ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 13:09:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ปั้มติ๊กนอกถัง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปั้มติ๊กนอกถัง  (อ่าน 4309 ครั้ง)
hammer
จอมยุทธ

« เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 20:19:37 »

ปั้มติ๊กนอกถัง  ถ้าผมจะใส่เพิ่มเข้าไปอีกตัวนึง พี่ๆ ว่า มัน จะมีผลอะไร มั้ยครับ พอ ดีมีของอยู่บ้าน กะว่าจะ ลองใส่ ดู แต่ขอถามก่อนกลัว เครื่อง มรณะ 555+
se278
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 21:02:11 »

ปั้มติ๊กนอกถัง  ถ้าผมจะใส่เพิ่มเข้าไปอีกตัวนึง พี่ๆ ว่า มัน จะมีผลอะไร มั้ยครับ พอ ดีมีของอยู่บ้าน กะว่าจะ ลองใส่ ดู แต่ขอถามก่อนกลัว เครื่อง มรณะ 555+

ยึดไม่ดี หนวกหู ครับ
desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 21:06:45 »

ใส่ตัวเดียว (ตัวนอกถัง ) ก็เกินพอแล้ว ครับ.... ยิ้มเท่ห์

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 21:44:44 »

ใส่ไปทำไมต้องเยอะแยะเนี่ย เดี๋ยวมันก็เกี่ยงกันทำงานหรอก
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 11:13:20 »

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111929.0.html
ลองถามตัวเองว่าจะใส่เพิ่มเพื่ออะไร เอาแรงขึ้น อยากเสียตัง อยากใส่ไว้เท่ษ์ๆ      ตอบตัวเองให้ได้ก่อน

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 12:51:30 »

กะจะใส่ ให้ มันส่งน้ำมันไปที่หัวฉีด เเรง 555+ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 12:54:46 »

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111929.0.html
ลองถามตัวเองว่าจะใส่เพิ่มเพื่ออะไร เอาแรงขึ้น อยากเสียตัง อยากใส่ไว้เท่ษ์ๆ      ตอบตัวเองให้ได้ก่อน

พอดีของมันวางอยู่หน้าบ้านเฉยๆครับ ผมเลยยคันอยากจะใช้ดู อิอิ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 13:44:42 »

พอดีของมันวางอยู่หน้าบ้านเฉยๆครับ ผมเลยยคันอยากจะใช้ดู อิอิ
หุหุ  ถ้าจะทำผมว่า งานใหญ่เลยแหละ ทำถัง A ถังB เดินสายไฟ+น้ำมันกันสนุก  สรุป อย่าทำเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
nookirpc
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อ แต่จริงใจ

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 13:51:14 »

ผมว่าปั้มเจตัวเดียวก็น่าจะแรงพอแล้วนะสำหรับเครื่องเดิมๆ แต่ก็อยากเห็นเหมือนกัน  ยิ้ม ถ้าทำเสร็จแล้วแชร์รูปด้วยนะครับ
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 14:02:24 »

ผมว่าปั้มเจตัวเดียวก็น่าจะแรงพอแล้วนะสำหรับเครื่องเดิมๆ แต่ก็อยากเห็นเหมือนกัน  ยิ้ม ถ้าทำเสร็จแล้วแชร์รูปด้วยนะครับ

ผมยังกลัวๆอยู่ว่า ถ้าใส่ ปั้ม เดิมที่อยู่ใน ถัง แล้วมา ต่อกับปั้มนอกถังอีก ที่ใส่เพิ่ม มันจะทำงานกันยังไง สงใสต้องเอาออกคิดว่างัน!!! แล้วอีกอย่าง กลัวว่าท่อส่งน้ำมัน มันจะระเบิดไปเสียยยก่อน 555+
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 14:14:32 »

ผมยังกลัวๆอยู่ว่า ถ้าใส่ ปั้ม เดิมที่อยู่ใน ถัง แล้วมา ต่อกับปั้มนอกถังอีก ที่ใส่เพิ่ม มันจะทำงานกันยังไง สงใสต้องเอาออกคิดว่างัน!!! แล้วอีกอย่าง กลัวว่าท่อส่งน้ำมัน มันจะระเบิดไปเสียยยก่อน 555+

ปกติก็ปั้มในถังใหญ่   ดูดไปใส่ถังเล็ก แล้วก็มีปั๊มจากถังเล็กส่งไปรางหัวฉีด สุดประสงค์เพื่อความสม่ำเสมอ ของการจ่ายน้ำมันเวลารถบินหรือโยกไปมาอ่ะ    ท่อส่งน้ำมันมันไม่ระเบิดหรอกมันมีเรกูเรเตอร์คุมแรงดันอยู่ครับ   ยิ้มกว้างๆ

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 14:21:39 »

ปกติก็ปั้มในถังใหญ่   ดูดไปใส่ถังเล็ก แล้วก็มีปั๊มจากถังเล็กส่งไปรางหัวฉีด สุดประสงค์เพื่อความสม่ำเสมอ ของการจ่ายน้ำมันเวลารถบินหรือโยกไปมาอ่ะ    ท่อส่งน้ำมันมันไม่ระเบิดหรอกมันมีเรกูเรเตอร์คุมแรงดันอยู่ครับ   ยิ้มกว้างๆ

งันถ้าผมเอาปั๊มตัวเก่าที่มีหน้าที่ฉีดน้ำมันไปยังรางหัวฉีด ออก แล้วเอาปั๊ม(BOSCH รหัส 911)ของผมใส่เข้าไป ได้ไมครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 14:39:39 »

งันถ้าผมเอาปั๊มตัวเก่าที่มีหน้าที่ฉีดน้ำมันไปยังรางหัวฉีด ออก แล้วเอาปั๊ม(BOSCH รหัส 911)ของผมใส่เข้าไป ได้ไมครับ
ต้องลองรื้อมายัดดูครับ แต่ผมว่าจะได้ไม่คุ้มเสียอ่ะดิ ลองดู    ลังเล ลังเล

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ปั้มติ๊กนอกถัง