ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 03:52:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ฝาD15BหัวฉีดดดดเอามาลงแทนD15Bฝาคาบู .... 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาD15BหัวฉีดดดดเอามาลงแทนD15Bฝาคาบู ....  (อ่าน 24029 ครั้ง)
hammer
จอมยุทธ

« เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011, 23:57:13 »

อายจัง อายจัง ขอคำแนะนำด้วยครับพอดีผมไปได้รถ civic  EG9 4door มา แล้วมันเป็นเครื่องคาบู+ เกียร์ธรรมดา ผมเห็นเเล้วคงไม่ไหวเลยเปิดเข้าไปดูเวปต่างๆที่เกี่ยวกับการเปลี่ยนฝาของhonda ที่ว่า ก็เลยยสนใจ
1.ผมอยากรู้ว่าต้องช่ายตังเท่าไรในการทำเอาเเบบจบใช้งานประจำวันได้สบายๆ
2.ทำแล้วจะมีปัญหาอะไรตามมามั้ย
3.ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างเอาแบบครบๆ
4.ผมอยู่ เชียงใหม่ ที่ไหนรับทำบ้าง ขอเบอ ติด ต่อ ด้วย ครับ

ขอบคุณครับ อายจัง อายจัง อายจัง
KARKEN
เจ้ายุทธภพ

I LOVE JDM

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 01:12:33 »

1.ราคาประมาณ 10000.-
2.ถ้าท้อนล่างยังแน่นอยู่ก็ใช้ได้ยาวๆ ครับ
3.ท้อนบนหัวฉีดเอาเป็น vtec ไปเลย
4.ผมก็อยู่เชียงใหม่น่ะ แต่ไม่รู้จะแนะนำที่ไหนดี

แต่ถ้าอยากจบจริงๆแนะนำ ลงd15b ปุ่นๆไปเลยครับ

NeW DohC VteC
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 01:59:02 »

ลงเครื่องใหม่ดีกว่าไหม

d15b vtec ไปเลย

หรือไม่ก็ d16y1  d16y8

ทั้งทน ทั้งดี

<<< I LovE VteC >>>
NeW DohC VteC
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 02:02:02 »

ลงเครื่องใหม่ดีกว่าไหม

d15b vtec ไปเลย

หรือไม่ก็ d16y1  d16y8

ทั้งทน ทั้งดี

(d16y1) เป็นเครื่องvtecที่ติดรถมากับ eg9 4door  ซึ่งหายากมาก

ปี1995เกือบๆปลายปี  ก่อนที่จะออกตาโตมาไม่กี่เดือน

<<< I LovE VteC >>>
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 10:49:53 »

เศร้า เศร้า เรื่อง ของเรื่อง คือตังยังไม่ พอ เปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ เหอะๆๆ เห็นเค้าเอาฝานั้นฝานี้มา เปลี่ยนกันได้ ก็เลยสนใจ
 ไม่รุ ที่เชียงใหม่มี อู่ไหนทำได้บ้าง เอาแแบบ เสนอ ราคามา แล้ว จบ แบบ รถใช้งานได้ปกติ ประจำวันโดยไม่มีปัญหา
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 11:11:08 »

เศร้า เศร้า เรื่อง ของเรื่อง คือตังยังไม่ พอ เปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ เหอะๆๆ เห็นเค้าเอาฝานั้นฝานี้มา เปลี่ยนกันได้ ก็เลยสนใจ
 ไม่รุ ที่เชียงใหม่มี อู่ไหนทำได้บ้าง เอาแแบบ เสนอ ราคามา แล้ว จบ แบบ รถใช้งานได้ปกติ ประจำวันโดยไม่มีปัญหา
    อู่ H.M.S. หลังปริ๊นส์ ซ่อมฮอนด้าอย่างเดียว ร้านประจำเราเอง ยกท่อนบนหัวฉีด ท่อนล่างของเดิม เลขเครื่องเหมือนเดิม ไม่ต้องแจ้ง
แต่ทำเสร็จแล้ว รถคุณก็จะเป็นหัวฉีด ค่าใช้จ่าย ราวๆ หมื่นนิดๆ เหมือนเครื่องเดิมๆทุกอย่าง
    สนใจหลังไมค์ได้ จะพาไป เพราะเราก็จะไป PM. นัดมาได้เลย ไม่ทำไม่ว่า ถามก่อนได้ จนคุณพอใจ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 11:34:19 »

