ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
10 มิถุนายน 2024, 02:02:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ผมน้องใหม่ร้ายไม่บริสุดอยากทราบอาการที่เกิดส่วนมากหลังติดแก๊สและวิทีแก้ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมน้องใหม่ร้ายไม่บริสุดอยากทราบอาการที่เกิดส่วนมากหลังติดแก๊สและวิทีแก้ครับ  (อ่าน 5715 ครั้ง)
anubishiphop
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 14:14:19 »

รถผมเป็น Civic ปี 2007 กะว่าจะไปติดแก๊สอาทืตนี้แล้วแต่ไม่มีความรู้อะไรเลยอันตัวข้าพเจ้านั้นอยู่กรุงเทพแถววัชรพล65แถวๆกม.5อ่ะครับอยากทราบปัญหาส่วนมากที่ตามมาหลังติดตั้งและวิธีแก้ปัญหาอ่ะครับแล้วไอถอดกรองมาล้างนี่เราทำด้วยตัวเองได้ไหมและทำเยี่ยงไรหรือขอรับครับผมซึ่งอันตัวข้าพเจ้านั้นไม่มีความรู้อะไรเลยเออและแถวบ้านผมมีร้านไหนที่ติดแล้วไม่ต้องไปเจอหน้าคนติดอีกนานแสนนานบ้างครับแบบว่าลืมหน้ากันไปเลยอ่ะขอบคุนล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำที่ดีและไม่ดีครับ อายจัง อายจัง
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 14:37:51 »

Energy Reform - Fast Tech Plus  กับ VERSUS อันไหนดีกว่ากันครับ ร้องไห้
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 14:38:42 »

แล้ว AC Stag 300 plus  ดีไหมจะติดอาทิดนี้แล้วอยากได้ความรู้มากๆ
ultramanthai
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 14:42:22 »

ยิงฟันยิ้ม อันตัวข้าพเจ้าอยูไม่ไกลกะน้องท่านเท่าไรนัก ถือว่าอยู่ในโซน(อันตราย)เดียวกัน เสด๊จพี่ยินดีตอบให้เสด็จน้องด้วยความจริงใจ บางที่ไม่รู้อารัยเลยนี้ก็ดีนะ ช่างติดแก๊สชอบม๊ากมาก ก่อนติดต้องทำความเข้าใจเสียก่อนว่า อันพาหนะของเรานี้รัปประทานน้ำมันตั้งแต่แรกเกิด ไม่ได้แด๊กแก๊ส เรามาขมขื่มให้มันรัปประทานเอง ฉะนั้นเราควรที่ดูแลเอาใจใส่เหมือนดูแลกิ๊ก อย่างไงอย่างนั้น เช่นวันนี้เหนื่อยไหม ร้อนป่าว พักก่อนดีไหม อารัยทำนองนี้ เว้ากันง่ายต้องดูแลเรื่องน้ำเรื่องท่า ก่อนติดต้องทำให้สภาพดีกิ๊บ ติดแล้วจะได้ไม่เป็นปัญหา  ต่อไปมาดูอุปกรณ์เอาที่มันฉลาดๆจะได้ไม่ต้องไปหา ช่างเค้าบ่อยเอาแบบปรับจูนแบบ realtime ปรับหาน้ำมัน ชั่วฟาดินสลาย มีไม่กียี่ห้อในประเทศไทย ต่อไปก็ช่าง อันนี้บอกยากนะ หาช่างดีๆมีคุณธรรมเหมือนซื้อหวย ไม่รู้ว่าจะถูกจะถูกสองสามตัวเมื่อไร (ส่วนใหญ่จะถูกรัปประทาน)
แต่ผมเชื่อช่างไทยแลนด์ของผมช่างดีๆๆมีคุณธรรมมีเยอะ ใช้อุปกรณ์ดีโปรแกรมฉลาดช่างฝีมือดีบริการเป็นเลิศ รับรองติดแล้ว นอนตาหลับ แต่ถ้าขาดอย่างใดอย่างหนึ่ง รับรองถึงตายก็นอนไม่หลับ นะเสด๊จน้องของพี่  (AC Stag-300 สุดยอดปลอดภัย)
 ลังเล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน 2011, 14:45:07 โดย ultramanthai » บันทึกการเข้า
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 15:00:03 »

