ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 12:47:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: แอร์ไม่เย็น 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์ไม่เย็น  (อ่าน 1879 ครั้ง)
Taktorlove34
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012, 22:33:03 »

แอร์รถยนต์ อยู่ๆก็ไม่เย็นเลย
ปกติเย็นสบาย ไม่ได้ขับ 5 วันมีแต่ลมออกมา
เช็คน้ำยาในตาแมวมันก็ใสปกติ
คอมแอร์ตัด ทำงานปกติตามเวลาเปิดปิดสวิทย์ AC
แต่ไม่ได้ล้างแอร์มา 2 ปีได้น่าจะเป็นที่อะไร

อดีต HYUNDAI Scoupe 2 Door
ปัจจุบัน HONDA Cvic
tanin
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 08:18:44 »

ในกรณีนี้ของผมเคยเป็นครับ

***ให้ล้างแอร์ใหม่ครับ ระบบมันตัน Valve ไม่ฉีดน้ำยาออกมา***

ตอนนี้ของผมหายจากอาการแอร์ไม่เย็นแล้วครับ ยิ้ม ยิ้ม
Bozazy
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 12:51:17 »

รถผมเคยเป็นครับ  วิ่งๆอยู่ก้อไม่เย็นไปเฉยๆ เช็คคอมแอร์ไฟทำงานปกติดี น้ำยาแอร์ก้อปกติ (พลาดที่เสียเงินเติมอีกซะงั้น ร้องไห้)
สุดท้ายไปเจอช่างที่เคยเจอปัญหานี้ เขาบอกว่า Honda มักเจอกันบ่อยกว่ายึ่้ห้ออื้่น

ให้ไปที่่ร้านแอร์ ให้ช่างแอร์สังเกต (ช่วงที่แอร์เย็นและไม่เย็นนะครับ) ที่ด้านหน้าของคอมเพรสเซอร์แอร์ หรือที่เรียกมุลเล่ย์
ถ้าเป็นเหมือนกับผม ที่ตัวมุลเล่ย์มันจะไม่ทำงาน คือไม่หมุนตามคอมเพรสเซอร์ที่กำลังทำงานอยู่ ทำให้ไม่เย็นครับ
เท่าที่ดู อาการจากหน้าสัมผัสที่ตัวมุลเล่ย์หน้าคอม ที่ใช้งานมานานเกิดการสึกจึงไม่หมุนตามกัน

สามารถเปลี่ยนตัวมุลเล่ย์ได้ครับ ไม่ต้องเปลี่ยนคอมนะ อายจัง หายครับ  เศร้า
golf4338
เจ้ายุทธภพ

ถึงตัวจะอยู่TOYOTA..แต่ใจยังรักHONDA

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 21:42:13 »

อายจัง อาจมีอาการรั่วซึมคับ อายจัง

joepao
เจ้าสำนัก

EK 97 เชียงใหม่ครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012, 11:52:39 »

น้ำยาน่าจะหมดนะครับ อายจัง อายจัง อายจัง

ถึงขับ BT-50 แต่ก็ยังรัก CIVIC อยู่ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: แอร์ไม่เย็น