ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 06:18:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอความรู้หน่อยครับ กำลังจะซื้อ civic coupeครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้หน่อยครับ กำลังจะซื้อ civic coupeครับ  (อ่าน 6021 ครั้ง)
sartarnpeat
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 17 ธันวาคม 2011, 19:54:43 »

ราคา650000 ภายทำแปลงเป็นตัวนอกหมดแล้ว วางเครื่องk20(ผมควรจะดูหรือสอบถามกับเจ้าของรถยังไงดี)ขอบคุนครับ ขยิบตา
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2011, 20:15:34 »

ราคา650000 ภายทำแปลงเป็นตัวนอกหมดแล้ว วางเครื่องk20(ผมควรจะดูหรือสอบถามกับเจ้าของรถยังไงดี)ขอบคุนครับ ขยิบตา
    ถามว่า ลองขับได้ไหม แล้วเหยียบให้จม ก็จะรู้ว่าควรซื้อดีไหม  จุมพิต จุมพิต

lighteningz
เจ้ายุทธภพ

ห นึ่ ง ชี วิ ต ลิ ขิ ต เ อ ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2011, 20:50:28 »

ถามว่า ลองขับได้ไหม แล้วเหยียบให้จม ก็จะรู้ว่าควรซื้อดีไหม  จุมพิต จุมพิต

ถูกต้องงงงง

ห นึ่ ง ชี วิ ต ลิ ขิ ต เ อ ง

http://www.facebook.com/mystinbz

แอดมาคุยกันได้คับ ^^

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=141867.0

แวะชมกันได้คับ ^^
nookirpc
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อ แต่จริงใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2011, 23:57:34 »

เค้าจะกล้าหั้ยลองหรอครับคุณส้ม  ยิ้มเท่ห์ แรงนะนั่น ทั้งราคาและเครื่อง
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 00:43:17 »

เค้าจะกล้าหั้ยลองหรอครับคุณส้ม  ยิ้มเท่ห์ แรงนะนั่น ทั้งราคาและเครื่อง
ถ้ามั่นใจรถต้องให้ลองครับ
 อายจัง อายจัง อายจัง

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 19:17:54 »

ถ้าไม่ให้ลองก็ไม่ต้องซื้อ 650000 เชียวนะ ซื้อ FD K20 ปี 06-07 เดิมๆได้เลย ราคาเนี้ย
ถ้าคิดว่า แรงไป ไม่กล้าลอง ก็อย่าซื้อ เอา D16Y8 ธรรมดา สามแสนกว่าๆดีกว่า อิอิ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

sartarnpeat
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 19:58:52 »

ตอนนี้กำลังวางเครื่องอยู่อะครับ พี่เค้าบอกว่าถ้าเสร็จเดียวจะให้เทสก่อนตัดสิ้นใจ มันจะวิ่งได้ประมานไหนหนอเพราะผมเล่นเครื่องJมาก่อน

ตอนนี้อยากลองแบบแป๊ปๆดู ขอคำชีแนะด้วยครับ อายจัง (ขอบคุนพี่ๆทุกคนมากครับ)
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 20:01:04 »

ตอนนี้กำลังวางเครื่องอยู่อะครับ พี่เค้าบอกว่าถ้าเสร็จเดียวจะให้เทสก่อนตัดสิ้นใจ มันจะวิ่งได้ประมานไหนหนอเพราะผมเล่นเครื่องJมาก่อน

ตอนนี้อยากลองแบบแป๊ปๆดู ขอคำชีแนะด้วยครับ อายจัง (ขอบคุนพี่ๆทุกคนมากครับ)
    เห รถ กำลังวางเครื่อง แล้วขายกันยังไงหว่า ขยิบตา ขยิบตา
ถ้าเล่น J GTE มาก่อน ไม่น่ามีปัญหากับ เคซาว นา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

sartarnpeat
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 20:08:59 »

เห รถ กำลังวางเครื่อง แล้วขายกันยังไงหว่า ขยิบตา ขยิบตา
ถ้าเล่น J GTE มาก่อน ไม่น่ามีปัญหากับ เคซาว นา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เป็นรถของคนรู้จักอะครับ อยากรู้ว่าราคากับของในรถเนี้ยมันสมราคาไหมอะครับ จะได้พอมีภูมิต้านทานหน่อย ยิ้มเท่ห์
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 21:38:06 »

