ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
10 มิถุนายน 2024, 01:50:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ****ซ้าย ซ้าย ซ้าย คับผม***** 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ****ซ้าย ซ้าย ซ้าย คับผม*****  (อ่าน 1790 ครั้ง)
Nonkrab
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 12 เมษายน 2008, 12:37:21 »

พวงมาลัยกินซ้ายอ่ะคับตั้ง 0 แล้วก้อยังกินนิดๆ ใครเป็นบ้างคับ....... ขยิบตา

มีวิธีแก้ยังไงบ้างคับ...รบกวนที.................... จุมพิต
Nonkrab
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 เมษายน 2008, 12:41:16 »

อาการเป็นดังนี้คับ

1. เวลาปล่อยมือจากพวงมาลัย แล้วรถจะค่อยๆ เบี่ยงเข้าเลนซ้าย ไม่รู้ว่าผิดปกติหรือเปล่า

2. เวลาขับทางตรงพวงมาลัยมันจะไม่ค่อยตรงอ่ะคับ จะกินไปทางซ้ายนิดๆ ท่านใดเป็นบ้างคับ

****รบกวนทีนะคับใครมีวิธีแก้ไขบ้างเพราะว่าไปตั้ง 0 แล้วก้อไม่หายคับ****

อายจัง
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

? HuMaN SoCiEtY.?

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 เมษายน 2008, 12:42:43 »

ขยิบตา ยางล้อหน้าซ้าแบนเปล่า

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
Genozited
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 เมษายน 2008, 17:21:50 »

ผมก็เป็นคับ เป็นเฉพาะเวลาปล่อยพวงมาลัย มันจะเอียงๆ ซ้ายนิดเดว  ยิงฟันยิ้ม   :'(

GoKoKo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 เมษายน 2008, 18:37:19 »

ผมก็เป็นคับ เป็นเฉพาะเวลาปล่อยพวงมาลัย มันจะเอียงๆ ซ้ายนิดเดว  ยิงฟันยิ้ม   :'(

ปกติครับ

E-Mail - MSN : bnw_koko@hotmail.com
Civic Club No.184
TON_ES
จอมยุทธ

MK3 5 Doors................

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 เมษายน 2008, 23:18:46 »

อาจเป็นที่ถนนรึป่าว เพราะถนนจะเทซ้ายนิดๆ
เวลาตั้ง 0 ให้ช่างตั้งให้ออกขวา +1
เช็คที่แคม ด้วยนะคับ บางทีแคม มันจะผิดองศา
My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 เมษายน 2008, 13:30:41 »

เข้าตั้งศูนย์เลยครับ  บอกอาการให้ช่างก่อนนะ จะได้เร็ว

taisan
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 เมษายน 2008, 14:33:28 »

เปงเหมือนกานเลยคับ.... ขยิบตา
Nonkrab
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 เมษายน 2008, 17:30:35 »

เพิ่มเติมนะคับ

เพื่อนๆ เคยสังเกตไหมคับว่า

หากเราวิ่งทางตรง(ถนนที่มตราฐานหน่อยนะคับ เช่น โทลเวย์ เป็นต้น) พวงมาลัยมันตรงหรือเปล่า หรือเอียงไปด้านใดด้านหนึ่งคับ

เพราะว่าของผมมันจะเอียงมาทางขวานิดๆ คับ ใครเป็นบ้างเอ่ย...... ขยิบตา
pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 เมษายน 2008, 19:40:17 »

พวงมาลัยกินซ้ายอ่ะคับตั้ง 0 แล้วก้อยังกินนิดๆ ใครเป็นบ้างคับ....... ขยิบตา

มีวิธีแก้ยังไงบ้างคับ...รบกวนที.................... จุมพิต

จากที่เคยเป็นนะคะ
ช่างบอกว่า กินขวา ถือว่าผิดปกติ และอันตราย (ทดสอบ ถนนเรียบ ถนนไม่เอียง ไม่โค้ง)
พอตั้งแล้ว มันก็กินซ้ายนิดๆ กลับไปถามช่าง ได้ความว่า
"กินซ้าย นิดๆ ถือว่าปกติค่ะ เพราะส่วนใหญ่จะเป็นแบบนั้นเพื่อความปลอดภัย เช่นเวลาเราหลับใน รถจะไม่ไปชนประสานฯกับฝั่งตรงข้าม"
ปล. กินนิดเดียว นะคะ นิดเดียว********

แต่ถ้ากินซ้ายเยอะมาก จนต้องคอยดึงพวงมาลัยกลับ ก็ผิดปกติเหมือนกัน เข้าศูยน์โดยด่วน

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 เมษายน 2008, 21:51:09 »

ก่อนเคยกินซ้ายนิดๆ เหมือนกันครับ 

ศูนย์จัดการไม่หายบอกว่าปรับตั้งสุดแล้ว ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ยังซ้ายอยู่

ใช้มาอีกซักพักไปเปลี่ยนแม็ก ยาง แล้วบอกที่ร้านว่ารถเรากินซ้ายเค้าก็ทำให้แต่ปรากฏว่าทำไม่ได้ ต้องเปลี่ยนน็อตอะไรซักอย่างให้มันยาวขึ้น

เพื่อจะได้ปรับแต่งได้ ก็เลยให้เปลี่ยนเค้าก็จัดการให้ อาการกินซ้ายหายสนิทครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ****ซ้าย ซ้าย ซ้าย คับผม*****