ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
08 มิถุนายน 2024, 16:22:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ขำๆ วันนี้ไปรับบัตรฟรี 1 เดือนแคลิฟอร์เนียฟิตเนส มาครับ ยาวนิดนะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขำๆ วันนี้ไปรับบัตรฟรี 1 เดือนแคลิฟอร์เนียฟิตเนส มาครับ ยาวนิดนะ  (อ่าน 5482 ครั้ง)
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 03:42:04 »

เรื่องของเรื่องคือ เมื่อ 3 วันก่อนอยู่ดีๆ ก็มีโทรศัพท์ จากพนักงานของทางฟิตเนตให้ไปรับ บัตรทดลองเล่นฟิตเนตฟรี 1 เดือน  อายจัง

โดนบอกชื่อ และเบอร์โทรไว้ให้เข้าไปรับที่ร้านได้เลย โดยมีเวลา2 วัน แต่จนแล้วจนรอดผมก็ดันลืม  อายจัง อายจัง

ทั้งๆ ที่มีพนักงาน โทรมาเช้า-กลางวัน-เย็น  :'( แถม 2 คนด้วย โดยโทรตามยังกับทวงหนี้   อายจัง อายจัง

จนเลยกำหนดเวลา ผมก็นึกว่าจะไม่โทรมาซะอีก แต่ปรากฏว่าวันนี้โทรมาแต่เช้าเลย ตกใจ

ก็เลยบอกว่าจะเข้าไปรับตอนเย็นๆ  และตอนสายๆ ก็มีอีกคนโทรมาให้ไปรับอีก :'( ก็ ครับๆ เดี๋ยวเข้าไป

ตอนเที่ยงก็โทรมาอีก    ตกใจ 

ตกเย็นเลยแวะเข้าไป โดยคิดในใจว่า ของฟรีไม่มีในโลก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พอไปถึงก็ พนักงานก็มาpresent พาไปเดินชมทั่วทั้งฟิตเนต   อายจัง

หลังจากนั้นก็มาวัด ไขมัน ส่วนเกิน ก็ เกินมา 23%   อายจัง

หลังจากนั้นก็มานั่งคุย โดยมีเซลอีกคน มานำเสนอ ขยิบตา โปรพิเศษ (ซื้อหวยคงรวยไปแล้ว) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

1 เซลเสนอ จ่ายทันที 2499 x 3 และรายเดือนอีก 2499 ระยะเวลาสัญญา 2 ปี    ตกใจ เล่นได้ทุกอย่าง + ทุกสาขา

ก็รู้ๆกันนะครับว่าผมไม่ได้อยู่บ้าน  อายจัง ก็บอกเค้าไปตามนั้นอ่ะครับ ไม่คุ้มขาดทุน เค้าก็บอกว่ามีแต่สัญญา2ปี

kapum : ถ้างั้นคงยังไม่ล่ะครับ ไม่ค่อยได้อยู่บ้านไม่คุ้มเงิน

เซล   : งั้นเดี๋ยวผมขอตัวไปปรึกษา .... เพื่อจะได้ช่วยให้พี่ได้มีสุขภาพดี   แล้วเซลก็เดินหายไปซัก 30 วิ แล้วก็กลับมาใหม่

kapum :  อายจัง อายจัง อายจัง

เซล   : พี่ครับผมไปปรึกษา...มา ผมมีทางเลือกที่สุดจะคุ้มและเหมาะกับพี่มากสุดๆเลยครับ

kapum :  อายจัง อายจัง อายจัง

เซล   : เอางี้พี่ พี่จ่าย 2499 วันนี้ และ ทุกเดือนอีกเดือนล่ะ 2499 จนครบ10 เดือน หลังจากนั้น ไม่ต้องจ่ายและ พอครบปีก็ จ่ายอีกแค่ปีล่ะ 100 เล่นได้ตลอดชีพ ทุกสาขา

หรือถ้าเบื่อๆ จะโอนต่อให้ใครก็ได้ คุ้ม สุดๆ

kapum :  อายจัง อายจัง อายจัง  ก็คุ้มเนอะ (ซวยและจะหนีไม่ออก) ปุ้มเอาไงดี  อายจัง(โบ้ยเลย)

ปุ้ม    :  อ้าว..คุณพ่อว่าไงล่ะ ก็แล้วแต่คุณพ่อสิ

kapum :  :'( :'( ไม่ช่วยกันเลย  :'( :'(  เลยบอกไปตรงๆ เลยว่าเดี๋ยวต้องไปทำงานอีก ไว้กลับมาก่อนดีกว่า :
-[

เซล   : โหพี่ นี่คุ้มสุดๆ แล้วนะ ถ้าจ่ายวันนี้ ถึงพี่ไปทำงานกลับมาตอนไหนก็กลับมาเล่นได้ตลอด แถมพอจ่ายครบ