อู่ H.M.S. หลังปริ๊นส์ ซ่อมฮอนด้าอย่างเดียว ร้านประจำเราเอง ยกท่อนบนหัวฉีด ท่อนล่างของเดิม เลขเครื่องเหมือนเดิม ไม่ต้องแจ้ง
แต่ทำเสร็จแล้ว รถคุณก็จะเป็นหัวฉีด ค่าใช้จ่าย ราวๆ หมื่นนิดๆ เหมือนเครื่องเดิมๆทุกอย่าง
    สนใจหลังไมค์ได้ จะพาไป เพราะเราก็จะไป PM. นัดมาได้เลย ไม่ทำไม่ว่า ถามก่อนได้ จนคุณพอใจ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
จัดไปครับตามนั้นเลย

มีปัญหา ติดต่อใด้โดยตรง
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 11:58:10 »

พอจะมีเบอร้านบ้างไมครับอยากจะรู้ราคา ค่าเเรง ค่่า ของ เท่าไร จะ ได้ ไป เบิก หม่อมแม่ 555+ เงินเดือนไม่พอใช้ อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 12:13:16 »

พอจะมีเบอร้านบ้างไมครับอยากจะรู้ราคา ค่าเเรง ค่่า ของ เท่าไร จะ ได้ ไป เบิก หม่อมแม่ 555+ เงินเดือนไม่พอใช้ อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง
    พรุ่งนี้ว่างไหมล่ะ กี่โมง เข้าไปคุยที่อู่พร้อมกันก็ได้ เด๋วพาไป อยู่แถวไหนล่ะ เพราะวันนี้ ร้านปิด ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 12:45:47 »

พรุ่งนี้ว่างไหมล่ะ กี่โมง เข้าไปคุยที่อู่พร้อมกันก็ได้ เด๋วพาไป อยู่แถวไหนล่ะ เพราะวันนี้ ร้านปิด ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ผมอยู่ แถว แม่โจ้ครับ ตอนนี้เอารถไปทำสีอยู่คงอีกหลายวันกว่าจะเสร็จ เอาเ้ข้าไปเมื่อวาน

แค่อยากสอบถามเรื่องราคาก่อนเเล้วว่ากันอีกที (ขอตัดสินใจกับเก็บตังอีกอีกหน่อยนึง 555+)
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 12:52:39 »

ผมอยู่ แถว แม่โจ้ครับ ตอนนี้เอารถไปทำสีอยู่คงอีกหลายวันกว่าจะเสร็จ เอาเ้ข้าไปเมื่อวาน

แค่อยากสอบถามเรื่องราคาก่อนเเล้วว่ากันอีกที (ขอตัดสินใจกับเก็บตังอีกอีกหน่อยนึง 555+)
    ที่อู่ทำมาหลายคันละ ล่าสุดเป็น 3D เห็นว่าหมื่นกว่าๆ แต่ไม่ได้ถามว่ากว่าเท่าไหร่
ต้องเอารถมาดูก่อนว่าสมบูรณ์ไหม เพราะมันมีมากกว่าที่จะยกท่อนบนสวมแล้วจบอ่ะนะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 13:02:54 »

ที่อู่ทำมาหลายคันละ ล่าสุดเป็น 3D เห็นว่าหมื่นกว่าๆ แต่ไม่ได้ถามว่ากว่าเท่าไหร่
ต้องเอารถมาดูก่อนว่าสมบูรณ์ไหม เพราะมันมีมากกว่าที่จะยกท่อนบนสวมแล้วจบอ่ะนะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ที่ว่า มากกว่า นี้ยังไงครับ ท่อนล้างสมบูรณ์ไมยังงี้เหรอครับ ผมก็นึกว่า เอาฝามาลงเก็บสายแล้วก็ใช้งานได้ เห็นเค้าว่าต้อง ปาดฝา ด้วยช่ายไมครับ แล้วยังมีอะไรอีกรึป่าวครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 13:09:01 »

