ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
09 มิถุนายน 2024, 16:30:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: เดือนนึ่งใช้รถแค่ 2 ครั้ง และไม่ไกลมาก ควรติดแก๊ซดีไหมครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เดือนนึ่งใช้รถแค่ 2 ครั้ง และไม่ไกลมาก ควรติดแก๊ซดีไหมครับ  (อ่าน 3102 ครั้ง)
Granturismo
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 14 เมษายน 2012, 00:47:45 »

เดือนนึ่งใช้รถแค่ 2 ครั้ง และไม่ไกลมาก ควรติดแก๊ซดีไหมครับ
ผมฺB20 อะครับ ก็คงกิน้ำมันพอควร ก็คิดว่าจะติดอยู่ แต่ตัวเองไม่ค่อยได้ใช้งาน กลัวไม่คุ้มเท่าไหร ไหนจะ การดูแลเครื่องที่ต้องใส่ใจให้มากขึ้นตามลำดับ และ รถจะโทรมมากรึป่าวครับถ้าเราติด

Chokhihi
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 เมษายน 2012, 13:53:58 »

ไม่ควรอ่ะครับไม่คุ้มทุนค่าติดก็20000-26000กว่าๆแล้วใช้เดือนละ2ครั้งไม่ไกลด้วยคิดง่ายครับพี่แก๊สจะถูกกว่าน้ำมันประมาณครึ่งนึงถ้าจูนแบบประหยัดเดือนนึงพี่เติมน้ำมันเท่าไหร่ก็เอา2ไปหารแล้วก็ลองคูณว่ากี่เดือนจะได้ทุนคืนครับ แล้วยังต้องมีน้ำมันติดอยู่ในถังด้วยนะ  คิดยังไงก็ไม่คุ้มแล้วครับ หรือถ้าจะติดแล้วกลัวไม่คุ้มพี่ก็ขับหนีเที่ยวตอนกลางคืนทุกวันสิครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม คุ้มชัวร์  รถแก๊สดูแลดีๆก็ไม่โทรมหรอกครับของแบบนี้มันอยู่ที่เท้าของเราเหยีบมากก็โทรมไว น้ำในหม้อน้ำก็อย่าขาดเพราะเครื่องรถใช้แก๊สมันจะร้อนกว่าน้ำมันครับระบบระบายความร้อนต้องสมูรณ์แค่นั้นเองครับ เอาจิงๆนะรถแก๊สถ้าจูนดีๆขับสนุกว่าน้ำมันอีก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เมษายน 2012, 13:57:13 โดย Chokhihi » บันทึกการเข้า

ขายของทำทุนคับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169535.new#new
hydromatic
Gold Member
ศิษย์พี่

๑Tottemo Daisuke EK๑

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2012, 00:51:06 »

ไม่ควรอีกเสียง

ใช้น้อย ขับไม่ไกล

ขับน้ำมันดีกว่าคับ

------------ >>>S Y S T  E M      ALL      G R E E N !!!<<< -------------
BigGuitajung
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 เมษายน 2012, 03:31:23 »

ไม่คุ้มอีก 1เสียงคร๊าบบบบบบ อายจัง
paragon
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 เมษายน 2012, 07:27:04 »

ติดแก๊สน่ะไม่ยาก  แต่ต้องดูว่าคุ้มไหม คิดดูว่าค่าน้ำมันเดือนละเท่าไร

หากติดแล้วเมื่อไรจะคืนทุน  สมมติ ประหยัดเดือนละ 1000   ก็ประมาณ 2ปี คืนทุน  ไม่นับค่าสึกหรอ

หากเกินสองปีคืนทุน ไม่น่าติด เพราะไม่ค่อยได้ใช้

แต่ต้องหาอู่ดีๆ ไม่งั้นอาจยุ่งยาก เวลาบำรุงรักษา    เจ๋ง
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 เมษายน 2012, 15:12:15 »

ก้แล้วแต่ความคิดนะ แต่ผมคิดว่า
จะใช้มากใช้น้อย มันก้ คุ้ม เพราะติดแล้ว มันก้ไม่ได้มีวันหมดอายุนี่คับ
เชื่อเหอะ ตอนนี้ที่ใช้น้อยเพราะน้ำมันแพง แต่พอติดแก้สแล้วมันถูกกว่า จะไปไหนมาไหน แบบไม่คิดหน้าคิดหลัง ไม่ลังเลเลยทีเดียว แบบผม อยากไปไหนก้ไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dไม่ต้องมาเครียดน้ำมันแพง

ถ้าดูแลดีดี มันก้ไม่มีปัญหาหรอกคับ แต่ปัญหามันมีเพราะว่าจูนไม่ดี ไม่ดูแลมากกว่า

หมั่นดูน้ำ หมั่นดูความร้อน เชคตลอดๆ แค่นี้ก้หายห่วง ส่วนเรื่องที่เครื่องมันโทรมไวไม่ใช่เพราะแกสหรอกคับ มันเปนเพราะว่า พอแก้สถูก อยากไปไหนก้ไป เราก้ใช้รถเยอะขี้น พอใช้เยอะขี้น มันก้ย่อมมีการศึกหรอเรวขี้น  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
devilvistion
ศิษย์พี่

โอ้ว!!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 10:37:10 »

ไม่คุ้มครับกว่าจะถึงจุดคุ้มทุนมันนาน และอีกอย่างกว่าท่านจะใช้ราคาแก๊สก็ขึ้นทุกวันผมว่าท่อยางต่างๆมันก็เสื่อมตามเวลาถึงไม่ใช้มันก็เสื่อมครับ ถ้าใช้ทุกวันผมเชียให้ติดแต่กรณีนี้ไม่workครับ  1.เสียค่าติด 2.ค่าบำรุงรักษาเพราะมันจะจุกจิกมากขึ้น(เนื่องจากความร้อที่สูงทำให้อุปกรของเครื่องยนต์จะเสื่อมไวขึ้นแน่นอน) 3.ราคาขายร่วง(ถ้าท่านคิดจะใช้คันนี้ตลอดชีวิตก็ไม่ต้องคิดข้อนี้ครับ) สุดท้ายแล้วแต่ท่านจะพิจารณาความจำเป็นของท่านเองครับ (อยากประหยัดทำไมไม่วาง d15b 3steg หล่ะครับ)  อายจัง

ไม่หล่อ             ท่อไม่ดัง            เทคไม่เปิด          แต่แซงทางโค้ง!!!!
peter es01
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2012, 16:31:04 »

พิจารณา E85 civic ES เติมหลายคึนแล้วโดยที่ไม่ได้ติด E-kit แต่อย่างใด ผมก็เติมมาแลัว ถังที่ 2 ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด
AC_Autogas
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2012, 12:03:15 »

:oมะคุ้มอย่างแรงครับเท่ากะว่าเติมน้ำมันเต็มถังทีนึงใช้ได้เป็นปีเลยมั้งนิ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: เดือนนึ่งใช้รถแค่ 2 ครั้ง และไม่ไกลมาก ควรติดแก๊ซดีไหมครับ