ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 08:33:38
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ปัญหาของรถฮอนด้า 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาของรถฮอนด้า  (อ่าน 10426 ครั้ง)
suwundee
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 15:07:56 »

ได้เข้ามาอ่านสักระยะหนึ่ง เพิ่งได้เป็นสมาชิกวันนี้ก็ขอฝากตัวด้วย ที่อ่านมาพบว่าทำไมรถฮอนด้ามีปัญหากับความร้อนกันมาก กับเรื่องแอร์ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กันยายน 2011, 17:42:32 โดย suwundee » บันทึกการเข้า
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 17:09:27 »

จริงๆมันก็ไม่ไดมีปัญหาอะไรนะครับ

ถ้าซ่อมถูกจุด

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 17:57:43 »

รถรุ่นเก่าๆ ปีใกล้ๆกันตัวไหนมันไม่มีปัญหาบ้างครับ   จะมากน้อยก็ตามเปอร์เซ็นของตัวรถมากกว่า รถมีมากก็เจอปัญหามากและดันมาอ่านเว็บรุ่นเดียวที่เป็นแหล่งรวมปัญหารถรุ่นๆเดียวกัน จะไม่เจอมากได้ไง  ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
suwundee
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 21:19:20 »

รถรุ่นเก่าๆ ปีใกล้ๆกันตัวไหนมันไม่มีปัญหาบ้างครับ   จะมากน้อยก็ตามเปอร์เซ็นของตัวรถมากกว่า รถมีมากก็เจอปัญหามากและดันมาอ่านเว็บรุ่นเดียวที่เป็นแหล่งรวมปัญหารถรุ่นๆเดียวกัน จะไม่เจอมากได้ไง  ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

เอ้าเป็นผมเสือ ก ดันเข้ามา เวรละ  ยิ้มเท่ห์ แค่สงสัยทำไมหงุดหงิด คนใช้ฮอนด้าเหมือนกัน  เศร้า ถามแล้วก็ไม่พอใจ มีเหตุผลหน่อย
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 21:29:58 »

เอ้าเป็นผมเสือ ก ดันเข้ามา เวรละ  ยิ้มเท่ห์ แค่สงสัยทำไมหงุดหงิด คนใช้ฮอนด้าเหมือนกัน  เศร้า ถามแล้วก็ไม่พอใจ มีเหตุผลหน่อย
คุณไม่ได้เสือกครับ ขอโทษที่ใช้ถ้อยคำไม่สุภาพ

พี่เขาหมายความว่า รถทุกรุ่นพออายุมากๆมันก็มีปัญหากันทั้งนั้นครับ

ค่อยๆแก้ไขให้ถูกจุดมันก็จบได้ทั้งนั้น

nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 21:59:22 »

แค่ยิ้มเข้าไว้
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
sumo1934
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 22:06:59 »

เอาเป็นว่า ใครมีข้อมูล ตามประสบการณ์ที่เจอ มาแชร์ กันดีกว่าครับ จะได้เป็น ประโยชน์ กับ คนอื่นๆๆๆ  อายจัง
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 22:21:28 »

เรื่องความร้อนจริงๆไม่ได้มีปัญหาอะไรเลยครับ

ถึงแม้รถรุ่นนี้จะหม้อน้ำเล็กกว่าชาวบ้าน

ถ้าหม้อน้ำไม่ตัน ระบบไม่รั่ว พัดลมทำงานปกติ ก็ใช้งานหนักๆได้สบาย

ส่วนเรื่องแอร์ ถึงแผงคอล์ยร้อนมันจะเล็ก แต่ถ้ามันไม่ตัน พัดลมระบายความร้อนหมุนแรงพอ

คอมแอร์กำลังอัดดี ระบบแอร์ไม่รั่วไม่ตันก็เย็นจนหนาวครับ

ส่วนที่มันจะมีปัญหามากๆที่คนส่วนใหญ่มักบ่นกัน ก็เรื่องของแต่งนี่แหละ เยอะมากเหลือเกิน

