ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 เมษายน 2024, 00:25:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ใครขับรถสีดำมั่งคับ (ผมอยากล้างรถ T_T ) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครขับรถสีดำมั่งคับ (ผมอยากล้างรถ T_T )  (อ่าน 15151 ครั้ง)
lekhamz
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 27 สิงหาคม 2006, 20:25:20 »

คือจาเอารถไปล้าง แต่เป็นโรคจิตไม่กล้าล้าง เพราะสองอาทิตย์ก่อนไปล้างมาที่ปั้มแถวบ้าน (คนล้างนะคับ) มันเป็นรอยแมวข่วนอ่ะ ละก็รถก็ไม่เช็ดให้สะอาด เซงเลย  พอดีวันนี้ขับรถกลับบ้านเจอปั้มปิโตรนาสมีป้ายบอกว่า "ล้างรถอัตโนมัติไม่เป็นรอย100%" แต่ก็ไม่กล้าอ่ะ กลัวเป็นรอยอยู่ดี ยังไงดีเนี่ยไม่ได้ล้างมาจนกลายเป็นรถแข่งแรลลี่แล้วเนี่ยคับ เลยอยากถามเพื่อนๆว่าไปล้างคนหรือล้างเครื่องดีง่ะ หรือแนะนำร้านให้หน่อยก็ดี อยากไป Carlack เหมือนกัล แต่มานไม่ผ่านทางเลยอ้ะ  เศร้า ขับอยู่แถวๆ เพชรเกษม - ศาลายา อะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2006, 20:28:04 โดย lekhamz » บันทึกการเข้า
natpakorn
CIVIC CLUB NO. 11
Gold Member
จอมยุทธ

เปิ้ล Member # 11

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2006, 20:31:56 »

ล้างเอง ยิ้ม

Civic Club No.11
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2006, 21:50:53 »

ถ้าไม่มั่นใจ ก็ล้างเองดีที่สุดคับ ยิงฟันยิ้ม

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

lekhamz
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2006, 22:35:45 »

อยากล้างเหมือนกานอ่า แต่มีเหตุผลบางประการทำให้ไม่สามารถล้างเองได้ในตอนนี้ง่ะคับ :'(
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2006, 22:47:48 »

ราคาค่าล้างกับคุณภาพก็แปรผันตรงกัน
ผมยอมจ่ายแพงกว่าไปตามปั๊ม 70 80 บาทน่ะครับ

kaffir
The Dance of Eternity
Gold Member
เจ้าสำนัก

-[[ Erotomania Team ]]-

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2006, 23:10:19 »

ล้างเองก็ดีครับ หรือจะลงทุนโดดงานไปล้างรถเหมือนผมก็ได้ ยิงฟันยิ้ม

lekhamz
เข้าวงการ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2006, 23:24:44 »

55 โดดงานไปล้างเลยหรอ เดี๋ยวโดนไล่ออกเพราะไปล้างรถคงฮากันทั้งบริษัท ไปมั่งดีก่า อิอิ
Dorenon
|||::: DdOoRrEeNnOoNn :::|||
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 00:21:12 »

ล้างเครื่องเร็วหน่อย ประมาณสิบนาทีก็เสร็จ แต่ไม่เชื่อว่าจะไม่เป็นรอย ล้างมาหลายปั้มที่ไหนๆ ก็แถมรอยให้ทั้งนั้น มากน้อยต่างกันไปคับ

ล้างเองดีที่สุด ถ้าทำไม่ได้ ก็ต้องหาร้านที่น่าไว้ใจหน่อยครับ ส่วนมากที่เป็นรอยก็เพราะผ้าที่เช็ดนั่นแหล่ะ ม่ายรุว่าเคยซักบ้างป่าว..

เท่าที่ล้างมา คาร์แลค กับ แมกไกว์ ทำได้ถูกใจผมที่สุดครับ

ถ้าที่บ้านล้างเองไม่สะดวกก็ไปล้างบ้านเพื่อนก็ได้คับ อิ อิ

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 10:30:39 »

ล้างเองก็ดีครับ หรือจะลงทุนโดดงานไปล้างรถเหมือนผมก็ได้ ยิงฟันยิ้ม

รู้สึกว่าโรคนี้เป็นโรคระบาดในหมู่ Civic Club นะ
Typhoon กับ Porapple ก็เป็น

ปล. เมื่อเช้าผมก็เอาน้องมอมแมมไปจอดไว้คาร์แหลกราชเทวีก่อนขึ้นรถเมล์มาทำงานเหมือนกัน
เด๋วเที่ยงนี้จะไปเอา

