ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 พฤษภาคม 2024, 01:53:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: มีปัญหารบกวนพี่ๆหน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหารบกวนพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 1470 ครั้ง)
amazing2511
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 17 กันยายน 2009, 11:22:25 »

พี่ชายให้รถวีวิคตาโต เครื่อง1800 มา ผมนำไปติดแก๊ส lpgที่อู่ข้างบ้าน ใช้ระบบหัวฉีด EMMEติดได้เดือนกว่าๆ มีปัญหาดังนี้ครับ 1.เครื่องกระตุก เวลาเหยียบคันเร่ง เหมือนกับวอด เร่งไม่ขึ้น  จะเป็นประมาณ5-10กิโลแรกครับ เป็นทุกครั้งหลังดับเครื่องยนต์ครับ  นำไปให้ช่างติดแก๊สเช็คเขาเปลี่ยนคอยล์ไฟแล้วยังไม่หาย(เริ่มเครียดแล้วครับ) อายจัง-
2.เกย์วัดไมล์ความเร็วทำไมมันเด้งไปเด้งมา  ไม่รู้ต้องไปแก้ไขที่จุดไหนครับขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ค :Dรับ
BEER_CIVIC ES
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กันยายน 2009, 17:32:08 »

หัวฉีดต้อง นิ่ง นะ ของเรา วิ่งดีกว่า น้ำมันอีก ลองดูครับ
Dark
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กันยายน 2009, 15:25:30 »

ลองตั้งอุณหภูมิน้ำในโปรแกรมให้สูงขึ้นครับ ไม่ก็ตั้งเวลาการเปลี่ยนแก๊สให้นานขึ้น เวลาสตาร์ทนี่ ไม่ทราบว่าตั้งให้สตาร์ทแก๊สหรือน้ำมันครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: มีปัญหารบกวนพี่ๆหน่อยครับ