ปีต่อไปก็แค่ปีล่ะ100 เอง  ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย

kapum : มันก็ดีนะแต่อีกไม่กี่วันพี่ก็ไม่อยู่แล้ว ไม่คุ้มอ่ะ  อายจัง

เซล   : งั้นเดี๋ยวผมขอตัวไปปรึกษา .... ก่อนครับ

เซล   : สุดๆเลยพี่ เอาแบบนี้ล่ะกัน ผมจะใส่ชื่อพี่ในใบสมัครว่า สมัครเป็นกลุ่ม400 คนในโครงการพนักงานธนาคาร

เค้าไม่เช็คหลอก  เอาเป็น วันนี้พี่จ่ายแค่ 1699 และอีก 9 เดือน แถมพอจ่ายครบ

ปีต่อไปก็แค่ปีล่ะ100 เองเล่นได้ตลอดชีวิตเลย ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรแล้วนะพี่
  อันนี้ฟิตเนตอย่างเดียว

kapum : มันก็ดีนะแต่อีกไม่กี่วันพี่ก็ไม่อยู่แล้ว ไม่คุ้มอ่ะ  อายจัง เอาเป็นขอไปคิดที่บ้านก่อนนะ  ตกใจ

เซล   : โหพี่ ทำไมต้องคิดด้วยอ่ะ คนที่พูดแบบนี้นะ พอกลับบ้าน สะดุดก้อนหินก็ลืม ไม่มาเล่นแล้ว (เริ่มหงุดหงิด เซ็ง)

kapum : เริ่มโมโหและแต่ไม่ได้โวยวาย   โกรธ  "เอาไว้กลับจากทำงานก่อนแล้วกันนะ"

เซล   :  "ok พี่" แล้วก็ลุกไปเลย

kapum :   แลบลิ้น

หลังจากนั้นน้องอีกคนก็ไปเอา บัตรมาให้ตามที่บอกไว้คือเล่นฟรี 1 เดือน

kapum : เซ็นต์รับ แล้วก็กลับบ้าน   

จบครับ  อายจัง อายจัง

ปล  จริงๆ ก็เริ่มจะสนใจเกือบเอาเหมือนกัน  แต่ไม่ชอบการยัดเยียดขาย

อีกอย่าง ที่ว่าปีต่อไปเล่นฟรีตลอด เสียแค่100 ไม่ค่อยจะเชื่อซักเท่าไร  ขยิบตา

ก็เพื่อใครสนใจจะเล่น  ก็อ่านเป็นแนวทางได้นะครับ ว่าเล่นได้เหมือนๆกันแต่มันมีหลายราคา อย่าพึ่งใจร้อนจ่ายเงิน ยิ้มกว้างๆ

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 07:36:48 »

ฮืม เคยเจอเหมือนกัน ขายที่พักโรงแรม มันเอาเบอร์โทรไป ตอนงานท่องเที่ยวไทย
ที่ขอเบอร์ ชือนามสกุล สำรวจข้อมูลอะไรซักอย่าง

พอไปนั่นฟังปุ๊บ มาเสตปนี้เลย ไม่ครับ ไม่ครับ ลูกเดียว

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
BEbenjamin
Gold Member
อาจารย์ปู่

next step 24/7/365...Start ณ บัด now ▶ นวมินทร์ ◀

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 08:01:34 »

ดีแล้วครับที่ใจเย็นไว้ก่อน เพราะผมว่าจ่ายเงินก็ไม่ใช่น้อยๆนะ ราคาชุดแรกที่บอกก็ประมาณ 25,000 / ปี และก็อย่างที่บอก เค้ายัดเยียดเกินไป ไม่ค่อยชอบเหมือนกันครับ

D i f f i c u l t . . . n o t   I M P O S S I b L e    แ ม้ จ ะ ย า ก . . .  แ ต่ ใ ช่ ว่ า  จ ะ ทำ ไ ม่ ไ ด้
ไ ม่ ว่ า จ ะ กี่ ห มื่ น ลี้   ห รื อ กี่ แ ส น ไ ม ล์   ต ร า บ ใ ด ที่ ยั ง ไ ม่ ต า ย   จ ะ ข อ ก้ า ว เ ดิ น ต่ อ ไ ป. . .ก้ า ว ต่ อ ไ ป
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 09:15:57 »

เรื่องของเรื่องคือ เมื่อ 3 วันก่อนอยู่ดีๆ ก็มีโทรศัพท์ จากพนักงานของทางฟิตเนตให้ไปรับ บัตรทดลองเล่นฟิตเนตฟรี 1 เดือน  อายจัง

apum : มันก็ดีนะแต่อีกไม่กี่วันพี่ก็ไม่อยู่แล้ว ไม่คุ้มอ่ะ  อายจัง เอาเป็นขอไปคิดที่บ้านก่อนนะ  ตกใจ

