ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 13:24:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ติดระบบ ODB 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดระบบ ODB  (อ่าน 2726 ครั้ง)
Pai049
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012, 13:58:35 »

ว่าจะไปติด Energy reform ODB ถังโดนัท  กับ Civic FD ดีมั๊ยคะ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขยิบตา
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012, 18:19:21 »

ว่าจะไปติด Energy reform ODB ถังโดนัท  กับ Civic FD ดีมั๊ยคะ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขยิบตา
    ถ้า FD ติด OBD ดีแท้แน่นอน
แต่ถ้า EK ES ติด FAST TECH ก็พอ เพราะสองตัวนี้ไม่จำเป็นกับ OBD
    ติดไป OBD แก๊สก็ไม่ทำงาน ไฟไม่มา เพราะมันไม่มีสัญญาณจากกล่อง
แต่รุ่นใหม่อย่าง FD ติด OBD ดีกว่า ( ฟังเค้าเล่ามา ) ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Mr T Waterman
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012, 00:19:10 »

ผมสอบถามไปทาง Energy Reform แล้วเขาบอกว่าติดได้ครับ
ผมไปติดมาแล้วครับแต่ยังมีปัญหานิดหน่อยคือมีเสียงดังในห้องโดยสารครับ
เป็นเฉพาะเวลาใช้ก๊าซ เวลาใช้น้ำมันไม่มีเสียง
พรุ่งนี้จะเข้าไปที่ศูนย์ที่ไปติดตั้งแก้ไขอีกทีครับ
togta
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 17:24:42 »

ระบบ OBD รึเปล่าค่ะ ฮืม

ถ้ารุ่นใหม่ ก็ติด OBD ไปเลยค่ะ จะได้ไม่ต้องมีการปรับจูนบ่อยๆ ค่ะ
chatchhc
เจ้าสำนัก

ทำงานเพึ่อลูกสองคนนี้

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 20:39:36 »

ผมสอบถามไปทาง Energy Reform แล้วเขาบอกว่าติดได้ครับ
ผมไปติดมาแล้วครับแต่ยังมีปัญหานิดหน่อยคือมีเสียงดังในห้องโดยสารครับ
เป็นเฉพาะเวลาใช้ก๊าซ เวลาใช้น้ำมันไม่มีเสียง
พรุ่งนี้จะเข้าไปที่ศูนย์ที่ไปติดตั้งแก้ไขอีกทีครับ
หัวฉีดแก็สทำงานหรึอเปล่าครับ
togta
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 09:09:58 »

OBD น่าจะดีกว่าค่ะ ไม่ต้องปรับจูนบ่อยๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ติดระบบ ODB