ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 พฤษภาคม 2024, 02:30:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ถามผู้รู้ เรืองน้ำดันค๊าพ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ เรืองน้ำดันค๊าพ  (อ่าน 1686 ครั้ง)
poollii
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 19:31:52 »

ผมใช้ ek 97 อยู่คับเวลา ติดเครืองก้อจะมีอาการ น้ำดัน แต่ความร้อนไม่ขึ้น เลยอยากรู้ว่าจะเกียวกับอะไรคับ จะได้ซ้อมถูกจุดคับ เศร้า เศร้า
ตุ้ยนุ้ย
Gold Member
อาจารย์ปู่

I love civic

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012, 19:58:17 »

พัดลมหมุน ลมแรงดีไหม   
แต่ถูกสุด ก็เปลี่ยนฝาหม้อน้ำก่อนครับ
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
worawit charoenkan
จอมยุทธ

ท่องเที่ยวด้วย Coupe

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012, 20:12:11 »

ฮืม ผมพึ่โดนมาคือวาวล์น้ำ 100% คือน้ำไม่สามารถไหลเวียนได้ตามปกรติ แต่นำ้เดื่อดได้ที่พอมีเเรงดันน้ำก็จะไปอยู่ที่หม้อพักจนล้น ฮืม
yasant
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 11:16:12 »

สวัสดีคับ ผมสมาชิกใหม่คับ รถผมมีอาการน้ำดันเหมือนกันคับความร้อนขึ้นด้วย ที่แนะนำไว้ในหลายๆกระทู้ผมก็เปลี่ยนมาแล้วคับก่อนจะเจอเว็ปนี้แต่อาการก็ยังไม่หาย รบกวนช่วยแนะนำด้วยคับ
  รถผม civic ตาโตปี97 เครื่องเทค ติดLPG คับ  ปะเก็นฝาสูบเปลี่ยนแล้ว,หม้อน้ำเปลี่ยน+ล้างแล้ว แต่น้ำยังดันอยู่ มีดิน(รึเปล่าไม่แน่ใจ เหมือนขี้เลนหรือดินเปียกๆ)เกาะที่ฝาหม้อน้ำ ถ้าทิ้งไว้หลายๆวันจะเป็นก้อนหนาๆ ต้องเปิดล้าง เติมน้ำทุกวัน ความร้อนขึ้นแต่แค่กระดิกๆ ไม่สูงเหมือนก่อนซ่อม  ช่างบอกว่าให้เช็คออยน้ำมันเกียร์น่าจะรั่ว แต่ผมเช็คทุกวัน น้ำมันเกียร์ไม่ยุบ   ตอนนี้ก็เลยไม่รู้จะไปทางไหนดีคับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยคับ   ขอบคุณล่วงหน้าคับ
poollii
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 15:09:32 »

ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำทุกเสียงเลยน่ะคับ ไงผมจะลองทำตามคำแนะนำดูก่อนน่ะคับ ถ้ายังมีอาการ ก้อขอคำแนะนำใหม่คับผม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
noomsan
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012, 07:49:23 »

ของผม ek lev เพิ่งซ่อมเสร็จมาหมาด ๆ
เปลี่ยนฝาครอบวาล์วน้ำครับ มันเป็นรูรั่ว
ตรงที่สายยางมันหุ้มอยู่ครับ เปลี่ยนแล้วก็หาย
เข้าศูนย์โดนไป 1,720  มีค่าวาล์วน้ำ
ฝาครอบวาล์วน้ำ  ค่าน้ำยาสำหรับหม้อ
และค่าแรงช่างครับ  ในนี้บอกไว้ว่า
ครบ 300000 โลเป็นทุกคันท่าจะจริงครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ถามผู้รู้ เรืองน้ำดันค๊าพ