ที่ว่า มากกว่า นี้ยังไงครับ ท่อนล้างสมบูรณ์ไมยังงี้เหรอครับ ผมก็นึกว่า เอาฝามาลงเก็บสายแล้วก็ใช้งานได้ เห็นเค้าว่าต้อง ปาดฝา ด้วยช่ายไมครับ แล้วยังมีอะไรอีกรึป่าวครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
   เอ่อ ประมาณนั้น ว่าท่อนล่างสมบูรณืแค่ไหนด้วย ต้องทำไรกับท่อนล่างป่าว
เพราะมันไม่ใช่แฮมเบอร์เกอร์ เอา อันบน-ล่าง ประกบกันแล้วกินเลย มันมีมากกว่านั้น
    ต้องเอารถมาดูก่อนอ่ะนะ อายจัง อายจัง

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 13:18:13 »

เอ่อ ประมาณนั้น ว่าท่อนล่างสมบูรณืแค่ไหนด้วย ต้องทำไรกับท่อนล่างป่าว
เพราะมันไม่ใช่แฮมเบอร์เกอร์ เอา อันบน-ล่าง ประกบกันแล้วกินเลย มันมีมากกว่านั้น
    ต้องเอารถมาดูก่อนอ่ะนะ อายจัง อายจัง
555+ แฮมเบอเกอ

โห้ยย ผมกลัวว่างบมันจะเกินนไปอ่ะครับ พอทำเข้าจริงๆ ได้เปลี่ยนนั้นเปลี่ยนนี้ งานงอก รถจอดนานโดนแม่ทูนหัวด่าอีก มันนั่งรถเครื่องไม่ได้(สลิดนัก!!!)

เเล้วเค้าจะเช็คยังไงบ้างอ่ะครับพอรู้ไมครับ (ขอโทดด้วยครับที่ต้องถามมากผมต้องการข้อมูลเยอะๆเพื่อตัดสินใจ)
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 13:37:57 »

555+ แฮมเบอเกอ

โห้ยย ผมกลัวว่างบมันจะเกินนไปอ่ะครับ พอทำเข้าจริงๆ ได้เปลี่ยนนั้นเปลี่ยนนี้ งานงอก รถจอดนานโดนแม่ทูนหัวด่าอีก มันนั่งรถเครื่องไม่ได้(สลิดนัก!!!)

เเล้วเค้าจะเช็คยังไงบ้างอ่ะครับพอรู้ไมครับ (ขอโทดด้วยครับที่ต้องถามมากผมต้องการข้อมูลเยอะๆเพื่อตัดสินใจ)
    ไอ้เรื่องเช็คนี่ก็ประมาณ มีไรสึกหรอบ้างก็แค่นั้น ได้เปลี่ยนไรบ้างสำหรับท่อนล่าง ส่วนที่เปลี่ยนก็มี ท่อนบน กล่อง วายสายใหม่
ส่วนท่อนบนยกวางอยู่แล้ว ก็ราวๆ หมื่นกว่าๆเนี่ยแหละ ก็ครึ่งหนึ่งของวางเครื่องอ่ะนะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 13:54:49 »

ไอ้เรื่องเช็คนี่ก็ประมาณ มีไรสึกหรอบ้างก็แค่นั้น ได้เปลี่ยนไรบ้างสำหรับท่อนล่าง ส่วนที่เปลี่ยนก็มี ท่อนบน กล่อง วายสายใหม่
ส่วนท่อนบนยกวางอยู่แล้ว ก็ราวๆ หมื่นกว่าๆเนี่ยแหละ ก็ครึ่งหนึ่งของวางเครื่องอ่ะนะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ผมว่าท่อนล่างรถผมไม่น่าเป็นปัญหาน่ะครับดูๆรถก็ใช้งานได้ปกติทุกอย่างไม่มีอะไร ขับไปไหนมาไหนก็ไม่เคยงอเเง น่าจะเข้ากันได้ดีกับชุดฝาvtecหัวฉีดโดยงบไม่เกิน15000 อิอิ

คุยกันมาทั้งนาน พี่ชื่อไรครับ ผมชื่อ หมูเเฮมครับ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 13:58:22 »

