ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
08 มิถุนายน 2024, 09:39:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: รอบเครื่องสวิง !!!!! 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รอบเครื่องสวิง !!!!!  (อ่าน 13150 ครั้ง)
hammer
จอมยุทธ

« เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011, 21:40:31 »

เศร้า เศร้า เศร้า  ช่วยด้วยครับรอบเครื่องสวิงสวิงไปมา เวลาจอดเหมือนเครื่องเดินเบาไม่นิ่งไงไม่รู้เดียวก็เร่งเดียวก็เบา   รอบเครื่องก็ตีขึ้นไปเเล้วก็ตีลงมา แล้วเวลาเร่งออกตัวขับไปตามปกติแต่พอเราไม่เหยียบคันเร่งปล่อยรถมันไหลไป ก็ เป็นเหมือนสวิงเหมือนเดิม เหมือนเรา เหยียยบปล่อยๆ รถผม civic  EG9   4ประตู เครื่องหัวฉีด รหัส CV  แล้วก็ตัวเลขไรไม่รู้   เกียร์ auto พอจะมีทางเเก้ไขด้วยตัวมั้ยครับ         
nookirpc
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อ แต่จริงใจ

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011, 23:48:48 »

ไม่ทราบว่าตอนขับได้เปิดแอร์ด้วยมั้ยครับ ลองปิดดูก่อน ถ้าหายก็ไปดูเรื่องแอร์อีกที แต่ถ้าไม่หายอาจต้องลองเช็ดตัวคุมรอบเดินเบา
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 10:53:29 »

ลองไปดูกระทู้ ในDiy เรื่อล้างลิ้นเร่งและปรับรอบเดินเบาดูครับ ยิ้มกว้างๆ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 12:20:23 »

ไม่ทราบว่าตอนขับได้เปิดแอร์ด้วยมั้ยครับ ลองปิดดูก่อน ถ้าหายก็ไปดูเรื่องแอร์อีกที แต่ถ้าไม่หายอาจต้องลองเช็ดตัวคุมรอบเดินเบา

ไม่ได้เปิดเเอร์ เปิดกระจก วิ่ง ก็ ยัง เเรงๆเบาๆ อยู่
nookirpc
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อ แต่จริงใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 14:06:42 »

ลองไปดูกระทู้ ในDiy เรื่อล้างลิ้นเร่งและปรับรอบเดินเบาดูครับ ยิ้มกว้างๆ
งั้นก็ลองทำตามคำแนะนำพี่เงาะเลยครับ ลองปรับรอบเดินเบาดูก่อน ถ้ายังไม่ดีขึ้นก็ค่อยล้างลิ้นอีกที ขั้นตอนก็ในห้อง diy. ครับ
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 14:54:17 »

งั้นก็ลองทำตามคำแนะนำพี่เงาะเลยครับ ลองปรับรอบเดินเบาดูก่อน ถ้ายังไม่ดีขึ้นก็ค่อยล้างลิ้นอีกที ขั้นตอนก็ในห้อง diy. ครับ

จัดการล้างทำความสะอาดลิ้นปีกผีเสื้อเรียบร้อยครับประกอบกลับเข้าไปใหม่ก็ดีขึ้นแต่พอเร่งๆไปก็กลับมาเป็นอาการเดิมครับ มันจะเป็นที่เซ็นเซอร์ เดินเบา รึป่าว แต่ๆๆๆๆ ผม ลองถอด ปั๊กตรงด้านข้างลิ้นเร่งออก ก็เดินเป็น ปกติ อ่ะครับ
ไม่รู้ จะผิดปกติ ตรงจุดนั้นรึป่าว

ลืมไปครับรถติดแก๊ส พอกลับมาใช้แก๊ส รอบเครื่องปกติ สวิงนิดๆครับ แต่ส่วนมากผมชอบใช้น้ำมันครับแก๊สนานๆจะใช้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ตุลาคม 2011, 15:07:22 โดย hammer » บันทึกการเข้า
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 16:26:48 »

จัดการล้างทำความสะอาดลิ้นปีกผีเสื้อเรียบร้อยครับประกอบกลับเข้าไปใหม่ก็ดีขึ้นแต่พอเร่งๆไปก็กลับมาเป็นอาการเดิมครับ มันจะเป็นที่เซ็นเซอร์ เดินเบา รึป่าว แต่ๆๆๆๆ ผม ลองถอด ปั๊กตรงด้านข้างลิ้นเร่งออก ก็เดินเป็น ปกติ อ่ะครับ
ไม่รู้ จะผิดปกติ ตรงจุดนั้นรึป่าว

