ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 12:07:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ช่วยชี้แนะ หน่อยครับ b18c ฝาดำ mt ติดแก๊ส หัวฉีด มีปััญหาเครียดมาก 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยชี้แนะ หน่อยครับ b18c ฝาดำ mt ติดแก๊ส หัวฉีด มีปััญหาเครียดมาก  (อ่าน 3188 ครั้ง)
Bunta Fujiwara
Gold Member
เข้าวงการ

no. 628 ek levmani ฝากตัวด้วยครับ

« เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012, 01:56:27 »

พอดีวางเครื่อง b18c mt มาใหม่ ใช้น้ำมันมาได้สัก6-7เดือน เริมรับกับราคาน้ำมันไม่ไหว

ก็เลย ไปติด แก๊ส หัวฉีด

พอวันนี้ติดเสร็จ ไปรับรถ สตาร์ทเครื่อง รอบเดินเบาปกติ แต่มีเสียงดังจากตัวเครื่อง เหมือนเหล็กกระแทกกัน (คิดในใจว่า ตอนช่างเจาะหัวฉีดแก๊ส มีส่วนไหมว่าจะมี เศษเหล็กตรงลงไป)

ผู้รู้/มีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีครับ

อยากถามว่า เครื่อง b18c mt สามารถ ติดแก๊สหัวฉีด ได้ไหม

ติดแล้ว ใช้งานได้ปกติไหม

หรือเพื่อนๆ ใครใช้ b18c mt ติดแก๊ส หัวฉีดแล้ว มีปัญหา ยังไง ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ปล.ตอนนี้ เครียดมาก ตอนใช้น้ำมันไม่เคยมีปัญหาเลย แต่พอไปติดแก๊สเสร็จ ยังไม่ได้รับรถวิ่งเลย ก็มีปัญหาซะแล้ว คาใจมากๆ ช่วยชี้แนะทีน่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
BigGuitajung
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012, 06:40:58 »

เครื่องตัวนี้ติดแก๊สได้นะครับ มีเพื่อนผมใช้อยู่ก็ไม่เห็นเป็นไรนะ ผมว่าน่าจะเป็นที่ตอนติดมากกว่า เห็นหลายคันแล้วถ้าเลือกที่ติดไม่ค่อยดี มีปัญหาไม่จบง่ายๆครับ ผมว่าลองกลับไปให้อู่ที่ติดดูดีกว่าครับ ใจเย็นๆครับพี่ ยังไงเดี๋ยวรอคำตอบจากพี่ๆท่านอื่นดูครับ อายจัง
chatchhc
เจ้าสำนัก

ทำงานเพึ่อลูกสองคนนี้

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012, 12:51:23 »

เหล็กกระแทกกันใด้ยินมาจากช่วงไหนครับ
chayakorn
ชาวยุทธ
*

B20 - VTEC

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012, 20:20:40 »

พอดีวางเครื่อง b18c mt มาใหม่ ใช้น้ำมันมาได้สัก6-7เดือน เริมรับกับราคาน้ำมันไม่ไหว

ก็เลย ไปติด แก๊ส หัวฉีด

พอวันนี้ติดเสร็จ ไปรับรถ สตาร์ทเครื่อง รอบเดินเบาปกติ แต่มีเสียงดังจากตัวเครื่อง เหมือนเหล็กกระแทกกัน (คิดในใจว่า ตอนช่างเจาะหัวฉีดแก๊ส มีส่วนไหมว่าจะมี เศษเหล็กตรงลงไป)

ผู้รู้/มีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีครับ

อยากถามว่า เครื่อง b18c mt สามารถ ติดแก๊สหัวฉีด ได้ไหม

ติดแล้ว ใช้งานได้ปกติไหม

หรือเพื่อนๆ ใครใช้ b18c mt ติดแก๊ส หัวฉีดแล้ว มีปัญหา ยังไง ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ปล.ตอนนี้ เครียดมาก ตอนใช้น้ำมันไม่เคยมีปัญหาเลย แต่พอไปติดแก๊สเสร็จ ยังไม่ได้รับรถวิ่งเลย ก็มีปัญหาซะแล้ว คาใจมากๆ ช่วยชี้แนะทีน่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เสียงลูกวีเทคป่าวครับ ของผมก็ดังงงงง 555 ของผมเมื่อก่อนก็B18 ฝาดำครับ วิ่งแก็สมา สองแสนหกหมื่นกิโลเมตร แล้วก็เปลี่ยนท่อนล่างเป็น B20B ประกบฝาเดิม แล้วก็ไปจูนแก็สใหม่ ใช้แก็สชุดเิดิม ตอนนี้วิ่งไปอีกสามหมื่นกิโลเมตร ครับ ยังปกติดีครับ จะมีดังก็เฉพาะเสียงลูกวีเทคครับ
kawan007
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 09:40:47 »

ผมแนะนำไปร้าน ศักดิ์ คาร์แก๊ส ครับ เฮียแกแก้อาการนี้ได้ครับ ผมก็ไปแก้งานกับเฮียมา ตอนนี้วิ่ง ชิว ชิวเลยครับ
ร้านอยู่แถวปทุมธานีนะครับ รับรองจบครับ ร้านดีจริงเลยบอกต่อ
Nong-EK
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 22:27:57 »

ถ้าแก๊สหัวฉีด จะมีเสียงแต๊กๆๆ เป็นเสียงแก๊สหัวฉีดทำงาน ยิ่งติดมาไหม่ๆ จะดังมาก (บางยี่ห้อไม่ดังเท่าไหร่)
ถ้าอยากรู้ว่าเสียงหัวฉีดแก๊สหรือป่าว ก็สับเป็นน้ำมันดู ว่ามีเสียงมั้ย ถ้าเป็นน้ำมันแล้วเงียบก็ปกติ ครับ
 เจ๋ง เจ๋ง

Jad-Pai
Barboza11
Gold Member
จอมยุทธ

งบน้อยแต่ 100 เปอร์เซนต์ N.776

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 13:01:37 »

ถูกต้องคาบตามท่านด้านบนเลย ท่าตอนเป็นน้ำมันเงียบ แต่พอสับเป็นแก็สดังก็ใช่เลยครับ ดังแต็กๆๆๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ช่วยชี้แนะ หน่อยครับ b18c ฝาดำ mt ติดแก๊ส หัวฉีด มีปััญหาเครียดมาก