ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 12:34:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เกี่ยวกัีบเจ้่า CIVIC Dimention Vti หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เกี่ยวกัีบเจ้่า CIVIC Dimention Vti หน่อยครับ  (อ่าน 3870 ครั้ง)
kingofdark
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 13:49:48 »

คือ ผมพึงไปเอาเจ้า Dimention Vti มา มันมีข้อดี ข้อบกพร่องตรงไหนบ้างครับ

เจ้าตัวนี้ รับมือสองมาครับ แล้วถ้าติดเก็สจะมีปัญหาไรบ้างครับ

รบกวนพี่ ๆ ที เอก โคราชครับ เศร้า เศร้า
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 14:11:18 »

คือ ผมพึงไปเอาเจ้า Dimention Vti มา มันมีข้อดี ข้อบกพร่องตรงไหนบ้างครับ

เจ้าตัวนี้ รับมือสองมาครับ แล้วถ้าติดเก็สจะมีปัญหาไรบ้างครับ

รบกวนพี่ ๆ ที เอก โคราชครับ เศร้า เศร้า
    แรงตามตังค์ พังตามตีน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 15:14:59 »

เอามาก็เปลี่ยนน้ำหม้อน้ำ เปลี่ยน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์พวกนี้ก่อน สายพานก็เช็คดูมีรอยแตกไม๊ถ้ามีก็ควรเปลี่ยน ครับ อายจัง อายจัง

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
kingofdark
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 15:25:01 »

แล้วอย่างอื่น หละครับ ขอบคุณมากคับ  ยิ้ม
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 15:53:24 »

แล้วอย่างอื่น หละครับ ขอบคุณมากคับ  ยิ้ม
    ยกขึ้นฮอยย์ดู บู๊ทยางต่างๆ เขย่าๆ ขย่มๆรถดูว่า ยุบยวบแปลกๆไหม
ถ้าจะติดแก๊ส เช็คเครื่องให้ดี ตั้งวาวล์ใหม่ ไฟไม่โชว์ ก็ติดได้เลย ไม่มีปัญหาอะไร ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

kingofdark
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 16:05:06 »

ยกขึ้นฮอยย์ดู บู๊ทยางต่างๆ เขย่าๆ ขย่มๆรถดูว่า ยุบยวบแปลกๆไหม
ถ้าจะติดแก๊ส เช็คเครื่องให้ดี ตั้งวาวล์ใหม่ ไฟไม่โชว์ ก็ติดได้เลย ไม่มีปัญหาอะไร ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ผมก้อไม่ค่อยรู้เรื่องเจ้ารถเก๋งหรอกครับ เพราะแต่ก่อนใช้แต่ปิกอัพพังมาน้าก้อเอาไปซ้อมอ่ะครับ  อายจัง อายจัง

แต่ก้อจะพยายามศึกษาครับ  ยิ้มเท่ห์
srithanon
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 16:08:23 »

ลองเข้าไปหาข้อมูลที่เว็ปนี้ซิครับ   www.civicesgroup.com  พวก ES Dimension   ผมก็ใช้อยู่  เพิ่งจะซื้อมือสองมาได้สองเดือน ปี 05 ตาเหยี่ยว  มีสมาชิกที่ติดตั้งแก็สระบบหัวฉีดมากมาย  ลองเข้าไปหาข้อมูลดูครับ.......srithanon
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน 2011, 16:14:08 โดย srithanon » บันทึกการเข้า
kingofdark
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 16:45:58 »

ลองเข้าไปหาข้อมูลที่เว็ปนี้ซิครับ   www.civicesgroup.com  พวก ES Dimension   ผมก็ใช้อยู่  เพิ่งจะซื้อมือสองมาได้สองเดือน ปี 05 ตาเหยี่ยว  มีสมาชิกที่ติดตั้งแก็สระบบหัวฉีดมากมาย  ลองเข้าไปหาข้อมูลดูครับ.......srithanon

ขอบคุณมากครับ ของผม ปี 02 ออโต้ อ่ะครับ
Ton_Dezember
Gold Member
อาจารย์ปู่

เพชฌฆาตหน้าตัวเมีย No.323

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 16:48:49 »

ขอบคุณมากครับ ของผม ปี 02 ออโต้ อ่ะครับ

วิ่งมาเท่าไรแล้วครับ   

พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์

kingofdark
เข้าวงการ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 16:51:49 »

