ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
08 มิถุนายน 2024, 12:47:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: เวลาเบรกดัง กึ๊ก กึ๊ก 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเบรกดัง กึ๊ก กึ๊ก  (อ่าน 3290 ครั้ง)
undervolt
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 21:50:40 »

เวลาสตาร์ตอนเครื่องเย็นแล้วเข้าเกียร์ปล่อยเบรกหรือเยียบเบรกมีเสียงดังจากล้อหน้า กึ๊ก กึ๊ก เสียงเจ้ากำมีดังมาอีกจากข้างหน้าคนละจุดคนละเสียงเหมือนน๊อตยึดท่อหลวม งงจริง ขับต่อไปนานๆไม่มีดังซักอย่างเข้าร้านเช็คให้ตายก้อหาไม่เจอก้อหาไม่เจอเพราะมันเสือกไม่ดัง...ย้ำเลยคับตอนสตาร์ทเครื่องใหม่  กุ้มใจจริงช่วยทีคับ ขยิบตา

* IMG_2239%20copy.jpg (119.2 KB, 672x448 - ดู 444 ครั้ง.)

ไม่หล่อ จน แต่ขับ coupe
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 22:20:04 »

เวลาสตาร์ตอนเครื่องเย็นแล้วเข้าเกียร์ปล่อยเบรกหรือเยียบเบรกมีเสียงดังจากล้อหน้า กึ๊ก กึ๊ก เสียงเจ้ากำมีดังมาอีกจากข้างหน้าคนละจุดคนละเสียงเหมือนน๊อตยึดท่อหลวม งงจริง ขับต่อไปนานๆไม่มีดังซักอย่างเข้าร้านเช็คให้ตายก้อหาไม่เจอก้อหาไม่เจอเพราะมันเสือกไม่ดัง...ย้ำเลยคับตอนสตาร์ทเครื่องใหม่  กุ้มใจจริงช่วยทีคับ ขยิบตา
    ลูกสูบคาลิเปอร์เบรคมันค้าง น่าจะไม่เคยถ่ายน้ำมันเบรคเลยใช่ไหม ลองไปถ่ายดูนะ
แต่ถ้าถอดออกมาแล้วมันเป็นตามดนี่ ได้ซ่อมแน่นอน ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

undervolt
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 23:09:48 »

อายจังเพิ่งซื้อต่อเค้ามาคับพอดีถามข้อมูลมาหลายคนบางคนบอกว่าบูชบางคนบอกว่าผ้าเบรกศูนย์บอกโช๊คทำไม่ถูกเลย
ขอบคุณมากน่ะคับสำหรับข้อมูลเดวลองรื้อดู

* 3.jpg (13.57 KB, 300x154 - ดู 369 ครั้ง.)

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 00:09:20 »

อายจังเพิ่งซื้อต่อเค้ามาคับพอดีถามข้อมูลมาหลายคนบางคนบอกว่าบูชบางคนบอกว่าผ้าเบรกศูนย์บอกโช๊คทำไม่ถูกเลย
ขอบคุณมากน่ะคับสำหรับข้อมูลเดวลองรื้อดู

ถ้าเป็นที่บู๊ทเวลาขับมันจะออกแนวร่อนๆไหลๆเหมือนรถมันเลื้อย ถ้าเป็นลูกหมากทั้งหลายแหล่มันจะขยับดังกุกๆกักๆเวลาวิ่งจอดอยู่จะไม่ดัง
ถ้าเป็นที่โช้คอาการจะคล้ายๆดังเหมือนลูกหมากแต่มันจะดังแถวๆเข่าเรา แต่ถ้าอาการแบบนี้
    ดังเฉพาะตอนที่จอดแล้วเหยียบเบรคแล้วออกตัว แต่วิ่งไม่ดัง น่าจะเป็นที่คาลิเปอร์เบรคมากกว่านะ ลองรื้อดู ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011, 10:26:56 »

ผมว่ายางแท่นเครื่องอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ลังเล ลังเล ลังเล เยอะๆเรื่องเสียงเนี่ย

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

WLC No.749 ทีมงานไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011, 10:47:56 »

มันจัดังเฉพาะตอนที่เราออกตัวเดินหน้าหรือถอยหลังหรือป่าวครับ ถ้าใช่ก็ลองดูที่ผ้าเบรคครับว่ามันจะมีแผ่นเหล็กเหมือนปริ๊นรองอยู่หัว-ท้าย
อ่ะครับถ้าแผ่นเหล็กตัวนี้มีไม่ครบมันจะทำให้ผ้าเบรคหลวมขยับตัวได้แล้วมันจะดังครับ
undervolt
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011, 14:00:08 »

ยิ้มกว้างๆ-ขอบคุณทุกท่านคับ

* 535071675.jpg (135.85 KB, 750x1000 - ดู 379 ครั้ง.)

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011, 14:03:02 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
khed
Gold Member
อาจารย์ปู่

" รักเธอประเทศไทย"

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011, 14:20:49 »

ช่วงล่างดีจัง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

+++ My ways ......+++++
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: เวลาเบรกดัง กึ๊ก กึ๊ก