ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 03:38:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องเครื่องหน่อยคับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องเครื่องหน่อยคับ  (อ่าน 1990 ครั้ง)
NoomzaaEK
ชาวยุทธ
*

มันไม่มีอะไรสวยงาม

« เมื่อ: 22 มีนาคม 2012, 01:29:52 »

:oพอดีเครื่องรถผมกินน้ำมันเครื่อง ถ้าวิ่งรอบสูงก็จะกินมากกว่าวิ่งรอบต่ำๆแต่ก็กินอยู่ดี  ก่อนหน้านี้รถของผมไม่ได้กินน้ำมันเครื่อง แต่หลังจากไปปาดฝาสูปเพราะฝามันโกงความร้อนขึ้น  ตั้งแต่นั้นก็กินมาตลอด ลองเปลี่ยนเบอร์น้ำมันเครื่องให้มันหนืดก็ยังกินอยู่  ผมลองดูแล้วไม่มีจุดไหนของเครื่องที่น้ำมันเยิ้มคับแต่รู้สึกปลายท่อจะมีคราบดำสงสัยว่าจะเข้าไปในห้องเผาไหม้ ทีนี้ผมอยากจะปรึกษาว่า

1.ผมมีความคิดที่จะเอารถเข้าอู่เพื่อเปิดฝาดูอีกที่ ลองเช็ค เกี่ยวกับพวก แหวนลูกสูป,วาลว์,ยางตีนวาลว์หริออะไรก็แล้วแต่ มันมีโอกาสที่จะทำแล้วจะหายหรือป่าวคับ
2.มีอู่ที่ไว้ใจได้ทำแล้วจบแนะนำไหมคับ
3.ราคาทำประมาณเท่าไรคับ
เพื่อนๆมีอะไรแนะนำรบกวนหน่อยนะคับคือยังไม่อยากเปลี่ยนเครื่องอะคับ..เป็นไปได้ไหมคับว่าตอนปาดฝาแล้วช่างประกอบเข้าไปไม่ดีคับ
ตอนนี้จะวิ่งไปต่างจังหวัดทีก็ต้องมีน้ำมันเครื่องติดรถไปด้วยอะคับ..น้ำมันเครื่องมันจะหายอะคับ
ขอบคุณล่วงหน้ามาก ๆคับผมมมมมมมเครื่อง D16Y4 เดิมๆคับผม ลังเล ลังเล ร้องไห้ ร้องไห้
su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012, 08:16:47 »

:oพอดีเครื่องรถผมกินน้ำมันเครื่อง ถ้าวิ่งรอบสูงก็จะกินมากกว่าวิ่งรอบต่ำๆแต่ก็กินอยู่ดี  ก่อนหน้านี้รถของผมไม่ได้กินน้ำมันเครื่อง แต่หลังจากไปปาดฝาสูปเพราะฝามันโกงความร้อนขึ้น  ตั้งแต่นั้นก็กินมาตลอด ลองเปลี่ยนเบอร์น้ำมันเครื่องให้มันหนืดก็ยังกินอยู่  ผมลองดูแล้วไม่มีจุดไหนของเครื่องที่น้ำมันเยิ้มคับแต่รู้สึกปลายท่อจะมีคราบดำสงสัยว่าจะเข้าไปในห้องเผาไหม้ ทีนี้ผมอยากจะปรึกษาว่า

1.ผมมีความคิดที่จะเอารถเข้าอู่เพื่อเปิดฝาดูอีกที่ ลองเช็ค เกี่ยวกับพวก แหวนลูกสูป,วาลว์,ยางตีนวาลว์หริออะไรก็แล้วแต่ มันมีโอกาสที่จะทำแล้วจะหายหรือป่าวคับ
2.มีอู่ที่ไว้ใจได้ทำแล้วจบแนะนำไหมคับ
3.ราคาทำประมาณเท่าไรคับ
เพื่อนๆมีอะไรแนะนำรบกวนหน่อยนะคับคือยังไม่อยากเปลี่ยนเครื่องอะคับ..เป็นไปได้ไหมคับว่าตอนปาดฝาแล้วช่างประกอบเข้าไปไม่ดีคับ
ตอนนี้จะวิ่งไปต่างจังหวัดทีก็ต้องมีน้ำมันเครื่องติดรถไปด้วยอะคับ..น้ำมันเครื่องมันจะหายอะคับ
ขอบคุณล่วงหน้ามาก ๆคับผมมมมมมมเครื่อง D16Y4 เดิมๆคับผม ลังเล ลังเล ร้องไห้ ร้องไห้
อาการนี้ถ้าทำตามข้อ 1 อาจจะดีขึ้นกว่าเดิม คือเปลี่ยนพวกแหวน ยางตีนวาล์ว เครื่องอาจหลวมแล้ว
ราคานี้ถ้าเปิดฝาสูบ+เปลี่ยนแหวนและยางตีนวาล์วคงจะตกเกือบหมื่น หรืออาจเเกินนี้แล้วแต่ร้าน
แล้วที่ว่าน้ำมันเครื่องหาย กี่วันเติมทีและเติมเยอะไหมครับ ถึงลิตรไหม