เอี่ยมมมมมมมม

pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 10:59:09 »

ราคาค่าล้างกับคุณภาพก็แปรผันตรงกัน
ผมยอมจ่ายแพงกว่าไปตามปั๊ม 70 80 บาทน่ะครับ

เรื่องจริงไม่อิงนิยาย ปั้ม 70-80 บาท จากประสบการณ์
เด็กล้างรถ ซื้อแฟ้บจาก minimart ในปั้ม มาเทตูมๆๆ ใส่กระป๋องพลาสติก ล้างรถ เห็นแล้วสยอง
(หวังว่ากระป๋องนั้นคงเป็นกระป๋องน้ำที่ใช้ขัดล้อรถ) -*-

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
mod100000d
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 11:09:22 »

ล้างเองทุกอาทิตย์เลยครับได้ออกกำลังไปด้วยในตัว  แต่จะเอาไปล้างที่ร้านเดือนละครั้งเพราะอุปกรณ์เค้าพร้อมและดีกว่าคับ
sakchai
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 11:47:19 »

ใช้แฟนล้างให้ซิ เกิดริ้วลอยอะไรก็จะไม่บ่นซักคำ ตกใจ เกรงใจกลัวงอนฮิฮิ
typhoon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 11:59:59 »

รู้สึกว่าโรคนี้เป็นโรคระบาดในหมู่ Civic Club นะ

ปล. เมื่อเช้าผมก็เอาน้องมอมแมมไปจอดไว้คาร์แหลกราชเทวีก่อนขึ้นรถเมล์มาทำงานเหมือนกัน

อารายเนี้ย  ขอใช้สิทธิพลาดพิง เห่อ ๆ ๆ

ขอแก้ข่าว ไม่ได้โดดงานไปล้างรถนะครับท่าน   แค่ออกไปล้างเฉย ๆ   ยืนยันได้ ไม่ได้โดดงานไป เห่อ ๆ ๆ
@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

... Just do iT ... นนทบุรี - เมืองกาญจน์

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 12:05:30 »

ผมเอาไปล้างที่ วัดโพ คับ  ค่าล้าง แล้วแต่ระดับ 2200-6000   อิอิ   รับรองไม่มีขนหมู ขนหมา ขนแมว  ติดแต่ขนอื่นมา  อิอิ

My  Car  Gallery    ---->      www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=21220.0
scotchtape
CAR-LACK68 สาขา คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์ 01-751-1707
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 12:29:17 »

ลองล้างเองที่บ้านก้อได้คะ ไม่ค่อยแนะนำให้ล้างปั๊มเพราะเค้าจะใช้ผ้าขนหนูผืนเดียวลูบไปมาเช็ดทั้งคัน มีความเสี่ยงมากค่ะ ส่วนการล้างรถกับเครื่องก้อยิ่งไม่แนะนำ ลองศึกษาจาก web ของ car-lack68 รัตนาธิเศร์ดูนะ ยิ้ม ยิ้ม
http://www.carlack68ratanathibet.com/webboard/viewtopic.php?t=26
NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ES 04 1.7 Vtec SMT

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 13:49:35 »

ล้างเองสะอาดที่สุด  ไม่หงุดหงิดอารมณ์ด้วย    ยิงฟันยิ้ม

อดีตวัตถุแห่งความสุขใจ
pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 20:21:57 »

ผมเอาไปล้างที่ วัดโพ คับ  ค่าล้าง แล้วแต่ระดับ 2200-6000   อิอิ   รับรองไม่มีขนหมู ขนหมา ขนแมว  ติดแต่ขนอื่นมา  อิอิ

ค่าล้างแพงจังเลยค่ะ อย่างนี้เค้าแถมแว๊กขัดเงากลับมาด้วยหรือเปล่าคะ
แล้วเค้าใช้ผ้าอะไรล้างคะเนี่ยะ ต้องเป็นผ้าอย่างดีมากๆๆ แน่ๆเลย
หรือว่าเค้าไม่ใช้เสื้อผ้าล้างเลย   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม (เอ้ย..เค้าไม่ใช้ผ้าล้างหรอก แต่ต้องใช้เป็นผ้าชามัวร์แน่ๆเลย)

อิอิ ขนที่ติดมาเนี่ยะ ระวังนะคะ มันจะไม่ได้เป็นรอยที่รถ แต่มันจะเป็นรอยที่หัว (แตก) ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ToTo The Hero

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 20:56:12 »

คันเก่าผมล้าง ขัด เคลือบ เองกะมือ ทุกอาทิตย์เลย ล้างเสร็จก็เปียกทั้งตัว

สนุกดีครับ ออกกำลังกาย

ใช้ของแอมเวย์ครับ ล้างใหม่ๆ มันก็สวยดี ขับๆไปก็เป็นเหมือนเดิม ไม่เครียดครับ

Car-Lack 68
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 21:04:01 »

ไปไม่ชวนเลย...   ยิงฟันยิ้ม

ช่องทางติดต่อเรา...