เป็นรถของคนรู้จักอะครับ อยากรู้ว่าราคากับของในรถเนี้ยมันสมราคาไหมอะครับ จะได้พอมีภูมิต้านทานหน่อย ยิ้มเท่ห์
    แล้วแต่ชอบละกัน แต่เป็นเรา เอา FD K20 เดิมๆดีกว่า
ของเราจะได้หลังปีใหม่เนี่ยอีกคันนึง FD K20 ปี 07 เดิมๆ 600000 ถ้วน
    ส่วนตัว ถึงแม้จะเป็นแค่ K20 ฝาดำ แต่มันก็แรงพอแล้ว สำหรับเราอ่ะนะ ไม่ต้องถึงขนาดฝาแดงหรอก
เพราะ รถวางมา สำหรับเรา มันไม่จบแค่นั้น ขอขับ เดิมๆ ดีกว่า
    แต่ก็ แล้วแต่ชอบนะ รถเรา เงินเรา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

sartarnpeat
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 21:53:24 »

แล้วแต่ชอบละกัน แต่เป็นเรา เอา FD K20 เดิมๆดีกว่า
ของเราจะได้หลังปีใหม่เนี่ยอีกคันนึง FD K20 ปี 07 เดิมๆ 600000 ถ้วน
    ส่วนตัว ถึงแม้จะเป็นแค่ K20 ฝาดำ แต่มันก็แรงพอแล้ว สำหรับเราอ่ะนะ ไม่ต้องถึงขนาดฝาแดงหรอก
เพราะ รถวางมา สำหรับเรา มันไม่จบแค่นั้น ขอขับ เดิมๆ ดีกว่า
    แต่ก็ แล้วแต่ชอบนะ รถเรา เงินเรา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุนมากครับ เห็นเค้าว่าลูกผู้ชายตัวจริง ต้องK20 อิอิ  ของผมน่าจะได้ก่อนปีใหม่(ถ้าถูกใจนะ) เดียวจะเอามาให้ติชมกันครับ ยิ้มกว้างๆ
b16avtec
จอมยุทธ

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 16:27:46 »

coupe วาง k20a ราคา 650000 นี้ต้องมีของแต่งอย่างอื่นด้วยนะครับถึงจะสมเหตุสมผล  พวกแม็กแท้ เบาะแท้ อื่นๆอีกนิดหน่อยประมาณนี้ครับ

ใจรักจะแรกจัดคูเป้ k20a ไปเลยครับ  เพราะบอดี้เบากว่าพวก dc5 และ fd นะครับ อิอิ

หน้าตาดี  มีรถขับ  โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปได้
sartarnpeat
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 18:05:48 »

coupe วาง k20a ราคา 650000 นี้ต้องมีของแต่งอย่างอื่นด้วยนะครับถึงจะสมเหตุสมผล  พวกแม็กแท้ เบาะแท้ อื่นๆอีกนิดหน่อยประมาณนี้ครับ

ใจรักจะแรกจัดคูเป้ k20a ไปเลยครับ  เพราะบอดี้เบากว่าพวก dc5 และ fd นะครับ อิอิ

มีเบาะrecแท้ เครื่องโมท่อนบนเต็ม แก้มเปลี่ยนเป็นแก้มแต่ง ท่อเลสเดินตรงสปิงเกี่ยว โลบา และมีอีกนิดหน่อย คุ้มหรือยังอะครับ
punkskate208
ศิษย์พี่

เติมที่ละ 200 พอ ตังหมด

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 18:09:25 »

ลองเข้ามาปรึกษาและพูดคุยได้ที่นี้คับ  http://rcw.ms/forum/forumdisplay.php/115-Club-SI  

club si thaialnd

civic coupe
sartarnpeat
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011, 13:28:06 »

ลองเข้ามาปรึกษาและพูดคุยได้ที่นี้คับ  http://rcw.ms/forum/forumdisplay.php/115-Club-SI  

club si thaialnd
ขอบพระคุนคราบบบบบ ยิ้ม
Interista
เจ้าสำนัก

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2011, 04:41:48 »

si หล่อกว่า  เจ๋ง

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอความรู้หน่อยครับ กำลังจะซื้อ civic coupeครับ