ลืมไปครับรถติดแก๊ส พอกลับมาใช้แก๊ส รอบเครื่องปกติ สวิงนิดๆครับ แต่ส่วนมากผมชอบใช้น้ำมันครับแก๊สนานๆจะใช้

ล้างลิ้นแล้วต้องตั้งรอบใหม่ครับ ไปอ่านในกระทู้ครับตั้งรอบครับ ยิ้มกว้างๆ  อ้อ รถเกียร์ธรรมดาหรือออโต้ครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 16:31:32 »

ล้างลิ้นแล้วต้องตั้งรอบใหม่ครับ ไปอ่านในกระทู้ครับตั้งรอบครับ ยิ้มกว้างๆ  อ้อ รถเกียร์ธรรมดาหรือออโต้ครับ

ออโต้ครับ!!! เจ๋ง
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 16:42:18 »

ออโต้ครับ!!! เจ๋ง
ไปหากระทู้ล้างลิ้นเร่งมาดูแล้วทำตามก่อนครับ ถ้าไม่หายค่อยว่ากัน ลังเล ลังเล ลังเล

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 17:34:10 »

ไปหากระทู้ล้างลิ้นเร่งมาดูแล้วทำตามก่อนครับ ถ้าไม่หายค่อยว่ากัน ลังเล ลังเล ลังเล

ล้างแล้วครับเดินเบานิ่งๆ ได้ไม่นาน ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม ...... เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 17:41:44 »

ล้างแล้วครับเดินเบานิ่งๆ ได้ไม่นาน ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม ...... เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=289136411105753&set=a.105828709436525.11246.100000281899508&type=1&theater
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 00:04:46 »

แล้วจะทำยังไงต่อไปดีเนียยยยย
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 18:01:05 »

แล้วจะทำยังไงต่อไปดีเนียยยยย

และเเล้วมันก็นิ่ง 55555+ ด้วยการถอดไอ้กระบอกๆ ข้างๆ ลิ้นปีกผีเสื้อ(ไม่รู้เรียกว่าอะไร)มาล้างจนสะอาดดดดด เหยยยก็นึงว่าต้องเสียตังอีก อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 21:36:32 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ มันกลับมาอีกแล้วครับตอนเเรกก็ใช้งานได้ดีอยู่ประมาน2วันเท่านั้น กลับมาเป็นเหมือนเดิมแต่ ครั้งนี้ แปลกกก พอเดินเบาไม่นิ่งไฟหัวเครื่องเเสดงออกมาเลยยยครับ พอไฟหัวเครื่องมันเเสดงออกมา ผมก็เลยดับเครื่องเเล้วติดเครื่องใหม่ไฟหัวเครื่องก็ดับไปแล้วอาการรอบไม่นิ่งก็หายไปด้วย  พออีกสักพัก ไฟหัวเครื่องก็ออกเเล้วเครื่องก็เดินเบาไม่นิ่งเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ผมต้องทำยังไงเนียยยยย ถอดลิ้นผีเสื้อถอดมอเตอร์เดินเบา ออกมาทำความสะอาดหมดเเล้วน่ะเนียยยยย เป็นๆหายๆ
desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 21:38:41 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ มันกลับมาอีกแล้วครับตอนเเรกก็ใช้งานได้ดีอยู่ประมาน2วันเท่านั้น กลับมาเป็นเหมือนเดิมแต่ ครั้งนี้ แปลกกก พอเดินเบาไม่นิ่งไฟหัวเครื่องเเสดงออกมาเลยยยครับ พอไฟหัวเครื่องมันเเสดงออกมา ผมก็เลยดับเครื่องเเล้วติดเครื่องใหม่ไฟหัวเครื่องก็ดับไปแล้วอาการรอบไม่นิ่งก็หายไปด้วย  พออีกสักพัก ไฟหัวเครื่องก็ออกเเล้วเครื่องก็เดินเบาไม่นิ่งเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ผมต้องทำยังไงเนียยยยย ถอดลิ้นผีเสื้อถอดมอเตอร์เดินเบา ออกมาทำความสะอาดหมดเเล้วน่ะเนียยยยย เป็นๆหายๆ
เช็คโค๊ด เลย ครับ...จะได้รู้ว่าไฟเครื่องโชว์มาจากสาเหตุอะไร...อุปกรณ์ ตัวไหน...

