ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 20:24:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: ไปเดินเล่นสุวรรณภูมิกันมะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเดินเล่นสุวรรณภูมิกันมะ  (อ่าน 10981 ครั้ง)
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 23:02:02 »

วันนี้ได้รับเกียจ เอ๊ย เกียรติให้เข้าไปเยี่ยมชมสนามบินสุวรรณภูมิมาครับ ซึ่งจะเริ่มใช้เพื่อการพาณิชย์ครั้งแรกในปลายเดือนหน้าแล้ว  (ซึ่งดูๆ ไป มันจะเสร็จสมบูรณ์ทันป่าวน้อ)   อิอิ  ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะครับเพราะที่ผมไปดูมา มันคืบหน้าอย่างที่เป็นข่าวจริงๆ อ่ะ ไปดูกันดีกว่านะ

สนามบินอะไรเนี๊ยะ ทำไมมันเล็กจัง ฮ่าๆๆๆๆ

เอาเข้าจริงๆ มันไม่เล็กเลยนะพี่น้อง

ทางเจ้าหน้าที่ AOT เค้าให้เข้าชมอาคารผู้โดยสารขาออก ซึ่งอยู่บนชั้น 4 ก่อนครับ ชั้นนี้หากผู้โดยสารขาออกทั้งในและระหว่างประเทศ ก็ต้องมาลงที่จุดนี้ครับ

ทีนี้หากมีเพื่อนมาจากต่างประเทศ หรือเดินทางโดยสายการบินในประเทศ ก็ต้องไปรับที่ชั้น 2 ของอาคารนะครับ มีทางลงหน้าอาคารเลย ตามภาพเนี๊ยะ ถนนสามชั้นเลย

อิอิ เสียดายครับ ไม่ได้ขึ้นไปดูวิวข้างบนโน้นนนนนนนนนน

มาดูบรรยากาศภายในของชั้นที่ 4 ครับ จะเห็นว่า มีการถ่ายทำรายการโทรทัศน์ของสถานีแทบทุกช่องมาทำข่าวที่นี่  และบนชั้นนี้จะเป็นสถานที่รองรับผู้โดยสารทั้งสายการบินในประเทศ และระหว่างประเทศ ที่จะเดินทางออกจากกรุงเทพครับ  โดยมี แถวสำหรับการโหลดกระเป๋าประมาณ 20 กว่า Row ซึ่งถ้าคูณ 2 แล้วร่วมๆ 50 แถวได้ครับ

ระหว่างที่เดินๆ อยู่ ก็ตะลึงกะเจ้าสิ่งนี้เบื้องหน้าครับ  ให้เพื่อนๆ ทายว่าอะไรดีกว่า อิอิ ทายได้มีรางวัลแจก

หลังจากโหลดกระเป๋าเสร็จ ถ้าจะเดินทางไปต่างประเทศ ก็ต้องมาใช้บริการตรวย Passport ที่บูธนี้ครับ

แต่พอมาดูเบื้องหลังเคาเตอร์ อ้าว เฮ้ยยยยยย ไม่เห็นมีที่แสกนลายนิ้วมือเลยอ่ะ

หลังจากตรวจหนังสือเดินทางเรียบร้อย ก็เริ่มเข้าสู่ดินแดนหฤหรรย์สำหรับคอช๊อบปิ้งครับ กับร้านค้าแบรนด์ดังปลอดภาษี เท่าที่เดินดูนะ ไม่ต้องนับจำนวนร้านดีกว่าครับ เอาเป็นว่า มีร้านค้าตลอด ความยาวร่วมๆ 1 กิโลเมตรได้ทั้งสองฟากครับ แต่ด้วยยังไม่เสร็จสมบูรณ์เลยไม่เก็บภาพดีกว่า คริๆๆๆ เอาภาพนี้มาฝากละกันครับ ไทยๆๆ ดีมากๆๆๆ

ร้านค้าของคนไทย ก็มีเช่นกันครับ ไม่น้อยหน้าเลย

@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

... Just do iT ... นนทบุรี - เมืองกาญจน์

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 23:10:50 »

ทั่นค่ะ............
พอดีเลย    รบกวนช่วยดูรูป สนามบิน สุวรรณภูมิ  ที่แบบว่า เห็นแล้ว น่าทำขึ้นปกหนังสืออะ  มีสักรูปบ้างไหม
กะลังต้องการพอดี  ถ้าไม่มีก้อไม่เป็นไร แต่ถ้ามี  ช่วยส่งมาให้หน่อย  ขอความละเอียดสูงๆ น่ะคับ  จะเอาลงหน้าปกวารสารจริงๆ
ที่    whataguy28@hotmail.com    ขอบคุณค่ะ