ปัญหาคือเงินมีเท่าไหร่ก็ไม่พอกับค่าของแต่งรุ่นนี้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม จุมพิต จุมพิต จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กันยายน 2011, 22:23:23 โดย p jung » บันทึกการเข้า

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 22:34:21 »

ผมไม่ได้หงุดหงิด
ได้เข้ามาอ่านสักระยะหนึ่ง เพิ่งได้เป็นสมาชิกวันนี้ก็ขอฝากตัวด้วย ที่อ่านมาพบว่าทำไมรถฮอนด้ามีปัญหากับความร้อนกันมาก กับเรื่องแอร์ ครับ
ผมก็บอกไปตามความจริง คุณเข้ามาอ่านคุณก็ต้องเจอเพราะกระทู้มันเยอะมาก  แล้วที่คุณมาตั้งกระทู้นี้เพื่ออ่ะไร บ่น ถาม หรือประสงค์อะไร  ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล

อ้อ ใช้ถ้อยคำให้มันดีๆหน่อยนะครับ 

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
suwundee
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 07:51:27 »

อารมเสียเรื่องอะไรหรือ
ผมไม่ได้หงุดหงิด ผมก็บอกไปตามความจริง คุณเข้ามาอ่านคุณก็ต้องเจอเพราะกระทู้มันเยอะมาก  แล้วที่คุณมาตั้งกระทู้นี้เพื่ออ่ะไร บ่น ถาม หรือประสงค์อะไร  ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล

อ้อ ใช้ถ้อยคำให้มันดีๆหน่อยนะครับ 

ถามก็ตอบดีๆก็ได้ บอกว่ารถมันเป็นที่นิยม มีมาก หรือว่ามันเริ่มเก่าแล้ว หรือว่ารถอายุขนาดนี้ต้องดูเรื่องนี้มากหน่อย หรือว่ามันห่วย ก็ได้ ผมก็ใช้ฮอนด้า ก็อยากรู้เพราะคำถามแบบนี้มันมากลองไล่ดูซิ หรือเข้ามที่นี่ต้องชมฮอนด้าอย่างเดียว ใช้คำพูดไม่ดีตรงไหน  ผมก็เพิ่งเข้ามาจะหาที่ปรึกษาสักหน่อย เจอเจ้าบ้านใจแคบอย่างนี้ คงไม่อยู่ด้วยแล้ว
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 08:43:42 »

ผมว่าเค้าไม่ได้คำนึงถึง เวลาเก่านะ วิศวะกรที่ออกแบบอ่ะ เคยอ่านมาละเจอประมาณว่าสมัยนั้น ฮอนด้ามีนวัฎกรรมใหม่ ๆ ในการผลิดเครื่องยนต ทำให้รับายความร้อนได้ดีมากกว่า ยี่ห้ออื่น จิงสามารถทำ หม้อน้ำให้เล็กลงได้ แต่ผลข้างเคียงก้คือ ถ้าน้ำในหม้อมันหายไปแล้วความร้อนขี้นจนเครื่องน็อก จะมีอาการ ฝาสูบโก่งได้ง่ายๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ประกอบกับสมั้ยนั้น โลกเรายังไม่ได้ร้อนเหมือนทุกวันนี้ ผมคิดว่างั้นนะ เท่าที่จำได้ ประมาณ สิบกว่าปีก่อน ยังขี่มอไซออกกลางแดดได้สบายเรย ไม่ร้อนเหมือนทุกวันนี้ เพราะฉะนั่น ระบบระบายความร้อนต่างๆ ในสมัยนั้น จะสู้ความร้อนของทุกวันนี้ไม่ได้ แอร์ก้เหมือนกันครับ ผมเคยไปซ่อม คันอื่นนะที่ไม่ใช่ตาโต ก้เห็น ว่า แผงแอร์มันเล็กมาก แอร์ก้ไม่ค่อยเย็น แต่พอเปลี่ยนแผงใหม่ ใหญ่ๆ คอมแอร์ใหญ่ๆ มันก้เยนจนหนาวเลยทีเดียว สรุปคือ ผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะความเก่า กับ ความร้อนที่เปลี่ยนไปทำให้ปัญหาตามมาได้คับ

