ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
09 มิถุนายน 2024, 05:47:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: จะติด LPG ครับผม ขอแนะนำร้านหน่อยครับ เครือ Enegry reformช่าง Ok จุนไม่บ่อย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะติด LPG ครับผม ขอแนะนำร้านหน่อยครับ เครือ Enegry reformช่าง Ok จุนไม่บ่อย  (อ่าน 2529 ครั้ง)
boutbue01
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 11:23:25 »

จะติด LPG ครับผม ขอแนะนำร้านหน่อยครับ เครือ Enegry reformช่าง Ok จุนไม่บ่อย

ราคาไม่เกี่ยงคริบ ผ่อนได้พอ   ขอเบอร์ติดต่อหรือ แนะนำด้วยก็ดีนะครับ

ขอบคุณครับ
boutbue01
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 00:02:58 »

อยากรู้ ๆ ๆ ๆ
nookirpc
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อ แต่จริงใจ

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 10:46:09 »

อยู่แถวไหนล่ะท่าน เพื่อนๆจะได้แนะนำได้ถูก ตามความเห็นผมว่าลองหาข้อมูลทางเน็ตก่อนก็ได้นะครับ เพราะ เครือ Enegry reform เค้ามีสาขาเยอะ ส่วนใหญ่ถ้าติดแบบหัวฉีดก็น่าจะจบเรื่องการจูนครับ แต่ราคาอาจจะสูงกว่ายี่ห้ออื่นนะ เรื่อง lpg เนี่ยไม่สามารถบอกได้ว่ายี่ห้อไหนดีกว่ากัน เพียงแต่ถ้าติดไปแล้วหมั่นตรวจสอบความปลอดภัยของรถ ไม่ว่าจะติดถูกหรือแพงก็ดีทั้งนั้นล่ะครับ  ยิ้ม อนาคตผมก็จะติด รอดูท่าทีก่อนซักนิด  ยิ้มเท่ห์
kajubin
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มกราคม 2012, 19:55:39 »

ผมก็ติดของ Energy Reform เป็นรุ่น Fast - TECH II PRO ราคา 27,000 ไม่รู้แพงไปป่าว
nookirpc
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อ แต่จริงใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 09:54:43 »

ผมก็ติดของ Energy Reform เป็นรุ่น Fast - TECH II PRO ราคา 27,000 ไม่รู้แพงไปป่าว
ราคาตามมาตรฐานของ Energy Reform ครับ ผมเห็นมีอยู่ 3 แบบในรุ่นFast - TECH II ราคาต่างกันประมาณรุ่นละสามพัน 24k , 27k , และ 30k ถ้าเป็นถังโดนัท เพิ่มอีก 1 พันทุกรุ่นครับ เด๋วไม่นานผมจะเป็นครอบครัวเดียวกับคุณแน่ รอโอนรถก่อน หลังจากนั้นคาดว่าจะติดเช่นกันคร้าบ
OHMMI
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 22:46:15 »

ที่จริงการจูนบ่อยหรือไม่บ่อยไม่ได้อยู่ที่ยี่ห้อแก๊ซมันอยู่ที่การติดตั้งและช่างที่จูนมากกว่า....บางอู่ที่ติดตั้งแบบมักง่ายใช่จูนแบบAUTO คือการจูนแบบจอดเฉยๆแล้วเปิดปิดแอร์จูน พอวิ่งจริงสะอึกบ้างเครื่องกระตุกบ้างออกตัวดับบ้างเครื่องสวิงบ้าง ก็ไปโทษยี้ห้อแก๊ซ ถ้าเป็นไปได้ควรอยู่ดูทุกขั้นตอนการติดตั้งและบอกเขาเลยว่าใช่จูนแบบ วิ่งไปจูนไปจะได้ตรงกับนิสัยการขับของเราครับ
s2000
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 16:55:23 »

ที่จริงการจูนบ่อยหรือไม่บ่อยไม่ได้อยู่ที่ยี่ห้อแก๊ซมันอยู่ที่การติดตั้งและช่างที่จูนมากกว่า....บางอู่ที่ติดตั้งแบบมักง่ายใช่จูนแบบAUTO คือการจูนแบบจอดเฉยๆแล้วเปิดปิดแอร์จูน พอวิ่งจริงสะอึกบ้างเครื่องกระตุกบ้างออกตัวดับบ้างเครื่องสวิงบ้าง ก็ไปโทษยี้ห้อแก๊ซ ถ้าเป็นไปได้ควรอยู่ดูทุกขั้นตอนการติดตั้งและบอกเขาเลยว่าใช่จูนแบบ วิ่งไปจูนไปจะได้ตรงกับนิสัยการขับของเราครับ
อันนี้คอนเฟิมคับ......ไปให้พี่เอ็ด (อาสาจูน)ดูมาแล้วพี่เค้าให้ทั้งซิ่ง,ขับปกติ,เปิดแอร์,ปิดแอร์ มันมีผลถึงกันหมด

ตอนผมติดตั้งเห็นช่างมันเบิ้ลๆคันเร่ง.....แปร๊ดดดดดดดดดดดด เรียบร้อย ยังว่าเลย ว่าง่ายไปมั้ย??

จะ ECO กันทำไม.....ในเมื่อเราขับ EK
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: จะติด LPG ครับผม ขอแนะนำร้านหน่อยครับ เครือ Enegry reformช่าง Ok จุนไม่บ่อย