ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
09 มิถุนายน 2024, 04:02:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: รอบเดินเบาสดุดเวลาเปลี่ยนมาใช้แก๊สคับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รอบเดินเบาสดุดเวลาเปลี่ยนมาใช้แก๊สคับ  (อ่าน 3145 ครั้ง)
bandtom
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 05 มีนาคม 2012, 14:58:33 »

คือตอนเช้าๆ สตาร์ทรถพอใช้ได้ซักพักนึงเนี่ย มันตัดมาเป็นแก็สเนี่ย รอบเดินเบาสดุดคับ แต่พอวิ่ง ไปซักพักความร้อนได้ที่
ก็หายเป็นปกติ  บางทีขับทางไกลนาน แล้วจอดพักรถ ก็สดุดอีก อาการนี้ควรแก้ตรงไหนคับ ล้างหม้อต้มจะหายรึป่าว
ใครพอรู้ช่วยหน่อยคับ
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012, 15:00:57 »

ติดแกส ระบบอะไรครับ ใช้มานานยังครับ วิ่งกี่กิโลแล้วตั้งแต่ติดมา  ขยิบตา
ถ้ามิกเซอร์ ล้างหม้อต้มก็ได้ครับ เช็คกรองแกสด้วยก็ดีครับ
ถ้าหัวฉีด ก็ไปจูนใหม่ครับ

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
bandtom
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 13:15:44 »

AC หัวฉีดคับ ติดมาได้จะ 3 ปีและคับ วิ่งมากี่โลแล้วจำไม่ได้ เยอะเหมือนกัน ที่เคยทำก็แค่ จูนแก๊สใหม่ครั้งเดียว ตอนยกเครื่อง ประมาณ 1 ปี แล้วคับ นอกนั้นไม่เคยทำไรเลย เครื่อง b 20  คับ
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 13:20:37 »

AC หัวฉีดคับ ติดมาได้จะ 3 ปีและคับ วิ่งมากี่โลแล้วจำไม่ได้ เยอะเหมือนกัน ที่เคยทำก็แค่ จูนแก๊สใหม่ครั้งเดียว ตอนยกเครื่อง ประมาณ 1 ปี แล้วคับ นอกนั้นไม่เคยทำไรเลย เครื่อง b 20  คับ
ตั้งแต่ติดมา ยังไม่เคยเปลี่ยนหม้อต้ม กรองแกส หัวฉีด ใช่ไหมครับ ขยิบตา

เป็นไปได้ที่ หม้อต้ม อาจจะเสื่อมแล้ว ทำให้แรงดันแกสที่จะส่งมาหัวฉีด เริ่มด้อยลง
หัวฉีด น่าจะเสื่อม เช่นกัน ทำให้การฉีดแกส ไม่สม่ำเสมอ
กรองแกส น่าจะตันแล้วครับ

ล้างหม้อต้มได้ไหม ได้ครับ แต่ถ้างบถึงๆ ก็เปลี่ยนทั้งลูกไปเลยก็ได้ครับ  จุมพิต
ถ้าใช้แกสแล้วความร้อนขึ้น แสดงว่า แกสบางไปครับ อายจัง

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
bandtom
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 14:59:15 »

คือ ตอนใช้แก๊สเนี่ย ความร้อนขึ้นปกติดีคับ ตอนที่ยกเครื่องให้เค้าจูนให้ใช้แก๊สหนาขึ้น เพื่อให้มีอัตราเร่งที่ดีขึ้น ก็โอเคนะคับ ดีขึ้นเยอะ  แล้วถ้าเปลี่ยน หม้อต้ม กับ กรองแก๊สเนี่ย งบอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คับ
sakura00
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 15:25:45 »

ของพี่แค่สะดุด ของน้องนี่ดับเลยทีเดียว ต้องคอยไปจูนตลอด โกรธ โกรธ โกรธ

RegiosJr
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 09:22:16 »

คือตอนเช้าๆ สตาร์ทรถพอใช้ได้ซักพักนึงเนี่ย มันตัดมาเป็นแก็สเนี่ย รอบเดินเบาสดุดคับ แต่พอวิ่ง ไปซักพักความร้อนได้ที่
ก็หายเป็นปกติ  บางทีขับทางไกลนาน แล้วจอดพักรถ ก็สดุดอีก อาการนี้ควรแก้ตรงไหนคับ ล้างหม้อต้มจะหายรึป่าว
ใครพอรู้ช่วยหน่อยคับ

อาการสะดุดแบบไหนครับ แบบเดินเบาแล้วอยู่ๆ สะดุดอึกแล้วหายไปสักพักแล้วกลับมาสะดุดอีก

หรือสะดุดเป็นจังหวะๆ  ของผมจะเป็นแบบแรกอ่ะครับเปลี่ยนหัวเทียนแล้วหายเลย  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
bandtom
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 10:49:15 »

อาการสะดุดแบบไหนครับ แบบเดินเบาแล้วอยู่ๆ สะดุดอึกแล้วหายไปสักพักแล้วกลับมาสะดุดอีก

หรือสะดุดเป็นจังหวะๆ  ของผมจะเป็นแบบแรกอ่ะครับเปลี่ยนหัวเทียนแล้วหายเลย  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
เป็นตอนเริ่มเปลี่ยนเป็นแก๊ส ตอนขณะรถจอดอยู่กับที่หรือติดไฟแดง  หรือขับช้าในหมู่บ้าน  แต่พอได้ขับเร็วซักพักนึงก็เป็นปกติเหมือนเดิม  เท่าที่สังเกตุจะเป็นตอนที่เครื่องเย็นหรือจอดรถทิ้งไว้นานๆ แล้วมาใช้ใหม่จะเจอทุกที สะดุดจนหงุดหงิดเลยคับ
kongns
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 มีนาคม 2012, 17:23:21 »

เป็นตอนเริ่มเปลี่ยนเป็นแก๊ส ตอนขณะรถจอดอยู่กับที่หรือติดไฟแดง  หรือขับช้าในหมู่บ้าน  แต่พอได้ขับเร็วซักพักนึงก็เป็นปกติเหมือนเดิม  เท่าที่สังเกตุจะเป็นตอนที่เครื่องเย็นหรือจอดรถทิ้งไว้นานๆ แล้วมาใช้ใหม่จะเจอทุกที สะดุดจนหงุดหงิดเลยคับ
อาการอาจจะเกิดจากที่เครื่องยังไม่ร้อนแล้วเปลี่ยนไปใช้แก๊ส ทำให้หม้อต้มเย็นเป็นน้ำแข็ง แก๊สเลยไหลมาไม่สะดวกเพราะน้ำแข็งไปขวางทางไหลของแก๊ส
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: รอบเดินเบาสดุดเวลาเปลี่ยนมาใช้แก๊สคับ