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 09:59:31 »

อารมเสียเรื่องอะไรหรือ
         ถามก็ตอบดีๆก็ได้ บอกว่ารถมันเป็นที่นิยม มีมาก หรือว่ามันเริ่มเก่าแล้ว หรือว่ารถอายุขนาดนี้ต้องดูเรื่องนี้มากหน่อย หรือว่ามันห่วย ก็ได้ ผมก็ใช้ฮอนด้า ก็อยากรู้เพราะคำถามแบบนี้มันมากลองไล่ดูซิ หรือเข้ามที่นี่ต้องชมฮอนด้าอย่างเดียว ใช้คำพูดไม่ดีตรงไหน  ผมก็เพิ่งเข้ามาจะหาที่ปรึกษาสักหน่อย เจอเจ้าบ้านใจแคบอย่างนี้ คงไม่อยู่ด้วยแล้ว
คุณเข้ามาถาม ผมก็ตอบไปตามที่ผมคิด(จริงหรือไม่จริงหลายคนคงรู้ดี) คุณเล่นบ่นว่าทำไมมันมีปัญหาเยอะ จากที่อ่านมา ผมก็บอกไป กระทู้เรื่องแอร์กับความร้อนมันก็มีมาตลอดๆ   
คุณไม่ได้บอกเลยซักคำว่า ผมก็เจอ ผมก็ใช้ ถ้าคุณบอกผมคงตอบอีกแบบ   ถ้าผมใจแคบจริงๆคงไม่อยู่มาจนป่านนี้ ลองไปหากระทู้ที่ผมตอบได้  เจออะไรแบบนี้ผมก็ต้องคิดไปอีกแบบ

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

WLC No.749 ทีมงานไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 10:22:46 »

ใจเย็นๆครับพี่ๆค่อยพูดค่อยจากันดีกว่าครับเพื่อนกันทั้งนั้น ยิ้ม ยิ้ม
super_sonics
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 11:41:12 »

ใจเย็นครับบบบบบ.

ถึงยังงัยก็อยากขอบคุณ  คุณ Regis100 นะครับ ที่ได้ให้ความรู้ ช่วยให้คำแนะนำ และถ่ายทอดประสบการณ์ที่เป็นประโยชน์ผ่านเว็ปนี้อย่างมากมาย...
บอกตามตรง ผมก็เป็นคนหนึ่ง ที่ค่อยติดตาม อ่านกระทู้ที่คุณ ช่วยวิเคราะห์ ให้คำปรึกษาในหลายๆปัญหาจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในคลับ 
ขอบคุณมากครับ.
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 21:13:06 »

ใจเย็นครับบบบบบ.

ถึงยังงัยก็อยากขอบคุณ  คุณ Regis100 นะครับ ที่ได้ให้ความรู้ ช่วยให้คำแนะนำ และถ่ายทอดประสบการณ์ที่เป็นประโยชน์ผ่านเว็ปนี้อย่างมากมาย...
บอกตามตรง ผมก็เป็นคนหนึ่ง ที่ค่อยติดตาม อ่านกระทู้ที่คุณ ช่วยวิเคราะห์ ให้คำปรึกษาในหลายๆปัญหาจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในคลับ 
ขอบคุณมากครับ.
ขอบคุณครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #15 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 08:51:43 »

โดนซะแล้วท่านเงาะเรา  จุมพิต
 แค่ได้คำขอโทษพวกเราชาว WLC ก็ยินดีต้อนรับครับ ยิ้ม

แมงกะซอนบิน
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 09:58:00 »

