ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 10:46:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: เตารีด4ป ปี93 วางเครื่องใหม่ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เตารีด4ป ปี93 วางเครื่องใหม่  (อ่าน 1801 ครั้ง)
Highway13
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 11 ธันวาคม 2011, 16:16:28 »

สวัสดีครับสมาชิกทุกท่านผมพึ่งมีตังส์ซื้อ civic 4d มือสอง น่าจะเป็นรุ่น 1993 รถจอดมาเป็นปีแระ
ตอนนี้ผมก็วางเครื่องยนต์ใหม่ระหัส d15b เกียร์auto แต่พอติดตั้งเสร็จแล้วรถวิ่งออกตัวเหมือนเราออกตัวด้วยเกียร์4
ช่างที่ก็แก้ปัญหาไม่ตก ไม่รู้ว่าปัญหาออกตัวอืดเป็นที่กล่องควบคุมเกียร์
หรือเป็นที่ระบบเกียร์ครับ เกียร์รุ่นนี้มีปุ่มโอเวอร์ไดรว์หรือเปล่าครับ
ท่านใดเคยมีประสบการณ์ด้านนี้หรือคล้ายๆกันแนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นครับ

ขออภัย...มือเก่าแต่เมาค้าง_#_
Toajeed
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 20:07:21 »

อ้าว...ทำไมช่างแก้ไม่ตกล่ะครับ คุณช่างต้องรับผิดชอบนะครับ ถ้าแก้ไม่ไดปิดร้านไปเลย  โกรธ
Highway13
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 22:05:02 »

เอ่อ..เครื่องที่วางใหม่เป้นเครื่องที่ซื้อมาจากเชียงกงแถวๆขอนแก่นน่ะครับ
น่าจะเป็นเครื่องเก่านอกเลยไม่รู้ประวัติเครื่องครับ
ตอนนี้เอาเข้าอู่เกียร์ออโต้โดยตรงแล้วครับ
ไห้หมอเฉพาะทางรักษาน่าจะดีกว่า  อิอิ

ร้องไห้

ขออภัย...มือเก่าแต่เมาค้าง_#_
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 22:18:00 »

เอ่อ..เครื่องที่วางใหม่เป้นเครื่องที่ซื้อมาจากเชียงกงแถวๆขอนแก่นน่ะครับ
น่าจะเป็นเครื่องเก่านอกเลยไม่รู้ประวัติเครื่องครับ
ตอนนี้เอาเข้าอู่เกียร์ออโต้โดยตรงแล้วครับ
ไห้หมอเฉพาะทางรักษาน่าจะดีกว่า  อิอิ

ร้องไห้
    ให้เดา ก็ช่าง วายสายไม่เป็น กับ กล่อง  ขยิบตา ขยิบตา

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: เตารีด4ป ปี93 วางเครื่องใหม่