ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 เมษายน 2024, 00:29:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: กิจกรรมท่องเที่ยวกับwelovecivic.com 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมท่องเที่ยวกับwelovecivic.com  (อ่าน 8905 ครั้ง)
civicsilver
Gold Member
เข้าวงการ

« เมื่อ: 04 กันยายน 2006, 21:52:25 »

อยากให้ทาง club จัดกิจกรรม ท่องเที่ยวต่างจังหวัดบ้างจัง
จะมีโอกาสไหมครับ?
เพื่อนๆ ว่าดีหรือเปล่า   ตกใจ
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 กันยายน 2006, 22:35:20 »

อิอิ พอเห็นเรื่องเที่ยวก็อยากขอแจมด้วยครับ  ผมขอใช้กระทู้นี้เสนอไอเดียเล็กๆละกันครับ  ผมคิดว่าสมาชิกวีเลิฟ ที่อยู่ต่างจังหวัดก็มีกันพอสมควร หากจะจัดทริปแบบครอบครัว ประมาณว่า ไปเยี่ยมเพื่อนสมาชิกที่ต่างจังหวัดกัน ไปกันเป็นขบวน ผมว่าก็น่าสนุกดีนะครับ ไม่ต้องมีพิธีรีตรองอะไรมาก ให้เจ้าบ้านเป็นผู้ต้อนรับ พาเที่ยว พาหาที่กินอร่อยๆ ผมว่าอบอุ่นดีครับ เริ่มจากกลุ่มเล็กๆ แล้วหากใครสนใจหรืออยากท่องเที่ยวไปกับพวกเรา ผมว่าน่าจะดีมากๆ ครับ

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 กันยายน 2006, 22:36:15 »

น่าสนใจครับ ไปกันเป็นคาราวานเลย

แต่ มันติดปัญหาตรงที่จะหาวันว่างตรงกันได้หรือไม่
เพราะส่วนใหญ่แล้วคนใน welovecivic ก็ทำงานกันแล้วทั้งนั้น  ยิงฟันยิ้ม

civicsilver
Gold Member
เข้าวงการ

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กันยายน 2006, 23:19:09 »

งั้นน่าจัดในช่วงปีใหม่สิ วันหยุดเยอะดี
ได้พักผ่อนหลังการทำงานทั้งปี(BONUSออกแล้วด้วย)
aews
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 00:45:57 »

ไปด้วย ๆ จ้า  ยิงฟันยิ้ม
arm_united
ไม่หล่อ แต่อร่อย
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

CiviC CluB No. 101

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 01:12:00 »

งั้นน่าจัดในช่วงปีใหม่สิ วันหยุดเยอะดี
ได้พักผ่อนหลังการทำงานทั้งปี(BONUSออกแล้วด้วย)
ปีใหม่นี่หลายคนคงกลับบ้านต่างจังหวัดอะครับ น่าจะช่วงเสาร์อาทิตย์ จัดเป็น meeting เดือนหน้าดีมั๊ยครับ ยิงฟันยิ้ม

<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1326984218.swf" target="_blank">http://www.swfcabin.com/swf-files/1326984218.swf</a>

.....Always United.....
"Don't live with the one you can live with but live with the one you can't live without...."

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 07:50:55 »

อิอิ พอเห็นเรื่องเที่ยวก็อยากขอแจมด้วยครับ  ผมขอใช้กระทู้นี้เสนอไอเดียเล็กๆละกันครับ  ผมคิดว่าสมาชิกวีเลิฟ ที่อยู่ต่างจังหวัดก็มีกันพอสมควร หากจะจัดทริปแบบครอบครัว ประมาณว่า ไปเยี่ยมเพื่อนสมาชิกที่ต่างจังหวัดกัน ไปกันเป็นขบวน ผมว่าก็น่าสนุกดีนะครับ ไม่ต้องมีพิธีรีตรองอะไรมาก ให้เจ้าบ้านเป็นผู้ต้อนรับ พาเที่ยว พาหาที่กินอร่อยๆ ผมว่าอบอุ่นดีครับ เริ่มจากกลุ่มเล็กๆ แล้วหากใครสนใจหรืออยากท่องเที่ยวไปกับพวกเรา ผมว่าน่าจะดีมากๆ ครับ

เจ้าบ้านต้อนรับแล้วเลี้ยงด้วยเปล่า ถ้างั้นสนับสนุนเต็มที่เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 09:36:50 »

เจ้าบ้านต้อนรับแล้วเลี้ยงด้วยเปล่า ถ้างั้นสนับสนุนเต็มที่เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

