ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 05:42:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: น้องใหม่คับ มีปัญหารบกวนผู้เชี้ยวชาญ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่คับ มีปัญหารบกวนผู้เชี้ยวชาญ  (อ่าน 1342 ครั้ง)
bah...bah
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 05:32:09 »

ผมเพิ่งซื้อรถ civic dimention  มา(เจ้าของเดิมติดแก๊สมาแล้ว ngv)  ใช้มาใด้ 2 เดือน มีปัญหาเวลาใช้แก๊สแล้ว engine check
โชว์ขึ้นมาคับ  แล้วเครื่องมันจะดับ เร่งไม่ค้อยขึ้น    พอเปลี่ยนเป็นน้ำมันก็ปกติคับ แต่ enging check ก็ยังโชว์อยู่ พอดับเครื่อง
แล้วสตาร์ทใหม่ก็ปกติดีคับไฟไม่โชว์  ก็เลยไปที่ร้านที่เค้าติดแก๊สมาดูให็( so พัทยา) ช่างหาสาเหตุไม่เจอผูดก็ไม่รู้เรื้อง.ทีเเรกเป็นๆ  หายๆ พอออกจากร้านคราวนี้ใช้แก๊สไม่ใด้เลยคับ..  ผมก็เลยไปเช็ก code คับ ช่างบอกว่า sencer ตัวที่ 1 เสีย ผมก็ซื้อมาเปลี่ยนคับ
ทีแรกก็ปกติดีคับ แต่พอขับซักพักไฟก็ขึ้นโชว์อีกเหมือนเดิม.. อาการเดิมเลยคับ     ผมเลยให้ร้านพัทยาแก๊สเช็กให้คับ ตอนนี้ไฟไม่โชว์แล้ว แต่เวลาใช้แก๊ส(บางทีนะคับ)ก็มีอาการสดุด จะดับเวลาติดไฟแดง หรือเวลาออกตัว...คือผมเริ่มเหนื่อยกับการไปอู่แล้วอ่ะคับ
.....รบกวนผู้รู้ด้วยคับ                       
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: น้องใหม่คับ มีปัญหารบกวนผู้เชี้ยวชาญ