ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
09 มิถุนายน 2024, 10:01:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ใครอยู่ระยองบ้าง หม้อน้ำ TypeZ เริ่ม รั่ว ซ่อม หรือเปลี่ยน ดี 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่ระยองบ้าง หม้อน้ำ TypeZ เริ่ม รั่ว ซ่อม หรือเปลี่ยน ดี  (อ่าน 15687 ครั้ง)
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #40 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 16:50:13 »

ไม่เคยซ่อมเลยครับในระยอง  แนะนำให้ถามอู่ซ่อมรถอ่ะง่ายสุด เข้าไปถามอู่สยามเซอร์วิสก็ได้ครับ อยู่ตรงโค้งกรอกยายชาเลย ติดกับปั๊มเอสโซ่เลย
ร้านซ่อมรถส่วนมากเค้าจะมีร้านทำหม้อน้ำประจำอยู่
ขอบคุณคร้าบบบ ยิ้ม จุมพิต จุมพิต

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #41 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 17:00:52 »

ไม่เคยซ่อมเลยครับในระยอง  แนะนำให้ถามอู่ซ่อมรถอ่ะง่ายสุด เข้าไปถามอู่สยามเซอร์วิสก็ได้ครับ อยู่ตรงโค้งกรอกยายชาเลย ติดกับปั๊มเอสโซ่เลย
ร้านซ่อมรถส่วนมากเค้าจะมีร้านทำหม้อน้ำประจำอยู่
เออเนาะ ผมก็ลืมไป คุณมิ้นทำรถที่ จัน นี่หว่า อายจัง อายจัง

จขกท รับทราบแล้วนะครับ อู่สยามเซอร์วิส

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #42 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 17:01:16 »

ถ้าอยู่ใกล้บางปะอิน ให้เพื่อนประกอบลูกใหม่ใส่ให้แล้ว (ผ่อนทีหลังได้) นี้อยู่ซะไกลเลย
ยังไงก็ขอให้หาของได้เร็วๆครับ
แล้วคนระยองเขาไม่เล่นเน็ตกันหรือไง หรือใน WLC ไม่มีคนระยอง ร้องไห้ ร้องไห้
......อยู่บางปะอิน...เดี๋ยวก็จีบ..เข้า..ชมรมอยุธยาซะเลยคุณ..สุวิทย์...

.,.ส่วนเรื่องหม้อน้ำที่ระยอง..ถ้ารีปใช้รถก็เข้าไปซ่อมก่อนครับ....เอาพอปะทังขับ..สิ้นเดือนก็เปลี่ยนใหม่ครับ.....บอกตรงๆ...อย่างอื่นเสี่ยงได้...แต่กับหม้อน้ำอย่าเสี่ยง...

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #43 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 08:35:55 »

ล่า สุดซ่อมแล้วครับ คอท่อหักคา เปลี่ยนฝาครอบบนใหม่ 1500 แต่ซ่อมที่ไหนนั้น ไม่ได้บอก สงสัยจะ เข้า 0 ขอบคุณทุกท่าน ที่ ช่วยให้ข้อมูลคับ

จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

* 2011-08-17_09-38-37_268-2.jpg (132.44 KB, 512x384 - ดู 237 ครั้ง.)

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
BlaZter
เจ้ายุทธภพ

ผมเป็น HonDaMania คร๊าบบ..

« ตอบ #44 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 09:39:23 »

ล่า สุดซ่อมแล้วครับ คอท่อหักคา เปลี่ยนฝาครอบบนใหม่ 1500 แต่ซ่อมที่ไหนนั้น ไม่ได้บอก สงสัยจะ เข้า 0 ขอบคุณทุกท่าน ที่ ช่วยให้ข้อมูลคับ

จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ดีใจด้วยครับ..  ยิ้ม

เปลี่ยนแค่ฝาบนราคาเท่านี้ก็เหมาะสม ดูแล้วไม่น่าจะเป็นฝาพลาสติกที่หักแบบนั้นน่าจะเป็นฝาเหล็กหรือทองแดงใช่ป่าว
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #45 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 09:53:53 »