Tel: คุณณัฐพล 08-7474-7979
Line ID: KPautosalon
Instagram: KPautosalon
E-MAIL: KPautosalon@yahoo.com
WEBSITE : http://www.KPautosalon.com
FanPage : http://www.facebook.com/KPautosalon

Car-Lack 68
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 21:08:37 »

ลองล้างเองที่บ้านก้อได้คะ ไม่ค่อยแนะนำให้ล้างปั๊มเพราะเค้าจะใช้ผ้าขนหนูผืนเดียวลูบไปมาเช็ดทั้งคัน มีความเสี่ยงมากค่ะ ส่วนการล้างรถกับเครื่องก้อยิ่งไม่แนะนำ ลองศึกษาจาก web ของ car-lack68 รัตนาธิเศร์ดูนะ ยิ้ม ยิ้ม
http://www.carlack68ratanathibet.com/webboard/viewtopic.php?t=26

ขอบคุณจ้า.....

ถ้ามีเวลาว่าง วันเสาร์-อาทิตย์ ก็ลองล้างเองดูก่อนครับ
จะได้ตรวจดูสภาพรถของเราเองด้วย
เพราะปัจจุบัน  หลายๆ คน ไม่ค่อยได้สังเกตรถตัวเองเท่าไหร่
ออกจากบ้าน ก็ยังไม่สว่าง  กว่าจะกลับบ้าน ก็มืดเสียแล้ว

ดังนั้น เรามักจะไม่ค่อยรู้ว่ารถเราไปโดนอะไรมาบ้าง

แต่ถ้าไม่ค่อยมีเวลา  ว่างๆ ก็แวะเข้าศูนย์บริการล้างรถดีๆ ที่ไว้ใจได้ จะดีกว่าครับ   ยิงฟันยิ้ม

WEBSITE : http://www.KPautosalon.com
FanPage : http://www.facebook.com/KPautosalon

kaffir
The Dance of Eternity
Gold Member
เจ้าสำนัก

-[[ Erotomania Team ]]-

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 21:09:50 »

เอาไปล้างในอ่างป่าวครับ ยิงฟันยิ้ม

Car-Lack 68
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #21 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 21:15:10 »

ล้างด้วยมือ  ย่อมดีกว่าล้างด้วยเครื่องแน่นอนครับ   

ใช้คนล้าง  ย่อมเก็บรายละเอียดได้ดีกว่า   ล้างตามซอกมุมต่างๆ ได้ดีกว่าครับ

ถ้าเป็นเครื่องล้าง  แนะนำว่า ให้ดูที่ระบบครับ  ถ้าใช้แค่น้ำกับลม โดยไม่มีแปรงหมุนล้าง จะดีกว่าครับ

ยังไงก็ตาม  รถสีดำ  ผมไม่แนะนำให้ล้างด้วยเครื่อง และล้างตามปั๊มครับ

ขอบคุณครับ

golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2006, 21:16:27 »

มันคือไรครับ เอาตรงๆเลย ผมมะเคยไปอะ งง พี่ๆพูดกัน

ค่าล้างแพงมากมาย
Car-Lack 68
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2006, 01:27:37 »

มันคือไรครับ เอาตรงๆเลย ผมมะเคยไปอะ งง พี่ๆพูดกัน

งั้นจัดนอกรอบกันมั๊ย    ยิงฟันยิ้ม

เดี๋ยวให้ ไก่ พาทัวร์

K20A_ptn
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2006, 06:56:02 »

ล้างรถ  ยิ่งเป็นสีดำด้วยแล้ว  ผมว่าหาที่ล้างรถ ที่ใช้ผลิตภัณฑ์ดี ๆหน่อยครับ เพราะเขาจะใช้ของดี ตลอดจนผ้าที่จะใช้เช็ดด้วย  ผมต้องยอมนะครับ(เรื่องราคาที่จะต่างกับร้านที่ล้างรถในราคาถูกเกินไป)
HaPpYhApPy
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2006, 10:47:16 »

ปล. เมื่อเช้าผมก็เอาน้องมอมแมมไปจอดไว้คาร์แลคราชเทวีก่อนขึ้นรถเมล์มาทำงานเหมือนกัน