วิ่งมาเท่าไรแล้วครับ   

ลืมดูเมื่อกลางวัน ตอนนี้รถ ทางเต้นเอาไปติดแก็สให้อยู่อะครับ  อายจัง
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 20:10:30 »

ผมก้อไม่ค่อยรู้เรื่องเจ้ารถเก๋งหรอกครับ เพราะแต่ก่อนใช้แต่ปิกอัพพังมาน้าก้อเอาไปซ้อมอ่ะครับ  อายจัง อายจัง

แต่ก้อจะพยายามศึกษาครับ  ยิ้มเท่ห์
    ของเรา 11 คันก่อนของที่บ้านก็เป็น ปิคอัพหมด เพ่งจะมีปัญญาซื้อเก๋งคันแรก ตะก่อนใช้รถที่บ้าน
พูดตรงๆ แค่เจอ เรื่องเพลาขับ กับ หัวเทียนก็งงแล้ว เพราะไม่เคยมี แต่เรื่องอื่นๆอ่ะ สบาย
    เพราะ รถ ก็คือ รถ พื้นฐานเหมือนกันหมดแหละ อย่าไปกลัว ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

chairat2521
อาจารย์ปู่

เรียกกูว่า เอ๊ะ นครปฐม

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 21:13:51 »

ของเรา 11 คันก่อนของที่บ้านก็เป็น ปิคอัพหมด เพ่งจะมีปัญญาซื้อเก๋งคันแรก ตะก่อนใช้รถที่บ้าน
พูดตรงๆ แค่เจอ เรื่องเพลาขับ กับ หัวเทียนก็งงแล้ว เพราะไม่เคยมี แต่เรื่องอื่นๆอ่ะ สบาย
    เพราะ รถ ก็คือ รถ พื้นฐานเหมือนกันหมดแหละ อย่าไปกลัว ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
11คันอ่ะเจ๊เค๊าขับพังไปหมดแล้ว จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 21:30:58 »

11คันอ่ะเจ๊เค๊าขับพังไปหมดแล้ว จุมพิต จุมพิต จุมพิต
    นั่นมัน อดูด เอ๊ย อดีต
ตอนนี้เค้าขับช้าๆไม่พังแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 21:38:58 »

ตอนนี้เค้าขับช้าๆไม่พังแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
kingofdark
เข้าวงการ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 09:08:11 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ไม่น่าเชื่อว่าพี่ผู้หญิงจะใส่ใจรถได้มากขนาดนี้ สวดยอดครับ ยิ้มเท่ห์
kingofdark
เข้าวงการ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 09:09:06 »

เออ ไม่ทราบว่า 11 คัน นั้นรถยนต์ หรือของเล่นครับถึงพังเยอะขนาดนั้น อิอิอิ  อายจัง อายจัง ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
wanger
Gold Member
เจ้าสำนัก

no.744

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 09:26:33 »

คนสวยครับขับช้าตอนจะเอารถเข้าบ้านป่าวคร้าบบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ออกถนนใหญ่180ป่าวครับ   555555

EK  ฝั่งพระประแดง
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 11:23:09 »

คนสวยครับขับช้าตอนจะเอารถเข้าบ้านป่าวคร้าบบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ออกถนนใหญ่180ป่าวครับ   555555
ประมาณนั้นแหล่ะ อายจัง อายจัง
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 19:28:59 »

เออ ไม่ทราบว่า 11 คัน นั้นรถยนต์ หรือของเล่นครับถึงพังเยอะขนาดนั้น อิอิอิ  อายจัง อายจัง ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
    ที่บ้าน ทำพวกขนส่งของน่ะ ช่วยพ่อขับอยู่บ่อยๆ
เลยมีแต่กะบะอ่ะ ขับรถเป็นก็เห็นแต่กะบะแล้ว ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
    ว่าไปเค้าขับร้อยเดียว อายจัง อายจัง
ประมาณนั้นแหล่ะ อายจัง อายจัง
    ม่ายช่าย เค้าขับช้าๆนา ร้องไห้ ร้องไห้

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 กันยายน 2011, 21:13:25 »

ว่าไปเค้าขับร้อยเดียว อายจัง อายจัง    ม่ายช่าย เค้าขับช้าๆนา ร้องไห้ ร้องไห้

เห็นมะ ขับเข้าบ้านยังกดซะร้อยนึงเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เกี่ยวกัีบเจ้่า CIVIC Dimention Vti หน่อยครับ