ผมว่าท่อนล่างรถผมไม่น่าเป็นปัญหาน่ะครับดูๆรถก็ใช้งานได้ปกติทุกอย่างไม่มีอะไร ขับไปไหนมาไหนก็ไม่เคยงอเเง น่าจะเข้ากันได้ดีกับชุดฝาvtecหัวฉีดโดยงบไม่เกิน15000 อิอิ

คุยกันมาทั้งนาน พี่ชื่อไรครับ ผมชื่อ หมูเเฮมครับ
    ชื่อส้มจี๊ดจ้า อย่าเรียกพี่เลย เค้าพึ่ง 24 ถ้าท่อนล่างไม่มีปัญหาน่าจะจบหมื่นต้นๆอ่ะ
แต่ฝาวีเทคนี่น่าจะได้เพิ่มอีกโข เพราะต้องมีโซลินอยย์เพิ่ม เซนเซอร์เพิ่ม อายจัง อายจัง

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 14:06:38 »

ชื่อส้มจี๊ดจ้า อย่าเรียกพี่เลย เค้าพึ่ง 24 ถ้าท่อนล่างไม่มีปัญหาน่าจะจบหมื่นต้นๆอ่ะ
แต่ฝาวีเทคนี่น่าจะได้เพิ่มอีกโข เพราะต้องมีโซลินอยย์เพิ่ม เซนเซอร์เพิ่ม อายจัง อายจัง
อ่าว อายุ เท่า กัน เลยยยยย เก่งเรื่องรถจัง

ผมดูตามเวปเห็น พวก ฝาvtec นี้ ราคา ไม่เเรงน่ะครับ (รึป่าวไม่เเน่ใจ55+) http://board.eg3d-club.com/index.php?topic=30452.0

เห็นเค้าว่าของครบไม่รู้ จริงรึป่าว!!!!
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 14:24:37 »

อ่าว อายุ เท่า กัน เลยยยยย เก่งเรื่องรถจัง

ผมดูตามเวปเห็น พวก ฝาvtec นี้ ราคา ไม่เเรงน่ะครับ (รึป่าวไม่เเน่ใจ55+) http://board.eg3d-club.com/index.php?topic=30452.0

เห็นเค้าว่าของครบไม่รู้ จริงรึป่าว!!!!

ท่อนบนหลักๆก็น่าจะประมาณนี้ มีกล่อง สาย เพิ่มอีก รวมค่า วายสายอีก เพราะคาร์บูไม่มีกล่อง ต้องซื้อกล่องกับสายไฟใหม่
ค่าของก็ราวๆหมื่นแล้ว ที่เหลือก็ค่าแรง น้ำมันต่างๆอ่ะนะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 14:32:37 »

ท่อนบนหลักๆก็น่าจะประมาณนี้ มีกล่อง สาย เพิ่มอีก รวมค่า วายสายอีก เพราะคาร์บูไม่มีกล่อง ต้องซื้อกล่องกับสายไฟใหม่
ค่าของก็ราวๆหมื่นแล้ว ที่เหลือก็ค่าแรง น้ำมันต่างๆอ่ะนะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ถ้าเอารถไปให้ร้านเค้าดูถามเรื่องราคาถามค่าเเรงทุกอย่าง คงจะง่ายกว่าช่ายไมครับ อู่เค้าจะได้ช่วยเราตัดสิ่นใจด้วยใช้ไมครับ
เเล้วข้าวของอุปกรณ์เราต้องหาให้หรืออู่เค้าหาเองครับ  หวังว่าค่าเเรงอู่นี้จะถูกน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม 2011, 14:35:04 โดย hammer » บันทึกการเข้า
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 14:38:50 »

ถ้าเอารถไปให้ร้านเค้าดูถามเรื่องราคาถามค่าเเรงทุกอย่าง คงจะง่ายกว่าช่ายไมครับ อู่เค้าจะได้ช่วยเราตัดสิ่นใจด้วยใช้ไมครับ
เเล้วข้าวของอุปกรณ์เราต้องหาให้หรืออู่เค้าหาเองครับ  หวังว่าค่าเเรงอู่นี้จะถูกน่ะครับ
    ประมาณนั้น ของให้เค้าหาให้ หรือ หาเองก็ได้ แล้วแต่สะดวก แต่ค่าแรง ถูกกว่าร้านซ่อมฮอนด้าชื่อดังแถวๆซายูริ ครึ่งๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #21 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 14:47:01 »

