ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
01 มิถุนายน 2024, 08:11:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: อย่าลืมยกเลิกบัตรเครดิตของคุณก่อนตายนะคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าลืมยกเลิกบัตรเครดิตของคุณก่อนตายนะคะ  (อ่าน 966 ครั้ง)
teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 18:49:31 »

อย่าลืมยกเลิกบัตรเครดิตของคุณก่อนตายนะคะมันสำคัญมากสิ่งที่จะเล่าต่อไปนี้อาจเกิดขึ้นได้กับคนทุกคน เพราะส่วนบริการลูกค้ามักจะเป็นเช่นนี้

นางแจ่มชัดเสียชีวิตไปเมื่อเดือนมกราคมปีนี้เองธนาคารซิตี้แบงค์ได้ส่งใบเรียกเงินมาเก็บค่าธรรมเนียมประจำปีของบัตรเครดิตซึ่งมาถึงเธอในเดือนกุมภาพันธ์และมีนาคมพร้อมทั้งเรียกเก็บค่าปรับที่เธอชำระช้าพร้อมดอกเบี้ยของยอดที่เรียกเก็บซึ่งในความเป็นจริงเธอไม่ได้ใช้บัตรนั้นมาตั้งแต่วันที่ตายแต่บัดนี้ยอดทั้งหมดที่เรียกเก็บกลายเป็นจำนวนสองพันกว่าบาทเข้าไปแล้วญาติของเธอจึงโทรศัพท์ไปยังธนาคาร

เชิญอ่านการโต้ตอบ

ญาติผู้ตาย: ดิฉันโทร.  มาแจ้งว่าคุณแจ่มชัดเสียชีวิตแล้วค่ะตั้งแต่เดือนมกราคม

เจ้าหน้าที่ธนาคาร:  ยังไม่มีการแจ้งปิดบัญชีนะคะดังนั้นค่าปรับการชำระช้าจึงต้องเรียกเก็บค่ะ

ญาติผู้ตาย:  งั้นช่วยยกเลิกบัตรให้ดีไหมคะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร:  แต่มันช้ามาสองเดือนแล้วนะคะที่เรียกเก็บไม่ได้และธนาคารได้ออกใบเรียกเก็บไปแล้วค่ะ

ญาติผู้ตาย:  ตามปกติถ้าลูกค้าเกิดตายไปทางธนาคารจะจัดการอย่างไรต่อคะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร:  เราอาจต้องแจ้งหน่วยคดีฉ้อโกงหรือไม่ก็แจ้งไปยังเครดิตบูโร (ส่วนงานที่จะคอยเก็บประวัติการมีเครดิตของคนประเทศไทยก็มีค่ะ)  หรือไม่ก็แจ้งไปทั้งสองที่ค่ะ

ญาติผู้ตาย:  แล้วยมบาลจะโกรธเธอไหมคะ? (ฉันชอบคำถามนี้ของตัวเองจริงๆ)

เจ้าหน้าที่ธนาคาร:  อะไรนะคะ?

ญาติผู้เสียชีวิต:  คุณได้ยินหรือเปล่าคะที่ดิฉันบอกว่าเธอตายไปแล้วน่ะค่ะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร:  รอสักครู่ค่ะคุยกะหัวหน้าดีกว่าค่ะ

สักครู่หัวหน้ารับโทรศัพท์ไปพูดต่อ

ญาติผู้เสียชีวิต:  ดิฉันโทร.มาแจ้งให้ทราบว่าเจ้าของบัตรเสียชีวิตไปตั้งแต่เดือนมกราแล้วค่ะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร:  ยังไม่มีการแจ้งปิดบัญชีนะครับดังนั้นค่าปรับการชำระช้าจึงต้องเรียกเก็บครับ

(สงสัยเป็นประโยคที่ทางธนาคารมีไว้ให้ใช้ตอบกับลูกค้า)

ญาติผู้เสียชีวิต:  หมายความว่าจะต้องเรียกเก็บจากที่ดินของเธอหรือคะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร:  (ชักเริ่มติดอ่าง) คุณเป็นทนายความของเธอหรือครับ?

ญาติผู้เสียชีวิต:  เปล่าค่ะดิฉันเป็นเหลนของเธอน่ะค่ะ(ทนายสอนให้บอกเช่นนี้)

เจ้าหน้าที่ธนาคาร:  กรุณาช่วยแฟกซ์มรณบัตรของเธอมาได้ไหมครับ

ญาติผู้เสียชีวิต:  ยินดีค่ะ(ทางธนาคารแจ้งเบอร์แฟกซ์)

หลังจากได้รับแฟกซ์เรียบร้อย

เจ้าหน้าที่ธนาคาร:  ทางระบบของเราไม่ได้บอกว่าจะให้จัดการอย่างไรในกรณีที่ลูกค้าเสียชีวิตผมก็ไม่ทราบจะช่วยเหลือได้อย่างไร

ญาติผู้เสียชีวิต:  อ๋อค่ะคิดต่อไปนะคะถ้ายังคิดไม่ออกก็เรียกเก็บเงินเธอไปเรื่อยๆแล้วกันเธอคงไม่ว่าอะไรหรอกค่ะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร:  ครับค่าปรับการชำระช้าก็ต้องเรียกเก็บต่อไปนะครับ

(มันเป็นห่ะอะไรของมันวะ!!!)

ญาติผู้เสียชีวิต:  ไม่ทราบต้องการที่อยู่ใหม่ของคุณยายทวดไหมคะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร:  ดีเลยครับ

ญาติผู้เสียชีวิต:  ปากน้ำแม่น้ำเจ้าพระยาสมุทรปราการค่ะ

เจ้าหน้าที่ธนาคาร:  ขอประทานโทษครับนั่นมันเป็นแม่น้ำนี่ครับ

ญาติผู้เสียชีวิต:  อ้าว แล้วเวลาญาติพวกคุณตายเอาอังคารไปลอยแถวไหนหรือคะ

จบแล้วค่ะ! 

chalard
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 19:37:30 »

สะใจตอนท้ายนี่แหละ

สมาชิก 153
Namwhan
อแฟนัง ติตัว ปรมาลาภา ความไม่มีแฟนติดตัวเป็นลาภอันประเสริฐ
อาจารย์ปู่

หนาว.ว..?

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 20:07:03 »

โกรธ
 ยิงฟันยิ้ม
 ยิงฟันยิ้ม
 ยิงฟันยิ้ม

I love civic . . .
alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 20:17:55 »

ยิงฟันยิ้ม ;Dต้องเอามุขนี้ไปใช้บ้างแย้ว ฮืม

I am / I can
Yorying
Gold Member
อาจารย์ปู่

*เมื่อไหร่จาหายเหงาสะทีน๊ะ*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 23:13:52 »

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง มุกนี้เด็ด สุด สุด

!!!  It may take only a minute to like someone,
only an hour to have a crush on someone
and only a day to love someone
but it will take a lifetime to forget someone!!!!!!
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: อย่าลืมยกเลิกบัตรเครดิตของคุณก่อนตายนะคะ