ขอขอบพระทัยเสด็จพี่มากขอรับตอนนี้อันตัวเสด็จน้องเองก็กำลังคิดอยู่ว่าระหว่าง AC Stag 300 plus  กับ Energy Reform - Fast Tech Plus ไม่รู้ว่าเสด็จน้องนั้นจะติดแบบใดดีราคามันเท่ากันเลยพ่ะย่ะค่ะส่วนสถานที่ติดแก๊สยานพาหะนะของเสด็จน้องนั้นเสด็จน้องว่าจะไปติดที่ร้าน ARMYGAS ซ.ลาดปลาเค้า เสด็จพี่ว่าเยี่ยงไรเล่าดีไหมพ่ะย่ะค่ะ ลังเล
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 15:13:38 »

เจ๋ง อันตัวข้าพเจ้าเชื่อมั่นใน AC (Milan) 300 plus มันฉลาดถ้าเทียบกะคน ผลการเรียนให้  เกรด 4 เลยแหละ  ส่วนน้องท่านจะติด(อ่าง)อู่ทีไหนอย่างไรแล้วแต่น้องท่านตามหทัย  แต่ถ้าวันใดที่ติดแล้วน้ำตาตกใน บรรทมไม่ได้ เสวยไม่ลง เสด็จพี่จะตามไปแก้(ไข)ให้ถึงห้องนอนเลยแหละ ไม่เชื่อลองดูซิ ซิมิๆๆ  จุมพิต
b16avtec
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 19:17:03 »

ปัญหาที่ตามมามีแน่นอนครับ

เงินที่จะต้องเสียเยอะกว่าค่าเติมน้ำมัน

สุขภาพที่จะต้องเสียไป

ไม่มีเวลาอยู่บ้าน  ซึ่งอาจทำให้ขโมยขึ้นบ้านได้

ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้จะเสียไปกับการท่องเที่ยวต่างจังหวัดครับ  ร้องไห้ ร้องไห้

ผมคนหนึงที่ตอนแรกก็กะติดแก๊สแค่ว่าไปทำงานแค่นั้น  กะว่าจะมีเงินเก็บจากส่วนต่างที่เติมน้ำมันซะหน่อย แต่ ร้องไห้ ร้องไห้

แต่มันอดใจไม่ไหวที่จะไปเพลิดเพลินกับธรรมชาติหลีกหนีชีวิตในเมือง  สบายเลยครับ อิอิ ค่ากิน ค่าที่พัก และอื่นๆอีกจิปาทะ  หมดไปเยอะ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หน้าตาดี  มีรถขับ  โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปได้
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 16:04:28 »

:-*ขอบพระทัยในคำแนะนำของพี่ท่านมากเด็จน้องจะไปติดAC300อย่างที่พี่ท่านแนะนำหากมีปัญหาอันใดขอให้พี่ท่านช่วยชี้แนะด้วยเด็จน้องอาจจะต้องไปหาพี่ท่านถึงเรือนเลยก็ได้ จุมพิต
เข้าวงการ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 16:08:35 »

แล้วถ้าเด็จน้องจะเพิ่ม OBD ด้วยจะดีไหมแล้วมันใส่ได้ไหมรึพี่ท่านช่วยชี้แนะด้วย อายจัง
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 18:04:46 »

โกรธ เด๊ดน้องกะตังเหลือก๊ได้เลย(ถ้าไม่ถูกเมียยึดทรัพย์) แต่เด๊ดพี่ว่ามัน over นะ ac stag300 plus เหลือแล้วล่ะ เอาตังไปเลี้ยงโคดีกว่าเยอะเลย เด๊ดน้อง แลบลิ้น
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

นุ ++ ปากเกร็ด คร๊าปปท่าน

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 09:12:46 »

ศึกษาเรื่อง ยี่ห้อ ยิ่งมาก ยิ่ง งง ยิ่งสับสนครับ ผมเพิ่งติดมา ระบบหัวฉีด เมื่อต้นเดือน เอาสะดวกใกล้บ้าน เรื่องร้านก็พอถามๆมานิดหน่อย ก่อนนี้นี้เช็คหลายร้าน หลายรุ่นมาก แต่ก็ไกลๆทั้งนั้น สุดท้าย เลิกร้านใกล้ๆ และเลือกรุ่นที่ใช้งานได้และรับประกันความปลอดภัยในการใช้งาน ตอนนี้ราคาไม่หนีกันมากครับ ... เพิ่งไปลงเล่ม พร้อมต่อภาษีเมื่อวันพุธ ..สบายใจล่ะ ... ทุกวันนี้เงินไม่เหลือ เที่ยวเหมือน พี่ท่านนี้b16avtec   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 09:34:54 »

