ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 พฤษภาคม 2024, 01:55:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: กำลังจะมี EXI ตาโตปี 97 รุ่นนี้ปัญหามีอะไรบ้าง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะมี EXI ตาโตปี 97 รุ่นนี้ปัญหามีอะไรบ้าง  (อ่าน 2047 ครั้ง)
Prajuab
ไปไหนมาไหน ก็ขับตาโต
ศิษย์น้อง
**

EK STD.

« เมื่อ: 24 สิงหาคม 2006, 10:56:35 »

รุ่นนี้โดยปกติมีปัญหาอะไรบ้างครับ ปัญหาเหมือนทุกๆ คันที่คันอื่นเป็น เช่น เร่งอืด เพราะไม่ใช่ vtec

EK STANDARD
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2006, 11:39:40 »

ถ้าพูดถึงปัญหาของรุ่นนี้ บอกได้เลยว่าไม่มีครับช่วงล่างก็หนึบใช้ได้ แรงม้าจากโรงงาน 127แรงม้า บนถนนได้90แรงม้าครับ
ผมใช้อยู่แต่เป็น v-tec ครับ ลองเทียบดูกับรุ่นอื่นในปีเดียวกันแล้วพูดได้เลยว่า ตาโตเจ๋งที่สุดครับ ปัญหามันอยู่ที่รถที่คุณจะซื้อว่ามีข้อบกพร่องตรงไหนบ้างมากกว่าครับ ควรเช็คดูให้ละเอียด ยิงฟันยิ้ม นี่เป็นวิธีเลือซื้อรถมือสองเบื้องต้นนะครับลองศึกษาดูครับ จะได้ไม่เสียรู้เต้นท์รถ ยิงฟันยิ้ม
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=888.0

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

best again
log in ที่ 3 แล้ว จำpasswordไม่ได้ อ่ะ
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2006, 17:40:46 »

ถ้าพูดถึงปัญหาของรุ่นนี้ บอกได้เลยว่าไม่มีครับช่วงล่างก็หนึบใช้ได้ แรงม้าจากโรงงาน 127แรงม้า บนถนนได้90แรงม้าครับ
ผมใช้อยู่แต่เป็น v-tec ครับ ลองเทียบดูกับรุ่นอื่นในปีเดียวกันแล้วพูดได้เลยว่า ตาโตเจ๋งที่สุดครับ ปัญหามันอยู่ที่รถที่คุณจะซื้อว่ามีข้อบกพร่องตรงไหนบ้างมากกว่าครับ ควรเช็คดูให้ละเอียด ยิงฟันยิ้ม นี่เป็นวิธีเลือซื้อรถมือสองเบื้องต้นนะครับลองศึกษาดูครับ จะได้ไม่เสียรู้เต้นท์รถ ยิงฟันยิ้ม
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=888.0
ข้อมูลแน่นดีครับ ขอเสริมอีกนิดว่า vtec มันเปิด ตอน ประมาณ5500 rpm ครับ ขับในชีวิตประจำวันมันจะได้ใช้ซักกี่ครั้งเองครับ  ส่วนรอบต้นๆ ไม่ต่างครับ ระหว่าง vtec กะไม่ vtec
และก็ vtec sohc (แคมเดี่ยว) มันไม่ได้แรงอะไรนักหนาเรยมันคือ vtec e [e= economy ]แบบว่าเน้นประหยัดครับ
ถ้าเป็น vtec dohc (แคมคู่) ค่อยแรงหน่อยครับ อยากวางบ้างจัง อิอิ

best or tamako 3rd log in
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2006, 17:49:57 »

ข้อมูลแน่นดีครับ ขอเสริมอีกนิดว่า vtec มันเปิด ตอน ประมาณ5500 rpm ครับ ขับในชีวิตประจำวันมันจะได้ใช้ซักกี่ครั้งเองครับ  ส่วนรอบต้นๆ ไม่ต่างครับ ระหว่าง vtec กะไม่ vtec
และก็ vtec sohc (แคมเดี่ยว) มันไม่ได้แรงอะไรนักหนาเรยมันคือ vtec e [e= economy ]แบบว่าเน้นประหยัดครับ
ถ้าเป็น vtec dohc (แคมคู่) ค่อยแรงหน่อยครับ อยากวางบ้างจัง อิอิ
อ๋อ เทคใหญ่ นี่เอง หุหุ ถ้าได้มาใส่ละก็ หุหุ

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: กำลังจะมี EXI ตาโตปี 97 รุ่นนี้ปัญหามีอะไรบ้าง