โดนซะแล้วท่านเงาะเรา  จุมพิต
 แค่ได้คำขอโทษพวกเราชาว WLC ก็ยินดีต้อนรับครับ ยิ้ม
ผมคิดแล้วว่า สำนวนการตอบของผมต้องโดนใครบ้างซักวัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ทำใจรอแล้วนี่ไม่ใช่ครั้งแรก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

onepiece_04
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

~wlc no. 453~

« ตอบ #17 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 09:59:44 »

ผมคิดแล้วว่า สำนวนการตอบของผมต้องโดนใครบ้างซักวัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ทำใจรอแล้วนี่ไม่ใช่ครั้งแรก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

และไม่ใช่ครั้งสุดท้าย   ยิ้มเท่ห์

~No. 453~

-= แถวนี้แมร่งเถื่อน ไม่แน่จิงง อยู่ไม่ได้หรอก ฮ่าๆๆๆ =-
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 09:59:59 »

ก้ไม่เปนไรหรอกครับ คนเราวันๆ นึง มีหลายอารม เจออะไรมีเยอะวันๆนึง ก้ ผ่านมาผ่านไป  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 10:22:59 »

และไม่ใช่ครั้งสุดท้าย   ยิ้มเท่ห์
สันปาย่า (สบายมาก)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #20 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 11:47:23 »

คงยังไม่รู้จักมักคุ้นกันนะครับ ลองมาร่วมอยู่ด้วยกันแล้วจารู้ว่าสุดๆ  จุมพิต จุมพิต

Forgive  AND  Forget
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #21 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 12:11:32 »

คงยังไม่รู้จักมักคุ้นกันนะครับ ลองมาร่วมอยู่ด้วยกันแล้วจารู้ว่าสุดๆ  จุมพิต จุมพิต
ค่อยๆครับ แล้วจะเข้ากันได้เอง

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

WLC No.749 ทีมงานไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #22 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 12:39:49 »

ขยิบตา ขยิบตา
auy2520
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 13:25:54 »

คุณทำดีแล้วครับคุณregis100 ผมเปงกำลังใจให้ครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 13:32:25 »

คุณทำดีแล้วครับคุณregis100 ผมเปงกำลังใจให้ครับ
ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #25 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 13:35:38 »

เหรอครับต้องค่อยๆก่อน....อื่มมมมมแบบนี้นี่เอง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Forgive  AND  Forget
susak194
ศิษย์พี่

........

« ตอบ #26 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 23:33:40 »

ทดสอบรถแล้วครับ รถติดบนกาญจนา   ที่รถบรรทุกเกี่ยวสะพานลอยร่วง ติด 4 ชม  ความร้อนปกติครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
Toajeed
จอมยุทธ

« ตอบ #27 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 11:19:16 »

ทำไมรถฮอนด้ามีปัญหากับความร้อนกันมาก กับเรื่องแอร์ เพราะว่า มันเก่าแล้วครับ เป็นเรื่องปกติครับ รถเก่าแล้วไม่มีปัญหาเป็นไปไม่ได้ครับ ถ้ามีรถเก่าแล้วไม่มีปัญหา ผมจะซื้อรถคันนั้นมาใช้ทันที  เศร้า
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #28 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 11:28:07 »

ทดสอบรถแล้วครับ รถติดบนกาญจนา   ที่รถบรรทุกเกี่ยวสะพานลอยร่วง ติด 4 ชม  ความร้อนปกติครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
เรื่องความร้อนน่าจะจบแล้ว ยิ้ม ยิ้ม

susak194
ศิษย์พี่

........