รูดซิบปาก ติดยี่ห้ออารัยคับ ราคาเท่าไร เว้าสู้กันฟังมังคับ  จุมพิต
เข้าวงการ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 14:29:43 »

อ่อไม่ทราบว่าเด็จพี่เปิดร้านรับติดแก๊สหรือไม่พ่ะย่ะค่ะเผื่อเด็จน้องจะได้ไปอุดหนุนเด็จพี่บ้าง ยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 15:38:58 »

ยิงฟันยิ้ม ;Woo เด็ดน้องทำไมถามอย่างนั้น เดียวเค้ามาหาว่าเด็ดพี่มีส่วนได้เสีย พี่ว่าน้องโทรมาหาดีกว่านะ ข้างๆที่ทำงานมีน้ำจับเลี้ยงขาย ขอคาราวะหนึ่งจอก บางที่เราอาจจะได้เล่นหนังทีวีเรื่อง สังข์ทองภาคสุดท้ายตอนตามหานวลนาง ชิมิๆ อายจัง
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 15:50:51 »

รูดซิบปาก ติดยี่ห้ออารัยคับ ราคาเท่าไร เว้าสู้กันฟังมังคับ  จุมพิต

ek 97 ติด Energy Reform - Fast Tech Plus 28500 ครับ ... ตอนแรกก็จะไปด้าน  AC Stag 300 plus  แต่ไม่รู้อะไรเข้า ชัยนาท เลยติด Energy  ซ่ะงั้น ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 15:56:37 »

ยิงฟันยิ้ม ติดไปเถอะคับใช้ดีไม่มีปัญหานับว่าโชดดี ดูเรื่องน้ำในระบบหล่อเย็นด้วยนะอย่าให้ขาดถ้ามีอาการน้ำหาย ต้องรีบแก้ไข ถ้ารถจอดอยู่ในบ้านควรเปิดฝากระโปรงรถขึ้น (กระโปรงอย่างอื่นห้ามเปิดถ้าไม่จำเป็น) ให้ความร้อนระบายออกมา อุปกรณ์ตางๆ จะได้อยู่กับเรานานๆ ถ้ามีข้อสงสัยอารัยก็ถามมาได้คับ จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิถุนายน 2011, 15:58:08 โดย ultramanthai » บันทึกการเข้า
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 16:03:56 »

ยิงฟันยิ้ม ติดไปเถอะคับใช้ดีไม่มีปัญหานับว่าโชดดี ดูเรื่องน้ำในระบบหล่อเย็นด้วยนะอย่าให้ขาดถ้ามีอาการน้ำหาย ต้องรีบแก้ไข ถ้ารถจอดอยู่ในบ้านควรเปิดฝากระโปรงรถขึ้น (กระโปรงอย่างอื่นห้ามเปิดถ้าไม่จำเป็น) ให้ความร้อนระบายออกมา อุปกรณ์ตางๆ จะได้อยู่กับเรานานๆ ถ้ามีข้อสงสัยอารัยก็ถามมาได้คับ จุมพิต

ขอบคุณมากครับพี่  จุมพิต จุมพิต ตอนนี้ใช้มา ประมาณ 2 อาทิตย์ล่ะ ....ลองขับทางไกล กรุงเทพ - ปราณ ไปกลับ ความเร็ว 120-150 ... ความร้อนยังคงที่ น้ำยังคงเดิม ...โล่งไปเปาะนึงล่ะครับ ....แต่ยังมี อาการของ รอบเวลาสตาร์ท ไม่นิ่งสักเท่าไหร่  เปลี่ยน กรองอากาศ กรองเบนซิน และถ่ายน้ำมันเครื่องแล้ว ยังไม่ได้ตั้งวาลล์ กะว่า ก่อนเข้าไปเช็คระบบ จะตั้งวาล์ลไปก่อน ...
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ผมน้องใหม่ร้ายไม่บริสุดอยากทราบอาการที่เกิดส่วนมากหลังติดแก๊สและวิทีแก้ครับ