แมงกะซอนบิน
NoomzaaEK
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012, 09:49:08 »

อาการนี้ถ้าทำตามข้อ 1 อาจจะดีขึ้นกว่าเดิม คือเปลี่ยนพวกแหวน ยางตีนวาล์ว เครื่องอาจหลวมแล้ว
ราคานี้ถ้าเปิดฝาสูบ+เปลี่ยนแหวนและยางตีนวาล์วคงจะตกเกือบหมื่น หรืออาจเเกินนี้แล้วแต่ร้าน
แล้วที่ว่าน้ำมันเครื่องหาย กี่วันเติมทีและเติมเยอะไหมครับ ถึงลิตรไหม

ถ้าขับในเมืองก็2อาทิตย์อาจจะต้องเติมทีแต่ถ้าไปต่างจังหวัดต้องเติมทุกครั้งก่อนเดินทางคับ ผมถามต่อคับแล้วถ้าตอนที่ช่างเค้าปาดฝาแล้วมาประกอบให้ผมคือผมสงสัยว่าก่อนหน้าที่ปาดฝาเครื่องใช้ได้ปกติไม่กินแต่พอทำแล้วมันกินน้ำมันผมเลยคิดว่าช่างอาจจะประกอบไม่ดีเกี่ยวกันไหมคับเค้าอาจจะไม่ได้ตั้งแหวนอะไรอย่างนี้เนี้ยคับรบกวนหน่อยนะคับ
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012, 14:08:52 »

หาอู่ใหม่ครับ และต้องหาดีๆด้วยถึงจะจบ ดูแล้วน่าจะเรื่องประกอบนี่แหละครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
NoomzaaEK
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012, 16:35:28 »

หาอู่ใหม่ครับ และต้องหาดีๆด้วยถึงจะจบ ดูแล้วน่าจะเรื่องประกอบนี่แหละครับ

ขอบคุณคับมีอู่แนะนำไหมคับผมอยู่ดอนเมืองหรือปทุมธานีรังสิตก็ได้ครับ
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012, 16:39:17 »

ขอบคุณคับมีอู่แนะนำไหมคับผมอยู่ดอนเมืองหรือปทุมธานีรังสิตก็ได้ครับ
รอข้างล่าง มาช่วยตอบดีกว่าครับ โซนนั้นผมไม่มั่นใจ   อายจัง อายจัง อายจัง

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
NoomzaaEK
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012, 16:48:57 »

รอข้างล่าง มาช่วยตอบดีกว่าครับ โซนนั้นผมไม่มั่นใจ   อายจัง อายจัง อายจัง
คับผม
sutinza
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 22:12:03 »

ถ้าขับในเมืองก็2อาทิตย์อาจจะต้องเติมทีแต่ถ้าไปต่างจังหวัดต้องเติมทุกครั้งก่อนเดินทางคับ ผมถามต่อคับแล้วถ้าตอนที่ช่างเค้าปาดฝาแล้วมาประกอบให้ผมคือผมสงสัยว่าก่อนหน้าที่ปาดฝาเครื่องใช้ได้ปกติไม่กินแต่พอทำแล้วมันกินน้ำมันผมเลยคิดว่าช่างอาจจะประกอบไม่ดีเกี่ยวกันไหมคับเค้าอาจจะไม่ได้ตั้งแหวนอะไรอย่างนี้เนี้ยคับรบกวนหน่อยนะคับ
เติมครั้งละเท่าไหร่ครับ ถึงลิตรมั้ย /รถติดแก็สหรือป่าวครับ มีควันออกท่อมั้ย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องเครื่องหน่อยคับ