My  Car  Gallery    ---->      www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=21220.0
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 23:34:02 »

หลังจากชมชัน 4 กันแล้ว มาดูชั้น 2 กันบ้างครับ ชั้นนี้สำหรับรองรับผู้โดยสารขาเข้าทั้งในประเทศ และระหว่างประเทศครับ โดยแบ่งเป็น 2 โซนชัดเจนครับ แต่ละโซนจะมี Belt ลำเลียงกระเป๋าของผู้โดยสารโซนละ 25 สายพานซึ่งเจ้า CTX ตัวปัญหาก็อยู่ใต้เจ้านี่ด้วยเช่นกัน

ก่อนที่ผู้โดยสารจะเดินมาหยิบกระเป๋าที่จุดนี้ ก็ต้องผ่านเจ้าสิ่งนี้ครับ ซึ่งมีถึง 12 ตน โดยเชื่อว่า เจ้าสิ่งนี้จะช่วยปัดเป่าความชั่วร้าย ออกไปให้กับผู้โดยสารที่เข้ามาในประเทศ โดยจะนำแต่สิ่งดีๆ เข้ามาในประเทศเรา

ติดใจภาพเขียนฝาผนังนี้มากครับ เค้าใช้ชื่อว่า ดาวดึงษ์สุวรรณภูมิ

บรรยากาศหากมองจากชั้นที่ 2 ครับ จะเห็นสวนที่เค้าตั้งชื่อว่า เขาวงกต ใครเดิน ก็ต้องหลง เอิ๊กๆๆๆ

อันนี้พอดีสอบถามเจ้าหน้าที่ครับ ได้ข้อมูลที่เหลือเชื่อว่า โครงสร้างอาคารนี้สามารถทนรับแรงสั่นสะเทือนแผ่นดินไหวขนาด 9 ริกเตอร์ และลมพายุความเร็ว 290 กม/ชม. ได้สบายๆ (แล้วบ้านเราจะเกิดขึ้นมั๊ยเนี๊ยะ)))

แต่อะไรก็ตาม ฤอ จะสำคัญเท่าภาษาไทยที่บอกจุดหมายปลายทางบนบอร์ดล่ะ จริงมั๊ยครับ อิอิ เกิดมาผมก็เพิ่งเคยเห็นนะเนี๊ยะ

อันนี้ถ่ายเล่นครับ เอิ๊กๆๆๆ

แล้วก็จบลงครับสำหรับทัวร์สนามบินแห่งนี้ ยังมีอีกหลายโซนที่ยังไม่ได้เข้าไปชมอาทิเช่น Free Zone, โรงแรม Novotel และอื่นๆ อีกจิปาถะ (จริงๆแล้ว ง่วงอ่ะครับ 555)  ขอบคุณที่ติดตามนะครับผม

NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ES 04 1.7 Vtec SMT

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 00:29:06 »

กลัวหลงจังเลย  เด็กบ้านนอกเข้ากรุงซะด้วยสิเรา     ตกใจ

อดีตวัตถุแห่งความสุขใจ
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 07:50:45 »

หาเรื่องมาให้อิจฉาแต่เช้าเลย เซ็กแมน
อาทิตย์นี้ว่าจะหาเรื่องไปใช้งานสนามบินสุวรรณภูมิซะหน่อย
ที่ 0 สิริกิตมีงานท่องเที่ยวพอดี หาที่เที่ยวต่างประเทศถูกๆดีกว่า อิอิ
  ยิงฟันยิ้ม

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 08:09:52 »

มานหย่ายมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

tuckung
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 08:23:55 »

อยากไปดูเหมือนกันครับ แต่เท่าที่ได้ดูในกระทู้เห็นแล้วเหนื่อย

@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

... Just do iT ... นนทบุรี - เมืองกาญจน์

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 10:44:31 »

ทั่นค่ะ............
พอดีเลย    รบกวนช่วยดูรูป สนามบิน สุวรรณภูมิ  ที่แบบว่า เห็นแล้ว น่าทำขึ้นปกหนังสืออะ  มีสักรูปบ้างไหม
กะลังต้องการพอดี  ถ้าไม่มีก้อไม่เป็นไร แต่ถ้ามี  ช่วยส่งมาให้หน่อย  ขอความละเอียดสูงๆ น่ะคับ  จะเอาลงหน้าปกวารสารจริงๆ
ที่    whataguy28@hotmail.com    ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณ ในน้ำใจคับ

My  Car  Gallery    ---->      www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=21220.0
HaPpYhApPy
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 11:32:14 »

ภายในคล้ายๆๆ ของ JFK เลยอะ สวยดีค่ะ
analysis
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 12:30:36 »