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 21:46:27 »

แล้วเค้าไปเช็คกันที่ไหนอ่ะครับ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 22:42:56 »

แล้วเค้าไปเช็คกันที่ไหนอ่ะครับ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
    ก็ไป H.M.S. ที่เคยบอกให้ไง เค้าเช็คให้ได้ ถ้าไปศูนย์ เช็คโค้ดครั้งละ 300  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #17 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 11:19:51 »

ก็ไป H.M.S. ที่เคยบอกให้ไง เค้าเช็คให้ได้ ถ้าไปศูนย์ เช็คโค้ดครั้งละ 300  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เเล้วร้านนี้เค้าเช็คให้เท่าไรครับ และเช็คเสร็จ ทำไงต่อเหรอออ เปลี่ยน จุด ที่ เสีย ถูกต้องไมครับ เเล้วไม่มีตังเปลี่ยนอ่ะ ไปเช็ค เฉยๆ ได้ ป่าว เสียเเต่ค่าเช็คได้ม่ะ 555+
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #18 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 11:29:15 »

ผมก็ทำตามที่เค้าบอกกันทุกอย่าง หากล่อง ECU ให้เจอ อยู่ใกล้ ๆ นั้นจะมีปลั๊กสีเขียว ให้หาเศษสายไฟ เสียบที่ปลั๊กนั้นทั้งสองขั้ว ให้ถึงกัน

แล้วบิดกุญแจที่ ON สังเกตุไฟ Check Engine จะกระพริบ

กระพริบยาว คือหลักสิบ กระพริบสั้น คือหลักหน่วย

ถ้ามีหลาย error จะแสดงทีละชุด error

ทำตามทุกอย่าง พอเอาสายไฟเสียบแล้วก็เปิดสวิทกุญแจก็มีไฟ Engine แสดงออกมา แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น  ไฟก็โชว์อยู่ยังงันไม่หือไม่อืออะไรเลยยยย สรุปว่า พังหมดรึป่าว 5555+
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 11:43:54 »

เเล้วร้านนี้เค้าเช็คให้เท่าไรครับ และเช็คเสร็จ ทำไงต่อเหรอออ เปลี่ยน จุด ที่ เสีย ถูกต้องไมครับ เเล้วไม่มีตังเปลี่ยนอ่ะ ไปเช็ค เฉยๆ ได้ ป่าว เสียเเต่ค่าเช็คได้ม่ะ 555+
    อู่นี้เค้าเช็คฟรี ของเราตอนแรกที่โชว์เป็นเพราะแก๊สบาง เกิน 160 ทีไร ไฟจะโชว์ แก๊สบางไปก็จูนใหม่ก็หาย
ครั้งที่สอง ไปทำหม้อต้มแก๊ส ช่างทำปลั๊กเซนเซอร์หลุด ไฟโชว์เช็คดูเป็นที่ MAP เซนเซอร์ ช่างก็ขยับๆ เอาโซแน็กซ์ฉีด ลบโค้ดหายเลย
    สรุป ไม่เสียตังค์ซักบาท ถ้าไปเช็คเฉยๆ ไม่เสียตังค์หรอก ไม่ต้องกลัว เพราะเช็คดูบางทีเป็นแค่ปลั๊กหลวมพวกนี้ เค้าก็ขยับๆ
ลบโค้ดให้ ไม่เสียตังค์หรอก แต่ถ้ามันยังไม่หาย ก็ลองเปลี่ยนพวกเซนเซอร์ดูก่อน ถ้าเปลี่ยนแล้วค่อยเสียตังค์ แต่จะเปลี่ยนหรือไม่ก็แล้วแต่เรา ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #20 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 11:44:51 »

ผมก็ทำตามที่เค้าบอกกันทุกอย่าง หากล่อง ECU ให้เจอ อยู่ใกล้ ๆ นั้นจะมีปลั๊กสีเขียว ให้หาเศษสายไฟ เสียบที่ปลั๊กนั้นทั้งสองขั้ว ให้ถึงกัน

