ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
16 มิถุนายน 2024, 01:54:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เสียงหวีด ดังแป็ดๆ เวลาเปิดฟังเพลง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงหวีด ดังแป็ดๆ เวลาเปิดฟังเพลง  (อ่าน 3940 ครั้ง)
A_CIVIC
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 08:51:22 »

เสียงหวีด ดังแป็ดๆ เวลาเปิดฟังเพลง ให้ร้านตรวจเช็คหมดแล้ว สาย ปรี ทุกอย่าง
แต่เค้าบอกว่าน่าจะเป็นที่กล่องแก็สเวลาที่เป็นน้ำมันมันไม่เป็น ถ้าตัดเป็นแก็สเมื่อไรจะเป็น ให้ไปให้ร้านแก็สเช็คกล่องแก็ส
แต่ผมใช้อยู่ผมรู้ว่ามีเสียงทั้งแก็สและน้ำมัน เลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ใครมีประสบการณ์ช่วยแช์หน่อยครับ  อายจัง
Eak Inkjet
ศิษย์พี่

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มกราคม 2012, 23:42:48 »

เสียงหวีด ดังแป็ดๆ เวลาเปิดฟังเพลง ให้ร้านตรวจเช็คหมดแล้ว สาย ปรี ทุกอย่าง
แต่เค้าบอกว่าน่าจะเป็นที่กล่องแก็สเวลาที่เป็นน้ำมันมันไม่เป็น ถ้าตัดเป็นแก็สเมื่อไรจะเป็น ให้ไปให้ร้านแก็สเช็คกล่องแก็ส
แต่ผมใช้อยู่ผมรู้ว่ามีเสียงทั้งแก็สและน้ำมัน เลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ใครมีประสบการณ์ช่วยแช์หน่อยครับ  อายจัง

เขาโบ้ยครับแบบนี้ วางระบบไม่ดี รถผมก็เป็นครับวันนี้เอง แหลมดังแบ๊กๆๆเวลาเร่งเครื่อง ผมนึกว่าลำโพงแตก ที่ไหนได้สายไปชนเหล็กในรถ พอดึงขึ้นเงียบสนิท

Panuwat_ek2000
ศิษย์น้อง
**

Oat Oat

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2012, 22:58:41 »

ของผมก็เป็นครับแต่ของผมเป็นที่ปรีครับ
ซื้อเปลี่ยนใหม่จบแล้วครับ

EK  2000 \ SILVER
joepao
เจ้าสำนัก

EK 97 เชียงใหม่ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2012, 14:31:18 »

อันนี้มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนเหมือนกันนะครับ
ผมว่าควรจะค่อยๆไล่ที่ละจุด
อย่างเสียงหวีดเนี่ยมันออกที่ลำโพงทุกตัวเลยหรือเปล่า
ถ้าออกที่ลำโพงทุกตัว ก็ต้องมาไล่ดูแล้วครับว่า
ลงกราว์ด ดีหรือป่าว เดินสายสัญญานแยกกับสายไฟหรือป่าว
เพราะสายไฟกับสายสัญญานไม่ควรเดินใกล้กันครับ
เร่งแอป์เยอะไปไหม....คือทุกอย่างมีผลหมดเลยนะครับ........

แต่ถ้าดังแป๊ดๆ เนี่ยดังที่ลำโพงทุกตัวหรือเปล่าถ้าดังที่ตัวใดตัวหนึ่ง ก็ลองไล่สายดูครับ
ลองดึงสายลำโพงตัวที่ดังแป๊ดๆออกถ้าหายก็ตัวนั้นหล่ะครับ

ถึงขับ BT-50 แต่ก็ยังรัก CIVIC อยู่ครับ
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2012, 21:01:02 »

ยากนะครับ ต้องเช็คทีละจุดครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เสียงหวีด ดังแป็ดๆ เวลาเปิดฟังเพลง