TAXMAN นี่เค้าก็มีสาระเหมือนกันเน้าะ ว่าแต่รอเดือน ตค. ผมก็จะได้ใช้แล้ว

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 13:01:25 »

ภายในคล้ายๆๆ ของ JFK เลยอะ สวยดีค่ะ

JFK ที่ L.A. นับว่าครองสถิติสนามบินนานาชาติที่ใหญ่ที่สุดในโลกมาหลายเพลา  มาถึงตอนนี้ต้องพ้ายให้กับสุวรรณภูมิแล้วล่ะครับ  ณ ตอนนี้รันเวย์สำหรับการขึ้นลงของเครื่องบิน แผนในอนาคตจะมีถึง 4 รันเวย์ ครับ ซึ่งปัจจุบันนี้ สามารถใช้ได้ 2 รันเวย์ และรันเวย์ที่ 3 ได้ก่อสร้างจะเสร็จแล้ว  ระยะทางของรันเวย์ยาวกว่า 4 กิโลเมตรทั้ง 4 รันเวย์ครับ ซึ่งสามารถรองรับเครื่องบินแอร์บัสตัวใหม่ที่มีขนาดใหญ่ที่สุดในโลก คร่าวๆ ลำนึงบรรจุผู้โดยสารได้กว่า 800 คนเลยล่ะ

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« ตอบ #11 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 13:30:00 »

ทั่น aguy ถ้าอยากได้รูปสวย ๆ ผมมีที่แนะนำครับ www.2how.com ครับ บอกได้ว่า อลังคการครับ

@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 13:41:39 »

ทั่น aguy ถ้าอยากได้รูปสวย ๆ ผมมีที่แนะนำครับ www.2how.com ครับ บอกได้ว่า อลังคการครับ

ขอบคุณคับ ทั่น Chi-O   ....จากใจจริง ไม่ต้องคุยมาก

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« ตอบ #13 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 13:57:15 »

http://www.2how.com/board/topic.php?id=6289

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 14:13:37 »

คุณ aguy รูปใน URL link ที่ Chi-o นำมาให้ สวยมากครับ

aews
จอมยุทธ

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 14:46:20 »

เอ่อ taxman หนีเที่ยวอีกแระ จาฟ้องน้อง.......เหอ ๆ  ยิงฟันยิ้ม
Porapple
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #16 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 16:41:05 »

ไม่ชวน สมาคม โดดงาน เลยนะ
golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ToTo The Hero

« ตอบ #17 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 19:13:54 »

รูปที่บอกว่าไทยๆอะครับ รูปนั้น มาจากเรื่องรามเกียร ครับ ตอนที่กวนเกษียรสมุทร (ทะเลน้ำนม)

ผมก็เคยเห็นเหมือนในภาพที่พี่บอกว่ามันเล็กอะแหละ  ยิงฟันยิ้ม

ต้องลองไปดูของจริงซะและ

unyaba
Gold Member
จอมยุทธ

No.167

« ตอบ #18 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 21:07:35 »

รูปงามๆ อยากไปทำงานที่นั่นจัง เสียดายมันไกล ลาออกมาซะเลย อิอิ
pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #19 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 21:13:58 »

ยิ้ม อลังการงานสร้างจริงๆค่ะ

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
thailiv
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 22:17:50 »

หุๆ น่าอิจฉาวุ้ย ได้เที่ยวตลอดเลยน้า  ยิงฟันยิ้ม

BloodRavenRSX
ข้าจะเป็นเจ้าแห่งถนน I'll be KinG Of The RoaD
จอมยุทธ

ตูล่ะเบื่อ เฮ้อออ

« ตอบ #21 เมื่อ: 01 กันยายน 2006, 10:38:15 »

สวยดีแฮะ

พูดไม่ออก บอกไม่ถูก..... เซ็งเป็ด

kingkong88
ลิ่วล้อของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #22 เมื่อ: 01 กันยายน 2006, 10:55:05 »

สวยดี แต่มันพร้อมจริงเปล่า

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 01 กันยายน 2006, 12:02:49 »

สวยดี แต่มันพร้อมจริงเปล่า

วันนี้เพื่อนผมก็บินจากสุวรรณภูมิไป สิงคโปร์เมื่อ 9 โมงแล้วครับ ไม่รู้ถึงสิงคโปร์ยัง 555

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #24 เมื่อ: 01 กันยายน 2006, 21:20:24 »

TAXMAN นี่เค้าก็มีสาระเหมือนกันเน้าะ ว่าแต่รอเดือน ตค. ผมก็จะได้ใช้แล้ว
นั้นดิ กระทู้นี้ไมมีสาระจัง ใช่ TAXMAN ตัวจริงป่าวครับ  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: ไปเดินเล่นสุวรรณภูมิกันมะ