เดี๋ยวไปถล่มเมืองชลซะเลยนี่ ให้ท่านแจ๊คเลี้ยง 55555  แต่ผมว่าอเมริกันแชร์ หรือพี่ไทยแชร์ดีกว่าคับ เกรงใจเจ้าบ้านน่ะ ให้เจ้าบ้านพาเที่ยวพอแระเน๊อะ

เห็นด้วยกับคุณอาร์มคับ ช่วงเทศกาลคงวุ่นวายน่าดูทั้งการจราจร และเป็นวันครอบครัว ระยะเริ่มต้นหากเป็นแบบไปเช้ากลับเย็น สบายๆ น่าจะดีครับ ในใจผมอยากไปเยี่ยมท่านโอต๊ Ict@T ที่พิษณุโลกเหมือนกันนะไปเช้ากลับเย็นสบายเลย

Madam-Mam
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 10:16:41 »

เริ่มจากใกล้ ๆ ก่อนเลยดีมั้ยโอม ...?   เขตปริมณฑล น่ะ อิอิ

same203
เข้าวงการ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 10:29:36 »

ดีดี ไปด้วย

fly navy
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 10:33:10 »

เดี๋ยวไปถล่มเมืองชลซะเลยนี่ ให้ท่านแจ๊คเลี้ยง 55555  แต่ผมว่าอเมริกันแชร์ หรือพี่ไทยแชร์ดีกว่าคับ เกรงใจเจ้าบ้านน่ะ ให้เจ้าบ้านพาเที่ยวพอแระเน๊อะ

เห็นด้วยกับคุณอาร์มคับ ช่วงเทศกาลคงวุ่นวายน่าดูทั้งการจราจร และเป็นวันครอบครัว ระยะเริ่มต้นหากเป็นแบบไปเช้ากลับเย็น สบายๆ น่าจะดีครับ ในใจผมอยากไปเยี่ยมท่านโอต๊ Ict@T ที่พิษณุโลกเหมือนกันนะไปเช้ากลับเย็นสบายเลย

ไปตึกเหลืองที่ชลกันมั้ยครับ
ที่พักน่าจะมีให้
จริงไหม ทอม

m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 10:38:18 »

ไปด้วยคนครับ  ถ้าเป็น Rally จะดีไหม ฮืมฮืม?

arm_united
ไม่หล่อ แต่อร่อย
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

CiviC CluB No. 101

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 10:48:49 »

ไปตึกเหลืองที่ชลกันมั้ยครับ
ที่พักน่าจะมีให้
จริงไหม ทอม

พอจะไปตึกเหลืองทำไมเงียบไปเลยล่ะทอม อิอิ แต่ไปพิษณุโลกก็ดีนะครับ ไปดูสาว ม.นเรศวร  ยิงฟันยิ้ม

<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1326984218.swf" target="_blank">http://www.swfcabin.com/swf-files/1326984218.swf</a>

.....Always United.....
"Don't live with the one you can live with but live with the one you can't live without...."

Roadster
welovecivic No.128
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 14:20:20 »

อยากจะไปแถวๆเพชรบูรณ์ และชัยภูมิครับ ยังไม่เคยไปเลย เขาบอกว่าบรรยากาศดี

oasis
oasis civic club 063
Gold Member
เจ้าสำนัก

oasis civic club 063

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 15:16:16 »

ท่าทางตึกเหลิองคอมจะเสีย อิอิ  ยิงฟันยิ้ม หรือว่ากลัวหัวแตกกันแน่

oasis
civic club 063
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 16:41:50 »

ถ้ามาแถวๆ พิษณุโลก ยินดีต้อนรับเลยครับ เดี๋ยวนำเที่ยวพิษณุโลก และเส้นทาง พิษณุโลก-เขาค้อ   เส้นนี้ขับรถสนุกมากครับ มีน้ำตกให้แวะเที่ยวหลายแห่ง  หรือจะพักรีสอร์ทแถวๆ เขาค้อ แคมสนป์ ก็บรรยากาศดีครับ...   ยิงฟันยิ้ม

somkid buayairuksa
แรงอย่างมีจุดมุ่งหมาย
ศิษย์พี่

Version 09 Gp

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 16:51:36 »

ใครเที่ยวบ่อยเผื่อด้วนนะครับ  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

อย่างกิ๊กๆ
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 17:11:47 »

ถ้ามาแถวๆ พิษณุโลก ยินดีต้อนรับเลยครับ เดี๋ยวนำเที่ยวพิษณุโลก และเส้นทาง พิษณุโลก-เขาค้อ   เส้นนี้ขับรถสนุกมากครับ มีน้ำตกให้แวะเที่ยวหลายแห่ง  หรือจะพักรีสอร์ทแถวๆ เขาค้อ แคมสนป์ ก็บรรยากาศดีครับ...   ยิงฟันยิ้ม