แล้วบิดกุญแจที่ ON สังเกตุไฟ Check Engine จะกระพริบ

กระพริบยาว คือหลักสิบ กระพริบสั้น คือหลักหน่วย

ถ้ามีหลาย error จะแสดงทีละชุด error

ทำตามทุกอย่าง พอเอาสายไฟเสียบแล้วก็เปิดสวิทกุญแจก็มีไฟ Engine แสดงออกมา แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น  ไฟก็โชว์อยู่ยังงันไม่หือไม่อืออะไรเลยยยย สรุปว่า พังหมดรึป่าว 5555+

มันออกมาเเล้วครับ ตอน เเรก ไฟติด ยาว คือ 10 หลังจากนั้น กระพริบสั้นๆ อีก7 มันคือ 17 Vehicle speed sensor แบบนี้ต้องทำไง เปลี่ยนเหรอครับ

หลักจากนั้นตามด้วย กระ พริบ สั้นๆ 3ครั้ง คือ Code 3 and 5 Manifold Absolute Pressure ถูกต้องไมครับ ไอ่ตัวนี้มันอยู่ตรงไหนครับ

แล้วยังกระพริบอีกสั้นอีก 7 ครั้ง คือCode 7 Throttle position sensor  มันคือ tps เซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ ถูกต้องไม่ครับ

ทั้งหมดนี้ควรจะเเก้ไขหรือเช็คยังไงครับขอคำชี้เเนะด้วยยยย ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2011, 13:07:55 โดย hammer » บันทึกการเข้า
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #21 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 16:39:36 »

มันออกมาเเล้วครับ ตอน เเรก ไฟติด ยาว คือ 10 หลังจากนั้น กระพริบสั้นๆ อีก7 มันคือ 17 Vehicle speed sensor แบบนี้ต้องทำไง เปลี่ยนเหรอครับ

หลักจากนั้นตามด้วย กระ พริบ สั้นๆ 3ครั้ง คือ Code 3 and 5 Manifold Absolute Pressure ถูกต้องไมครับ ไอ่ตัวนี้มันอยู่ตรงไหนครับ

แล้วยังกระพริบอีกสั้นอีก 7 ครั้ง คือCode 7 Throttle position sensor  มันคือ tps เซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ ถูกต้องไม่ครับ

ทั้งหมดนี้ควรจะเเก้ไขหรือเช็คยังไงครับขอคำชี้เเนะด้วยยยย ครับ

เยอะขนาดนี้ แนะนำเข้าอู่ หรือโทรหาช่างน่าจะเข้าใจง่ายกว่านะ บางทีอาจจะเป็นไม่มากอย่างรถพี่แมนครูดอยก็ได ขานั้นสรุปรถโดนน้ำมา งานงอกยาวเลย อายจัง อายจัง

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #22 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 18:26:26 »

เยอะขนาดนี้ แนะนำเข้าอู่ หรือโทรหาช่างน่าจะเข้าใจง่ายกว่านะ บางทีอาจจะเป็นไม่มากอย่างรถพี่แมนครูดอยก็ได ขานั้นสรุปรถโดนน้ำมา งานงอกยาวเลย อายจัง อายจัง

สงใสต้องเอารถไปแล้วจริงๆแล้วครับ วันนี้ก็ผ่านๆหน้าร้านรถเยอะไปหมดดดดด     เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 18:33:40 »

สงใสต้องเอารถไปแล้วจริงๆแล้วครับ วันนี้ก็ผ่านๆหน้าร้านรถเยอะไปหมดดดดด     เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
    ต้องไปก่อน แล้วจองคิว อาทิตย์นี้รถเต็ม ต้องอาทิตย์หน้าจะค่อยว่างหน่อย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #24 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 18:44:38 »

ต้องไปก่อน แล้วจองคิว อาทิตย์นี้รถเต็ม ต้องอาทิตย์หน้าจะค่อยว่างหน่อย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

โห้ยยยย จองคิวด้วยอ่ะ !!! ดีเลยยยอาทิตย์หน้าก็ได้ พกตังไป พัน เดียว พอไมครับ อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #25 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 18:56:53 »

โห้ยยยย จองคิวด้วยอ่ะ !!! ดีเลยยยอาทิตย์หน้าก็ได้ พกตังไป พัน เดียว พอไมครับ อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
    เค้าไปทำไปซ่อมยังไม่เคยพกตังค์เกินพันเลย แค่เช็คน่ะฟรีอยู่แล้วถ้าไม่ทำก็ไม่ว่าหรอก
แต่ถ้าทำละเกินพัน เค้าใช้วิธี "แปะ" เอา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #26 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 19:12:38 »