ดีใจด้วยครับ..  ยิ้ม

เปลี่ยนแค่ฝาบนราคาเท่านี้ก็เหมาะสม ดูแล้วไม่น่าจะเป็นฝาพลาสติกที่หักแบบนั้นน่าจะเป็นฝาเหล็กหรือทองแดงใช่ป่าว

ฝาเป็น พลาสติกคร้าบบ แต่เปลี่ยน เปนอะไรไม่ทราบเหมือนกันคับ ยิ้ม ยิ้ม

BlaZter
เจ้ายุทธภพ

ผมเป็น HonDaMania คร๊าบบ..

« ตอบ #46 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 09:56:58 »

ฝาเป็น พลาสติกคร้าบบ แต่เปลี่ยน เปนอะไรไม่ทราบเหมือนกันคับ ยิ้ม ยิ้ม

อ่อหรอครับ..  แต่ที่เคยเห็นมาฝาพลาสติกถ้ามันหักจะรุ่นแรงกว่านี้อีกนะ เห็นรอยเรียบร้อยแบบนี้เลยคิดว่าน่าจะเป็นฝาเหล็กอ่าครับ

ตัวหม้อน้ำก็น่าจะเป็นเหล็กมั้งครับรุ่นนี้ไม่น่าจะใช่อะลูฯ ...   ยิ้มเท่ห์
NATASHA
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #47 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 10:09:35 »

ล่า สุดซ่อมแล้วครับ คอท่อหักคา เปลี่ยนฝาครอบบนใหม่
เปลี่ยนฝาบน แล้วไม่เปลี่ยนฝาล่างต้องคอยสังเกตุนะครับว่าฝาล่างมันแตกหรือซึมหรือเปล่า
เพราะเราไม่เห็น..น่าเปลี่ยนบน+ล่าง แล้วล้างแยงช่องทางเดินน้ำ จะได้หมดกังวล เท่าที่เห็นตัวครีบรังผึ้งยังสวยน่าจะยังใช้ได้อีกนานเลยละครับ

Coupe Racing>>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,95643.0.html >> CIVIC CLUB # 672 : AYUTTHAYA
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #48 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 10:12:21 »

อ่อหรอครับ..  แต่ที่เคยเห็นมาฝาพลาสติกถ้ามันหักจะรุ่นแรงกว่านี้อีกนะ เห็นรอยเรียบร้อยแบบนี้เลยคิดว่าน่าจะเป็นฝาเหล็กอ่าครับ

ตัวหม้อน้ำก็น่าจะเป็นเหล็กมั้งครับรุ่นนี้ไม่น่าจะใช่อะลูฯ ...   ยิ้มเท่ห์

อ๋อ รุ่นนี้มัน ฝาบนล่าง พลาสติก ตัวหม้อน้ำ ก้เปนอลูมีเนียมคับ

เปลี่ยนฝาบน แล้วไม่เปลี่ยนฝาล่างต้องคอยสังเกตุนะครับว่าฝาล่างมันแตกหรือซึมหรือเปล่า
เพราะเราไม่เห็น..น่าเปลี่ยนบน+ล่าง แล้วล้างแยงช่องทางเดินน้ำ จะได้หมดกังวล เท่าที่เห็นตัวครีบรังผึ้งยังสวยน่าจะยังใช้ได้อีกนานเลยละครับ

คงจะดูแล้วมั้งคับ แต่ก้คงไม่เปนไรหรอกครับ คงสังเกตุได้ตลอด เพราะ มีเครื่องวัดอุณหภูมิเหมือนของผมแหล่ะคับ เดียว ผิดปรกติคง ต้องเชคเองแหละคับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #49 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 10:21:11 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม น่าจะจบแล้ว

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #50 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 10:22:38 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม น่าจะจบแล้ว

หวังไว้เช่นนั้นคับผ่มม จุมพิต

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ใครอยู่ระยองบ้าง หม้อน้ำ TypeZ เริ่ม รั่ว ซ่อม หรือเปลี่ยน ดี