ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 06:01:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: จะซื้อยางใหม่ค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อยางใหม่ค่ะ  (อ่าน 2934 ครั้ง)
rafy
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 15:10:19 »

สวัสดีพี่ๆทุกท่านที่น่ารักมีเรื่องมาถามหน่อยค่ะ คืออยากจะเปลี่ยนรองเท้าให้เจ้าcivicซะหน่อยอ่ะค่ะ บ้านอยู่แถวเกษตร-นวมินทร์ค่ะ
ให้พี่ๆช่วยแนะทีว่าควรจะไปร้านไหนดีค่ะ(มีแก็ส ไนโตรเจนเติมด้วยก็ดีนะค่ะ). อิอิอิ วันนี้เอาเรื่องมาให้พี่ๆปวดหัวแค่นี้ค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 15:24:49 »

สวัสดีพี่ๆทุกท่านที่น่ารักมีเรื่องมาถามหน่อยค่ะ คืออยากจะเปลี่ยนรองเท้าให้เจ้าcivicซะหน่อยอ่ะค่ะ บ้านอยู่แถวเกษตร-นวมินทร์ค่ะ
ให้พี่ๆช่วยแนะทีว่าควรจะไปร้านไหนดีค่ะ(มีแก็ส ไนโตรเจนเติมด้วยก็ดีนะค่ะ). อิอิอิ วันนี้เอาเรื่องมาให้พี่ๆปวดหัวแค่นี้ค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

มียางในดวงใจรึยังครับ แล้วเตรียมงบไว้เท่าไหร่ละคับ

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 15:36:32 »

ถ้าเปลี่ยนยาง 4 เส้น พวกเรื่องตั้ง 0 ถ่วงล้อเติมลมไนโตรนี่เขาจักการให้ฟรีนะครับ  แลบลิ้น

Forgive  AND  Forget
rafy
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 16:45:32 »

ตอนนี้ใช้ยางของ Yokohama อยู่ค่ะแล้วก็คงจะใช้ยี่ห้อเดิมต่ออ่ะค่ะ
รบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ
mark212
01/03/2018-31/08/2018
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 กันยายน 2011, 22:42:39 »

แถว รามอินทรา  มีร้านเยอะ  ครับ   แต่ที่ สำคัญ ดู    สัปดาห์  กับ ปี ที่ผลิตด้วยนะครับ   เพราะ บางที่ มันเอา ยาง ค้างสต๊อกมาขาย ในราคายาง ใหม่    ยาง  ค้างสต๊อก  ที่ผลิต นาน แล้ว  ราคา จะถูกว่า ยางปี ใหม่ๆครับ

อ้อ ดู ยาง ให้ ครบ ทั้ง 4 ล้อ นะครับ  บางที   เค้าอาจจะใส่ ของใหม่ 3 เส้น เก่าค้างสต๊อก 1 เส้น ประมาณเนี่ย ครับ

ผม เปนห่วงคราบ  บอกได้เลย ว่า มีหลายที่ครับ ที่ทำแบบนี้   
Nong-EK
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 21:44:14 »

แถว รามอินทรา  มีร้านเยอะ  ครับ   แต่ที่ สำคัญ ดู    สัปดาห์  กับ ปี ที่ผลิตด้วยนะครับ   เพราะ บางที่ มันเอา ยาง ค้างสต๊อกมาขาย ในราคายาง ใหม่    ยาง  ค้างสต๊อก  ที่ผลิต นาน แล้ว  ราคา จะถูกว่า ยางปี ใหม่ๆครับ

อ้อ ดู ยาง ให้ ครบ ทั้ง 4 ล้อ นะครับ  บางที   เค้าอาจจะใส่ ของใหม่ 3 เส้น เก่าค้างสต๊อก 1 เส้น ประมาณเนี่ย ครับ

ผม เปนห่วงคราบ  บอกได้เลย ว่า มีหลายที่ครับ ที่ทำแบบนี้   
+1ครับ รามอินทรามีทั้ง2ฝั่งเลย เช็คราคาแต่ละร้านดูก่อนนะครับ เช็คปียางด้วย
ระวังร้านด้วยนะครับ (ไปเปลื่ยนมาที่รามอินทราเมื่อ3เดือนก่อนครับ ยางถูกเจ้าของต้อนรับดีแต่ช่างตั้งศูนย์ไม่เก่ง บอกตั้งไม่ได้ต้องดัดคอม้า ขับกินยางอยู่นานพอไปตั้งร้านอื่นตั้งได้ครับ)

Jad-Pai
rafy
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 10:13:43 »

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ จะเช็คตามที่พี่ๆบอกนะค่ะ
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 10:15:01 »

ผมก้เพิ่งไปถอยมาจากปราจีน

MAXXIS MA-P1 185/65 R14 86H ราคา 1750

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: จะซื้อยางใหม่ค่ะ