คาร์แหลกราชเทวีอยู่แถวไหนอะค่ะ คือว่าใกล้บริษัท วันไหนจะได้โดนงานเอาไปล้างบ้าง อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2006, 10:56:05 โดย HaPpYhApPy » บันทึกการเข้า
golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2006, 20:13:08 »

งั้นจัดนอกรอบกันมั๊ย    ยิงฟันยิ้ม

เดี๋ยวให้ ไก่ พาทัวร์
น่าสนใจแต่ค่าใช้จ่ายสูงผมให้พี่เลี้ยงได้ปะ
@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

... Just do iT ... นนทบุรี - เมืองกาญจน์

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2006, 22:12:59 »

ไปไม่ชวนเลย...   ยิงฟันยิ้ม

ชวนได้ไงล่ะ  เด้วไปฟ้องพี่ผม  อิอิ

My  Car  Gallery    ---->      www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=21220.0
lekhamz
เข้าวงการ
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2006, 23:18:09 »

คุณ hApPy ถ้าเป็นคาร์ "แหลก" ผมไม่ไปแน่นอน 55

ปล.แถวๆที่ทำงานผมมีมั้ยเนี่ย บางบอน พระราม 2 เพชรเกษมอะคับ คาร์แลค นะ อิอิ
Car-Lack 68
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #29 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2006, 23:46:03 »

คุณ hApPy ถ้าเป็นคาร์ "แหลก" ผมไม่ไปแน่นอน 55

ปล.แถวๆที่ทำงานผมมีมั้ยเนี่ย บางบอน พระราม 2 เพชรเกษมอะคับ คาร์แลค นะ อิอิ

แถวๆ บางบอน  ก็เข้าสำนักงานใหญ่ (สาขาบางแค) เลยครับ    อยู่ซอยหนองใหญ่อ่ะครับ   

lekhamz
เข้าวงการ
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 00:00:36 »

เอ่อ ขอความกรุณาบอกทางนิดนึงได้ป่าวงับ ไม่รู้จักหนองใหญ่เลยอ่ะคับ
cu42clm
ศิษย์พี่

« ตอบ #31 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 09:48:05 »

เครื่องล้างรถแบบ touch - free หรือ water jet เดี๋ยวนี้น้อยลงมากอะครับ เมื่อก่อนผมเห็นที่ B-quik กับ caltex แต่เดี๋ยวนี้บางแห่งก็ปิดตัวลงครับ ปกติผมล้างรถเองทุกครั้ง แต่แหม...บางทีก็ขี้เกียจ มีใครแน่นะที่ไหนมีเครื่องล้างแบบนี้แถวๆ รัชดาฯ วิภาวดี หรือ เหม่งจ๋าย  อะไรแถบๆๆนี้บ้างไม๊ครับ รบกวนหน่อย
aews
จอมยุทธ

« ตอบ #32 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 10:21:10 »

ยืนยันว่ามันทำประจำครับ -*-   แลบลิ้น
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #33 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 11:27:45 »

ปล. เมื่อเช้าผมก็เอาน้องมอมแมมไปจอดไว้คาร์แลคราชเทวีก่อนขึ้นรถเมล์มาทำงานเหมือนกัน

คาร์แหลกราชเทวีอยู่แถวไหนอะค่ะ คือว่าใกล้บริษัท วันไหนจะได้โดนงานเอาไปล้างบ้าง อิอิ

กิ่งเพชรครับ อยู่ระหว่างเพชรบุรีซอย 5-7 น่ะครับ มีเชลล์ออโตเซิร์ฟด้วย
ร้านนี้เป็นร้านประจำผมเลย ไม่เคยไปล้างที่อื่น

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #34 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 11:34:38 »

ค่าล้างแพงจังเลยค่ะ อย่างนี้เค้าแถมแว๊กขัดเงากลับมาด้วยหรือเปล่าคะ
แล้วเค้าใช้ผ้าอะไรล้างคะเนี่ยะ ต้องเป็นผ้าอย่างดีมากๆๆ แน่ๆเลย
หรือว่าเค้าไม่ใช้เสื้อผ้าล้างเลย   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม (เอ้ย..เค้าไม่ใช้ผ้าล้างหรอก แต่ต้องใช้เป็นผ้าชามัวร์แน่ๆเลย)

อิอิ ขนที่ติดมาเนี่ยะ ระวังนะคะ มันจะไม่ได้เป็นรอยที่รถ แต่มันจะเป็นรอยที่หัว (แตก) ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขนสีอะไรเหรอ???

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ใครขับรถสีดำมั่งคับ (ผมอยากล้างรถ T_T )