ประมาณนั้น ของให้เค้าหาให้ หรือ หาเองก็ได้ แล้วแต่สะดวก แต่ค่าแรง ถูกกว่าร้านซ่อมฮอนด้าชื่อดังแถวๆซายูริ ครึ่งๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ต้องเอารถไปที่อู่คุยกับช่างก่อน ว่าจะยังไง แล้ว ไปหาของให้ครบเเล้วกลับไปให้ช่างจัดการเอาลง แต่ที่เเน่ๆจะหาของได้ที่ไหนเอาแบบครบๆเลยยย

รุ่งโรจน์

ส.ห อะไหล่ ลำพูน
 ที่ไหนมีของหรือสั่งของได้ เเนะนำหน่อยครับ                                              สงใสงานนี้ใช้เวลาเป็นปีๆเเน่เลยยเรา ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #22 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:01:05 »

ต้องเอารถไปที่อู่คุยกับช่างก่อน ว่าจะยังไง แล้ว ไปหาของให้ครบเเล้วกลับไปให้ช่างจัดการเอาลง แต่ที่เเน่ๆจะหาของได้ที่ไหนเอาแบบครบๆเลยยย

รุ่งโรจน์

ส.ห อะไหล่ ลำพูน
 ที่ไหนมีของหรือสั่งของได้ เเนะนำหน่อยครับ                                              สงใสงานนี้ใช้เวลาเป็นปีๆเเน่เลยยเรา ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

แร่องของนี่ไม่รู้อ่ะ ต้องถามตาเงาะ จะลองถามไหม เด๋วเรียกให้ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:06:36 »

แร่องของนี่ไม่รู้อ่ะ ต้องถามตาเงาะ จะลองถามไหม เด๋วเรียกให้ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ก็ดีครับ
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #24 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:11:30 »

ก็ดีครับ

ออน msn คุยกันเลยดี ไม ครับ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #25 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:14:19 »

ออน msn คุยกันเลยดี ไม ครับ
    ขี้เกียจเล่น m เล่นแต่ Fb m แล้ว เกมส์กระตุก อิอิ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #26 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:15:39 »

งันเดียวผมแอด FB ไป น่ะ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #27 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:18:02 »

งันเดียวผมแอด FB ไป น่ะ

ก็ได้ ชื่อไรล่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #28 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:22:12 »

pat_thi_son_ti@hotmail.com 55+ อายจัง
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #29 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:24:37 »

แอดมาดิ แอดไม่เป็น อายจัง อายจัง

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #30 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:29:22 »

แอดมาดิ แอดไม่เป็น อายจัง อายจัง
add ไป แล้ว น่ะ ครับ
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #31 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:30:48 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์   นอกจาก กล่อง ฝา วายสายแล้ว   จะมีส่วนของ ระบบจ่ายเชื้อเพลิง   ปั้มติ๊ก ถังน้ำมัน พวกนี้ครับ เพราะบางคันเคยได้ยินว่าพอทำเป็นหัวฉีดแล้ว วิ่งๆน้ำมันใกล้จะหมดถังมันจะวูบ  แล้วก็ต้องเดินสายน้ำมันอีกเส้นนึง ให้ชัวก็เดินใหม่ทั้งสองสายเลย สายไป-กลับ  
ส่วนท่องล่างผมห่วงแค่รูยึดน๊อตฝา จะหวานรึเปล่าเท่านั้นเอง อันนี้ไม่ถอดไม่รู้  
 ลังเล ลังเล

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #32 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:39:20 »

รหัสเครื่องก็ตามนี้
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=110639.0
     ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #33 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:40:59 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์   นอกจาก กล่อง ฝา วายสายแล้ว   จะมีส่วนของ ระบบจ่ายเชื้อเพลิง   ปั้มติ๊ก ถังน้ำมัน พวกนี้ครับ เพราะบางคันเคยได้ยินว่าพอทำเป็นหัวฉีดแล้ว วิ่งๆน้ำมันใกล้จะหมดถังมันจะวูบ  แล้วก็ต้องเดินสายน้ำมันอีกเส้นนึง ให้ชัวก็เดินใหม่ทั้งสองสายเลย สายไป-กลับ  
ส่วนท่องล่างผมห่วงแค่รูยึดน๊อตฝา จะหวานรึเปล่าเท่านั้นเอง อันนี้ไม่ถอดไม่รู้  
 ลังเล ลังเล