หนับหนุนอีกเสียงครับ
เคยไปนั่งจิบกาแฟริมทางชมวิวเข้าค้อมาแล้ว
สวยมั่ก ๆ (ตอนนั้นควบ Jazz ไปยังฉลุย Civic ไม่ต้องกลัวขึ้นไม่ไหวนะ)

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 17:22:27 »

อิอิ ผมเอาตาโตไป ก็รอๆ ผมด้วยละกันนะคร๊าบบบบบบ รถเก่า คงต้องคลานๆๆ ล่ะงานนี้ 

เดือนตุลาทำตัวให้ว่างนะครับเพื่อนๆ กำลังซุ่มทำโปรเจคลับๆอยู่  จะได้ไปพักผ่อนกันต่างจังหวัดกันบ้างล่ะ

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 17:35:04 »

มีแต่ใจที่ไปได้ ยิงฟันยิ้ม

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

j_nobita
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 17:42:26 »

อิอิ ผมเอาตาโตไป ก็รอๆ ผมด้วยละกันนะคร๊าบบบบบบ รถเก่า คงต้องคลานๆๆ ล่ะงานนี้ 

เดือนตุลาทำตัวให้ว่างนะครับเพื่อนๆ กำลังซุ่มทำโปรเจคลับๆอยู่  จะได้ไปพักผ่อนกันต่างจังหวัดกันบ้างล่ะ

โปรเจคที่ว่าใช่ "หนีกิ๊กไปเที่ยว กับสายเดี่ยวคนใหม่" หรือเปล่า   ยิงฟันยิ้ม

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
Uncle_T
Gold Member
อาจารย์ปู่

Old Traveller

« ตอบ #21 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 19:16:32 »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง แต่ไม่เข้าใจทะไมทอมไปได้แค่ใจ
ตัวไปไม่ได้ก้อ ...ฝากตังค์ไปได้นะ
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 21:28:08 »

อยากรู้ ฟีดแบค เบื้องต้นจังคับว่าถ้าจะชวนเพื่อนๆ ไปเที่ยวแบบสบายๆ กรุงเทพฯ-พิษณุโลก ค้าง 1 คืน ไปสายๆ วันเสาร์ กลับอาทิตย์ บ่ายๆ ประมาณปลายเดือนตุลา พอจะสะดวกช่วงเวลานั้นกันมั๊ยครับ

Uncle_T
Gold Member
อาจารย์ปู่

Old Traveller

« ตอบ #23 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 21:55:38 »

18-23 ต.ค. ลุงไปฝึกวิทยายุทธที่เขาง่อไบ๊  ปลาย พ.ย.- ต้น ธ.ค. จาไปวิ่งแข่งกะจิงโจ้ ที่ อูรูรู
ปลายกันยายนนี่เลยมะ ทดสอบกันไปในตัว อีกอย่างปลายฝนที่พักบริเวณนี้ยังว่างโดยเฉพาะบน อช.ภูหินร่องกล้า หากเลยไปปลายตุลาคมอากาศจะเริ่มเย็นลงเหมาะแก่การเที่ยวเป็นอย่างยิ่ง ฉนั้นเรื่องที่พักก็เป็นปัญหาตามมาแน่
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24 เมื่อ: 05 กันยายน 2006, 22:22:08 »

18-23 ต.ค. ลุงไปฝึกวิทยายุทธที่เขาง่อไบ๊  ปลาย พ.ย.- ต้น ธ.ค. จาไปวิ่งแข่งกะจิงโจ้ ที่ อูรูรู
ปลายกันยายนนี่เลยมะ ทดสอบกันไปในตัว อีกอย่างปลายฝนที่พักบริเวณนี้ยังว่างโดยเฉพาะบน อช.ภูหินร่องกล้า หากเลยไปปลายตุลาคมอากาศจะเริ่มเย็นลงเหมาะแก่การเที่ยวเป็นอย่างยิ่ง ฉนั้นเรื่องที่พักก็เป็นปัญหาตามมาแน่

ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำจากลุงทีครับ  รับไว้พิจารณาครับผม  อ้อ อย่าลืมชิมเนื้อแกงการู แดดเดียวด้วยนะครับ เพราะมันเหนียววว มากๆๆๆๆ ครับ

BloodRavenRSX
ข้าจะเป็นเจ้าแห่งถนน I'll be KinG Of The RoaD
จอมยุทธ

ตูล่ะเบื่อ เฮ้อออ

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 กันยายน 2006, 16:30:16 »