« ตอบ #29 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 15:41:52 »

ตอบง่ายๆคือมันเก่าแล้ว ปัญหาก็ตามมา ที่จริงถ้าเป็นประเทศอื่นที่เขารวยๆ เขาคงทิ้งไปแล้ว แต่บ้านเรายังเห็นว่ายังพอซ่อมได้ก็ขี่กันต่อไป สำคัญคือบ้านเรามีคนที่เก่งเรื่องเครื่องยนต์มาก อะหลั่ยก็มีทั้งใหม่ทั้งเก่า เยอะแยะไปหมด
         อีกอย่างหนึ่ง ถ้ารถไม่มีปัญหา วิ่งดี ก็ไม่รู้จะถามทำไม มองอีกมุมดีเสียอีกเราจะได้เตรียมตัวป้องกันรถเราไว้ อันไหนที่เขามักถามว่ามันไม่ดี เราก็ดูของเรา เป็นอย่างเขาว่าก็เปลี่ยนเสีย ซ่อมเสีย ใช่ว่าแต่รถตลาดอย่าง ตาโตจะมีปัญหา ลองเข้าเวบรถราคาแพงๆดูซิครับ มัปัญหาเหมือนกัน
         ในนี่มีหลายวัย หลายความคิด รู้มากรู้น้อย ช่างซ่อม ช่างเปลี่ยน ช่างโม ช่างโม้ ปะปนกันไป รับเอาแต่สิ่งที่ดีและเป็นประโยชน์ครับ

หลวงปู่ชาเขียนไว้เรื่องคนเลี้ยงไก่ ลองไปหาอ่านดู ครับ  ยิ้มเท่ห์

LIKE
nakarin
อาจารย์ปู่

« ตอบ #30 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 17:43:42 »

ดูแลให้ดีก็ไม่มีปัญหา
ทุกเรื่องเหมือนกันหมด
ต้องดูแลครับ ไม่ใช่รอซ่อมอย่างเดียว ปัญหามันเลยดูมาก
เหมือนคนป่วยแหละครับ ถ้ารอให้เป็นมากมันก็รักษาหายยากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2011, 17:47:02 โดย nakarin » บันทึกการเข้า

desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #31 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 18:26:38 »

ทุกอย่างมันก็เปลี่ยนไปตามกาล ไม่เว้นแม้แต่สิ่งมีชีวิต... ยิ้มเท่ห์

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #32 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 18:53:54 »

ทุกอย่างมันก็เปลี่ยนไปตามกาล ไม่เว้นแม้แต่สิ่งมีชีวิต... ยิ้มเท่ห์
    โอ้วันนี้คมจัง แลบลิ้น แลบลิ้น

desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #33 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 19:25:09 »

โอ้วันนี้คมจัง แลบลิ้น แลบลิ้น
ไม่รู้..............เมา... ยิงฟันยิ้ม

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #34 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 19:27:35 »

ไม่รู้..............เมา... ยิงฟันยิ้ม
สงสัยใส่น้ำแข็งเยอะเลยลื่นคอ  คำคมเลยมา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

susak194
ศิษย์พี่

........

« ตอบ #35 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 19:42:59 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
desperado
อาจารย์ปู่

« ตอบ #36 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 20:19:58 »

สงสัยใส่น้ำแข็งเยอะเลยลื่นคอ  คำคมเลยมา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #37 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 20:37:43 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไปซื้อน้ำแข็งมาเพิ่มด่วน ละลายหมดแล้ว ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

desperado
อาจารย์ปู่

« ตอบ #38 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 20:53:40 »

ไปซื้อน้ำแข็งมาเพิ่มด่วน ละลายหมดแล้ว ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
วันอาทิตย์ ทีไร จัดหนัก ตาหลอด.....ท่าน.... ยิงฟันยิ้ม

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #39 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 20:55:19 »

วันอาทิตย์ ทีไร จัดหนัก ตาหลอด.....ท่าน.... ยิงฟันยิ้ม
    ทำไมไม่กินวันเสาร์ ขยิบตา ขยิบตา

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ปัญหาของรถฮอนด้า