ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
04 มิถุนายน 2024, 10:06:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ  (อ่าน 1721 ครั้ง)
tonlek
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 12:12:27 »

ผมขับ Civic ES (เกียร์ธรรมดา) เวลาเหยียบคลัทต์รอบจะเด็งขึ้นจาก 800 รอบ ขึ้นไป 1200 รอบแล้วค้าง 3-4 วิ คอยๆลดลงมาเหลือ 800 รอบ บางทีจอดอยู่รอบก้อลงไป 400 รอบ สาเหตุเป็นเพราะอะไรคับ
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 18:54:17 »

คือจอดรถ นิ่งๆ เดินเบา ไม่ได้เหยียบเบรคอ่ะไร  พอเหยียบคลัสแล้วก็เป็นแบบนี้หรอครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
tonlek
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 09:54:50 »

เวลาวิ่งแล้วเหยียบคลัสเพี่อจอดคับ......แต่พอจอดแล้วรอบเครื่องจะตกลงมาบางทีก้อไม่เป็น
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 10:08:09 »

เวลารถติดๆ เดี๋ยวขับเดี๋ยวชลอเดี๋ยวหลุด  เปลี่ยนเกียร์ได้ปกติไม๊ครับ  ขยิบตา ขยิบตา

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
tonlek
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 15:16:28 »

เปลี่ยนเกียร์ได้ปกติ แต่เวลาคาเกียร์1,2 ปล่อยคลัสรถก้อวิ่งเองเหมือนเกียร์ออโต้ แล้วเวลาเช้าๆรถออกตัวก้อพุ่งโดยที่คลัสปล่อยแค่นิดเดียวเอง...อาการโดยร่วมมันเกี่ยวกับตัวควบคุบรอบเดินเบาหรือป่าวคับ...มีคนเขาบอกผมมาอีกที...ยังงัยช่วยบอกวิธีแก้ผมที
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 15:37:38 »

ผมกำลัง ลังเลระหว่าง ระบบคุมรอบเดินเบา หรือเป็นที่ระบบ ส่งกำลังกันแน่  ถ้าเป็นตอนรถวิ่งอย่างเดียว น่าจะเป็นที่ระบบส่งกำลัง ถ้าเป็นระบบคุมรอบ เดินเบา รถอยู่นิ่งๆก็ต้องมีอาการ ลังเล ลังเล ลังเล

nookirpc
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อ แต่จริงใจ

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 21:18:40 »

ตอนวิ่งได้เปิดแอร์มั้ยครับ (อยากให้ลองปิดแอร์วิ่งดูก่อน ไม่รู้มันเกี่ยวข้องป่าว )
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