ไปด้วยๆๆๆ ขอเปงปลายกันยานะ สอบก่อน เดี๋ยวตก หงิๆ

แต่ว่าไปไหนนะ

พูดไม่ออก บอกไม่ถูก..... เซ็งเป็ด

golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ToTo The Hero

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 กันยายน 2006, 18:57:50 »

อยากไปด้วยจัง

น่าอิจฉาคนอายุเกิน 20 กันแหะ

โตกันแล้วอยากทำไรก็ได้  :'(
pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #27 เมื่อ: 06 กันยายน 2006, 20:37:39 »

น่าสนใจครับ ไปกันเป็นคาราวานเลย

แต่ มันติดปัญหาตรงที่จะหาวันว่างตรงกันได้หรือไม่
เพราะส่วนใหญ่แล้วคนใน welovecivic ก็ทำงานกันแล้วทั้งนั้น  ยิงฟันยิ้ม

ว้าคลับนี้มีแต่คนแก่เหรอเนี่ยะ อิอิอิอิอิ งั้นแสดงว่าเราเข้ามา ทำให้อายุเฉลี่ยนในคลับนี้ลดลง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 5555+

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #28 เมื่อ: 06 กันยายน 2006, 21:25:16 »

โอ้ว พูดถึงอายุแล้ว ชักน่ากาลัว คริๆๆๆ

ขออณุญาต เรียนให้ทราบเบื้องต้นครับ...

ช่วงกันยาคงเป็นช่วงเพื่อนๆ ที่กำลังเรียนอยู่จะติดสอบกัน ช่วงตุลาน่าจะเป็นช่วงที่เพื่อนๆ หรือน้องๆ ปิดเทอมกัน ถ้าไปเที่ยวช่วงตุลา คงจะสบายกายและใจ (ถ้าไปกันได้นะครับ คิๆๆ)  แถมเที่ยวแบบไม่ร้อน ไม่ต้องห่วงเรื่องขับรถเจอฝน ตอนนี้เท่าที่ทราบมาในเบื้องต้น จะเป็นวันเสาร์ที่ 28- อาทิตย์ที่ 29 ตุลาคม นะครับ ส่วนจังหวัดที่จะไปกันคือ จ.พิษณุโลก ครับ ดูจากรูปการณ์แล้ว ระยะทาง กทม.-พิษณุโลก ประมาณร่วมๆ 400 กม. หากไปเช้ากลับค่ำ คนขับรถคงเหนื่อยแน่นอน  เลยคิดว่า หากไปเที่ยวกันแบบสบายๆ น่าจะค้างซักคืน จะได้มีเวลาไปเที่ยวที่อื่นได้อีกด้วยครับ หรือหากเพื่อนๆ ไม่สะดวกค้างคืนอาจตัดสินใจตีรถกลับกรุงเทพในเย็นวันเสาร์เลยก็ได้ครับ เพราะเส้นทาง พิษณุโลก-กรุงเทพ ถนน 4 เลนตลอด ขับสบายมากๆครับ  แล้วจะมาแจ้งข่าวให้ทราบเป็นระยะครับ

อ้อ....อีกอย่างแฮ่ะๆ ช่วงปลายเดือน เงินเดือนออกด้วยหล่ะ เอิ๊กกกกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน 2006, 22:15:53 โดย taxman » บันทึกการเข้า

j_nobita
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 กันยายน 2006, 10:39:23 »

ตอนนี้ที่คุยกันเป็นการภายใน ณ สามเหลี่ยมทองคำแดนของเซ็กแมน
คนที่ไปประกอบไปด้วย

TAXMAN
J_NOBITA

พร้อมผู้ต้อนรับแห่งพิษณุโลกที่ยังไม่ยืนยันจำนวนที่แท้จริง
ขันต้นก็จะดูแนวร่วมที่จะไปแจมว่าเป็นอย่างไร
แล้วจะมาว่ากันอีกที

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #30 เมื่อ: 07 กันยายน 2006, 11:58:20 »

เสาร์ 28-อาทิตย์ 29 ตุลาคม หากเพื่อนๆ จะไปเที่ยวกัน เรียนเชิญนะครับ ขอทราบผู้ที่สนใจพร้อมผู้ติดตามของคุณคร่าวๆ ก่อน ภายในเร็ววันนี้ ผมกับพี่แจ๊ค จะแจ้งกำหนดการคร่าวๆ ให้ทราบในกระทู้นี้ควบคู่กันไปอีกครั้งครับ  แต่มีโปรแกรมทัวร์บุญไหว้พระแน่นอนทริปนี้ ได้เที่ยว ได้บุญคร๊าบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2006, 12:31:42 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: กิจกรรมท่องเที่ยวกับwelovecivic.com