ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
08 มิถุนายน 2024, 06:30:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: หาตั้งนานรู้แล้วว่าดังมาจากตรงไหน? 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หาตั้งนานรู้แล้วว่าดังมาจากตรงไหน?  (อ่าน 2832 ครั้ง)
ROOT
จอมยุทธ

อบอุ่นทุกครั้งที่เข้าคลับนี้

« เมื่อ: 01 สิงหาคม 2009, 22:20:14 »

จากที่หาต้นเหตุของเสียงมาตั้งเกือบ 2 เดือนปัจจุบันรู้แล้วว่าดังมาจากตรงไหน งงล่ะซิว่าอะไรดัง? คือผมใช้ DIMENTION 2002 พอดีเมื่อ 2 เดือนก่อนรับรู้ได้ว่าด้านหน้าขาวเสียงดัง กุ๊กๆๆ เวลาเราวิ่งผ่านทางที่เป็นหลุมช้าๆ จึงลองเข้าเช็คที่ร้านช่วงล่างเปลี่ยนโช๊คเป็นสแตนดาทยกชุดเลยก็ยังดังอยู่จึงไปอีกร้านช่างเตรียมเช็คที่โช๊คเลยบอกว่าไม่ใช่ที่โช๊ค 100 เปอร์เซ็นต์ เลยเช็คไปที่จุดอื่น เจอจนได้ตัวปัญหาคือ "บู๊ทปีกนก"ครับลูกยางขาดเหล็กกับเหล็กจึงเจอกันจึงดังกุ๊กๆ เปลี่ยนเสร็จเงียบสนิทค่าเสียหายก็ 450 บาทครับ ถ้าใครเจอปัญหาแบบนี้ก็ลองเช็คดูนะครับอาจมีสาเหตุเดียวกับผมก็ได้นะครับ  แค่นี้แหละครับเผื่อเป็นประโยชน์กับท่านอื่นๆได้ครับ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
  สุขใจทุกครั้งที่เข้าคลับนี้ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

"คนทุกคน คือคนเหมือนกัน คุณก็คือหนึ่งในตองอู"
Tikkz
= ลุงติ๊ก เจ้าชายโรมัน ฮี่ๆๆๆๆ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เนี่ย ๆ ๆ คิดถึง นู๋ มั้ย

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2009, 22:30:55 »

อายจัง

สวัสดีครับ รุจ  อายจัง
korn_rayong
ชาวยุทธ
*

กิเลส มีความหมายถึง สิ่งหรือเครื่องที่ทำใจให้เศร้า

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 08:35:11 »

ขอบคุณครับ จุมพิต

เหล้ามันเป็นสิ่งไม่ดี แต่ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมจะกินมันให้หมดไปจากโลกนี้เอง
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 14:29:36 »

ขอบคุณครับ      อายจัง ยิ้มกว้างๆ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
pry1999
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 16:57:34 »

บูทปีกนกหรือลูกหมากครับ...........
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: หาตั้งนานรู้แล้วว่าดังมาจากตรงไหน?