เซล   : โหพี่ ทำไมต้องคิดด้วยอ่ะ คนที่พูดแบบนี้นะ พอกลับบ้าน สะดุดก้อนหินก็ลืม ไม่มาเล่นแล้ว (เริ่มหงุดหงิด เซ็ง)

kapum : เริ่มโมโหและแต่ไม่ได้โวยวาย   โกรธ  "เอาไว้กลับจากทำงานก่อนแล้วกันนะ"

ผมเป็นพ่อเสือกล้านะ รับรองไม่มีทางใจเย็นแบบนี้แน่

ผมจะให้แม่เสือปุ้มคาราเต้คลิ๊กไอ้เหี๊ยมเซลล์คนนั้นให้เลือดกลบด้วยท่านี้เลย

* g11.jpg (25.74 KB, 441x630 - ดู 2072 ครั้ง.)

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
piya923
Gold Member
อาจารย์ปู่

Sweet November....

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 09:44:23 »

ยิ้มเท่ห์ หนูก็โดนแบบตื้อกระจายค่ะ

โกรธ แต่ ขอโทษไม่ใช่คนใจดีและใจเย็นแบบพี่อยู่แล้ว

ลังเล สุดท้ายเซลให้ข้อเสนอจ่ายครั้งเดียว11600 บาท เล่นตลอดชีพทุกอย่าง ทุกสาขา

เจ๋ง หนูบอกว่าต้องถูกกว่านี้ ถ้าทำให้ไม่ได้ก้ไม่เอา ขนาดฟิตเนสที่คอนโดยังไม่เคยจะได้เล่นเลย

ทำแล้วไม่ได้เล่น 500 ตลอดชีพก็ยังเสียดายอะค่ะ

คาดว่าถ้าพี่กล้าไปเล่นบัตรฟรี จะโดนตื้อ และยัดเยียด อีกชุดใหญ่ค่ะ

เจ๋ง  ยังไงก็สู้เขานะคุงพ่อ ยิ้มเท่ห์

<a href="http://image.ipost.in.th/upload/835c5512c04c6cf80cb8c920dbeb4e5e.swf" target="_blank">http://image.ipost.in.th/upload/835c5512c04c6cf80cb8c920dbeb4e5e.swf</a>
pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 11:52:14 »

อย่าไปเลยค่ะ เสียเวลา  อายจัง
แถมเอาบัตรเล่นฟรีมามา พอไปเล่นก็จะโดนตื้ออีก  ฮืม

มีกรณีมาเล่าในพันทิป ว่าเคยโดนยึดบัตรประชาชนไว้ด้วย ถ้าไม่สมัคร ก็ไม่ยอมปล่อย  ฮืม

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 13:13:18 »

จริงๆ คือๆไม่กะว่าจะเล่นหรอกครับ เพราะโดยปกติพาลูกพาปุ้มออกไปวิ่งออกกำลังกายทุกเย็นอยู่แล้ว

ที่ไปเพราะอยากรู้ว่าเค้าจะมีเทคนิครูปแบบไหนที่จะมาขายให้กับเรา

ก็เหมือนที่บอกไว้ครับ  ของฟรีไม่มีในโลก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

มาวิ่งเล่นกันเหอะ . . . .

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 14:20:37 »

~  จริงๆค่ะ  พอไปเอาบัตรฟรีมาเล่น  ก็โดนตื้อจริงๆด้วยอ่ะ   อายจัง อายจัง

อย่างเพื่อนหนูเนี่ย จ่ายไปปีเดียว 25000 มั้งคะ แล้วก็ปีต่อไปปีละ 100 บาท มันเล่นมา 5 ปีแล้ว นู๋ว่าแบบนี้มันด็คุ้มอยู่นะ

เคยไปเดินทีเมเจอร์ เดินตามแบบว่าตั้งแต่ผ่านหน้าฟิตเนส ยันไปถึงหน้าโรงหนัง   เศร้า เศร้า

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 19:48:33 »

ยิ้มเท่ห์  ฟิตเนตเพื่อนเจ๊โอมเยอะนะพี่ ระวังหลังละ

s_kungten
Gold Member
อาจารย์ปู่

^ ^ กุ๊งกิ๊ง^ ^

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 14:16:21 »

รูดซิบปาก  มีพนักงานโทรมาแจกบัตรฟรีหลายครั้งแล้วค่ะ

อายจัง  แต่ไม่เคยไปเอา เพราะกลัวโดนตื๊อแบบพี่กะปล้ำอ่ะ

<a href="http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf</a>
pratrick_army
Gold Member
อาจารย์ปู่

ฮี่ ๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 17:47:24 »

เคยโดนเหมือนกันครับ...เลยบอกไปว่าตกงานอยู่ไม่มีตัง...แล้วมันก็หายไปเลย..อิอิ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ขำๆ วันนี้ไปรับบัตรฟรี 1 เดือนแคลิฟอร์เนียฟิตเนส มาครับ ยาวนิดนะ