เค้าไปทำไปซ่อมยังไม่เคยพกตังค์เกินพันเลย แค่เช็คน่ะฟรีอยู่แล้วถ้าไม่ทำก็ไม่ว่าหรอก
แต่ถ้าทำละเกินพัน เค้าใช้วิธี "แปะ" เอา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เวงกำ!!! ทำก่อนจ่ายที่หลัง 555+ แปะ ได้ ด้วย เเหะ!!! น่าสนใจน่ะเนียยยย
hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #27 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 19:19:04 »

เวงกำ!!! ทำก่อนจ่ายที่หลัง 555+ แปะ ได้ ด้วย เเหะ!!! น่าสนใจน่ะเนียยยย

น่าแปลก ไปเช็คเฉยๆ ไม่เสียตัง เรานี้หน้าใหม่ด้วยยยยไปที่อู่ จะเสียไมเนียยยยย
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #28 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 19:33:57 »

น่าแปลก ไปเช็คเฉยๆ ไม่เสียตัง เรานี้หน้าใหม่ด้วยยยยไปที่อู่ จะเสียไมเนียยยยย
    ไม่เสียหรอก ถ้ายังไม่เปลี่ยนอะไร แค่ไปคุยไม่เสียตังค์หรอกอย่ากลัว จุมพิต จุมพิต

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #29 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 19:44:00 »

ไม่เสียหรอก ถ้ายังไม่เปลี่ยนอะไร แค่ไปคุยไม่เสียตังค์หรอกอย่ากลัว จุมพิต จุมพิต

รู้หละ ถ้าสมมุติว่าไปเช็คเเล้วเสียตัง จะบอกว่า ไปเก็บตังที่ส้มดี ม่ะครับ 555+ ล้อเล่นๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #30 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 19:54:59 »

รู้หละ ถ้าสมมุติว่าไปเช็คเเล้วเสียตัง จะบอกว่า ไปเก็บตังที่ส้มดี ม่ะครับ 555+ ล้อเล่นๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
     กำ ร้องไห้ ร้องไห้

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #31 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 09:21:10 »

555+ สรุปไม่ได้เอารถไปเช็คเลยยยยยได้ไปธุระ หละปูน แทน......................
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #32 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 10:20:14 »

555+ สรุปไม่ได้เอารถไปเช็คเลยยยยยได้ไปธุระ หละปูน แทน......................

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ว่างก็ทำ

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #33 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 10:20:53 »

เมื่อวานก็ไปลำพูนมา อาเปิดคลีนิคที่วัดมหาวัน พอดีไปวัดที่ป่าซาง เค้าจะไปผ้าป่ากันวันที่ 5
น่าจะเจอกันนะ จะได้ขอดูแก๊สหน่อย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #34 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 14:20:26 »

เมื่อวานก็ไปลำพูนมา อาเปิดคลีนิคที่วัดมหาวัน พอดีไปวัดที่ป่าซาง เค้าจะไปผ้าป่ากันวันที่ 5
น่าจะเจอกันนะ จะได้ขอดูแก๊สหน่อย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ช่ายๆ ผ้าป่าวันที่ 5วันเสาร์พอดี คง ได้ เจอกัน 555+ แต่เรื่องเเก๊สสิขอคิดดูก่อน 2จิต2ใจ จะเอาไว้ หรือ เอา ออก ดี
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #35 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 17:39:36 »

ช่ายๆ ผ้าป่าวันที่ 5วันเสาร์พอดี คง ได้ เจอกัน 555+ แต่เรื่องเเก๊สสิขอคิดดูก่อน 2จิต2ใจ จะเอาไว้ หรือ เอา ออก ดี
    วัดเดียวกันเหรอ ที่ ป่าซางอ่ะนะ ขยิบตา ขยิบตา

hammer
จอมยุทธ

« ตอบ #36 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 08:35:31 »

วัดเดียวกันเหรอ ที่ ป่าซางอ่ะนะ ขยิบตา ขยิบตา

555+ ไม่ รู้สิครับเห็นเค้าจัดงาน ผ้า ป่า กัน แต่ไม่รู้วัดไหน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: รอบเครื่องสวิง !!!!!