๊ ผมบอกเพื่อนๆที่ทำงานด้วยอะ สงสัยจะได้ของเยอะนะ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

จุมพิต   ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #36 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 11:22:02 »

ไปคราวนี้ จะโดนยุงกัดคออีกไม๊ อ่า        เศร้า เศร้า เศร้า

Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #37 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 11:23:38 »

ไปคราวนี้ จะโดนยุงกัดคออีกไม๊ อ่า        เศร้า เศร้า เศร้า

ยิงฟันยิ้ม

SingZ96
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #38 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 11:23:53 »

ไป ครับ ต้องทำไรมั่ง ครับ
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #39 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 11:27:25 »

ขอโทษนะครับ คุณพี่ลี่ครับ

ผมทราบมาว่า เมื่อปีที่แล้ว พี่นั่งรถแท๊กซี่สีฟ้าของ อ้ายสลิด เปิดซันรูฟ แล้วขึ้นไปถ่ายวีดีโอ

เวลาผ่านมาจะเป็นปีแล้วนะครับ ยังไม่ได้ดูเลยครับ

ผมไปทำบุญได้บุญ แต่ไม่มีบุญได้ดูวีดีโอวันนั้นหรอไงครับ

อายจัง อายจัง อายจัง

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
หน้า: [1] 2 3 ... 7 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Meetings & Activity  |  หัวข้อ: นอกรอบทำบุญวัดพระบาทน้ำพุ วันอาทิตย์ ที่ 7 ตุลาคม 2555 ลงชื่อกันหน่อยค่ะ