ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
04 มิถุนายน 2024, 06:28:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: สอบถามผู้รู้เรื่องกล่อง??? สักอย่าง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้เรื่องกล่อง??? สักอย่าง  (อ่าน 1590 ครั้ง)
tochodo_147
ศิษย์พี่

« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 16:18:45 »

กล่องที่ว่าอยู่ตรงคนขับ เลยแป้นเบรกหลังเท้าคนขับ มันคือกล่องอะไรครับ..........??
ช่างเขาบอกว่าเป็นกล่องควบคุมระบบรีโมทและเซ็นทรัลล๊อก......??
รถมผมมันมีอาการดังนี้
1.ไฟเลี้ยวซ้ายกระพริบเร็วกว่าปกติ  ไฟเลี้ยวขวาปกติ
2.เสียงรีโมท ดังบ้าง ไม่ดังบ้าง
3.สตาร์ทติดบ้าง ไม่ติดบ้าง แต่ก้อแก้ปัญหาเองได้พอรู้จังหวะ(รู้ทันแล้ว)
ทั้ง 3 อาการช่างสงสัยว่ากล่องที่ว่าจะเสียหรือเสื่อมแนะนำไปเบิก 0 หรือเช็ค 0
วอนผู้รู้ช่วยทีว่าผมต้องทำยังไงบ้าง ค่าใช้จ่ายจะสูงมั๊ย แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า
Ek 97 Vti A/T

* Ek.jpg (85.57 KB, 500x375 - ดู 212 ครั้ง.)
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 23:09:44 »

อยากเห็นรูป ลังเล ลังเล

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 08:24:56 »

ยังไงเอารูปมาลงดีกว่าครับ   กล่องควบคุมเซ็นทรัลล๊อค ไม่น่าจะใช่ครับ น่าจะเป็นกล่องสัญญาณกันขโมยมากกว่า
ไฟเลี้ยวกระพริบเร็วกว่าปรกติ ลองดูหลอดไฟเลี้ยวก่อนได้ครับ จำนวน W เท่ากันกับหลอดอื่นไหม ถ้าเท่าก็อาจเป็นที่
กล่องที่ว่าได้  เพราะมันมีอาการรายการที่ 2 กับที่ 3 มาด้วยเป็นไปได้สูงครับ

รอดูรูปกล่องอยู่นะครับ    อายจัง

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 09:25:47 »

กล่องที่ว่าอยู่ตรงคนขับ เลยแป้นเบรกหลังเท้าคนขับ มันคือกล่องอะไรครับ..........??
ช่างเขาบอกว่าเป็นกล่องควบคุมระบบรีโมทและเซ็นทรัลล๊อก......??
รถมผมมันมีอาการดังนี้
1.ไฟเลี้ยวซ้ายกระพริบเร็วกว่าปกติ  ไฟเลี้ยวขวาปกติ
2.เสียงรีโมท ดังบ้าง ไม่ดังบ้าง
3.สตาร์ทติดบ้าง ไม่ติดบ้าง แต่ก้อแก้ปัญหาเองได้พอรู้จังหวะ(รู้ทันแล้ว)
ทั้ง 3 อาการช่างสงสัยว่ากล่องที่ว่าจะเสียหรือเสื่อมแนะนำไปเบิก 0 หรือเช็ค 0
วอนผู้รู้ช่วยทีว่าผมต้องทำยังไงบ้าง ค่าใช้จ่ายจะสูงมั๊ย แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า
Ek 97 Vti A/T
ไฟเลี้ยวกระพริบเร็ว มีอีกอย่าง คือ หลอดขาด เหลือดวงเดียว มันเลยเร็ว จอดรถ เปิดไฟ ละลงไปดูว่าหลอดขาดไหม เพราะอีกข้างปกตินี่คะ

tochodo_147
ศิษย์พี่

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 12:47:22 »

มันถ่ายรูปลำบากครับ มันเป็นกล่องสีดำต้องมุดใต้พวงมาลัย มีสายแพ 3 ชุด ขนาดพอๆกับสายไฟเลี้ยงเมนบอร์ดของคอมพิวเตอร์
ขอบคุณทุกคำตอบครับ
ไฟเลี้ยวที่ว่ามันเป็นๆหายๆนะครับ ไม่ได้เป็นตลอด
สรุปแล้วคือทั้ง3อาการ เป็นๆหายๆครับ
ช่วยแนะทีครับ :'( :'(
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 13:41:16 »

มันถ่ายรูปลำบากครับ มันเป็นกล่องสีดำต้องมุดใต้พวงมาลัย มีสายแพ 3 ชุด ขนาดพอๆกับสายไฟเลี้ยงเมนบอร์ดของคอมพิวเตอร์
ขอบคุณทุกคำตอบครับ
ไฟเลี้ยวที่ว่ามันเป็นๆหายๆนะครับ ไม่ได้เป็นตลอด
สรุปแล้วคือทั้ง3อาการ เป็นๆหายๆครับ
ช่วยแนะทีครับ :'( :'(
ถ้าเป็นๆ หายๆ อาจจะแค่หลวม เวลามันหลวม ติดดวงเดียว มันก็กระพริบเร็ว ลองดูเวลามันเร็ว ก็จอดลงมาดู เพื่อความชัวร เพราะ ไฟเลี้ยวไม่น่าเกี่ยวกับกล่อง นะคะ (น่าจะนะ) อิอิ...

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 22:52:07 »

ถ้าเป็นๆหายๆก็เป็นไปได้ว่าจุดต่อสายบางจุดอาจจะหลวมครับลองใล่เสียบสายๆต่างๆตรงแผงฟิวส์ได้พวงมาลัยดูก่อนครับ แล้วก็เรื่องหลอดไฟเลี้ยวลองดูว่าwatt เท่ากันไม๊และไฟเลี้ยวมีน้ำเข้าหรือความชื้นรึเปล่าครับอาจจะทำให้ไฟมีปัญหาได้ เรื่องกล่องถ้าเอาออกมาถ่ายรูปได้จะดีมากเลย แต่ว่าถ้าเอาออกไม่ได้มันก็แปลกๆนะครับมันน่าจะมีจุดต่อสายไฟบ้างครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: สอบถามผู้รู้เรื่องกล่อง??? สักอย่าง