งานงอก แน่ๆ เลยยครับ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #34 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:41:20 »

ลังเล ลังเล
    แล้วของ รุ่งโรจน์ กับ สหอะไหล่ ไหนเยอะกว่า ถูกกว่ากัน พอรู้ป่าว ขยิบตา ขยิบตา

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #35 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:42:50 »

งานงอก แน่ๆ เลยยครับ

ว่างๆมาคุยกันในนี้ เชียงใหม่ทั้งนั้น
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,57580.new.html
     ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #36 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:52:11 »

สงใสต้องใช้ไปแบบเดิมๆ สะเเล้ว รู้ สึก ว่า งานมันจะประดังเข้ามาเยอะเลยยยย เรา คงจะหมดตูดกันเลยยทีเดียว

รอก่อนเหอะหน้าลำไยเมื่อไรจะลง FD 2.0 มันไปเลยยยยย 5555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #37 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 15:58:36 »

แล้วของ รุ่งโรจน์ กับ สหอะไหล่ ไหนเยอะกว่า ถูกกว่ากัน พอรู้ป่าว ขยิบตา ขยิบตา
โดยมา รุ่งโรจน์จะถูกกว่า แต่แล้วแต่ของด้วย ผมไปกับช่างประจำ บางอย่างถูก บางอย่างแพง บางอย่างก็มี  แต่จะไป รุ่งโรจน์ก่อนตลอด อายจัง

สงใสต้องใช้ไปแบบเดิมๆ สะเเล้ว รู้ สึก ว่า งานมันจะประดังเข้ามาเยอะเลยยยย เรา คงจะหมดตูดกันเลยยทีเดียว

รอก่อนเหอะหน้าลำไยเมื่อไรจะลง FD 2.0 มันไปเลยยยยย 5555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เริ่มจาก หาของ หลักๆ พวกฝา กล่อง มาก่อน แล้วอะไรจะเพิ่มก็ค่อยว่ากัน 

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #38 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 16:06:57 »

โดยมา รุ่งโรจน์จะถูกกว่า แต่แล้วแต่ของด้วย ผมไปกับช่างประจำ บางอย่างถูก บางอย่างแพง บางอย่างก็มี  แต่จะไป รุ่งโรจน์ก่อนตลอด อายจัง
เริ่มจาก หาของ หลักๆ พวกฝา กล่อง มาก่อน แล้วอะไรจะเพิ่มก็ค่อยว่ากัน 

ก็ว่าครับพี่หาของหลักๆมาให้ครบ    เเล้วส่วนมากรถที่มาทำเป็นหัวฉีดนี้เค้า จบกันที่งบเท่าไรครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #39 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 16:12:49 »

ก็ว่าครับพี่หาของหลักๆมาให้ครบ    เเล้วส่วนมากรถที่มาทำเป็นหัวฉีดนี้เค้า จบกันที่งบเท่าไรครับ
ฝาตอนนี้น่าจะแพงกว่าเดิม กล่องไม่แน่ใจใช้รหัสอะไรได้บ้าง  ผมว่ามี 1-2หมื่น แบบ ข้างบนบอกแหละ   

เอาจริงๆนะ ผมว่า มันจุกจิกอะ ไหนจะเซนเซอร์ต่างๆอีก  เก็บตังเพิ่ม วาง  D15  ดีกว่า แต่ล่าสุดอาทิตย์แล้วไปทราบมา เครื่อง D15 จาก 2 หมื่นกว่าๆ ขึ้นเป็น3กว่าๆ 
ลองดูงบประมาณอีกที ถ้าไม่ไหว ก็ ล่อ B20เลย ถูกดี(แต่ไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่ มันจะหน้าหนัก)   ลังเล ลังเล ลังเล

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ฝาD15BหัวฉีดดดดเอามาลงแทนD15Bฝาคาบู ....