ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 03:12:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: อาการจอดแล้วมีกลิ่น เป็นอะไรรึเปล่า 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการจอดแล้วมีกลิ่น เป็นอะไรรึเปล่า  (อ่าน 2096 ครั้ง)
nat 911
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012, 00:25:05 »

ตั้งแต่ติดตั้ง โลวาโต้ ให้ไดเมนชั่นก็ขับ เพลินเกือบ3000 โลแล้วจึงออกเดินทางไปเชียงราย. ตอนช่วงแซงขึ้นช้าเลย กดคันเร่งซำ่ๆหลายที่ ปรากฏว่าวิ่งดีมาก แต่พอมาถึง จอดได้กลิ่นแก๊สออกมา. แต่พอวันรุ่งขึ้นขับปกติก็ไม่มีปัญหา. รถผมเป็นอะไรมั้ยครับ ขยิบตา
junkhung
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012, 09:26:34 »

ยิ้มเท่ห์ ;)ตอนจอดมีกลิ่นเข้ามาในห้องโดยสารหรือเปล่าครับ ของผมก็ลักษณะแบบนี้เหมือนกัน แต่เป็นตอนสตาร์ทครับวิ่งไม่มีกลิ่น ตอนนี้แก้ไขแล้ว สาเหตุมันมาจากสายรัดตรงท่อยางที่จะเข้าตัวกรองแก๊สมันไม่แน่น ของคุณอาจเป็นตรงจุดอื่นก็ได้ (ไม่แน่ใจว่าช่างขันให้แน่นแล้วหรือมันคลายตัว) ก็ขันให้แน่น กลิ่นแก๊สไม่มีแล้วครับ วิธีเช็คก็ใช้น้ำ+ซันไลหรืออะไรที่มีฟองผสมกันแล้ว ฉีดบริเวณจุดรัดท่อยางต่างๆ(วิธีเช็ครั่วเบื้องต้น) หากตรงไหนมีฟองอากาศ(แก๊ส)ผุดออกมา ก็ขันอัดสายรัดให้แน่นขึ้นครับ ลองเช็คดูเบื้องต้นก่อนครับ โชคดีครับ ยิ้ม ยิ้ม

VTA
hs2cbp
อาจารย์ปู่

ตู่ @ ระยอง 0634659653

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012, 00:23:11 »

ใช้น้ำผสมน้ำยาล้างจานใส่กระบอกฉีดและปรับให้เป็นลำ ฉีดตามจุด ต่อต่างๆของ ท่อ แกส หาจุดรั่วดูครับ หาเจอแล้วขันให้แน่นซะ ไม่งั้นเดี๋ยวมีไฟไหม้ครับ ระวังด้วย  โกรธ
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012, 11:25:49 »

ใช้น้ำผสมน้ำยาล้างจานใส่กระบอกฉีดและปรับให้เป็นลำ ฉีดตามจุด ต่อต่างๆของ ท่อ แกส หาจุดรั่วดูครับ หาเจอแล้วขันให้แน่นซะ ไม่งั้นเดี๋ยวมีไฟไหม้ครับ ระวังด้วย  โกรธ
จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
nat 911
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012, 08:58:59 »

ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: อาการจอดแล้วมีกลิ่น เป็นอะไรรึเปล่า